Hợp đồng lao động 3 tháng

• Thread starter KimOanh Tran
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyensg

Trung cấp
11/9/14
55
7
8
32
Em cũng đang đau đầu với vụ này đây, cty em làm báo cáo theo quý, hằng quý sẽ ký hđ trong vòng 3 tháng với 1 nhóm công nhân,( họ chỉ cung cấp CMND để em làm hợp đồng thôi) sau đó em lên bảng lương để đưa vào chi phí từng tháng của quý. Mỗi tháng tiền lương của mỗi ng cộng hết các khoản là 4trieu. Nhưng giờ nghe nói là phải có MST cá nhân, rồi bản cam kết gì gì đó, nếu ko phải đóng thuế, mà quý 2 đã qua lâu rồi..Anh chị nào biết hướng dẫn dùm em vấn đề này với ạ, để em tránh sai sót quý tiếp theo.
Email của em là oanhttk87@gmail.com
Nhờ anh, chị mail cho em biết với nha.
Em cảm ơn.
ý mình thế này nhé:
TH1: hợp đồng trên 3 tháng thì bán ke khai thuế TNCN bình thường ( trừ gia cảnh, bản thân....)
TH2: không có hợp đồng lao động hoặc 3 tháng trở xuống thi thu nhập >2tr sẽ khẫu trừ 10%
Lưu ý TH2: nếu người lao động dung mẫu 23/kk-tncn thì miễn thuế( muốn làm mẫu này phải có MST)
khi nộp thuế thì bản phải xin chứng từ đóng thuế của cơ quan thuế cấp nhé. minh nhơ mẫu 07 thì phải

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ý mình thế này nhé:
TH1: hợp đồng trên 3 tháng thì bán ke khai thuế TNCN bình thường ( trừ gia cảnh, bản thân....)
TH2: không có hợp đồng lao động hoặc 3 tháng trở xuống thi thu nhập >2tr sẽ khẫu trừ 10%
Lưu ý TH2: nếu người lao động dung mẫu 23/kk-tncn thì miễn thuế( muốn làm mẫu này phải có MST)
khi nộp thuế thì bản phải xin chứng từ đóng thuế của cơ quan thuế cấp nhé. minh nhơ mẫu 07 thì phải
công ty mình đâu cần MST đâu bạn, nếu nói như bạn cũng ty mình cả trăm công nhân phải đăng kí thuế cho cả trăm công nhân à

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình nhận được rồi. cảm ơn bạn nhé. bạn ơi. gđ cty cổ phần có phải làm HĐLĐ ko
bạn vào " ai ký hợp đồng với giám đốc công ty" trên web kế tóan để tham khảo nhé. còn theo mình nếu Gíam đốc đi làm thuê thì vẫn kí hợp đồng bình thường, hội đồng quản trị sẽ là người kí. Vấn đề này m cũng hok rõ nên bạn lên đó mà tham khảo nha

P

phanlien213

Guest
8/8/14
90
3
8
31
go vap
bạn vào " ai ký hợp đồng với giám đốc công ty" trên web kế tóan để tham khảo nhé. còn theo mình nếu Gíam đốc đi làm thuê thì vẫn kí hợp đồng bình thường, hội đồng quản trị sẽ là người kí. Vấn đề này m cũng hok rõ nên bạn lên đó mà tham khảo nha
ờ, minh tham khảo rồi. mà vẫn lan man lắm

A

ac2008

Guest
30/10/09
2
0
1
36
ha noi
Kinh nghiệm vừa quyết toán xong là: hợp đồng mùa vụ phải ký dưới 3 tháng, phải đăng ký mã số thuế và cam kết thu nhập. nếu k có mã số thuế thì sẽ nộp luôn 10% chứ k phải là hợp đồng dưới 3 tháng k cần mã số thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA