KÝ PHIẾU CHI NHƯ THẾ NÀO KHI CTY CHỈ CÓ MỘT NGƯỜI?

D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
A/C cho em hỏi vấn đề này với ạ, Chị em mở cty nhưng chỉ có một mình chị em làm thôi
Phiếu chi phải ký như thế nào khi chỉ có một người là người đại diện theo pháp luật, vì trên phiếu chi có mục chữ ký của: "giám đốc, kế toán trưởng, thủ quỹ, người lập phiếu". Còn mục "người nhận tiền" thì đã rõ rồi
trước giờ chị em chỉ ký vào mục chữ ký của "Giam Đốc" thôi còn các mục khác bỏ trống, như vậy có sao không ạ?
A/C giúp em với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
/C cho em hỏi vấn đề này với ạ, Chị em mở cty nhưng chỉ có một mình chị em làm thôi
Phiếu chi phải ký như thế nào khi chỉ có một người là người đại diện theo pháp luật, vì trên phiếu chi có mục chữ ký của: "giám đốc, kế toán trưởng, thủ quỹ, người lập phiếu". Còn mục "người nhận tiền" thì đã rõ rồi
trước giờ chị em chỉ ký vào mục chữ ký của "Giam Đốc" thôi còn các mục khác bỏ trống, như vậy có sao không ạ?
A/C giúp em với ạ!
Chị bạn ký vào chổ ng lập và giám đốc.
Công ty siêu nhỏ và ít phát sinh thì giám đốc tự chuẩn bị chứng từ. Cuối năm thường nhờ đại lý thuế đảm nhiệm phần BCTC và ký xác nhận phần BCTC

D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Chị bạn ký vào chổ ng lập và giám đốc.
Công ty siêu nhỏ và ít phát sinh thì giám đốc tự chuẩn bị chứng từ. Cuối năm thường nhờ đại lý thuế đảm nhiệm phần BCTC và ký xác nhận phần BCTC
Vậy còn mục chữ ký kế toán trưởng, thủ quỹ mình bỏ trống có vấn đề gì không ạ? vì em nghe nói không có chữ ký đầy đủ sẽ bị phạt khi thanh tra kiểm tra phải không ạ?

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Vậy còn mục chữ ký kế toán trưởng, thủ quỹ mình bỏ trống có vấn đề gì không ạ? vì em nghe nói không có chữ ký đầy đủ sẽ bị phạt khi thanh tra kiểm tra phải không ạ?
Công ty nhỏ không có kế toán trưởng bạn ( đại lý thuế), thủ quỹ thì để đó đại lý thuế ng ta tự xử khi quyết toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA