Mẹo nào hay để dọn nhà nhanh cho các cô nàng bận rộn đây?

• Thread starter hoadaquy20
  • Ngày gửi
H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Sử dụng cách này em có thể áp dụng cho các sàn gạch men, gạch đá, mặt đá hoa cương luôn đó.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meoconhaman88

Guest
12/10/14
0
0
1
34
Trên sàn sẽ xuất hiện nhiều vết trầy xước, thường thì vết bẩn sẽ dễ bóng lại trên bề mặt các vết trầy xước. Em đã sử dụng nước lau sàn để lau nhưng không hết, đối với trường hợp này thì mấy chị sẽ áp dụng biện pháp gì vậy ?

Sửa lần cuối:
H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Bình thường khi gặp trường hợp như vậy thì chị dùng Zonrox đổ lên bề mặt vết bẩn để khoảng một phút sau đó chị lau lại là sạch liền, có thể nước tẩy rửa của em dùng không có hiệu quả đó.

H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Lần trước chồng em làm đổ nhớt trên sàn ở sau bếp, em có lau, rửa nhưng vẫn còn vết ố mà nâu nhạt của nhớt còn bám lại không hết. Từ lúc đổ nhớt tới nay cũng được mấy ngày rồi, em lau cũng nhiều lần mà vẫn còn haiz...

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Nếu vậy em có thể dùng giẻ thấm xăng để chà. Còn muốn làm mất mùi xăng hôi thì lau lại bằng nước lau sàn có hương thơm là được. Cách này có thể áp dụng cho nhựa, sơn, hay xi măng luôn đó.

M

meoconhaman88

Guest
12/10/14
0
0
1
34
Muốn làm sạch đường ron xung quanh gạch ngoài cách sử dụng nước tẩy để chà rửa mình còn cách nào khác không mấy chị?

H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Với những vết cặn bám kẽ ron, thì có thể dùng chút vôi ăn trầu và nước oxy già để chà rửa. Vẫn có công dụng như chất tẩy rửa làm sạch những đường ron.

H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Khu vực ngoài vườn nhà em có lót gạch, mà gạch ở đó hay bị đóng rêu lắm. Lâu lâu em phải chùi rửa để tẩy hết rong rêu, có thể do thường xuyên bị đóng rêu nên khi chùi rửa xong vẫn không được sạch lắm. Mấy chị cũng biết nếu không cẩn thận sẽ bị rong rêu làm cho trượt ngã, mấy chị chỉ em cách nào làm sạch đám rong rêu này nhe :D

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Em áp dụng cách này thì hơi mất thời gian của em nhưng cũng hiệu quả lắm. Sân vườn nhà mà bị mốc rêu xanh, em hãy hoà nước vôi bột vào chậu nước tới độ đặc như cháo lỏng, quét nước vôi lên nơi có rêu, để một đêm cho tróc rêu xanh, rồi cọ nước và rửa sạch bằng chổi tre hoặc bàn chải cứng.

H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Để em áp dụng thử xem, em thấy cũng không mất thời gian là mấy, chủ yếu là để qua một đêm rồi mới chà rửa lại thôi à.

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Mấy chị ơi, em có một số vần đề không rõ lắm muốn nhờ mấy chị chia sẽ giúp em, cũng không phải công việc gì quan trọng chỉ là liên quan đến cách giặt quần áo, em thì mới lập gia đình nên cũng không rõ lắm muốn nhờ mấy chị giúp em :D

M

meoconhaman88

Guest
12/10/14
0
0
1
34
Chị là tìm đúng địa chỉ luôn rồi đó :D Hỏi cái gì chứ liên quan đến chăm sóc, quản lí gia đình mấy chị ấy giỏi lắm luôn. Em cũng nhờ mấy chị ấy chia sẽ mà giờ cũng có khá khá kinh nghiệm rồi...

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Em muốn hỏi vấn đề gì về cách giặt quần áo thì cứ hỏi tự nhiên đi. Chị biết cách nào sẽ chit cho em cách đó, đừng ngại...

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Quần áo em mặc thường là quần áo sáng màu nhưng chỉ mặc không bao lâu là quần áo bắt đầu ngã màu, nhiều khi xuất hiện nhiều vết ố nữa. Mấy chị có ai gặp tình trạng giống em không ?

H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Nếu vậy em sử dụng nước tẩy ngâm một lúc sau đó hãy giặt lại với bột giặt, bình thường em có hay sử dụng nước tẩy để ngâm quần áo không ?

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Em cũng có sử dụng nước tẩy nhưng không có dùng thường xuyên, một phần vì em ghét mùi nước tẩy bám lên quần áo lắm.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Vậy em mua Zonrox về sử dụng thử xem, nước tẩy hiệu này có mùi hương đó, không có bị nặng mùi. Có tính năng kháng khuẩn nữa.

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Vậy hả chị ? Em không biết hiệu Zonrox này lại có hương thơm, để em mua về dùng thử xem sao.

H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Còn về đề quần áo màu sáng thì khi chị giặt chị sẽ giặt quần áo màu sáng với quần áo tối màu tránh giặt hai loại quần áo chung với nhau. Sau khi giặt xong chị có thói quen hay lộn trái quần áo lại để phơi để tránh quần áo nhanh bị phai màu.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Nếu không em cũng có thể thử cách: Áo trắng sau khi mặc, giặt nhiều lần rất dễ bị chuyển sang màu vàng. Nếu quần áo thương xuyên dùng nước gạo ngâm, giặt quần áo, quần áo sẽ không bị vàng. Hoặc sau khi giặt sạch, ta cũng có thể nhỏ vài giọt mực xanh vào nước rồi ngâm quần áo vào nước đó. Làm như vậy cũng rất có hiệu quả trong việc chống quần áo trắng chuyển sang vàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA