RÀ SOÁT QUÁ TRÌNH ĐÓNG BHXH

• Thread starter baohiemxahoi
  • Ngày gửi
B

baohiemxahoi

Guest
27/9/16
37
0
6
29
Em chào anh(chị):
Em muốn hỏi anh( chị) vấn đề như sau:
Bên BHXH có gửi về thủ tục rà soát quá trình đóng BHXH của công nhân viên, nhưng em mới vô làm và công ty em chỉ có mình em làm về BHXH nên em không biết hỏi ai, mà bây giờ thời hạn ghi trên thông báo của BHXH đã hết rồi.
Giờ em phải làm sao ạ.
Anh chị giúp em với.

Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buitranthebao

Sơ cấp
19/8/15
43
4
8
32
Hà Nội
Thủy BB ơi, cho mình hỏi phần đóng BHXH tự nguyện có cập nhật vào phần mềm ko bạn?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Thủy BB ơi, cho mình hỏi phần đóng BHXH tự nguyện có cập nhật vào phần mềm ko bạn?
Đóng tự nguyện thì làm hồ sơ giấy nộp trực tiếp chứ bạn.

B

buitranthebao

Sơ cấp
19/8/15
43
4
8
32
Hà Nội
Đóng tự nguyện thì làm hồ sơ giấy nộp trực tiếp chứ bạn.
Bạn có mẫu hồ sơ giấy cho mình xin với, vì mình đang làm cái thủ tục ra soát, có 1 lao động đóng bảo hiểm tự nguyện 12 tháng từ năm 2010, mình ko biết BHXH của họ có phải nhập vào ko . Bạn biết chỉ giúp mình với

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn có mẫu hồ sơ giấy cho mình xin với, vì mình đang làm cái thủ tục ra soát, có 1 lao động đóng bảo hiểm tự nguyện 12 tháng từ năm 2010, mình ko biết BHXH của họ có phải nhập vào ko . Bạn biết chỉ giúp mình với
Họ là LĐ ở cty bạn hay là người quen nhờ làm thủ tục BHXH tự nguyện v bạn?

B

buitranthebao

Sơ cấp
19/8/15
43
4
8
32
Hà Nội
Họ là LĐ ở cty bạn hay là người quen nhờ làm thủ tục BHXH tự nguyện v bạn?
Hiện giờ họ là nhân viên chính thức của công ty mình và đang đóng bảo hiểm ở công ty mình bạn ạ, trước đây khoảng thời gian 2010 thì họ chưa làm ở cty mình và có đóng BHXH tự nguyện ở quận khác bạn ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hiện giờ họ là nhân viên chính thức của công ty mình và đang đóng bảo hiểm ở công ty mình bạn ạ, trước đây khoảng thời gian 2010 thì họ chưa làm ở cty mình và có đóng BHXH tự nguyện ở quận khác bạn ạ
Hình như bạn ko hiểu đóng BHXH bắt buộc và tự nguyện là gì thì phải?
Thời gian 2010 họ làm cty khác thì họ đóng BHXH bắt buộc ở đó, bây giờ làm cty bạn, là nhân viên chính thức thì họ cũng thuộc diện đóng BHXH bắt buộc (cty đóng 22%, lao động đó đóng 10,5%). Bạn báo tăng như bình thường trên phần mềm.

=> Bạn nên tìm hỉu thêm thông tin về BHXH, thế nào là bắt buộc? Đóng tự nguyện là như thế nào? Các thủ tục, văn bản, luật ...

B

baohiemxahoi

Guest
27/9/16
37
0
6
29
Em cảm ơn,
Mà em hỏi xíu , công ty em là công ty sản xuất, công nhân phải tăng ca nhiều nen không co thời gian để tìm hiểu hay rà soat lại quá trình đóng bh của mình.
Mà em nghe bảo là phải trả lạ sổ BHXh cho công nhân rà soát, nhưng em chưa có trả lại . Vậy giờ em phải làm sao ạ?

B

baohiemxahoi

Guest
27/9/16
37
0
6
29
Em hỏi xíu nữa là công ty em sắp dời chỗ từ Q.thủ Đức qua Q.9, vậy giờ em có cần phải rà soát lại BH không anh ( chị)?
Đừng ném đá em, em mới vào làm.
Em cảm ơn.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Em hỏi xíu nữa là công ty em sắp dời chỗ từ Q.thủ Đức qua Q.9, vậy giờ em có cần phải rà soát lại BH không anh ( chị)?
Đừng ném đá em, em mới vào làm.
Em cảm ơn.
Bên BHXH có gửi hồ sơ về yêu cầu rà soát hok b?

A

Anh Thoa.BHXH

Guest
21/4/17
21
5
3
29
bạn vào trang BH gửi kèm tên đăng nhập và mật khẩu. B đối chiếu quá trình đóng trên sổ BHXH và phầm mềm cán bộ BH gửi xem có sai xót, thiếu quá trình thì bổ sung kê trên phầm mềm. Còn sai các thông tin như giới tính, họ tên, chức danh , năm sinh .... làm mẫu 02 và các giấy tờ kèm theo làm căn cứ như giấy khai sinh. CMTND ,... photo công chứng.
Sau đó đơn vị nộp lại mẫu 01 và 03 kèm theo sổ BH nộp lên cơ quan BH.

B

baohiemxahoi

Guest
27/9/16
37
0
6
29
Em cảm ơn anh (chị ) nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA