Cách để đọc được file dạng xml

• Thread starter hangpham0206
  • Ngày gửi
yenphuong167

yenphuong167

Guest
28/6/16
6
1
1
33
Các a/c đã xem được file .xml của iBHXH chưa ạ? E cũng bị y hệt như vậy mặc dù đã thử nhiều cách nào là đưa file ra desktop, sửa file lưu thành ko dấu, nâng cấp lên itax 1.1.4 mà vẫn ko xem được :(:(:( ko biết còn cách nào khác ko mọi người giúp e với. E cảm ơn a/c nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Maiphale

Maiphale

Guest
5/7/16
2
0
1
30
oh zê.. mình làm được rồi, ko phải mở PM Itax ra nữa mà vẫn xem được. Cảm ơn @binhminhsom nhiều nhé!!
mình tải itax rồi sao k xem dc ah bạn huhu, giúp mình với, phần mềm nằm ở destop rồi

Maiphale

Maiphale

Guest
5/7/16
2
0
1
30
mình tait itax về nằm ở desktop rồi sao mình mở nó báo không có loại dữ liệu ah mn

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
N

nguyenvanntk

Guest
12/4/10
3
0
1
39
Hà Nội
Mìnhmở file thì bị lỗi như hình dưới. Có bạn nào biết lỗi này phải sửa ntn ko?

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
U

utl2286

Sơ cấp
23/1/18
2
0
1
32
Em tải về, cài vào máy chạy xong thì được báo là "A Java Exception has occurred" vậy em phải xử lý sao ạ?
bạn xử lý trường hợp này đc chưa
nếu ddiowcj cho mình xin cách chữa viws, máy mình cũng đang bị

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
bạn xử lý trường hợp này đc chưa
nếu ddiowcj cho mình xin cách chữa viws, máy mình cũng đang bị
Gọi cho bên mình để được hỗ trợ nhé.

Trân trọng.

P

Phuoc Anh 2

Sơ cấp
31/3/18
3
0
1
44
Vui lòng cho hỏi thăm, Kế toán cũ nghỉ và giao lại toàn bộ file Báo Cáo thuế từ trước đến nay có dạng .xml, nhưng không cách nào mình mở được file. Chỉ mình cách sử lý trường hợp này với.

Một trong những lỗi khi không mở được file XML:
Phần mềm ITAX VIEWER của Tổng Cuc thuế “siêu” một chỗ là: Khi bỏ cái file XML vào đường dẫn mà chỉ cần một tên thư mục "có dấu tiếng Việt thôi” thì nó sẽ không chịu mở, nó báo lỗi là "tệp hồ sơ không đúng định dạng" ??? Dù cho bạn cài phiên bản ItaxViewer 1.4.4
Đúng ra nó phải báo là "Tên thư mục chứa tập tin và/hoặc tên tập tin không được có dấu tiếng Việt"
Vì vậy đường dẫn chứa file XML bắt buộc phải là tên toàn bộ thư mục trên toàn bộ đường dẫn chứa tập tin XML phải là không có dấu tiếng Việt. Cho thấy người Việt mình viết phần mềm đọc file cũng rất độc đáo.
Sau khi các bạn sửa (loại bỏ dấu tiếng Việt) tất cả tên thư mục trên suốt cả đường dẫn (và cả tên tập tin XML luôn nha) thì nó mới chịu "hợp lệ định dạng"…
"Việt" nhưng kỵ dấu tiếng Việt, trong khi đó hầu hết phần mềm nước ngoài đều ok với dấu tiếng Việt???
Cho thấy mấy thầy, mấy bà ở VN quá "siêu" về trình độ viết phần mềm cũng như viết "thông báo lỗi" cho phần mềm, đúng thật là "bậc siêu". Nâng cấp biết bao nhiêu lần, lỗi vẫn còn đó... gây khó dễ cho không biết bao nhiêu anh chị em làm trong ngành kế toán.

P

Phuoc Anh 2

Sơ cấp
31/3/18
3
0
1
44
Hi bạn,
mình làm HTKK dã xong, giờ chiết xuất ra file Excel dạng .XML để nộp qua mạng , nhưng khi chiết ra thì không mở lên xem được, vậy mình phải làm sao, lúc trước vẫn xem được bình thường. trả lời dùm mình nha, rất cảm ơn

Phần mềm ITAX VIEWER của Tổng Cuc thuế “siêu” một chỗ là: Khi bỏ cái file XML vào đường dẫn mà chỉ cần một tên thư mục "có dấu tiếng Việt thôi” thì nó sẽ không chịu mở, nó báo lỗi là "tệp hồ sơ không đúng định dạng" ??? Dù cho bạn cài phiên bản ItaxViewer 1.4.4
Đúng ra nó phải báo là "Tên thư mục chứa tập tin và/hoặc tên tập tin không được có dấu tiếng Việt"
Vì vậy đường dẫn chứa file XML bắt buộc phải là tên toàn bộ thư mục trên toàn bộ đường dẫn chứa tập tin XML phải là không có dấu tiếng Việt. Cho thấy người Việt mình viết phần mềm đọc file cũng rất độc đáo.
Sau khi các bạn sửa (loại bỏ dấu tiếng Việt) tất cả tên thư mục trên suốt cả đường dẫn (và cả tên tập tin XML luôn nha) thì nó mới chịu "hợp lệ định dạng"…
"Việt" nhưng kỵ dấu tiếng Việt, trong khi đó hầu hết phần mềm nước ngoài đều ok với dấu tiếng Việt???
Cho thấy mấy thầy, mấy bà ở VN quá "siêu" về trình độ viết phần mềm cũng như viết "thông báo lỗi" cho phần mềm, đúng thật là "bậc siêu". Nâng cấp biết bao nhiêu lần, lỗi vẫn còn đó... gây khó dễ cho không biết bao nhiêu anh chị em làm trong ngành kế toán.

P

Phuoc Anh 2

Sơ cấp
31/3/18
3
0
1
44

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Mọi người nên tập nguyên tắc: Tên file không được có dấu hoặc ký tự tiếng Việt.

Có lợi nhiều lắm.

1 trong những lý do: file đặt tên tiếng Việt là đối tượng ưa thích để Virus tấn công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA