Webketoan 15 năm - Dấu ấn sức mạnh Cộng Đồng

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Đọc bài viết của các anh chị mà cảm xúc trong em cứ ùa về, cái cảm xúc mà ngày còn ngây ngô, lơ thơ lạc bước vào ngôi nhà Webketoan...
Em muốn viết thêm 1 bài tâm sự để diễn tả nỗi lòng mà văn chương kém quá, không biết bắt đầu như thế nào, các anh chị ạ
Lại khiêm tốn quá mức cần thiết rồi. Nhớ ngày nào cái đứa ấy đạt giải cũng là "thi viết" nhỉ. :D <3

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Dạ, em cũng có biết ạ. Em đã nộp CV mà không biết em có được vinh dự là thành viên của nhóm WDO đầu tiên tại ĐN không nữa ạ. Em đang hi vọng lắm :D
Đương nhiên em sẽ là thành viên đầu tiên nhé.
Cảm ơn em đã trao niềm tin! :)

T

thuhuong166

Guest
26/2/13
9
22
3
40
Hà nội
Tớ người con gái chân quê, sau bao nhiêu năm phấn đấu học hành để thoát thân tớ đã chọn nghề kế toán, và từ ngày ấy tớ ra trường với tấm bằng cao đẳng tớ đã từng vác hồ sơ chay đi khắp nơi để tìm việc với một ước mong đơn giản là kiếm tiền để nuôi dưỡng cho tấm bằng đại học và rồi mỗi ngày tớ đi học nửa ngày và nửa ngày còn lại tớ đi làm. Công việc sơ khai của tớ là kế toán bán hàng, tớ vừa bán hàng vừa kiêm sổ sách, sau bao nhiêu năm bươn chải tớ đã ra trường với tấm bằng đại học và kinh nghiệm thực tế, tớ ko bằng lòng với mức lương hồi ý là 1tr, cai thời ý lương 2-3tr là to lắm ý, và rồi tớ lại vác hồ sơ đi giải khắp mọi nơi, thậm chí cả tháng trời không xin đc việc nhưng tớ đã ko bỏ cuộc và rồi tớ đã may mắn xin đc cv như ý, cv tớ đảm nhân là kế toán tổng hợp nhiều cái phải học hỏi lắm, thậm chí còn chẳng biết hỏi ai cơ, rồi tớ lại lao mình Lên các diễn đàn rồi tìm hiểu đọc các bài mà các admin trong webketoan viết và trả lời những câu hỏi mà tớ đang thắc mắc. Lúc đó trong đầu nghĩ ôi thật tuyệt nó như kiểu cái phao cứu sinh cho những thắc mắc của mình ý rồi thời gian trôi qua vào một ngày đẹp trời mình biết sử dụng facebook và hình như nó là cái duyên hay sao ý từ gruop kế toán mà mình gắn bó bao nhiêu. Quen nhiều hơn với Cộng Đồng dân kế và kể từ đó yêu nghề lắm ý, đọc các tình huống bên webketoan đưa ra và các thảo luận và mình đã biết nhiều hơn rất nhiều vốn là đứa thông minh và ham tìm tòi và giờ đây mình có cả một ổ Kiến thức. Vì lo cho hai con sinh đôi khá vất vả, nhưng mình vẫn làm việc không ngừng với huy vọng tích lũy kiến thức cũng như nuôi dưỡng cuộc sống này. Nghĩ lại mà thấy yên nó biết bao nhiêu.
Cuộc sống này dù có khó khăn vất vả đến mấy các bạn trẻ cố gắng phấn đấy nha, đừng nản, có công chăm băm sẽ có ngày hái quả ngọt
Xin chân thành cảm ơn các admin trong wkt đã tạo ra một diễn đàn bổ ích

-----------------------------
Bài dự thi sô 08

T

tuyettramkc1

Sơ cấp
23/8/12
3
17
3
HCM
Nghề chọn người
Năm học lớp 10, đã rất mê sàn chứng khoán, giờ ngồi viết vẫn sướng lắm khi nghĩ tới suốt ngày canh cố phiếu lên xuống, kiếm được 1 đống tiền … như trong phim hay xem :) , và nghĩ sau này sẽ làm Giám Đốc (mà lúc đó đâu có biết GĐ là làm gì?) … Và kết quả thì Đại học thì mình rớt cái bụp, và chọn NV2 là Kế toán ở Đà Lạt, mà cảm xúc lúc đó đi học vừa tức vừa khóc vừa phải đi, chứ ở nhà xin Ba Mẹ cho ôn thi lại là Ba Mẹ mang tiếng lắm … :(
Nhờ kế toán này, mình đã có 5 năm biết đến diễn đàn webketoan, khi là sinh viên năm cuối bắt đầu học PM Misa, tuy là học ĐH ở tỉnh nhỏ lẻ, nhưng cách học rất khó khăn, môn kế toán máy Misa này chia than điểm 3 7, vượt qua 3 điểm quá trình các sinh viên mới được tham gia dự thi cuối khóa, và bài tập 3 điểm của lớp là ra 1 đề thi, giải được đề thi đó, sau đó đến giờ lên lớp, Thầy sẽ tráo đề giữa các nhóm và bắt đầu giải đề của nhóm khác.
Diễn đàn webketoan đã hỗ trợ rất nhiều trong các vấn đề gặp phải, mình vẫn không hình tượng được diễn đàn là gì, Admin là gì, chỉ đăng ký tham gia, nghiên cứu tài liệu và rồi vô tình bị KHÓA tài khoản mà không biết vì sao???
Sau khi tốt nghiệp ra trường, mình làm ĐL luôn, nhưng nghiệp vụ kế toán thì ít lắm, có 1 anh quản lý sale kêu mình qua làm sale, nhưng lúc đó suy nghĩ mất bao nhiêu năm để có được cái bằng, giờ bỏ thì quá phí, quyết định khăn gói trốn Ba Mẹ 1 mình xuống SG, may mắn xuống 1 ngày là có việc làm, nhưng hoang mang không biết đâu là đúng đâu là sai khi 1 mình vọc vãnh kế toán cho 1 Cty mà có 1 người kế toán là mình, một lần nữa lại gõ các vấn đề thắc mắc lên google và trang đầu tiên hiện lên vẫn là webketoan, nhưng cũng chỉ đọc, tài khoản bị lock nên cũng không biết làm sao login được mà thắc mắc nữa, thời điểm 2013 cũng là năm mạnh nhất (theo suy nghĩ cá nhân mình) webketoan facebook rầm rộ, có cơ hội tham gia, làm quen hơn với cộng đồng và được trả lời bất kể thắc mắc trong công việc, mình cảm thấy như là một ngôi nhà rộng lớn, mà mọi người luôn sẵn sàng giúp đỡ, dù không biết ai, cũng không ai biết mình là ai, rất may mắn được 1 chị Thảo Công ty phiên dịch trong webketoan tuyển làm kế toán part time, Cty tuy con nhỏ nhưng làm việc rất chuyên nghiệp và khoa học, sau 1 thời gian ngắn, lại được dịp gặp chị Loan (giờ Chị ấy ở Úc) giao cho 3 Công ty làm dịch vụ, vừa có thêm kinh nghiệm kế toán, vừa có thêm thu nhập, cũng như mối quan hệ, luôn thầm cảm ơn webketoan facebook đã cho mình rất nhiều cơ hội, nhưng KẾ TOÁN không hề đơn giản, nhất là người lười học hỏi như mình, vừa không biết BCTC là gì, chưa bao giờ nhìn thấy nó, chân ướt chân ráo xuống SG không rành đường, chạy qua quận 12 vô nhà anh Phan Tuấn Nam để ảnh kiểm tra dùm BCTC của mình sao lại lệch, vì mình chẳng biết sao nó lệch, ra số âm?? Lần đầu tiên tiếp xúc với ảnh thân thiện lắm, ảnh vừa phải trông con nhỏ, vừa làm việc của ảnh và coi số liệu của mình, xong rồi cũng cảm ơn và ngại ngùng đi về và …. quên luôn cái hậu tạ sau này :):) Ah, còn tài khoản diễn đàn đã nhờ được bạn Hưng unlock dùm luôn khi biết bạn làm IT cho webketoan, hihi
Ngoài tấm lòng của mọi người và chuyên môn ra, một thứ mà mình rất GHIỀN ở đây là ÂM NHẠC, mình vốn là đứa keo kiệt, đóng tiền đi học rồi thì không thể bỏ bữa nào, vậy mà hôm đó chị bạn mình vì 1 anh chàng trong webketoan mà năn nỉ mình cúp họp để tham gia chương trình Ca nhạc gây quỹ từ thiện, hôm đó tới được Bố Già mua cho 1 ổ bánh mì, và đặc biệt, mình nổi da gà khi được nghe 1 giọng Rock rất khát máu (không biết dung từ gì nhưng hình như Rock nó ở trong máu mình, hehe), vậy là có thêm group bạn, có thể rong ca nghêu ngao suốt 1 khoảng thời gian, hiểu được nhiều điều trong cuộc sống, và nơi đây mình gặp rất nhiều người giúp mình có động lực nghiên cứu, học hỏi, khai phóng được bản thân và trưởng thành nhiều hơn.
Không nói với số đông, nhưng đến với Webketoan, mình thấy bản thân may mắn hơn 1 số anh chị em khác, có cơ hội gặp gỡ, giao lưu với những anh chị quản trị viên, quản trị cấp cao của Webketoan, mà ở đó, mình học được rất nhiều, kiến thức, tình cảm chân thành, và nhiều đức tính tốt!
Cảm ơn WEBKETOAN, và chúc #WKT15 năm – một mạng cộng đồng lớn thành công hơn và luôn vững mạnh <3.

P/s: Mình là kế toán nên cũng có chút khô khan (nhưng lãng mạn không kém), không mùi mẫn gì, chỉ là kỷ niệm và cảm xúc, lưu lại để sau này có dịp ngồi đọc và nhớ lại, hihi

--------------------------------------------
BÀI DỰ THI SỐ 09 (Bài post trên WktFb )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
cunquay

cunquay

Sơ cấp
17/10/06
4
14
3
TPHCM
Vào một ngày bầu trời không trăng cũng chẳng có sao, chỉ toàn nắng cách đây 12 năm, tức vào năm 2005, có một con nhóc ngu ngơ, lơ mơ, khờ khờ bước vào nghề. Sau bao ngày rải truyền đơn, nó may mắn được nhận vào một công ty cũng có tiếng thời bấy giờ, SGN Logistics, không kinh nghiệm, thiếu kiến thức, nó như bơi trong đống dữ liệu, một lần nữa may mắn lại mĩm cười với nó , nó được một chị đồng nghiệp chỉ vào một link diễn đàn trên webketoan.com.
Sau lần định mệnh chui vào cái kho từ điển kế toán ấy, nó chăm chỉ vào diễn đàn hơn, mới đầu chỉ là các box nghiệp vụ theo kiểu " đi tàu ngầm" rồi mạnh dạn hơn, nó đặt câu hỏi, cùng trao đổi, cùng thảo luận những vấn đề nó biết.
Rồi sau đó, những khoảng thời gian rảnh rỗi nó lò dò vào các box sẽ chia tâm sự, box offline ..... được sự cổ vũ của các anh chị bạn bè mà nó chưa từng gặp gỡ, nó quăng trái tim đập cái chân run sang một bên để tham gia các kỳ offline, cùng mọi người làm Công Tác Xã Hội và ..... chăm chỉ ăn nhậu hơn.
Và chỉ một thời gian thôi, cái nick ANTU của nó cũng có một chổ trong lòng mọi người mà mọi người khi đó thường gọi nó một cách trêu đùa thân thương " ÁN TÙ". Ừ ... thì nó xác định là đã bị " án tù chung chân " khi đã YÊU
Thời gian trôi, sau những vui buồn hờn giận yêu thương, những trò nghịch ngợm tinh quái của một thời son trẻ, nó phải tạm dừng mọi thứ để thực hiện kế hoạch cuộc đời, tạm gác lại một tình yêu to bự trong tim và để sâu trong ký ức hẹn một ngày nó sẽ trở lại.
7 năm sau, như lời hẹn, nó thực sự trở lại một cách vi diệu khi được đứng trên sân khấu sinh nhật WEBKETOAN lần thứ 13, những lời hỏi thăm an ủi, động viên, từng nụ cười, từng cái ôm ấm áp, nó thực sự cảm giác TÌNH YÊU VỚI TẤT CẢ VẪN CÒN NGUYÊN VẸN NHƯ CHƯA HỀ CÓ CUỘC CHIA LY
WEBKETOAN, tình yêu lớn của đời tôi, hãy luôn vững mạnh, luôn là hành trang chấp cánh cho từng thế hệ người trẻ đã chọn kế toán làm sự nghiệp.
YÊU LẮM MỘT CỘNG ĐỒNG
Bài dự thi #WKT15 năm số 10.

------------------------------------------
Bài viết của bạn có nick là Antu
Bài dự thi số 10 (Bài post trên WktFb)

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Anh thích đoạn này, thích cái ý tưởng công đồng truyền cảm hứng của em, giúp chúng ta ngày hôm nay tốt hơn hôm qua.
Hẹn gặp em tại Sinh nhật Webketoan tại Đà Nẵng nhé.
dạ, cảm ơn anh nhiều ạ. Trước giờ em chưa tham gia buổi off nào, nên hi vóng thời gian tới sẽ được gặp gỡ trao đổi với các anh chị. hóng quá cơ. :p:D

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Nghề chọn người
Năm học lớp 10, đã rất mê sàn chứng khoán, giờ ngồi viết vẫn sướng lắm khi nghĩ tới suốt ngày canh cố phiếu lên xuống, kiếm được 1 đống tiền … như trong phim hay xem :) , và nghĩ sau này sẽ làm Giám Đốc (mà lúc đó đâu có biết GĐ là làm gì?) … Và kết quả thì Đại học thì mình rớt cái bụp, và chọn NV2 là Kế toán ở Đà Lạt, mà cảm xúc lúc đó đi học vừa tức vừa khóc vừa phải đi, chứ ở nhà xin Ba Mẹ cho ôn thi lại là Ba Mẹ mang tiếng lắm … :(
Nhờ kế toán này, mình đã có 5 năm biết đến diễn đàn webketoan, khi là sinh viên năm cuối bắt đầu học PM Misa, tuy là học ĐH ở tỉnh nhỏ lẻ, nhưng cách học rất khó khăn, môn kế toán máy Misa này chia than điểm 3 7, vượt qua 3 điểm quá trình các sinh viên mới được tham gia dự thi cuối khóa, và bài tập 3 điểm của lớp là ra 1 đề thi, giải được đề thi đó, sau đó đến giờ lên lớp, Thầy sẽ tráo đề giữa các nhóm và bắt đầu giải đề của nhóm khác.
Diễn đàn webketoan đã hỗ trợ rất nhiều trong các vấn đề gặp phải, mình vẫn không hình tượng được diễn đàn là gì, Admin là gì, chỉ đăng ký tham gia, nghiên cứu tài liệu và rồi vô tình bị KHÓA tài khoản mà không biết vì sao???
Sau khi tốt nghiệp ra trường, mình làm ĐL luôn, nhưng nghiệp vụ kế toán thì ít lắm, có 1 anh quản lý sale kêu mình qua làm sale, nhưng lúc đó suy nghĩ mất bao nhiêu năm để có được cái bằng, giờ bỏ thì quá phí, quyết định khăn gói trốn Ba Mẹ 1 mình xuống SG, may mắn xuống 1 ngày là có việc làm, nhưng hoang mang không biết đâu là đúng đâu là sai khi 1 mình vọc vãnh kế toán cho 1 Cty mà có 1 người kế toán là mình, một lần nữa lại gõ các vấn đề thắc mắc lên google và trang đầu tiên hiện lên vẫn là webketoan, nhưng cũng chỉ đọc, tài khoản bị lock nên cũng không biết làm sao login được mà thắc mắc nữa, thời điểm 2013 cũng là năm mạnh nhất (theo suy nghĩ cá nhân mình) webketoan facebook rầm rộ, có cơ hội tham gia, làm quen hơn với cộng đồng và được trả lời bất kể thắc mắc trong công việc, mình cảm thấy như là một ngôi nhà rộng lớn, mà mọi người luôn sẵn sàng giúp đỡ, dù không biết ai, cũng không ai biết mình là ai, rất may mắn được 1 chị Thảo Công ty phiên dịch trong webketoan tuyển làm kế toán part time, Cty tuy con nhỏ nhưng làm việc rất chuyên nghiệp và khoa học, sau 1 thời gian ngắn, lại được dịp gặp chị Loan (giờ Chị ấy ở Úc) giao cho 3 Công ty làm dịch vụ, vừa có thêm kinh nghiệm kế toán, vừa có thêm thu nhập, cũng như mối quan hệ, luôn thầm cảm ơn webketoan facebook đã cho mình rất nhiều cơ hội, nhưng KẾ TOÁN không hề đơn giản, nhất là người lười học hỏi như mình, vừa không biết BCTC là gì, chưa bao giờ nhìn thấy nó, chân ướt chân ráo xuống SG không rành đường, chạy qua quận 12 vô nhà anh Phan Tuấn Nam để ảnh kiểm tra dùm BCTC của mình sao lại lệch, vì mình chẳng biết sao nó lệch, ra số âm?? Lần đầu tiên tiếp xúc với ảnh thân thiện lắm, ảnh vừa phải trông con nhỏ, vừa làm việc của ảnh và coi số liệu của mình, xong rồi cũng cảm ơn và ngại ngùng đi về và …. quên luôn cái hậu tạ sau này :):) Ah, còn tài khoản diễn đàn đã nhờ được bạn Hưng unlock dùm luôn khi biết bạn làm IT cho webketoan, hihi
Ngoài tấm lòng của mọi người và chuyên môn ra, một thứ mà mình rất GHIỀN ở đây là ÂM NHẠC, mình vốn là đứa keo kiệt, đóng tiền đi học rồi thì không thể bỏ bữa nào, vậy mà hôm đó chị bạn mình vì 1 anh chàng trong webketoan mà năn nỉ mình cúp họp để tham gia chương trình Ca nhạc gây quỹ từ thiện, hôm đó tới được Bố Già mua cho 1 ổ bánh mì, và đặc biệt, mình nổi da gà khi được nghe 1 giọng Rock rất khát máu (không biết dung từ gì nhưng hình như Rock nó ở trong máu mình, hehe), vậy là có thêm group bạn, có thể rong ca nghêu ngao suốt 1 khoảng thời gian, hiểu được nhiều điều trong cuộc sống, và nơi đây mình gặp rất nhiều người giúp mình có động lực nghiên cứu, học hỏi, khai phóng được bản thân và trưởng thành nhiều hơn.
Không nói với số đông, nhưng đến với Webketoan, mình thấy bản thân may mắn hơn 1 số anh chị em khác, có cơ hội gặp gỡ, giao lưu với những anh chị quản trị viên, quản trị cấp cao của Webketoan, mà ở đó, mình học được rất nhiều, kiến thức, tình cảm chân thành, và nhiều đức tính tốt!
Cảm ơn WEBKETOAN, và chúc #WKT15 năm – một mạng cộng đồng lớn thành công hơn và luôn vững mạnh <3.

P/s: Mình là kế toán nên cũng có chút khô khan (nhưng lãng mạn không kém), không mùi mẫn gì, chỉ là kỷ niệm và cảm xúc, lưu lại để sau này có dịp ngồi đọc và nhớ lại, hihi

--------------------------------------------
BÀI DỰ THI SỐ 09 (Bài post trên WktFb )

Ớ ớ, có em trong hình. Mà chị là thành viên nào trong tấm ảnh này vậy??;);)

• Like
Reactions: tuyettramkc1
Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
Ớ ớ, có em trong hình. Mà chị là thành viên nào trong tấm ảnh này vậy??;);)
Chị Trâm là chị gái nhí nhảnh đứng bện cạnh chị áo đỏ, đeo kính đấy bạn

• Like
Reactions: tuyettramkc1
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
NHÂN DUYÊN

Tác giả Bao Thu - Bài tham dự #WKT15năm số 11 - Bài viết trên WktFb

Mang niềm vui của tuần thứ 2 được đi làm, tuy chưa biết nhiều nhưng sẽ cố gắng làm cho xong 2 cái bảng kê đầu vào, đầu ra để 2 bữa nữa xong còn mang đi nộp. Dù cập nhật gần xong nhưng xuống xe 1 cái, mục tiêu đầu tiên vẫn là cái máy tính. Ung dung vừa mở máy tính vừa dọn dẹp xung quanh để chút nữa mọi người tới thì văn phòng đã được sạch sẽ gọn gàng. Mắt mình có vấn đề gì không? dụi đi dụi lại mấy lần mà nhìn vẫn vậy, hay là mình ngồi nhầm máy của người khác, vẫn là máy mình ngồi mà, mắt hoa chân run mà ko nói nổi câu nào. Màn hình nhìn trống huơ trống hoác, tắt vội rồi khởi động lại cả chục lần như 1. Lần đầu đi làm, lần đầu được tiếp xúc nhiều với máy tính, mình nhớ đã làm và lưu rất cẩn thận, vậy mà giờ thì sao? Không còn 1 dữ liệu nào trong máy cả, gọi điện hỏi thì mọi người nói không ai nghịch máy của mình cả. Còn 2 ngày nữa là phải nộp tờ khai, mình không quen biết ai để hỏi, cũng là lần đầu làm tờ khai để mang đi nộp. Mình cuống cuồng hỏi tùm lum, trưa con trai sếp về mình hỏi thì nó trả lời 1 câu ngon lành “Em mới cài lại win cho các máy hết rồi, chị tha hồ làm không sợ máy chạy chậm, mọi dữ liệu cũ em cũng dọn sạch cho chị luôn rồi”. Máu dồn lên não, giá như giết nó được chắc mình cũng dám lắm luôn, mới đi làm đã gặp phải cô hồn, chẳng lẽ bỏ việc đi xin chỗ khác. Suy nghĩ lát óc cuối cùng quyết định không bỏ cuộc, cty không có kế toán, kế toán cũ nghỉ giờ mới tuyển mình vào, ko quen biết ai làm về kế toàn để hỏi, cuối cùng có người góp ý nói vào mạng tìm kiếm. uh thì vào mạng kiếm, nào thì “danketoan”, nào thì “webketoan”, … “danketoan” cũng hay hay, vào lục tìm các biểu mẫu, loay hoay mãi mà vẫn ko kiếm được, vào tiếp “webketoan”, loay hoay 1 lúc thì cũng tìm và tải được mẫu bảng kê, nhòm ngó cả buổi chiều thì mình tìm hiểu và lấy được rất nhiều thứ mình cần từ trang “webketoan”, thở phào nhẹ nhõm tiếp tục công việc cập nhật lại từ đầu, lúc đó cảm giác như trút được cái gánh nặng trên người xuống (đúng là ở hiền gặp bụt mà, hihi).
Duyen – “webketoan” chắc mình có duyên với nó thì phải. Chưa có chút kinh nghiệm gì về kế toán, học trong trường ra làm hoàn toàn khác biệt, môi trường mới không có ai quen biết để hỏi, cũng như không có người bạn nào để nhờ tư vấn. Từ đó “webketoan” trở thành người bạn âm thầm của mình. Đôi khi mình cũng vào trang “danketoan” nhưng không hiểu sao vào đó 1 lúc là mình lại quay lại trang “webketoan”, vào đó cái gì cũng có, nhiều lĩnh vực không thuộc lĩnh vực mình làm nhưng khi đọc thấy rất hấp dẫn, rảnh 1 cái là lại mò vào đọc các commen của mọi người, lúc đầu chỉ là đọc để học hỏi, rồi mình ước có thể làm quen với mọi người, các anh các chị trên này để có gì còn nhờ vả được (trong đầu lúc đó là có ý đồ đen tối muốn làm quen với các anh chị để sau này còn có gì để nhờ cậy, …hihi). Cuối cùng cũng đã có cơ hội lúc đầu là được tham gia CLB “Anh em tôi” đi làm từ thiện, lần đầu đi mình run lắm, mình ko quen ai cả, gặp mọi người mình sẽ không biết nói chuyện gì, với ai cả. Nhưng mọi chuyện lại ngoài sức tưởng tượng của mình, khi mình tới mọi người nói chuyện như là quen biết mình từ lâu lắm rồi, làm mình hết thấy run và cùng nói chuyện với mọi người như đúng rồi. Tham gia cùng mọi người mình mới thấy được sự đoàn kết, đùm bọc nhau, tất cả cùng nhất tâm làm theo mọi sự chỉ bảo từ các anh chị chỉ đạo. Mình nhớ lần đầu được gặp trực tiếp các anh chị mình không dám lại gần bắt chuyện, mình vốn rất nhát, chỉ đứng từ xa nhìn mọi người nói chuyện vui vẻ, rồi thì mình được nói chuyện với với chị Thắm, anh Tâm, anh Nam, Tuấn Nam, … khi nói chuyện xong thì có mấy bạn mới nói đó là các Admin, cảm giác lúc đó thật khó tả, mình không nghĩ lại được nói chuyện với các admin như thế. Lúc đó mình nghĩ những người lập ra trang webketoan này rất là giỏi, rất cao siêu và chắc chắn sẽ không dễ gần như vậy. Vậy mà, … cả buổi tối hôm đó mình không thể ngủ vì cảm giác vui, lâng lâng khó tả vẫn còn.
Từ đó mình dạn hẳn lên, cũng bon chen thi thoảng đi tụ tập với các anh chị, tham gia các chuyên đề cùng mọi người, rồi lần đầu tham gia sinh nhật webketoan cũng làm cho mình ấn tượng mãi không thôi. Không ai quen ai nhưng khi tới là cùng như anh em 1 nhà, tất cả cùng nắm tay hát hò, … niềm vui và hạnh phúc khi mình không cảm thấy cô độc trong rừng người từ mọi nơi đổ về. Từ đó tới nay mình vẫn cố gắng tham gia các cuộc vui mỗi khi webketoan tổ chức, nhiều lúc không tham gia được trong lòng cảm thấy tiếc nuối. Nơi đây như là 1 sân chơi rất bổ ích đối với mình, ở đây mình tìm được nhiều người bạn, tìm và học hỏi được nhiều kiến thức giúp ích cho công việc. Mình làm quen với “webketoan” từ cuối năm 2004, thời gian cũng không phải là dài, cũng không hẳn là ngắn nhưng “webketoan” vẫn đã, đang và sẽ mãi là người bạn chung tình của mình, người bạn mà không có giận, cũng chẳng có hờn rỗi bao giờ. Người bạn như vậy thì tội gì mà bỏ phải không mọi người. Mình hy vọng khi các bạn tham gia cùng thì các bạn cũng sẽ tìm được người bạn chung tình như mình. Đây chính là Duyên mình có được với “webketoan”, những chuyến đi từ thiện đáng nhớ, những cuộc chơi hết mình không muốn rời, … Bạn nào muốn có những khoảng khắc đẹp để lưu lại sau nhìn vẫn thấy có 1 gì đó chút tiếc nuối thì cùng tham gia mừng sinh nhật “Webketoan” tròn 15 tuổi nhé. Hy vọng năm nay mình lại sưu tầm thêm được những khoảng khắc đẹp cho vào Album dành riêng cho webketoan.

P/S: Bài cảm nhận về “Webketoan” mừng sinh nhật Webketoan 15 tuổi. Một số hình ảnh trong Album lưu lại 1 trong những kỷ niệm đẹp của mình.

Bài tham dự #WKT15năm số 11 - Bài viết trên WktFb

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Tác giả Đào Minh - Bài tham dự #WKT15năm số 12 - Bài viết trên WKTFB

TIÊU ĐỀ: CHÚNG TỚ ĐI SẮM ĐỒ ĐỂ DIỆN SINH NHẬT WEBKETOAN 15 TUỔI.OH ZÊ!
Hà Nội, ngày…. Tháng….năm 2017
Sáng giờ, nhỏ bạn nó hú miềng đi mua đồ diện sinh nhật webketoan mà đợi mãi hem thấy nó đâu. Thiệc là bực mình quá đê.
Hà Nội, ngày cuối thu rồi, vậy là mùa đông sắp tới. Không biết hôm sinh nhật webketoan nàng thu vẫn bên ta dịu dàng với làn gió heo may, chiếu lá vàng long lánh dưới ánh nắng nhè nhẹ. Hay bạn đông tới ồn áo, gió rít như ngày mình ra đời.
Mình lo xa quá! 22/10 thì không thể nào lạnh được. Mà có lạnh thì vào đó mình cũng được sưởi ấm bởi tình bạn, tính chiến hữu nồng nàn. Mình được hòa vào cùng điệu nhảy vũ điệu cuộc sống, tiếng vỗ tay vang đều, tiếng nói cười sảng khoái. Và khi đó mình cùng nắm tay các anh chị lên sân khấu nhảy nhỉ? Chắc chắn là thế rồi, nghĩ tới thật là vui. Hehe!
Ở một gian phòng 40m2, có con bé đang tự nghĩ rồi tự cười khúc khích. Trời hôm nay đúng là thời tiết ẩm ương nên có người cũng ẩm ương
Nó cười vì nhớ tới vụ Anh Huy bảo tổ chức trò chơi dưới nước, nó mà tham gia thì cái váy của nó sẽ nổi phồng lên mặt nước, người nó như một con chuột cống ngày lụt. Rồi trên đường về có bác taxi nào chở nó sẽ đặt câu hỏi dịu dàng: Hà Nội góc đó mưa à cháu

Ting…ting..ting Tiếng chuông vang lên, a.. cái nhỏ bạn giờ cao su đến rồi.
“Sorry cậu nha, đường Hà Nội kẹt quá!”
“Ờ, thì đường Hà Nội có bao giờ không kẹt đâu. Phạt nhá.híhí!”
“Cậu tính mua gì chưa? Hôm đó lạnh hay phình phường nhỉ?”
“Ờ tớ cũng không biết, cơ mà tớ nghĩ rồi, trời không thể lạnh được, mà có lạnh thì vào đó cũng nóng thoai. Tớ đang toán tính vụ khác cơ.”
“Vụ gì?”
“Hôm đó không biết có chơi cái trò dưới nước như Anh Huy bảo không nhỉ?”
“Ừ, biết đâu đấy.”
“Thế thì chúng mình mua 2 bộ cho chắc nhé!”
“Oki, đi thôi.”
Hà Nội, 11h, ngày….tháng…năm 2017, đường Chùa Bộc, đối diện học viện ngân hàng.
“Ở đây toàn đồ teen nhỉ?” Trinh vừa mân mê chiếc váy bò vừa nhìn tôi.
“À, ừ! mình cứ vận đồ teen chút cho trẻ trung, con gái kế toán là phải xinh!hihi.”
“Cậu còn nhớ vụ chúng mình đi Đồ Sơn với gia đình webketoan không?”
“Có, nhớ chứ, hôm đó vui rã man con ngan nhỉ?”
“Ừ quá vui lun.”
“Công nhận là bữa đó đội Sài Gòn của tớ chơi hơi bị siêu, đoàn kết và nhiệt tình hết mức. Anh Nam đội trưởng cũng number one nữa. Anh ấy hài hước và dễ gần thật.”
“Ờ, đội Hà Nội của tớ cũng siêu sao chứ bộ. Nói chung, tớ thấy tinh thần ai cũng vui phơi phới luôn, đúng là một dịp xả strees cực đỉnh. À mà Minh này, cậu tham gia sinh nhật Webketoan lần thứ mấy rùi đấy nhỉ?”
“Tớ à! Lần đầu tiên.”
“Ơ sao ít vậy?”
“Năm ngoái tớ có việc đột xuất, mấy năm trước thì tớ không nắm được thông tin, kể cũng phí. Mà thôi không sao, từ giờ năm nào tớ cũng sẽ đi, vì yêu rồi cậu ạ!”
‘Ừm, tớ đi 3 năm rồi, năm nào cũng vui hết mình. Nó nằm trong lịch quan trọng của tớ hàng năm.”
“Cậu nói cho tớ nghe một chút cảm nhận của cậu về tất cả đi!”
“Tất cả à! Là những gì?”
“Văn hóa, giá trị cốt lõi và tinh thần chung của đại gia đình
Webketoan? Con người của Webketoan?”
“Ok được thôi! theo tớ cảm nhận thì:
Webketoan là một sân chơi, mà khi cậu tung bóng lên thì sẽ có người đỡ bóng của cậu để nó bay cao hơn. Ý tớ là, ở đó cậu có quyền được chia sẻ những kiến thức về chuyên ngành kế toán nói chung và một số ngành liên quan nói riêng. Khi cậu sẵn sang chia sẻ, thì cận sẽ nhận được phản hồi từ mọi người, để từ đó cậu hoàn thiện kiến thức của mình, và có thêm những người bạn để cùng kết nối học hỏi lẫn nhau.”
“Nhưng tớ thường chẳng có gì để chia sẻ?”
“Không sao, vậy cậu hãy đọc thật nhiều và tự rút ra những điều mình đang cần, và đừng ngại ngần bày tỏ quan điểm của mình cho người viết biết nhé! Rồi một ngày cậu sẽ lại là chủ nhân của những bài viết được mọi người đón nhận. Người ta gọi là ‘Hữu xạ tự nhiên hương’.Ở đó tớ được cập nhật những kiến thức mới nhất về chuyên ngành kế toán. Được đọc những bài chia sẻ rất thiết thực cho công việc kế toán của mình, bởi nó là kết tinh từ kinh ngiệp quý báu của cách anh chị đi trước và có tâm với nghề, với đồng môn. Thỉnh thoảng tớ cũng viết bài chia sẻ của mình và được đón nhận rất nồng hậu từ các thành viên khác.Về con người của Webketoan tớ chỉ gói gọn thế này thôi: “Nhiệt huyết, đoàn kết và máu lửa.”
“Ừ, tớ cũng thấy vậy, đợt này các Anh chị đang phát động phòng trào đội nhóm lan rộng, cùng học cùng chia sẽ tớ thấy hay quá! Mai mốt tớ và cậu cùng đăng ký vào nhóm Who Hà Đông nhé!”
“Oki cậu, tớ cũng đang định nói với cậu về vụ đó.Tớ thấy cậu cũng biết nhiều anh Chị trên Webketoan đúng không? Cậu thấy thế nào hả Minh?”
“Tớ à! Nói chung là tớ trân trọng. Không phải tổ chức nào, đoàn thể nào là không gặp những khó khăn, rào cản nhất định khi hoạt động, nhất là đối với tổ chức phi lợi nhuận như Weketoan. Tớ biết những lớp lớp anh chị trong bạn quản trị và những thành viên có tâm đã luôn cố gắng bỏ công sức và tâm huyết của mình để xây dựng cho tất cả các thành viên chúng ta một ngôi nhà chung; mà ở đó mọi người được kiến thức, được yêu thương, được chia sẻ và được tôn trọng.”
Ra về trên chiếc xe buýt, hai đứa vẫn thầm thì nói chuyện, những câu chuyện trải dài về gia đình Webketoan. Năm nay sinh nhật Webketoan 15 tuổi chắc chắn các anh chị trong ban tổ chức sẽ cho chúng ta thật nhiều bất ngờ và niềm vui. Hai đứa tớ quyết định rồi, chúng tớ sẽ thật xinh, thật nhiệt tình và thật máu lửa để vui hết mình trong ngày sinh nhật của đại gia đình Webketoan yêu thương!

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
" Không có cái mình yêu, yêu cái mình có:
Em, vì không bít theo học ngành gì, nghe đồn " kế toán dể xin việc, không yêu cầu ngoại hình" thế là theo học kế toán. Vì học không có đam mê nên chỉ học đối phó qua môn, 4 năm trên giảng đường đại học, không đọng lại cho em nhiều về kế toán và cũng không rõ kế toán làm gì. Ra trường, làm linh tinh, không đúng nghề lắm, càng nản, muốn bỏ. Nhưng nghĩ lại, học 4 năm, bỏ thì phí và quan trọng hơn là rồi mình sẽ làm gì, nếu không làm kế toán. Quyết tâm, cũng cố kiến thức, tìm hiểu , học hỏi về nghề. Nhân duyên dẫn đến là thành viên wkt. Bị cuốn theo những bài viết trên web lúc nào không hay, từ những giải đáp thắc mắc, những màn tranh luận gay gắt của các anh chị, lần mò về những chuyên mục ngày xưa sáng tác văn thơ của anh chị, ngồi đọc, cười như điên, càng nghĩ kế toán có khô khan đâu nhỉ, anh chị mình lảng mạn, tình cảm quá chừng ( tiếc là lâu rồi không thấy mấy mục đó hoạt động). Nhưng suốt gần 2 năm, vẫn mãi chỉ là cô bé khán giả dù có nhiều cơ hội off cùng mọi người nhưng ngại, sợ không biết ai, mình sẽ lạc loài. Mãi đến khi anh Tâm lập ra nhóm WSO, mạnh dạn tham gia, được gặp trực tiếp các anh chị anh Tâm, chị Ngọc,...nghe chia sẽ của anh chị về mong muốn giúp đỡ những người mới ra trường, thiếu kinh nghiệm như tụi em, hiểu đúng về kế toán, làm tốt với nó. Nhờ có anh chị, không biết từ khi nào, em càng yêu thích kế toán, yêu những con số.
Nhờ web em không những được bội thu kiến thức, mà còn có được những người bạn, những người anh chị giúp em không chỉ trong nghề và chia sẽ với em cả những vấn đề trong cuộc sống.
Nhân dịp webketoan sinh nhật 15 năm, em chúc web mình ngày càng phát triển, các anh chị luôn vui vẻ, và tràn đầy năng lượng . MÃI YÊU .

--------------------------
Bài tham dự #WKT15năm số 13

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tôi ngày ấy và Webketoan

Ra trường còn đang hoang mang với cái cuộc sống mới hết trợ cấp và cần việc làm. Tôi 1 con bé hơn 20 tuổi đầu tự bơi trong khi còn chưa biết bơi. Mới vào làm sếp bảo: "em cứ làm đi, làm sai thì sửa, không làm không bao giờ biết được". Vậy là làm, làm tất cả các việc ở văn phòng, từ trực điện thoại, mua hàng, đi công trình.... Và tôi quen WKT từ đó, tôi nhớ chị Who, hoangloc, chị TrangHTVC, Dung Phan, Bim Bim.... những người đầu tiên tôi quen khi bước chân vào WKT, tôi đến với WKT không phải đam mê kế toán, chỉ bởi vì tôi thích được theo chân các anh chị làm thiện nguyện. Rồi công việc, tôi phải học hỏi, trau dồi kiến thức bản thân và WKT đã mang lại cho tôi nhiều hơn thế.
Ngày ấy, tôi và tuổi trẻ của mình đã luôn gắn bó cùng WKT. Nhờ 1 trang web ảo mà tôi đã biết, quen được nhiều anh chị và bạn bè. Họ là 1 thời tuổi trẻ tươi đẹp của tôi.
Tôi nhớ Sài Gòn 2006 với bạn Bê Xình (ý nhầm bexinh), bạn Minh Châu ở lầu 5 khi nhà có cháy, tôi nhớ Nha Trang 2008 với biển xanh và cát trắng, tôi nhớ 1 thời cafe Báo trốn sếp trưa thứ 7 hàng tuần....

Vậy mà, đã 13 năm rồi đấy, nếu như có thể:

"Bao giờ đến được ngày xưa
Bây giờ mười sáu bao giờ mười lăm
Trăng vẫn tròn mỗi ngày rằm
Đò sao chở khách tháng năm cứ đầy

Lời ru là gió là mây
Ướp hoa me tím còn say môi hường
Hư này cái ánh trăng sương
Đánh rơi trong mắt hương vương khó tìm

Ai nhìn tím cánh hoa sim
Chuồn chuồn có đợi người tìm ban trưa
Ước thành mười sáu cơn mưa
Chảy tan đi cái ngày xưa bây giờ". ST

WKT vẫn luôn mãi trong trái tim tôi.

-------------------------------------
Bài tham dự #WKT15năm số 14 (Bài trên WktFb)

tieulyhue

tieulyhue

Cao cấp
20/10/10
473
181
43
36
huế
Tác giả Đào Minh - Bài tham dự #WKT15năm số 12 - Bài viết trên WKTFB

TIÊU ĐỀ: CHÚNG TỚ ĐI SẮM ĐỒ ĐỂ DIỆN SINH NHẬT WEBKETOAN 15 TUỔI.OH ZÊ!
Hà Nội, ngày…. Tháng….năm 2017
Sáng giờ, nhỏ bạn nó hú miềng đi mua đồ diện sinh nhật webketoan mà đợi mãi hem thấy nó đâu. Thiệc là bực mình quá đê.
Hà Nội, ngày cuối thu rồi, vậy là mùa đông sắp tới. Không biết hôm sinh nhật webketoan nàng thu vẫn bên ta dịu dàng với làn gió heo may, chiếu lá vàng long lánh dưới ánh nắng nhè nhẹ. Hay bạn đông tới ồn áo, gió rít như ngày mình ra đời.
Mình lo xa quá! 22/10 thì không thể nào lạnh được. Mà có lạnh thì vào đó mình cũng được sưởi ấm bởi tình bạn, tính chiến hữu nồng nàn. Mình được hòa vào cùng điệu nhảy vũ điệu cuộc sống, tiếng vỗ tay vang đều, tiếng nói cười sảng khoái. Và khi đó mình cùng nắm tay các anh chị lên sân khấu nhảy nhỉ? Chắc chắn là thế rồi, nghĩ tới thật là vui. Hehe!
Ở một gian phòng 40m2, có con bé đang tự nghĩ rồi tự cười khúc khích. Trời hôm nay đúng là thời tiết ẩm ương nên có người cũng ẩm ương
Nó cười vì nhớ tới vụ Anh Huy bảo tổ chức trò chơi dưới nước, nó mà tham gia thì cái váy của nó sẽ nổi phồng lên mặt nước, người nó như một con chuột cống ngày lụt. Rồi trên đường về có bác taxi nào chở nó sẽ đặt câu hỏi dịu dàng: Hà Nội góc đó mưa à cháu

Ting…ting..ting Tiếng chuông vang lên, a.. cái nhỏ bạn giờ cao su đến rồi.
“Sorry cậu nha, đường Hà Nội kẹt quá!”
“Ờ, thì đường Hà Nội có bao giờ không kẹt đâu. Phạt nhá.híhí!”
“Cậu tính mua gì chưa? Hôm đó lạnh hay phình phường nhỉ?”
“Ờ tớ cũng không biết, cơ mà tớ nghĩ rồi, trời không thể lạnh được, mà có lạnh thì vào đó cũng nóng thoai. Tớ đang toán tính vụ khác cơ.”
“Vụ gì?”
“Hôm đó không biết có chơi cái trò dưới nước như Anh Huy bảo không nhỉ?”
“Ừ, biết đâu đấy.”
“Thế thì chúng mình mua 2 bộ cho chắc nhé!”
“Oki, đi thôi.”
Hà Nội, 11h, ngày….tháng…năm 2017, đường Chùa Bộc, đối diện học viện ngân hàng.
“Ở đây toàn đồ teen nhỉ?” Trinh vừa mân mê chiếc váy bò vừa nhìn tôi.
“À, ừ! mình cứ vận đồ teen chút cho trẻ trung, con gái kế toán là phải xinh!hihi.”
“Cậu còn nhớ vụ chúng mình đi Đồ Sơn với gia đình webketoan không?”
“Có, nhớ chứ, hôm đó vui rã man con ngan nhỉ?”
“Ừ quá vui lun.”
“Công nhận là bữa đó đội Sài Gòn của tớ chơi hơi bị siêu, đoàn kết và nhiệt tình hết mức. Anh Nam đội trưởng cũng number one nữa. Anh ấy hài hước và dễ gần thật.”
“Ờ, đội Hà Nội của tớ cũng siêu sao chứ bộ. Nói chung, tớ thấy tinh thần ai cũng vui phơi phới luôn, đúng là một dịp xả strees cực đỉnh. À mà Minh này, cậu tham gia sinh nhật Webketoan lần thứ mấy rùi đấy nhỉ?”
“Tớ à! Lần đầu tiên.”
“Ơ sao ít vậy?”
“Năm ngoái tớ có việc đột xuất, mấy năm trước thì tớ không nắm được thông tin, kể cũng phí. Mà thôi không sao, từ giờ năm nào tớ cũng sẽ đi, vì yêu rồi cậu ạ!”
‘Ừm, tớ đi 3 năm rồi, năm nào cũng vui hết mình. Nó nằm trong lịch quan trọng của tớ hàng năm.”
“Cậu nói cho tớ nghe một chút cảm nhận của cậu về tất cả đi!”
“Tất cả à! Là những gì?”
“Văn hóa, giá trị cốt lõi và tinh thần chung của đại gia đình
Webketoan? Con người của Webketoan?”
“Ok được thôi! theo tớ cảm nhận thì:
Webketoan là một sân chơi, mà khi cậu tung bóng lên thì sẽ có người đỡ bóng của cậu để nó bay cao hơn. Ý tớ là, ở đó cậu có quyền được chia sẻ những kiến thức về chuyên ngành kế toán nói chung và một số ngành liên quan nói riêng. Khi cậu sẵn sang chia sẻ, thì cận sẽ nhận được phản hồi từ mọi người, để từ đó cậu hoàn thiện kiến thức của mình, và có thêm những người bạn để cùng kết nối học hỏi lẫn nhau.”
“Nhưng tớ thường chẳng có gì để chia sẻ?”
“Không sao, vậy cậu hãy đọc thật nhiều và tự rút ra những điều mình đang cần, và đừng ngại ngần bày tỏ quan điểm của mình cho người viết biết nhé! Rồi một ngày cậu sẽ lại là chủ nhân của những bài viết được mọi người đón nhận. Người ta gọi là ‘Hữu xạ tự nhiên hương’.Ở đó tớ được cập nhật những kiến thức mới nhất về chuyên ngành kế toán. Được đọc những bài chia sẻ rất thiết thực cho công việc kế toán của mình, bởi nó là kết tinh từ kinh ngiệp quý báu của cách anh chị đi trước và có tâm với nghề, với đồng môn. Thỉnh thoảng tớ cũng viết bài chia sẻ của mình và được đón nhận rất nồng hậu từ các thành viên khác.Về con người của Webketoan tớ chỉ gói gọn thế này thôi: “Nhiệt huyết, đoàn kết và máu lửa.”
“Ừ, tớ cũng thấy vậy, đợt này các Anh chị đang phát động phòng trào đội nhóm lan rộng, cùng học cùng chia sẽ tớ thấy hay quá! Mai mốt tớ và cậu cùng đăng ký vào nhóm Who Hà Đông nhé!”
“Oki cậu, tớ cũng đang định nói với cậu về vụ đó.Tớ thấy cậu cũng biết nhiều anh Chị trên Webketoan đúng không? Cậu thấy thế nào hả Minh?”
“Tớ à! Nói chung là tớ trân trọng. Không phải tổ chức nào, đoàn thể nào là không gặp những khó khăn, rào cản nhất định khi hoạt động, nhất là đối với tổ chức phi lợi nhuận như Weketoan. Tớ biết những lớp lớp anh chị trong bạn quản trị và những thành viên có tâm đã luôn cố gắng bỏ công sức và tâm huyết của mình để xây dựng cho tất cả các thành viên chúng ta một ngôi nhà chung; mà ở đó mọi người được kiến thức, được yêu thương, được chia sẻ và được tôn trọng.”
Ra về trên chiếc xe buýt, hai đứa vẫn thầm thì nói chuyện, những câu chuyện trải dài về gia đình Webketoan. Năm nay sinh nhật Webketoan 15 tuổi chắc chắn các anh chị trong ban tổ chức sẽ cho chúng ta thật nhiều bất ngờ và niềm vui. Hai đứa tớ quyết định rồi, chúng tớ sẽ thật xinh, thật nhiệt tình và thật máu lửa để vui hết mình trong ngày sinh nhật của đại gia đình Webketoan yêu thương!

Một câu chuyện ngắn rất hay. :D

• Like
Reactions: phantuannam
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mãi đến khi anh Tâm lập ra nhóm WSO, mạnh dạn tham gia, được gặp trực tiếp các anh chị anh Tâm, chị Ngọc,...nghe chia sẽ của anh chị về mong muốn giúp đỡ những người mới ra trường, thiếu kinh nghiệm như tụi em, hiểu đúng về kế toán, làm tốt với nó. Nhờ có anh chị, không biết từ khi nào, em càng yêu thích kế toán, yêu những con số.

Lâu nay anh quên mất là em xuất phát từ forum :)

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
Lâu nay anh quên mất là em xuất phát từ forum :)
Đến bây giờ vẫn vậy , cứ đến công ty, mở máy tính lên thì trang đầu tiên lúc nào cũng là wkt, thói quen rồi. Thư viện cũng là 1 nơi mà em thường nghĩ đến đầu tiên, khi cần tìm gì đó. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA