Mỗi tuần một chuyên đề

Thay đổi thông tin người phụ thuộc để giảm trừ gia cảnh

• Thread starter Dieu Ly 1987
  • Ngày gửi
D

Dieu Ly 1987

Sơ cấp
9/3/18
3
0
1
36
Mn cho e hỏi trường hợp thế này ạ. chị trong cơ quan em trước đây có đk ngừoi phụ thuộc là mẹ chồng, còn chồng chị ấy ( làm ở cq khác ) thì đang kí ngừoi phụ thuộc là đứa con và mẹ vợ. Bg thì 2 vợ chồng ly hôn và chị vợ muốn thay đổi người phụ thuộc là đứa con và mẹ của mình thì làm sao ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hlhv

Trung cấp
12/4/11
89
19
8
Không xác định
Mn cho e hỏi trường hợp thế này ạ. chị trong cơ quan em trước đây có đk ngừoi phụ thuộc là mẹ chồng, còn chồng chị ấy ( làm ở cq khác ) thì đang kí ngừoi phụ thuộc là đứa con và mẹ vợ. Bg thì 2 vợ chồng ly hôn và chị vợ muốn thay đổi người phụ thuộc là đứa con và mẹ của mình thì làm sao ạ?

Trước tiên bên người chồng phải báo giảm người phụ thuộc thì bên người vợ mới đăng ký được.
Trong bảng tổng hợp đăng ký người phụ thuộc giảm trừ gia cảnh có phần II.đăng ký thay đổi về người phụ thuộc nên sau khi người công ty người chồng báo giảm thì người vợ có thể đăng ký được

• Like
Reactions: Dieu Ly 1987
D

Dieu Ly 1987

Sơ cấp
9/3/18
3
0
1
36
Dạ cho e hỏi thêm là nếu bên chồng hoặc vợ không muốn khai báo giảm mà cứ để vậy luôn thì có được ko ạ

H

hlhv

Trung cấp
12/4/11
89
19
8
Không xác định
Dạ cho e hỏi thêm là nếu bên chồng hoặc vợ không muốn khai báo giảm mà cứ để vậy luôn thì có được ko ạ
Mình nghĩ do 2 người này đã ly hôn rồi, nên việc để người phụ thuộc là bố mẹ vợ hay bố mẹ chồng sau ly hôn sẽ không hợp lý nếu không chứng minh được là đang nuôi dưỡng họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA