B

Bánh Bao Nước

Guest
24/9/17
2
0
1
31
Chào mấy anh/chị!
Em tốt nghiệp hệ TCCN ngành kế toán doanh nghiệp năm 2014. Ra trường em đi làm các công việc trái ngành, không liên quan đến kế toán, có chăng thì làm kế toán bán hàng cũng không dính nhiều đến nghiệp vụ kế toán. Đến tháng 06 vừa rồi mới nhận được công việc về kế toán thanh toán. Đó là lần đầu tiền em tiếp xúc thực tế với ngành kế toán và em nhận ra mình không hề hứng thú, yêu thích công việc này, nhất là những phần liên quan đến thuế. Có nhiều đồng nghiệp nhận xét là em không phù hợp với nghề này. Em đã cố gắng tiếp xúc với nhiều diễn đàn và kiến thức về kế toán để tìm động lực cho mình nhưng em không để đọc lâu, cảm thấy chán ngán với những kiến thức đó trong khi những kiến thức về ngành CNTT hay Thiết Kế Đồ Họa thì em có thể bỏ rất nhiều thời gian để đọc và tìm hiểu.
Gia đình khó khăn, hiện tại em phải tự lo nên em muốn nâng cao hơn về ngành của mình để có cơ hội tìm được việc làm tốt hơn nhưng em sợ càng học lên cao và tìm hiểu về nó em càng nhận ra mình không phù hợp với kế toán. Anh/chị có nhiều năm trong nghề có thể chia sẻ những khó khăn, cơ hội phát triển và động lực của nghề để em có thể dễ hình dung hơn những thứ mình sẽ phải tiếp xúc trong tương lai.
Em cũng đang đắn đo không biết là có nên học chuyển ngành hay liên thông lên cao đẳng kế toán. Liệu bắt đầu mọi thứ bây giờ có trễ quá không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Khuyên bạn chân thành. Bỏ kế toán đi.

B

Bánh Bao Nước

Guest
24/9/17
2
0
1
31
Khuyên bạn chân thành. Bỏ kế toán đi.
Em cũng đang đắn đo lắm ạ. Hiện tại mọi thứ em điều phải tự lo hết nên việc lựa chọn thay đổi nghề với em phải suy nghĩ nhiều. Em không biết có anh/chị nào không thích kế toán nhưng vẫn làm và vẫn giỏi hay không. Anh/chị có thể chia sẻ chút để em hiểu thêm về nghề không ạ?

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Em cũng đang đắn đo lắm ạ. Hiện tại mọi thứ em điều phải tự lo hết nên việc lựa chọn thay đổi nghề với em phải suy nghĩ nhiều. Em không biết có anh/chị nào không thích kế toán nhưng vẫn làm và vẫn giỏi hay không. Anh/chị có thể chia sẻ chút để em hiểu thêm về nghề không ạ?
Tôi thách bạn.
Ko thích mà giỏi đc thì tôi đố.
Đừng có ảo tưởng nữa.
Nghỉ đi.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Kin7 rất tốt bụng! Những lời khuyên của Kin7 cũng có cái lý nhất định. Nhưng thực sự cảm nhận được gía trị lời khuyên thì chắc những bạn nào có 01 bề dày và bản lĩnh nhất định mới thấu hiểu được. Những cánh chim non, đọc lời khuyên của Kin7 xong, hoang mang mà nhụt trí mất, Kin à.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Kin7 rất tốt bụng! Những lời khuyên của Kin7 cũng có cái lý nhất định. Nhưng thực sự cảm nhận được gía trị lời khuyên thì chắc những bạn nào có 01 bề dày và bản lĩnh nhất định mới thấu hiểu được. Những cánh chim non, đọc lời khuyên của Kin7 xong, hoang mang mà nhụt trí mất, Kin à.
Cuộc sống đầy rẫy khó khăn.
Thực tế luôn phũ phàng.
Hy vọng các bạn ấy học được cách đối mặt và vượt qua nó.
Ở trường hợp này bạn đấy đang cố cứu vớt vấn đề. Đang rất mong đợi 1 lời động viên để đi xa thêm chút nữa.
Nếu đưa ra lời khuyên như vậy chỉ khiến bạn ấy mất nhiều thời gian hơn thôi bác.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Cuộc sống đầy rẫy khó khăn.
Thực tế luôn phũ phàng.
Hy vọng các bạn ấy học được cách đối mặt và vượt qua nó.
Ở trường hợp này bạn đấy đang cố cứu vớt vấn đề. Đang rất mong đợi 1 lời động viên để đi xa thêm chút nữa.
Nếu đưa ra lời khuyên như vậy chỉ khiến bạn ấy mất nhiều thời gian hơn thôi bác.
Lời này nghe chân tình này! Nhẹ nhàng sẽ thấm sâu và nhớ lâu. :)
Đang rất muốn mời Kin7 cafe á.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA