Có ai đăng ký giao dịch điện tử với BHXH Hà nội chưa ạ

• Thread starter thuha020891
  • Ngày gửi
thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
anh chị ai Đăng ký Giao dịch điện tử với BHXH thì có những mặt thuân lợi và mặt ko thuân lợi nào ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tam1409

Guest
19/11/14
8
0
1
32
anh chị nào làm thủ tục gia hạn BHXH cho em xem cái mẫu điền của D01b-TS với.
em cám ơn nhiều.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
mimbe làm sao để tải được cái file nhưbạn lên webvậy

lúc bạn bấm vào trả lời, b có nhìn thấy ở dưới có 3 mục: gửi trả lời, tải lên file đính kèm, thêm tùy chọn... không? b ấn vào tải lên file đính kèm rùi save file cần gửi vào rùi gửi trả lời là ok mà

• Like
Reactions: Lặng Yên
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
lúc bạn bấm vào trả lời, b có nhìn thấy ở dưới có 3 mục: gửi trả lời, tải lên file đính kèm, thêm tùy chọn... không? b ấn vào tải lên file đính kèm rùi save file cần gửi vào rùi gửi trả lời là ok mà
ak m hiểu rồi cám ơn nhé

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
@mimibe bên tớ mới đóng BHXH hết tháng 9 và chưa làm đề nghị cấp thẻ, tớ thấy bên BH bảo giờ cấp thì cũng phải cuối tháng 12 mf sang năm 2015 lại khác vậy tới lên làm đề nghị cấp thẻ vào năm 2015 hay cứ cấp thẻ cho 2014. tớ chưa làm bgiowf mà họ nói chung quá tớ chẳng hiêu... bạn biết thì giúp nhé.

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
@mimibe bên tớ mới đóng BHXH hết tháng 9 và chưa làm đề nghị cấp thẻ, tớ thấy bên BH bảo giờ cấp thì cũng phải cuối tháng 12 mf sang năm 2015 lại khác vậy tới lên làm đề nghị cấp thẻ vào năm 2015 hay cứ cấp thẻ cho 2014. tớ chưa làm bgiowf mà họ nói chung quá tớ chẳng hiêu... bạn biết thì giúp nhé.

thế bên bạn mới tham gia BH ah, bên b tháng 10 và tháng 11 đóng BH chưa? giờ ngta đã nhận gia hạn thẻ BHYT 2015 rùi, b nên làm thẻ BHYT 2015 cho ng LĐ đi, t vừa gia hạn tháng trc' đến 15/12 là t đã đc nhận thẻ BHYT 2015 rùi

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
ukm bên tớ mới đóng bh dc 3 tháng thui nhưng chưa có ai có thẻ vậy tốt nhất giờ bên tớ nên làm nhu thê nao.. bên tớ chưa ai có thẻ thì đâu dc làm gia hạn thẻ nhỉ.. là đề nghị cấp thẻ năm 2015 phải ko bạn.. tks bạn..

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
ukm bên tớ mới đóng bh dc 3 tháng thui nhưng chưa có ai có thẻ vậy tốt nhất giờ bên tớ nên làm nhu thê nao.. bên tớ chưa ai có thẻ thì đâu dc làm gia hạn thẻ nhỉ.. là đề nghị cấp thẻ năm 2015 phải ko bạn.. tks bạn..

bạn ở quận nào thế, vì thường nếu mới tham gia BH thì ngta sẽ cấp thẻ BHYT và sổ BH mà, bên b đã đc cấp sổ chưa, mà bên b phải đóng đầy đủ tiền BH của t10 và t11 nữa chứ, đừng nợ kẻo bên BH họ trì hoãn các thủ tục đấy

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
mình ơi Huyện Thanh trì, bên tớ mới dc cấp bìa sổ bảo hiểm thui.. vì họ ko nói thủ tục các bước nên mình cũng ko biết.

T

thuduyen283

Trung cấp
24/6/14
130
26
28
Ha Noi
anh chị ai Đăng ký Giao dịch điện tử với BHXH thì có những mặt thuân lợi và mặt ko thuân lợi nào ạ

Xem xong bài của bạn mình mới biết là BHXH Hà Nội đã có GD điện tử. Mình vừa đăng ký luôn rùi
Mình nghĩ nó cũng giống như mình kê khai thuế, bên BHXH cũng có phần mềm HTKK và có nộp tờ khai qua mạng y chang với Thuế.
Thuận lợi là mình đỡ mất công đi lại nhiều lần, mình gửi và nhận kết quả trực tuyến luôn bạn ạ!
Mình đang chuẩn bị nộp thử gia hạn thẻ BHYT 2015 qua GD điện tử luôn đây, he he

Bạn nào cần thì vào đây xem hướng dẫn nhé!
http://gddt.bhxhhn.com.vn:8081/main/index/

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
mình ơi Huyện Thanh trì, bên tớ mới dc cấp bìa sổ bảo hiểm thui.. vì họ ko nói thủ tục các bước nên mình cũng ko biết.

thế b phải hỏi trực tiếp quản lý bên b đi xem thẻ BHYT ntn, vì mới tham gia BH thẻ sẽ đc cấp trc' xong đến sổ, hỏi xong xem cách làm thế nào rùi cái gì k hiểu inbox mình giúp tiếp nhé

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Xem xong bài của bạn mình mới biết là BHXH Hà Nội đã có GD điện tử. Mình vừa đăng ký luôn rùi
Mình nghĩ nó cũng giống như mình kê khai thuế, bên BHXH cũng có phần mềm HTKK và có nộp tờ khai qua mạng y chang với Thuế.
Thuận lợi là mình đỡ mất công đi lại nhiều lần, mình gửi và nhận kết quả trực tuyến luôn bạn ạ!

cái này chỉ giảm thời gian đi lại chút thui b ah, còn kết quả b vẫn phải lên BH để họ trả trực tiếp chứ k đc nhận trực tuyến đâu, thay vì trc' đây b phải đi lên BH 2 lần: 1 lần nộp, 1 lần nhận thì giờ nộp qua mạng xong đến ngày lấy kết quả chỉ phải lên nhận kết quả thui

,

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18

E đăng ký mà ko thấy gửi lại ID và pass truy cập, híc híc, bác ở quận nào thế

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
Địa chỉ thì là trụ sở mình làm việc hay địa chỉ chính bạn nhỉ tại mình đăng ký 1 nơi mà làm 1 nơi

mai so kiu

mai so kiu

Trung cấp

Phần thông tin giao dịch, thông tin phần chứng thư mình điền ntn? còn email lấy của mình đc k b?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA