Mẹo nào hay để dọn nhà nhanh cho các cô nàng bận rộn đây?

• Thread starter hoadaquy20
  • Ngày gửi
M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Để em giặt quần áo giống sáng màu như mấy chị chỉ mới được. Sau này tiết kiệm được khoản tiền tháng nào cũng phải mua mới quần áo mới.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Em cũng muốn biết cách làm cho quần áo màu sáng sao cho không bị ngã vàng mỗi khi mặc, có chị hỏi trước rồi em cũng biết đáp án luôn, hỏi cần hỏi lại mấy chị hihi

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Quần áo có mùi mồ hôi còn sót lại sau khi giặt, em phải sử dụng biện pháp như thế nào để làm hết mùi mồ hôi ạ. Mỗi lần giặt quần áo sau khi ông xã chơi thể thao xong thì quần áo vẫn còn lại mùi ẩm không hết, em có sử dụng nước xã vãi nhưng cũng còn một ít sót lại.

H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Mùi mồ hôi trên vớ cũng rất khó giặt hết, em ngâm vớ rất lau mỗi khi giặt nhưng mùi thì vẫn còn, mấy chị chỉ em cách làm sạch mùi triệt để vớ với.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Quần áo và tất thường có mùi hôi của mồ hôi. Nếu ta đem quần áo và tất đã giặt sạch cho vào nước có pha giấm giặt lại 1 lần nữa, như vậy sẽ khử đi được mùi hôi trong quần áo và tất.

O

ongmattroi123

Guest
8/10/14
0
0
1
34
Em thấy giấm ngoài sử dụng trong nấu ăn, cũng có nhiều công dụng khác nữa. Lúc trước em thấy mẹ khi mua quần áo mới về thường ngâm giấm trước khi giặt, hình như là để cho quần áo đừng bị phai màu. Cách này có áp dụng cho quần áo len không chị.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Nếu muốn áp dụng cho vải len thì em pha vào nước một ít giấm.Cách làm này sẽ giữ được độ đàn hồi và màu sắc vốn có của áo len, đồng thời có thể trung hoà lượng kiềm của xà phòng còn xót lại trên áo.

M

meoconhaman88

Guest
12/10/14
0
0
1
34
Em có nhiều áo len màu trắng lắm mà chỉ mặc được một thời gian là bị đổi màu do bị biến màu hoặc do bám bụi bẩn, không còn trắng như lúc đầu nữa mấy chị có cách nào làm sạch không ạ?

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Chị biết cách làm sạch này em áp dụng thử xem. Sau khi gặt xong, em đem áo len để vào ngăn đá tủ lạnh 1 tiếng, sau đó lấy ra phơi khô, áo len sẽ trắng trỏ lại như mới. Nếu là áo len sẫm màu bị dính bụi, ta có thể dùng miếng mút thấm nước vắt khô lau nhẹ là sạch.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Chị biết cách làm sạch này em áp dụng thử xem. Sau khi gặt xong, em đem áo len để vào ngăn đá tủ lạnh 1 tiếng, sau đó lấy ra phơi khô, áo len sẽ trắng trỏ lại như mới. Nếu là áo len sẫm màu bị dính bụi, ta có thể dùng miếng mút thấm nước vắt khô lau nhẹ là sạch.

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Vậy chị có mẹo giặt áo len sao cho lâu phai màu và kéo dài thời gian sử dụng không. Áo len thì chỉ mặc được vài lần là nó bị giản len hết, không mặc được nữa.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Nếu em dùng nước trà để giặt, áo len không những được giặt sạch cả bụi mà sợi len còn không bị phai màu, kéo dài thời gian hạn sử dụng của áo. Cách gặt như sau: dùng một chậu nước sôi, cho một lượng trà vừa phải, sau khi để trà ngấm nước nguội, ta lọc lá chè ra, đe áo len sợi trong chậu ngâm vào nước trà 15 phút, vò nhe vài lần, dùng nước gặt sạch, vắt sạch nước, rũ cho áo bông lên, phơi trực tiếp vào nơi giâm mát (cũng có thể cho vào túi lưới để phơi).

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Hy vọng áp dụng những biện pháp mấy chị chia sẽ xong sẽ giúp áo len còn mới hoài và thời gian sử dụng lâu hơn :D

O

ongmattroi123

Guest
8/10/14
0
0
1
34
Mấy chị nói về quần áo em mới nhớ, mấy hôm trước em mới bỏ đi cái áo sơ mi của ông xã vì em gặt không ra vết rượu vang bị đổ lên. Mấy chị có ai biết làm thế nào mới giặt sạch vết rượu không, nếu như lần sau có gặp trường hợp như thế em có thể làm sạch, không thôi em lại phải bỏ đi cái áo :(

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Em đổ nước tẩy Zonrox trực tiếp lên nơi bị đổ rượu, ngâm khoảng 10 phút sau đó em giặt bình thường, chà kĩ ngay nơi bị dính vết rượu là được.

H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Nếu vết rượu bị một khoảng thời gian thì em cần làm bão hòa khu vực dính vết rượu vang với nước nóng, thêm chất giặt tẩy và sau đó là bất kỳ sản phẩm oxi nào. Cuối cùng để yên từ 2 - 10 tiếng. Bạn sẽ thấy vết rượu vang hoàn toàn biến mất một cách "kỳ diệu".

H

hoadaquy20

Sơ cấp
18/10/14
0
0
0
Lần trước con gái em không cẩn thận làm đổ ly nước dâu ép lên nguyên bộ quần áo màu xanh nhạt, cũng may lúc đó em nhìn thấy nên đem giặt liền, không ấy để qua đem là khỏi giặt ra luôn. Quần áo của con gái em lúc nào cũng lắm lem hết.

M

mattroi-tihon

Guest
22/10/14
0
0
0
39
Mấy đứa nhoc con thì lúc nào quần áo cũng lắm lem, trừ lúc đi ngủ thôi. Con trai em lúc đi học hay đi chơi, thậm chí chỉ ngồi trong nhà thôi mà quần áo cũng dính bẩn, thiệt không hiểu nối mấy đứa nhoc này, em nhớ lúc trước mình cũng không có nghịch đến vậy. Mỗi lần giặt quần áo hay lau chùi nhà cửa thì em lại muốn đánh cho mấy cái vào mông nhưng đánh lại không nỡ.

H

hanthuyen

Guest
8/10/14
0
0
1
37
Con nít mà lúc nào cũng nghịch ngợm, con của chị là con gái mà nghịch có hơn con trai thôi chứ không có thua. Lúc chị làm bánh thì cũng lẽo đẽo theo chị, nghịch bột, nghịch trứng tay dính bẩn lại trây hết lên quần áo, tới lúc tay sạch thì quần áo sạch thì quần áo lại muốn thành giẻ lau luôn. Sau mỗi lần nghịch sau chạy lại ôm mình cười hì hì thì làm sao mà đánh cho được :D

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM
Khi giặt quấn áo bẩn cũng nhờ một phần có Zonrox nên cũng giúp chị phần nào, có vết bẩn thì ngâm giặt là sạch hết. Nên giờ chị cho con chơi giỡn thoải mái luôn, nhưng chị cũng để ý đến sức khỏe cũng như an toàn của nó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA