D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Chào A/C, vừa qua em có nhận được tờ hoá đơn mua phần mềm MISA, và mua phần mềm diệt virus không chịu thuế tức "phần thuế suất đánh dấu x", bây giờ em kê khai thuế trên HTKK tờ khai 01/GTGT ở chỉ tiêu [23] phần tiền hàng của hoá đơn không chịu thuế có kê khai vào chỉ tiêu [23] này không ạ? A/C giúp em với ạ giờ em phải nộp tờ khai rồi mà không biết sao nữa ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
Chào A/C, vừa qua em có nhận được tờ hoá đơn mua phần mềm MISA, và mua phần mềm diệt virus không chịu thuế tức "phần thuế suất đánh dấu x", bây giờ em kê khai thuế trên HTKK tờ khai 01/GTGT ở chỉ tiêu [23] phần tiền hàng của hoá đơn không chịu thuế có kê khai vào chỉ tiêu [23] này không ạ? A/C giúp em với ạ giờ em phải nộp tờ khai rồi mà không biết sao nữa ạ?
Mình vẫn kê khai vào chỉ tiêu [23] bình thường

• Like
Reactions: dungptceo
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Kê vào 23 bình thường chị nhá

• Like
Reactions: dungptceo
D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Mình vẫn kê khai vào chỉ tiêu [23] bình thường
Em gọi tổng đài MISA hỏi thì họ bảo là không phải kê khai, em hỏi thêm cô em dạy kế toán thì cô bảo không kê khai luôn, em tham khảo thêm ý kiến các A/C thì có A/C kê khai có A/C không kê khai, em cũng chả biết làm thế nào là chính xác nhất ạ

D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Kê vào 23 bình thường chị nhá
Em gọi tổng đài MISA hỏi thì họ bảo là không phải kê khai, em hỏi thêm cô em dạy kế toán thì cô bảo không kê khai luôn, em tham khảo thêm ý kiến các A/C thì có A/C kê khai có A/C không kê khai, em cũng chả biết làm thế nào là chính xác nhất ạ

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
Bản chất cái hóa đơn nó vẫn là HĐ GTGT đúng không ạ nên chị cứ kê bình thường ko sao cả
Còn trường hợp là hóa đơn bán hàng mới không phải kê chị nhá

D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Bản chất cái hóa đơn nó vẫn là HĐ GTGT đúng không ạ nên chị cứ kê bình thường ko sao cả
Còn trường hợp là hóa đơn bán hàng mới không phải kê chị nhá
Bạn "Huyền Mia cho mình hỏi: năm trước mình cũng có 1 tờ hoá đơn không chịu thuế và mình đã không kê khai ở chỉ tiêu [23] vậy giờ mình có cần phải kê khai bổ sung lại không bạn nhỉ?

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
Bạn "Huyền Mia cho mình hỏi: năm trước mình cũng có 1 tờ hoá đơn không chịu thuế và mình đã không kê khai ở chỉ tiêu [23] vậy giờ mình có cần phải kê khai bổ sung lại không bạn nhỉ?
Không cần đâu chị ạ. Vì hóa đơn này mình có kê khai hay không thì cũng không làm ảnh hưởng thuế GTGT đầu vào được khấu trừ mà.
Nếu kê khai thì chị kê vào chỉ tiêu 23, còn không kê khai cũng không sao cả

D

dungptceo

Trung cấp
20/3/17
65
5
8
39
Không cần đâu chị ạ. Vì hóa đơn này mình có kê khai hay không thì cũng không làm ảnh hưởng thuế GTGT đầu vào được khấu trừ mà.
Nếu kê khai thì chị kê vào chỉ tiêu 23, còn không kê khai cũng không sao cả
OK, THANKS BẠN NHIỀU NHA!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA