Hợp đồng lao động 3 tháng

• Thread starter KimOanh Tran
  • Ngày gửi
K

KimOanh Tran

Guest
27/10/14
1
0
1
37
Em cũng đang đau đầu với vụ này đây, cty em làm báo cáo theo quý, hằng quý sẽ ký hđ trong vòng 3 tháng với 1 nhóm công nhân,( họ chỉ cung cấp CMND để em làm hợp đồng thôi) sau đó em lên bảng lương để đưa vào chi phí từng tháng của quý. Mỗi tháng tiền lương của mỗi ng cộng hết các khoản là 4trieu. Nhưng giờ nghe nói là phải có MST cá nhân, rồi bản cam kết gì gì đó, nếu ko phải đóng thuế, mà quý 2 đã qua lâu rồi..Anh chị nào biết hướng dẫn dùm em vấn đề này với ạ, để em tránh sai sót quý tiếp theo.
Email của em là oanhttk87@gmail.com
Nhờ anh, chị mail cho em biết với nha.
Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Nếu như bạn ký HĐLĐ có thời hạn từ 3 tháng trở lên, thì phải đóng BHXH ,tiền lương của mỗi nv sẽ ko áp dụng hình thức khấu trừ mà áp dụng theo biễu luỹ tiến tứng phần, mức giảm trừ gia cảnh bản thân là 9tr/tháng, hàng tháng bạn phải chấm công, lập bảng thanh toán lương cho họ ký vào, thì tiền lương mới đc đưa vào cp

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình thấy công ty mình làm bảng cam kết về thuế TNCN , bạn có lấy mẫu k m gửi qua cho

K

ketoanquangvinh

Guest
18/6/14
14
2
3
hai phong
Mình có gửi cho bạn rồi ak, bạn check mail nha
Cảm ơn bạn! Mình nhận được rồi.
Bạn ơi, cho mình hỏi chút bản cam kết này mình phải đăng ký MST cá nhân thì mới làm được à? Và làm xong rồi thì nộp cho cơ quan thuế hay là lưu lại công ty thôi?
Có bản cam kết này rồi thì ko phải khấu trừ lương vào thuế TNCN nữa đúng ko?
Mình đọc nhiều bài viết của các bạn về vấn đề này quá nên cứ loạn hết cả lên.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
công ty mình làm thì thấy không đăng kí MST cá nhân, vì số lượng công nhân lên tới gần 100 người mà, cái này mình thấy giám đốc lưu lại công ty
Cảm ơn bạn! Mình nhận được rồi.
Bạn ơi, cho mình hỏi chút bản cam kết này mình phải đăng ký MST cá nhân thì mới làm được à? Và làm xong rồi thì nộp cho cơ quan thuế hay là lưu lại công ty thôi?
Có bản cam kết này rồi thì ko phải khấu trừ lương vào thuế TNCN nữa đúng ko?
Mình đọc nhiều bài viết của các bạn về vấn đề này quá nên cứ loạn hết cả lên.
Công ty mình thì không đăng kí mst cá nhân vì số lượng công nhân lên tới gần 100 người mà. làm xong rồi bạn chỉ cần lưu lại công ty, thuế đến kiểm tra thì mang ra đưa cho họ coi.
Còn khấu trừ hay k thì theo mình nghĩ là không, vì trên bảng cam kết thể hiện rồi .mình chỉ thấy chị kế tóan trưởng biểu mình lập cái số CMND để làm BCTC à
Bạn cứ đăng topic hỏi mọi người xem sao? cho chắc ăn

C

cheon

Guest
30/6/14
54
4
8
33
từ sơn,bắc ninh
#Lặng Yên cho mình xin mẫu bảng cam kết về thuế Tncn được không.
Thanks bạn trước nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA