Webketoan 15 năm - Dấu ấn sức mạnh Cộng Đồng

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
em cũng muốn tham gia viết cái gì mùi mẫn, biết đâu văn không hay nhưng mà lại không may nhận đc giải nhỉ? đọc mấy bài thấy hay hay lại có động lực
(y):))

Khóa học Quản trị dòng tiền
aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Đọc bài viết của các anh chị mà cảm xúc trong em cứ ùa về, cái cảm xúc mà ngày còn ngây ngô, lơ thơ lạc bước vào ngôi nhà Webketoan...
Em muốn viết thêm 1 bài tâm sự để diễn tả nỗi lòng mà văn chương kém quá, không biết bắt đầu như thế nào, các anh chị ạ

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Năm nay đại gia đình WKT được 15 lần SN, là 15 lần nến hồng được thắp lên. Một năm đến, thời gian trôi đi thật nhanh chóng, thoáng chớp như một hơi thở vào thở ra. Hôm nay đây ngồi ôn lại những kỷ niệm đã gắn bó với gia đình wkt trong hơn 12 năm qua kể từ cái ngày dự offline năm 2005 và lần đầu dự SN WKT lần 3, tôi nhận ra mình đã có thật nhiều niềm vui, kiến thức và điều quý nhất mà tôi nhận được đó là tình cảm gắn bó của các thành viên, những người mà tôi đã từng gặp gỡ và tiếp xúc ở những buổi hoạt động offline và 12 kỳ sinh nhật mà tôi đã từng tham gia. Ấn tượng nhất và thời gian đẹp nhất đó là SN Web năm 2005 tại Thác Mai. Năm ấy cũng thật may là mình đã không bỏ mất cơ hội ở giờ chót. Gần ngày lên đường mới quyết định, và rồi không biết thế nào lại được cùng PTN tham gia phụ trách các trò chơi, và nhớ mãi lời nhận xét của anh PAT , trò chơi của PTN, PNC quá romatic, quá dã man. . Cũng SN lần ấy mình lại được phán cho cái biệt danh "Bàn chân sắt của webketoan" bởi lẻ các anh hùng hào kiệt đã không chịu nỗi cái suối nước nóng mà nhảy lên hết, còn lại mình PNC. Hì hì. Và rồi kể từ dạo ấy, mình ngày càng gắn bó hơn với WKT, nói ra có lẻ các bạn không tin nhưng wkt nó như một người bạn thân thiết của mình vậy. Ngoài những kiến thức mà mình học hỏi từ đây, những lúc công việc mệt mỏi, thời gian rãnh mình toàn mò vào wkt. Cái thời mới tham gia, gần như bị nghiện vậy ấy, thời còn dùng 1260, đêm về là lo chuẩn vị sẵn câu trả lời rồi gắn dây vào, rồi post bài, rồi rút dây ra bởi không dám vào nhiều hỏng có tiền trả ĐT. Đến hôm sau vào công ty mới có thể mò vào lại.

Ôi sao nhớ quá một thời, nhớ cái lần mấy chị em qua nhà cothant để cùng nhau soạn đồ chuẩn bị làm từ thiện. Nhớ cái ngày được giao nhiệm vụ phụ trách tìm mùi để cho trò trơi trong SN năm nào, em Duyen hỏng biết còn nhớ không nhỉ, và cái ngày Sn năm ấy thật thú vị biết bao với những màn múa con Thiên Nga.

Các anh chị em thân mến! Dẫu thời gian sau này PNC không thường xuyên hoạt động trên web nhưng trong thâm tâm mình luôn không bao giờ quên và vẫn luôn dõi theo sự phát triễn của diễn đàn. Mình thật khâm phục các anh chị em trong ban quản trị đã vì cộng đồng luôn luôn sát cánh và làm cho diễn đang ngày một phát triễn, đã gắn kết hội tụ tất cả các thành viên khắp nơi kết tình thân, giống như đại gia đình, cùng nhau chia sẽ chuyên môn kiến thức, và giúp đỡ nhau như những người anh người chị trong gia đình. Đây giống như một gia đình thứ 2 vậy! Thầm cảm ơn biết bao hy sinh của các thành viên ban quản trị, các anh chị em cũng phải bộn bề tất bật lo cho cuộc sống bận rộn với bao điều nhưng vẫn luôn dành thời gian chăm lo cho diễn đàn, tạo ra một nơi thật bổ ích với bao kho tàng kiến thức nơi đây, giúp cho những bạn mới bỡ ngỡ vào nghề, giúp cho tình thân ngày gắn bó dù ở khắp nơi đâu!

Cuối cùng em xin chúc web ta ngày một phát triễn. Thương chúc anh chị em đón một tuổi mới thật nhiều hạnh phúc, bình an và thành công trong cuộc sống!

Cuộc sống ơi sao mà đáng yêu thế
Từ những bình dị đời thường ta đến với nhau...
Hạnh phúc biết bao
Sinh nhật đã về
Thêm một tuổi mới
Lòng càng hân hoan
Chào anh chào chị
Chào bạn chào em
Cùng nhau thắp nến
Hát mừng sinh nhật

P/s: em viết lan man nhưng xin mọi người đừng cười em nhé! Gởi lại nơi đây những tâm tình, và 12 hình ảnh trong 12 lần tham dự sinh nhật của em Núi, các anh chị cùng ôn lại KN với em cho vui nhé! #WKT15năm

-------------------------------------
Bài dự thi số 07 (Bài post trên WktFb)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

thuhuong166

Guest
26/2/13
9
22
3
40
Hà nội
Tớ người con gái chân quê, sau bao nhiêu năm phấn đấu học hành để thoát thân tớ đã chọn nghề kế toán, và từ ngày ấy tớ ra trường với tấm bằng cao đẳng tớ đã từng vác hồ sơ chay đi khắp nơi để tìm việc với một ước mong đơn giản là kiếm tiền để nuôi dưỡng cho tấm bằng đại học và rồi mỗi ngày tớ đi học nửa ngày và nửa ngày còn lại tớ đi làm. Công việc sơ khai của tớ là kế toán bán hàng, tớ vừa bán hàng vừa kiêm sổ sách, sau bao nhiêu năm bươn chải tớ đã ra trường với tấm bằng đại học và kinh nghiệm thực tế, tớ ko bằng lòng với mức lương hồi ý là 1tr, cai thời ý lương 2-3tr là to lắm ý, và rồi tớ lại vác hồ sơ đi giải khắp mọi nơi, thậm chí cả tháng trời không xin đc việc nhưng tớ đã ko bỏ cuộc và rồi tớ đã may mắn xin đc cv như ý, cv tớ đảm nhân là kế toán tổng hợp nhiều cái phải học hỏi lắm, thậm chí còn chẳng biết hỏi ai cơ, rồi tớ lại lao mình Lên các diễn đàn rồi tìm hiểu đọc các bài mà các admin trong webketoan viết và trả lời những câu hỏi mà tớ đang thắc mắc. Lúc đó trong đầu nghĩ ôi thật tuyệt nó như kiểu cái phao cứu sinh cho những thắc mắc của mình ý rồi thời gian trôi qua vào một ngày đẹp trời mình biết sử dụng facebook và hình như nó là cái duyên hay sao ý từ gruop kế toán mà mình gắn bó bao nhiêu. Quen nhiều hơn với Cộng Đồng dân kế và kể từ đó yêu nghề lắm ý, đọc các tình huống bên webketoan đưa ra và các thảo luận và mình đã biết nhiều hơn rất nhiều vốn là đứa thông minh và ham tìm tòi và giờ đây mình có cả một ổ Kiến thức. Vì lo cho hai con sinh đôi khá vất vả, nhưng mình vẫn làm việc không ngừng với huy vọng tích lũy kiến thức cũng như nuôi dưỡng cuộc sống này. Nghĩ lại mà thấy yên nó biết bao nhiêu.
Cuộc sống này dù có khó khăn vất vả đến mấy các bạn trẻ cố gắng phấn đấy nha, đừng nản, có công chăm băm sẽ có ngày hái quả ngọt
Xin chân thành cảm ơn các admin trong wkt đã tạo ra một diễn đàn bổ ích

-----------------------------
Bài dự thi sô 08 (Bài post trên WktFb)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
:)) Đi ngang qua và trở về. :) :))
Tình cờ ngày phụ nữ việt nam - 20/10/2010- mình vô tình ngang qua webketoan, cũng vô tình đăng ký làm thành viên của webketoan. Sau đó mình hoàn toàn bỏ quên webketoan. Bẵng đi một thời gian, mình cũng không rõ là bao lâu, mình nhận được một cuộc điện thoại của ban tổ chức. Lúc đó mình vẫn chưa làm kế toán nên mình cũng bỏ qua không tham gia nữa. Đến giữa năm 2014, mình mới bắt đầu bước đi trên con đường kế toán. Mới đầu còn bỡ ngỡ, mình lại không tìm đọc kỹ những thông tư, nghị định, quy định xử phạt nên cuối cùng mình đã phải bỏ tiền túi ra cho khoản nộp phạt báo cáo thuế đầu tiên - khoản chậm nộp tờ khai thuế GTGT (mất 1.400.000đ - khá là đau lòng). Cũng trong năm đầu, do sự khác biệt về HTX với chế độ DN vừa và nhỏ nên lúc lập BCTC mình cũng sai. Đến hơn nửa năm 2015 mình mới phát hiện và bắt đầu lên google tìm cách sửa sai. Lúc này mình mới lại nhớ lại webketoan. Lúc đăng nhập lại, mình vừa có cảm giác không rõ là tài khoản của mình lâu rồi không vào có bị mất hay không, có đăng nhập được hay không. Cuối cùng mình cảm thấy rất vui là tài khoản của mình vẫn còn đó :) . Năm 2015 và 2016 mình vào trang webketoan chủ yếu là vì muốn học hỏi và tìm cách sửa chữa lỗi sai của mình trong quá trình công tác. Mình nhận được nhiều sự trao đổi, góp ý và giúp đỡ rất nhiều của nhiều thành viên. Công việc của mình ngày càng tốt hơn, tuy thu nhập cũng không đỡ hơn là bao nhưng mình cảm thấy rất vui. Lần đầu tiên mình có sự tương tác lại với thành viên khác - trả lời câu hỏi thay vì đi hỏi như mọi khi - nhận được thông báo có thành viên thích mình. Mình rất vui, rất rất vui. Thậm chí sau đó mình cố gắng trả lời nhiều hơn, nhiều cái mình không biết mình cũng lên mạng tra cứu, tìm tòi để trả lời. Cuối cùng, mình cũng gặp phải vấn đề đó trong công tác và mình cũng làm như thế. Lúc ấy, mình thầm cảm ơn may mà mình có tìm hiểu trước. Chính vào lúc đó, mình nhận ra rằng cho đi sẽ được nhận lại. Vì thế, thế giới của mình càng ngày càng được mở rộng hơn. Mình là người ngại giao tiếp, tuy thấy được phong trào của webketoan nhiều, cũng muốn tham gia những buổi off nhưng vẫn ngại. Song trong thời gian vừa rồi, mình lần đầu tiên tham gia buổi off đầu tiên - webketoan cafetour tại Đà Nẵng, mình làm quen và gặp mặt bạn mới rất vui. Đối với mình giờ đây webketoan là ngôi nhà thứ hai. Thành viên trong gia đình webketoan rất nhiều, mỗi người một tính cách, không phải ai cũng sôi nổi cùng trầm lắng cả. Từng người từng người đều góp phần tạo nên cho ngôi nhà chung càng thêm không khí náo nhiệt. Cảm ơn webketoan - cảm ơn ngôi nhà chung rất rất nhiều. :D :))
[TBODY] [/TBODY]
BÀI DỰ THI SỐ 04

Hân hạnh được làm quen với em. Sắp tới Webketoan sẽ tổ chức hoạt động clb offline tại Đà Nẵng, chào đón em tham gia.
Hẹn gặp em dịp Gala Sinh nhật Webketoan tại Đà Nẵng nhé.

• Like
Reactions: phantuannam
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Hân hạnh được làm quen với em. Sắp tới Webketoan sẽ tổ chức hoạt động clb offline tại Đà Nẵng, chào đón em tham gia.
Hẹn gặp em dịp Gala Sinh nhật Webketoan tại Đà Nẵng nhé.
Dạ, rất vui được làm quen với anh. Nếu hoạt động offline trùng chủ nhật thì em mới tham gia được ạ. Không biết lúc nào mới có hoạt động clb offline tại Đà Nẵng. Riêng chủ nhật cuối tháng 9 này em bận rồi ạ. Em rất mong được tham gia clb. Cảm ơn anh và BTC đã tạo điều kiện để thành viên kế toán tại ĐN có thể tham gia. :D

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Các anh chị có thấy gì chưa ạ? "BẠN ĐÃ ĐƯỢC THÍCH"
Có bao giờ mối sáng đi làm, khi gõ vào trang wkt, màn hình hiện lên thông báo" ... ai đó thích bài viết của bạn" các anh chị cảm thấy nó vui mà lân lân chưa ạ? với em nó như thế đấy. Em vui vì điều đó, em thích điều đó, và điều đó như đang truyền cảm hứng cho em mỗi ngày. Mình trả lời được phần chưa được giải đáp của các bạn, các bạn vui, mình cũng vui lây.. đó chính là động lực để bản thân cố gắng mỗi ngày.
Em cũng chỉ là 1 thành viên mới, mới tham gia được hơn 1 năm, kiến thức bản thân cũng còn hạn chế nên chỉ được vài chục cái like. hihi. Nên trên tinh thần là như thế : WKT không chỉ là nơi giao lưu, học hỏi mà còn là cộng đồng truyền cảm hứng không chỉ cho bản thân em, mà em tin chắc rằng không ít các anh chị, các bạn nhìn vào 1 người anh, 1 người chị với nhiiều bài đăng, bài cmt bổ ích và tự nhủ trong lòng, mình hâm mộ anh chị ấy quá đi, mình sẽ cô gắng làm được như thế trong 1 vài năm nữa. Tương lai 1 2 năm nữa là điều chỉ có tương lai mới biết, nhưng chính hiện tại như thế, có những người truyền cảm hứng như thế sẽ giúp cho bản thân chũng ta ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua, và cứ thế tốt hơn mỗi ngày.

Anh thích đoạn này, thích cái ý tưởng công đồng truyền cảm hứng của em, giúp chúng ta ngày hôm nay tốt hơn hôm qua.
Hẹn gặp em tại Sinh nhật Webketoan tại Đà Nẵng nhé.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Các anh chị em thân mến! Dẫu thời gian sau này PNC không thường xuyên hoạt động trên web nhưng trong thâm tâm mình luôn không bao giờ quên và vẫn luôn dõi theo sự phát triễn của diễn đàn. Mình thật khâm phục các anh chị em trong ban quản trị đã vì cộng đồng luôn luôn sát cánh và làm cho diễn đang ngày một phát triễn, đã gắn kết hội tụ tất cả các thành viên khắp nơi kết tình thân, giống như đại gia đình, cùng nhau chia sẽ chuyên môn kiến thức, và giúp đỡ nhau như những người anh người chị trong gia đình. Đây giống như một gia đình thứ 2 vậy! Thầm cảm ơn biết bao hy sinh của các thành viên ban quản trị, các anh chị em cũng phải bộn bề tất bật lo cho cuộc sống bận rộn với bao điều nhưng vẫn luôn dành thời gian chăm lo cho diễn đàn, tạo ra một nơi thật bổ ích với bao kho tàng kiến thức nơi đây, giúp cho những bạn mới bỡ ngỡ vào nghề, giúp cho tình thân ngày gắn bó dù ở khắp nơi đâu!

Tâm sự của một thành viên kỳ cựu. Chỉ cần lòng còn nhớ nhau thì chúng ta mãi là người một nhà !

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Dạ, rất vui được làm quen với anh. Nếu hoạt động offline trùng chủ nhật thì em mới tham gia được ạ. Không biết lúc nào mới có hoạt động clb offline tại Đà Nẵng. Riêng chủ nhật cuối tháng 9 này em bận rồi ạ. Em rất mong được tham gia clb. Cảm ơn anh và BTC đã tạo điều kiện để thành viên kế toán tại ĐN có thể tham gia. :D

Chị @Viet Huong đang xúc tiến các kết nối để CLB sớm đi vào hoạt động đấy em.

• Like
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Chị @Viet Huong đang xúc tiến các kết nối để CLB sớm đi vào hoạt động đấy em.
Dạ, em cũng có biết ạ. Em đã nộp CV mà không biết em có được vinh dự là thành viên của nhóm WDO đầu tiên tại ĐN không nữa ạ. Em đang hi vọng lắm :D

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Cuộc sống này dù có khó khăn vất vả đến mấy các bạn trẻ cố gắng phấn đấy nha, đừng nản, có công chăm băm sẽ có ngày hái quả ngọt

Một lời nhắn nhủ tuyệt vời ! Webketoan luôn là nơi chúng ta sẽ vun trồng vườn kiến thức của mình ngày càng phát triển.
Chúc bạn thành công trên bước đường làm nghề.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Dạ, em cũng có biết ạ. Em đã nộp CV mà không biết em có được vinh dự là thành viên của nhóm WDO đầu tiên tại ĐN không nữa ạ. Em đang hi vọng lắm :D

Em tâm sự thế này thì sao chị @Viet Huong "bỏ rơi" em được.
Mà có quên thì em cứ nhắn anh nhé. Anh "năn nỉ" cho :)

• Like
tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Em tâm sự thế này thì sao chị @Viet Huong "bỏ rơi" em được.
Mà có quên thì em cứ nhắn anh nhé. Anh "năn nỉ" cho :)
Dạ, nếu đến lúc đó và vì lý do nào đó mà em không được vào thì em sẽ "nhờ" anh "năn nỉ" giúp ạ. Cảm ơn anh nhiều.

• Like
T

thuhuong166

Guest
26/2/13
9
22
3
40
Hà nội
Một lời nhắn nhủ tuyệt vời ! Webketoan luôn là nơi chúng ta sẽ vun trồng vườn kiến thức của mình ngày càng phát triển.
Chúc bạn thành công trên bước đường làm nghề.
Bữa rồi vào sài gòn mà k gặp a buồn quá xá luôn ấy

• Like
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bữa rồi vào sài gòn mà k gặp a buồn quá xá luôn ấy

Ui em là Nguyễn Thu Hương à.
Hôm đó chị @Viet Huong có báo anh, nhưng hôm đó anh bận việc xong muộn và mệt quá không ghé được. Hẹn găp em dịp tới nhé !

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA