Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
To chị Bà Thánh: hi hi, thế.... chị muốn hiểu thế nào ạ? Đấy, em viết thế mà có bác ERPSolution hiểu kìa chị....

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thongtinweb

Guest
2/3/05
0
0
0
47
TpHCM
Khi buồn nhất mình .. thường làm cuộc sống thật bận rộn lên .. nếu chưa hết buồn thì rủ bạn bè đi tán gẫu ở một qwán cafê nào đó .. vẫn chưa hết thì Zzz một giấc cho thoả thích ( Ghi tất cả công việc và lo lắng trong lòng vào một tờ giấy ) . Minh cảm thất tâm trạng cân bằng trở lại khi làm theo cách trên .. theo bạn, bạn thường làm gí khi buồn ?
Thongtinweb

H

highland

Guest
Ước gì mà mình cũng làm được như thongtinweb thì hay nhỉ. Nhiều lúc cũng cố ngủ để quên đi nhưng mà mình chẳng thể nào ngủ được cả các bạn à.

Còn cái giải pháp ghi tất cả lo lắng trong lòng vào tờ giấy ấy à?Hình như phonuicao cũng làm 1 cách cũng tương tự thế ấy, nhưng...

Những lúc thấy chán nản mình hay lấy giấy ra để viết thư lắm, hy vọng viết ra sẽ vơi đi phần nào. Nhưng khổ nỗi là viết xong nghĩ lại chẳng có ai để mà gởi cả...thế là đâu cũng vào đấy hà.

Thôi thì:
"Ngày mai chẳng biết ra sao nữa. Mà có ra sao cũng chẳng sao...."
"So với mênh mong của vũ trụ. Thì nỗi buồn hạt bị có ra chi..."
Phải thế không? Biết bao điều phải lo lắng khác, có lẻ cũng phải đến lúc gạt bỏ nỗi buồn đi.

Nói thế nhưng mà...phonuicao này chẳng thể thực hiện được....

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
thongtinweb nói:
Khi buồn nhất mình .. thường làm cuộc sống thật bận rộn lên .. nếu chưa hết buồn thì rủ bạn bè đi tán gẫu ở một qwán cafê nào đó .. vẫn chưa hết thì Zzz một giấc cho thoả thích ( Ghi tất cả công việc và lo lắng trong lòng vào một tờ giấy ) . Minh cảm thất tâm trạng cân bằng trở lại khi làm theo cách trên .. theo bạn, bạn thường làm gí khi buồn ?
Thongtinweb
Um,để mình xem nào! Thongtinweb là một người sống khá nội tâm đấy! Mình chắc rằng những lúc buồn nhất bạn cũng không nói về nỗi buồn của mình cho người khác biết, đúng không nào? Bạn cũng là một người khá độc lập và không thích phụ thuộc vào người khác vì bạn luôn biết tìm cách tự giải quyết vấn đề của riêng mình! Nhưng Thongtinweb ơi! Đừng quá chịu đựng những nỗi buồn một mình nhé! Vì đôi lúc nó cũng sẽ làm bạn cảm thấy rất cô đơn đấy! Bạn vẫn rất cần có một người bạn biết lắng nghe và chia sẻ ở bên mình, đúng không nào?

H

highland

Guest
To thongtinweb!
Hình như là bạn không muốn chia sẽ nỗi buồn của bạn với người khác đúng không? Bạn thật giỏi khi mà tự giải quyết được và tự cân bằng được mình.

Còn phonuicao này thì trước đây cũng thế đấy, mình rất sợ mọi người biết được mình đang gặp chuyện gì, cứ cố giũ mãi trong lòng thế cho nên bây giờ mình đã trở thành 1 người ...hình như không được như người bình thường cho lắm...,mình chỉ muốn sống một nơi thật yên tĩnh, không bóng người thôi.

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
Thảo nào có tên là phonuicao. Nếu bạn không tự giải quyết được mọi vấn đề của bản thân từ gốc rễ thì có ở trên trời cũng chẳng thấy yên thân đâu.

E

ERPSolution

Trung cấp
6/4/05
191
0
0
49
HCMC
Mình đồng ý một phần trong nội dung của Nhungpt59 nhưng không đồng tình với cách viết của bạn. Trong cuộc sống, chúng ta cần phải cảm thông, chia sẽ với mọi người. Thì Phonuicao lên diễn đàn cũng là một trong những cách giải quyết đó chứ, để vơi đi nỗi buồn của bạn ấy khi được mọi người quan tâm, chia sẽ. Vả lại, đâu phải ai cũng giống nhau trong tâm hồn, tính cách. Người tình cảm hay nghĩ ngợi, hay buồn phiền, cũng có thể nói là hơi yếu đuối, vậy mới có phim ‘Người đàn bà yếu đuối’ nhưng có ai chê nhân vật chính trong phim ấy đâu. Ngược lại, người vô tư thì ‘ vô tư mà sống’ ….
Phần nào mình đồng ý với Nhungpt59 là:’ Nếu bạn không tự giải quyết được mọi vấn đề của bản thân từ gốc rễ thì có ở trên trời cũng chẳng thấy yên thân đâu’. Đúng đó bạn phonuicao ạ. Mạnh mẽ lên bạn nhé.

ERPS

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
Thongtinweb không cố giấu nỗi buồn và cũng chẳng vì thế mà trở thành một người bất bình thường được đâu, phonuicao ạ, bạn ấy rất vững vàng đấy! Chỉ vì thongtinweb không thích và cũng không có thói quen cứ gặp chuyện buồn là tìm người khác để kể đấy thôi!
Mình vào mục Khi buồn bạn làm gì khá thường xuyên, đọc cách mọi người giải quyết vấn đề cũng nhiều nhưng đúng là chẳng ai giống mình cả, còn cách giải quyết vấn đề của bạn rất giống mình đấy (tuy biểu hiện có khác nhau) nên mình có thể hiểu được bạn thongtinweb ạ.
Tuần trước mình cũng buồn ơi là buồn, rất hiếm khi mình buồn đến thế, nhưng bây giờ thì mọi chuyện đều ổn rồi, chỉ có dựa vào chính mình thì mới giải quyết vấn đề của riêng mình được thôi. Mình cũng còn rất yêu quí những người xung quanh mình nữa chứ, dù chẳng bao giờ mình kể cho họ nghe về nỗi buồn của mình nhưng nói chuyện với bạn bè luôn làm mình cảm thấy dễ chịu, cả những người chỉ gặp ở lớp học thêm, những sự quan tâm nho nhỏ của họ làm mình cảm thấy ấm áp và một lời cảm ơn rất lễ phép của một cô bé con khi nhận được sự giúp đỡ của mình cũng làm buổi sáng buồn bã của mình trở lên hạnh phúc hơn vì mình hiểu được niềm hạnh phúc khi mang niềm vui đến cho người khác.

I

Ira

Guest
Có anh chị nào chơi bóng bàn khi buồn không ạ? Cho em chơi với!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Ira nói:
Có tớ đây nhưng mà tớ lại chưa biết chơi, IRA bớt thời gian dậy cho tớ thì lần sau tớ sẽ chơi với cậu nhé!

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Ira nói:
Ira ơi mình cũng chơi bóng bàn nhưng chúng ta chơi thế nào nhỉ

I

Ira

Guest
To anh Vô vịnh nằm: Thế này nhé, khi nào buồn anh cứ đánh qua, em sẽ đánh trả lại...
To chị Phú ông hóa ngành lúa: Chơi bóng bàn dễ lắm chị ạ. Chị cứ chơi như anh Vô vịnh nằm với em nè.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Ira nói:
To anh Vô vịnh nằm: Thế này nhé, khi nào buồn anh cứ đánh qua, em sẽ đánh trả lại...
.
ờ Khi nào anh buồn anh sẽ đánh qua chỗ em cho em buồn theo cho đủ cặp.
hichic

N

nguyen_ngoc

Guest
10/3/05
12
0
0
Ho Chi Minh
phonuicao nói:
Vì chị thường xuyên bị đau đầu.Hồi trước có lần khám bệnh họ bảo là: "Đau đầu viêm mạch máu gì ấy" chẳng hiểu nữa, chỉ biết rằng nó không thể dứt và muốn đau bất cứ lúc nào thì đau. Giờ chị mà đau thì để nó tự bớt lúc nào bớt chứ chẳng uống thuốc gì cả. Vì uống cũng thế hà
Mà thực ra chị có tgian rảnh đâu chứ. Thực sự thì 1 ngày chị ngủ nhiều nhất là 4 tiếng đồng hồ. Nhưng cũng chẳng ngủ được nữa lúc nào cũng lo sợ 1 điều gì đấy chẳng hiểu. Và ngủ thì luôn luôn thấy mình đi lạc trong 1 rừng rậm và trên vực thẳm đấy em ạ. Mà những giấc mơ này nó lặp đi lặp lại kể từ khi chị còn nhỏ ở quê chứ không phải là mới đây đâu. Còn nữa công vệc thì chẳng bao giờ dứt ra khỏi đầu.
Mình chưa bao giờ vào topic này, vì lý do mình đã có một khoảng thời gian buồn kinh khủng rồi..... nên mình sợ (ích kỷ quá phải ko)
phonuicao ơi, đọc những gì bạn viết mình thấy bạn giống mình quá.
Mình cũng đã từng có một khoảng thời gian như bạn, gần 01 tháng trời mình không thể ngủ một phút nào, chỉ có mệt quá thiếp đi và ngất thôi ...
Hi vọng là khi trải lòng mình ra phonuicao sẽ thấy ổn hơn.
Chúc tất cả thành viên có một kỳ nghỉ lễ thật vui.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To Võ Vĩnh Nam, Ira, PHL: chúng ta chuyển sang chơi cầu lông nhé, ai chơi không giỏi sẽ bị cầu đập trúng người đau lắm nhé.
OK?
Các bạn phát cầu trước đi.

H

highland

Guest
To cothant!
Chì nhờ em giúp chị xoá mấy bài chị viết trong này được không, bây giờ nghĩ lại chị thấy sợ lắm khi mà viết vào đây vì ... và có lẻ chị không nên nói ra thì hay hơn. có lẻ chị cũng không dám lên chuyên mục này nữa.
Thanks!

I

Ira

Guest
Ủa, sao vậy chị Phở Nui Cảo? Bà con rất mong chị vào đây để xả xì trét mà! Hay chị chơi cầu lông hoặc bóng bàn với tụi em nè! các anh chị ơi, rủ chị ấy chơi với, đi mà!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Sao không ai phát cầu vậy nhỉ, không phát cầu sao đánh được đây.
Ira phát cầu đi chứ.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Thế nào là buồn?

Buồn như hôm nay, mọi người được nghỉ, còn mình thì phải đi làm.
Buồn khi ngồi một mình, gọi điện thì đường truyễn nghẽn, nhắn tin thì không ai trả lời.
Buồn khi online, cả một cái list friends không có ai sáng nick. :wall:
Buồn khi trời nắng, đi ra ngoài để ăn cũng ngại, nghĩ đến...mùa đông!
Ngồi nghe "Đàn trăng", may mà có bản nhạc dịu êm này!
Cảm ơn MTV!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA