Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter anhlaanh
  • Ngày gửi
A

anhvp

Guest
23/10/04
41
2
8
46
Ha Noi
phuonghoanglua nói:
Buồn như hôm nay, mọi người được nghỉ, còn mình thì phải đi làm.
Buồn khi ngồi một mình, gọi điện thì đường truyễn nghẽn, nhắn tin thì không ai trả lời.
Buồn khi online, cả một cái list friends không có ai sáng nick. :wall:
Buồn khi trời nắng, đi ra ngoài để ăn cũng ngại, nghĩ đến...mùa đông!
Ngồi nghe "Đàn trăng", may mà có bản nhạc dịu êm này!
Cảm ơn MTV!
Sao em không nhắn tin cho anh nhỉ, anh sẽ trả lời ngay :biggrin: . Anh cũng đang buồn chẳng biết làm gì nè, đang thèm :food-smil đây, em có đi không nào ;).

Khóa học Quản trị dòng tiền
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
anhvp nói:
Sao em không nhắn tin cho anh nhỉ, anh sẽ trả lời ngay :biggrin: . Anh cũng đang buồn chẳng biết làm gì nè, đang thèm :food-smil đây, em có đi không nào ;).
Vâng, rùi em nhắn tin đến số 0900 00 có 00 biết hả anh?
Em không :food-smil đâu, cafe thôi!

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
To Ira: em... có muốn chơi team ko nhỉ? Anh với em là 1 team, ok? Hi hi, bữa rồi gặp bác Erpvn, bác ấy... "hăm doạ" anh quá, chắc sẽ... ghi vài điểm với bác ấy quá.... hi hi hi hi....

Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Khi buồn mình lại nghĩ về những gì tốt đẹp quá khứ và tương lai may mắn hơn ở hiện tại. Như thế là lạc quan hay hoang tưởng hả các bạn?

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Cũng có thể là lạc quan, và cũng có thể là hoang tưởng.
Chúng ta chỉ có thể may mắn phần nào thôi, cái chính là chúng ta phải lao động thực sự, công thêm 1 chút may mắn thì mới cảm thấy vui.
Còn nếu luiwì suy nghĩ, lúc nào cũng chỉ gặp may mắn thì cuộc sống sẽ vô nghĩa lắm.

H

highland

Guest
To Ira!

Như chị nhungpt59 nói: "Nếu bạn không tự giải quyết được mọi vấn đề của bản thân từ gốc rễ thì có ở trên trời cũng chẳng thấy yên thân đâu"

==> Chính vì vậy cho nên chị phải tự giải quyết chuyện của chị thôi em ạ.

thanh phuong

thanh phuong

Guest
8/10/03
21
0
0
42
HCM
dienhoavietnam.com
Chị phnuicao oi ! Sao lại nghị như vậy ? cái gì cũng từ từ từng bước là giả quyết ok hết. Và tất nhiên là chuyện của mình do mình quyết định mọi người chỉ góp ý thôi . cố lên chị nhé . Bỏ bớt những cái chuyện lung tung chẳn phải của mình đi dừng có lo quá như vậy chắc ngày càng ốm đi quá.
Lúc em buồn em thích nghe hòa tấu nhạc trịnh hoặc chơi môn thể thao nào đó thật lâu cho đến khi nào chơi hết nổi luôn . Về mệt quá là quên cả chuyện buồn, cũng có lúc gọi điện thọai cho Má ( Dĩ nhiên là không thang với Má rồi)

I

Ira

Guest
anhlaanh nói:
Ira phát cầu đi chứ.
Xin lỗi anh, em đang đánh bên mục Thư giãn với anh cằm to.
Mà thật ra, mọi người vẫn đang đánh trái cầu buồn đấy thôi. Em cũng cố gắng giúp mọi người hết buồn. Thế nhưng hôm nay em lại bị một bạn trong wkt chửi vì những bài giúp vui mà em đã viết bên mục Thư giãn. Đúng là làm ơn mắc oán. Buồn ơi là buồn. Có ai thông cảm với em không nào?

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Cô bé Ira ngày nào còn không biết từ Bưởi viết thế nào, mà giờ đây đã biết đánh cầu với anh camto_80 cơ đấy, khâm phục em quá.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Thế ra cô bé Ira không thích làm con gái nữa a`, sao lại đi phẫu thâụt chuyển dổi giới tính vậy.
Thế mà anh tưởng ddược đánh cầu đôi nam nữ, hoá ra bây giờ lại thành đánh cầu đôi nam a`.
Buồn nhỉ.

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
Có tớ đây Ira ơi! Mấy tuần trước đúng lúc rất..rất buồn thì đọc được mấy bài "tiêu chuẩn chọn vợ", "công việc đây..." Ira post lên, làm tớ buồn cười quá! Thế là ít nhất bài Ira post lên đã giúp ích được cho một người rồi, đúng không nào? Đừng buồn nữa nhé! Nhưng mà cũng đừng trách người khác chứ! Đọc thế nào và cảm nhận thế nào là quyền của mỗi người mà! Kệ họ! Đừng care! Miễn là Ira có ý tốt là ok, no vấn đề, rồi mọi người sẽ hiểu bạn. Bây giờ Ira đã vui hơn chưa nào?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Khi buồn tôi chẳng biết làm gì cả!
Buồn vì không có việc gì để làm, buồn vì không có gì để ăn, buồn vì không có gì để chơi, buồn vì không có ai để nói chuyện ...... nói chung buồn vì chẳng biết làm gì cả => Khi buồn tôi chẳng làm gì cả!

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Khi buồn ấy à, trước đây mình hay nghĩ đến những chuyện không hay. Nhưng cadfng về sau mình đã cố làm sao đừng nghĩ nhiều đến nỗi buồn đấy. Bằng cách là ngay lúc ấy, nếu có thể thì mình lại vào web để mà lang thang 1 chút. Chỉ có thể thôi!

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6
Khi buồn em toàn chơi điện tử. Có lẽ tại vì em sống cô đơn từ bé, nên em đã sớn gắn bó với các trò chơi điện tử. Ở đó em được làm Anh Hùng, em được mọi người nể phục, chứ không như ngoài đời, em tồan bị người khác coi thường. Hic hic..........

N

No Name

Guest
29/9/05
11
0
0
44
Hà nội
Buồn ư ? Tôi sẽ giải quyết vấn đề này một là làm cho tinh thần vui lên (uống rượu, hát KaraOKe, xem phim bắn nhau...) còn không thì làm tinh thần càng buồn hơn, tự giam mình vào một không gian yên tĩnh nào đó...). Nhưng kết quả cuối cùng là ngủ 1 giấc thật thật dài rồi OK liền. Mọi người thử xem.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Có lẽ là em đã nghĩ, nghĩ về sự việc đó, nghĩ rất nhiều nhưng chẳng giải quyết được gì vì cái gì xảy ra thì cũng xảy ra rồi. Xem vô tuyến, đi chơi, nói chuyện với đứa bạn thân và....nói chuyện 1 mình. Ngày xưa thì hay viết nhật ký, có khi viết xong lại xé đi.

Lostly

Lostly

Trung cấp
Tigon-ETC nói:
Có lẽ là em đã nghĩ, nghĩ về sự việc đó, nghĩ rất nhiều nhưng chẳng giải quyết được gì vì cái gì xảy ra thì cũng xảy ra rồi. Xem vô tuyến, đi chơi, nói chuyện với đứa bạn thân và....nói chuyện 1 mình. Ngày xưa thì hay viết nhật ký, có khi viết xong lại xé đi.
Đừng xé nhật ký vì thường là lúc buồn thì nhiều cảm hứng nên văn thơ hay lắm, thỉnh thoảng đọc lại mới thấy sao nình có những lúc giỏi thế, anh hùng hoặc điên rồ thế (mặc dù anh hùng và điên rồ đều ngu ngu... như nhau)

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Lostly nói:
Đừng xé nhật ký vì thường là lúc buồn thì nhiều cảm hứng nên văn thơ hay lắm, thỉnh thoảng đọc lại mới thấy sao nình có những lúc giỏi thế, anh hùng hoặc điên rồ thế (mặc dù anh hùng và điên rồ đều ngu ngu... như nhau)
Không xé thì đốt vậy, cảm xúc buồn mà giữ mãi làm chi.
À ngày xưa ở nhà còn hay viết nhật ký xong gấp thuyền thả trôi sông (cái này phạm tội xả rác bừa bãi gây ô nhiễm môi trường đây hiiiiiiiiii)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
HVUNG nói:
Khi buồn em toàn chơi điện tử. Có lẽ tại vì em sống cô đơn từ bé, nên em đã sớn gắn bó với các trò chơi điện tử. Ở đó em được làm Anh Hùng, em được mọi người nể phục, chứ không như ngoài đời, em tồan bị người khác coi thường. Hic hic..........

Vớ vẩn! Tại sao lại có cái tự ti mặc cảm đó! Tại sao tạo cho mình một cái cảm giác anh hùng ảo? Không nên đâu ! Không nên kéo dài cái kiểu như vậy. Thông thường những người sống khép kín như vậy lại có năng lực, có tài mà phí thời giờ vô cái trò chơi điện tử để tìm cảm giác thì uổng lắm.

Chị thì lại ngược lại với em đó, dù ngoài đời người ta có xem thường chị thì chị cũng chẳng bao giờ tin, chẳng bao giờ vui khi được tung hê rỗng tuếch.
Khi nào buồn em nghiên cứu Fast rồi dạy lại cho chị, chị mang cảm ơn em, em giúp được mọi người là được rồi. EM bỏ được cái cảm giác mình toàn bị người khác xem thường thì đã bỏ được tảng đá trên vai mình xuống.
Hôm nào chị đến em dạy Fast cho chị nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA