Phương pháp học tiếng anh hiệu quả

• Thread starter deptraideodai
  • Ngày gửi
K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
@hoangtruong90 A ở đâu? Nếu ở TP.HCM thì học SHZ thử xem

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Hi bạn,
Tiếng anh có tối thiểu 4 loại kỹ năng nên không biết bạn muốn học bắt đầu như thế nào?
Theo mình thì cách học đầu tiên bạn nên luyện tập đọc truyện và nghe tiếng anh mỗi ngày. Mình thường sử dụng trang Ted.com, nó có rất nhiều bài nổi tiếng (có cả subtitle nếu bạn không nghe kịp). Trang web này là buổi present từ những chuyên gia với có rất nhiều chủ đề như Marketing, Science và cả Accountant nữa. Nên bạn có thể vừa học vừa tăng từ vựng chuyên ngành ý. Hãy luyện nghe mỗi ngày 1 video để kỹ năng sẽ được cải thiện nhé. ^^

bạn này nói chuẩn. Trong 4 kỹ năng tiếng Anh (Listening, Speaking, Reading & Writing), bạn muốn tập trung vào kỹ năng nào thì sẽ đầu tư chính xác cho kỹ năng đó. Mỗi kỹ năng sẽ có cách thức, phương pháp, cách tiếp cận để trau dồi và phát triển khác nhau. Khó mà cùng một lúc phát triển luôn cả 4 kỹ năng (thông thường nghe thì đi với nói, đọc thì đi với viết và dịch).

H

hanhvy1

Sơ cấp
22/6/16
5
5
3
29
chào các bạn. lâu mình ko vào topic.
- hiện tại mình đang tập trung làm các video có phụ đề tiếng anh post lên youtube cho các bạn tập luyện mỗi ngày.
- hiện tại mình có các kênh sau.
TCH learn english: hoc tiếng anh qua các video tin tức và CNN 10 - trước đây là cnn student news.
https://www.youtube.com/channel/UC_4956PgrFX6Ai2SH-gDGjg/videos
và kênh easy english: luyện nghe tiếng anh qua các video bao gồm tất cả các chủ đề khoa học, giáo dục, ... xã hội...

thích hơp cho các bạn mới bắt đầu cũng như những bạn học lau năm
https://www.youtube.com/user/undead8247/videos

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
chào các bạn. lâu mình ko vào topic.
- hiện tại mình đang tập trung làm các video có phụ đề tiếng anh post lên youtube cho các bạn tập luyện mỗi ngày.
- hiện tại mình có các kênh sau.
TCH learn english: hoc tiếng anh qua các video tin tức và CNN 10 - trước đây là cnn student news.
https://www.youtube.com/channel/UC_4956PgrFX6Ai2SH-gDGjg/videos
và kênh easy english: luyện nghe tiếng anh qua các video bao gồm tất cả các chủ đề khoa học, giáo dục, ... xã hội...

thích hơp cho các bạn mới bắt đầu cũng như những bạn học lau năm
https://www.youtube.com/user/undead8247/videos

vậy thì quá tốt rồi. kênh youtube của bạn có liên kết Google Ad ko ? cứ mỗi lượt view, like và subscibe là duoc 1 USD đấy.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
@lylyly123 , @viendanho1212 và vyvy1212 làm cùng trung tâm anh ngữ phải ko ?

M

mymysa

Guest
13/10/15
3
2
1
26
Ðề: Toeic vs IELTS, nên học cái nào?

Mình nghĩ tùy thuộc vào công việc và dự định tương lai của bạn. Nhưng mình thì highly recommend IELTS bởi học IELTS được luyện tiếng Anh rất toàn diện. Bản thân mình là dân chuyên Pháp, sau 1 hồi học tới học lui thấy sao vẫn khó lên được trình độ quá. Thế là mình quyết định chuyển sang luyện IELTS, giờ thì cả 4 kỹ năng đều thấy khá lên rất nhiều, đặc biệt là Writing và Speaking. Hơn nữa, chứng chỉ IELTS cũng rất cần thiết để xin việc ở các công ty nước ngoài, không cớ gì phải đi du học mới học IELTS.
Cá nhân mình cũng như các bạn, tự học thì không hiệu quả bằng học trung tâm , chắc do lười quá…Sắp tới cũng định đăng ký học ở Trung tâm Anh ngữ ILI hy vọng là tốt . Vì mình cũng đã đến tìm hiểu làm bài test rồi, mình có trò truyện với thầy Nilson ở đó, thầy chuyên luyện IELTS nghe thầy phân tích về ielts mình thấy hợp lý. Thầy cũng khá nổi tiếng vì trước đây thầy dạy cho quá trời người đạt IELTS 8.0 lận đó.
bạn đã có ielts mấy rồi ạ

TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
@mì gói123 Thầy tên gì vậy bạn?

• Like
Reactions: mì gói123
TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
Mình đã học thầy khóa lớp 3a, so funny lun đó mọi người, ông thầy nhiều chiêu trò diễn tả cho học sinh rất dễ hiểu, chỉnh sửa phát âm cực kỳ chuẩn luôn , bạn nào qua trung tâm mà tim hiểu thử rồi đăng ký học đi, đảm bảo giáo viên 100% người bản ngữu học chất lượng mà dạy cực kỳ dễ hieur, thấy giáo trình bên trung tâm cũng sôi động nên đỡ buồn ngủ, học phí thấy cũng đâu mắc lắm đâu với người bản ngữ

• Like
Reactions: xứ nẩu
X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
Mình đã học thầy khóa lớp 3a, so funny lun đó mọi người, ông thầy nhiều chiêu trò diễn tả cho học sinh rất dễ hiểu, chỉnh sửa phát âm cực kỳ chuẩn luôn , bạn nào qua trung tâm mà tim hiểu thử rồi đăng ký học đi, đảm bảo giáo viên 100% người bản ngữu học chất lượng mà dạy cực kỳ dễ hieur, thấy giáo trình bên trung tâm cũng sôi động nên đỡ buồn ngủ, học phí thấy cũng đâu mắc lắm đâu với người bản ngữ
mình tin tưởng và đã tìm hiểu , hiện tại chỗ đó mình hài lòng nhất trong những trung tâm mình đã học, kết quả đem lại rất ok, có điều trung tâm nên đầu tư cơ sở một xíu nữa, thì nhìn vào sẽ bắt mắc hơn, nhưng cái đó không ảnh hưởng gì đến việc học của mình cả hihi

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
@lơ lững và @xứ nâu là một.... 2 trong 1

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,671
1,370
113
50
TP.HCM
Các bạn lưu ý không lợi dụng chủ đề để QC trung tâm hay lớp học nhé!

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
Con bạn thân mình nó rên sao mà rên luôn, nói sao mầy học hay giữ , tao lười quá, mà tội lười làm sao biết từ mà học được , nên phải siêng thôi . Tính ra nó cũng nhà khá giả hơn mình, đóng tiền cũng mấy triệu chứ có ít đâu, mà ở nhà quê ba mẹ mình làm gì có tiền nhanh như vậy, nên đó là động lực cho mình học tập và cố gắng. Bạn mình nhà nó có điều kiện lắm nhưng mình thấy nhiều lúc nó cũng phí, không nghĩ gì hết, mình cũng khuyên rồi mà cũng chưa chịu hiểu luôn. Học cái tình hình như nó giờ thầy có giỏi bao nhiêu thì cũng không bao giờ có kết quả khi suốt ngày ẻm ấy cứ lướt fb khi có thời gian rảnh . Mình thì tranh thủ sáng dậy đi học cũng vở sách ra học được 1 hay 2 từ gì đó, rồi ngồi trên xe buýt nhẫm nhẫm, thời gian nào rảnh thì tranh thủ thôi, vì mình đã xác định học anh văn thì phải học tới nơi tới chốn, bỏ giữa chừng sẽ phí lắm

• Like
Reactions: MINA
M

mì gói123

Sơ cấp
21/5/18
5
1
3
32
Con bạn thân mình nó rên sao mà rên luôn, nói sao mầy học hay giữ , tao lười quá, mà tội lười làm sao biết từ mà học được , nên phải siêng thôi . Tính ra nó cũng nhà khá giả hơn mình, đóng tiền cũng mấy triệu chứ có ít đâu, mà ở nhà quê ba mẹ mình làm gì có tiền nhanh như vậy, nên đó là động lực cho mình học tập và cố gắng. Bạn mình nhà nó có điều kiện lắm nhưng mình thấy nhiều lúc nó cũng phí, không nghĩ gì hết, mình cũng khuyên rồi mà cũng chưa chịu hiểu luôn. Học cái tình hình như nó giờ thầy có giỏi bao nhiêu thì cũng không bao giờ có kết quả khi suốt ngày ẻm ấy cứ lướt fb khi có thời gian rảnh . Mình thì tranh thủ sáng dậy đi học cũng vở sách ra học được 1 hay 2 từ gì đó, rồi ngồi trên xe buýt nhẫm nhẫm, thời gian nào rảnh thì tranh thủ thôi, vì mình đã xác định học anh văn thì phải học tới nơi tới chốn, bỏ giữa chừng sẽ phí lắm
Kiên trì sẽ thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA