phần mềm kê khai KBHXH

• Thread starter cao kim ly
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maichieuthuy

Sơ cấp
Dear all,
Công ty em tham gia bảo hiểm quận Bình Thạnh, Tp.HCM.
Bảo hiểm hướng đẫn tải iBHXH 2016 về làm, ký nộp trực tiếp trên iBHXH 2016.
Chị kế toán trưởng bên em đã làm và gửi xong rồi.
Mọi người tham khảo nha.

T

thanh_vuong

Guest
11/12/15
3
0
1
32
xin chào, các bạn có thể dùng phần mềm iBHXH ký và nộp trực tiếp bằng chữ ký số của nhà cung cấp nào cũng được nha (không tốn phí). những phần mềm khác các bạn phải xuất file ra để nộp qua cổng điện tử.
Làm gì có chuyện đó bạn, mình dùng iBHXH khai báo mà dùng chữ ký số của VNPT nó cứ kêu nhà cung cấp IVAN không khớp, đó là CKS mình dùng khai báo thuế luôn. TS24 vừa bị kiện về việc lạm quyền đó á.

T

thanh_vuong

Guest
11/12/15
3
0
1
32
Cho mình hỏi trên KBHXH không có đính kèm file, nếu mình muốn báo tăng cần có file scan của HĐLĐ, nếu muốn báo giảm cần có file scan của quyết định thôi việc, nếu muốn đề nghị tăng lương cần có quyết định tăng lương nhưng trên chương trình này không có phần đính kèm? Vậy BHXH có chấp nhận ko vậy?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Làm gì có chuyện đó bạn, mình dùng iBHXH khai báo mà dùng chữ ký số của VNPT nó cứ kêu nhà cung cấp IVAN không khớp, đó là CKS mình dùng khai báo thuế luôn. TS24 vừa bị kiện về việc lạm quyền đó á.
Bạn nhầm rồi, có chuyện đó đó bạn, mình dùng cks vnpt vẫn ký điện tử trên ibhxh bình thường. Cái này ts24 vừa mới đồng bộ cks mới đây thôi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cho mình hỏi trên KBHXH không có đính kèm file, nếu mình muốn báo tăng cần có file scan của HĐLĐ, nếu muốn báo giảm cần có file scan của quyết định thôi việc, nếu muốn đề nghị tăng lương cần có quyết định tăng lương nhưng trên chương trình này không có phần đính kèm? Vậy BHXH có chấp nhận ko vậy?
Cái này do chưa được hoàn thiện ấy. Bạn nên hỏi quản lý bảo hiểm bên bạn đã sử dụng phần mềm này chưa vì có một số trường hợp dữ liệu gửi thành công trên cổng điện tử nhưng cơ quan bảo hiểm lại chưa nhận được

nguyenthihoa11187

nguyenthihoa11187

Trung cấp
1/7/15
108
20
18
37
Bạn nhầm rồi, có chuyện đó đó bạn, mình dùng cks vnpt vẫn ký điện tử trên ibhxh bình thường. Cái này ts24 vừa mới đồng bộ cks mới đây thôi
vậy thì hay quá, bữa giờ toàn xài mk thử nghiệm, cty mình có cks của thái sơn mà vẫn chưa đụng đến lần nào, phải thử thôi!

D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
Cái này do chưa được hoàn thiện ấy. Bạn nên hỏi quản lý bảo hiểm bên bạn đã sử dụng phần mềm này chưa vì có một số trường hợp dữ liệu gửi thành công trên cổng điện tử nhưng cơ quan bảo hiểm lại chưa nhận được
mình có gọi bên nhà mạng thì nói nộp dữ liệu trên cổng thành công như do bên bảo hiểm xã hội quận chưa nâng cấp lên phần mềm nhận hồ sơ 2.0 gì đó nên bảo hiểm xã hội quận không nhân được, các bạn kêu BHXH quận nâng cấp lên mới nhận được hồ sơ do donah nghiệp gửi...

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
CHO EM HỎI người lao động tham gia BHXH có cần có mã số thuế cá nhân k ạ?

M

minhthuag

Guest
14/1/16
1
0
1
35
e không dùng cks mà kết xuất ra nộp thôi. bên BH nói vậy ạ, nhưng khi e kết xuất mà thấy chạy " đang kết xuất dữ liệu" hoài mà ko được là sao vậy anh/chị ? ai biết chỉ e với ạ ?
Bạn ơi! cho mình hỏi làm sao bạn nhập được hệ số lương của người lao động vậy pạn? Mình khổ với cái phần mềm này quá chừng lun!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA