"Money"_ xin việc ngày nay...

• Thread starter hieukt
  • Ngày gửi
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
OldNTV tính hộ với mức lương công chức chính xác với nhé - PAT này chỉ tạm tính thôi :angel:
Đúng là vì anh mới tạm tính nên mới vậy, có ai bỏ 50tr để đi làm với mức thu nhập ấy. Thằng bạn mà em nói đó nó là cán bộ thẩm định, thời gian mà nhà nước hô hào đẩy mạnh chương trình đánh bắt xa bờ là thời điểm nó vô làm. Hàng ngày đi xuống miền biển "nghèo" để thẩm định mấy dự án cho vay đóng mới tàu thuyền xa bờ, ngồi nhậu với em nó "tâm sự": tao "thẩm định" cho vay 3 con tàu là đủ "thu hồi vốn" :inlove: mà không cần làm sai điều gì, chỉ là khoản "cảm ơn" mà thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đúng là vì anh mới tạm tính nên mới vậy, có ai bỏ 50tr để đi làm với mức thu nhập ấy. Thằng bạn mà em nói đó nó là cán bộ thẩm định, thời gian mà nhà nước hô hào đẩy mạnh chương trình đánh bắt xa bờ là thời điểm nó vô làm. Hàng ngày đi xuống miền biển "nghèo" để thẩm định mấy dự án cho vay đóng mới tàu thuyền xa bờ, ngồi nhậu với em nó "tâm sự": tao "thẩm định" cho vay 3 con tàu là đủ "thu hồi vốn" :inlove: mà không cần làm sai điều gì, chỉ là khoản "cảm ơn" mà thôi.
Hic, đúng là mình không có con mắt nhìn xa trông rộng. Vào nhà nước chẳng mất xu teng nào thía mà lại chui ra. Đúng là... không mất tiền vào nên chả thấy tiếc! Huhuhu

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hic, đúng là mình không có con mắt nhìn xa trông rộng. Vào nhà nước chẳng mất xu teng nào thía mà lại chui ra. Đúng là... không mất tiền vào nên chả thấy tiếc! Huhuhu

Nếu mà chui vào làm KTT cho 1 cty của PMU18. CHắc bây giờ cũng tiếc.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Phải nói là một số bạn máu vào làm Nhà nước thật. Làm một bài tính đơn giản thế này từ ví dụ của oldNTV. Mất 50 triệu để được làm cán bộ tín dụng lương theo bảng lương công chức cho một nhân viên khoảng 700k Đồng nghĩa để trang trải số tiền đã lo bạn cần không ăn uống, sinh hoạt và ốm đau gì trong vòng 71 tháng (gần 6 năm) mới return được investment - Hơi bị kinh khủng.

OldNTV tính hộ với mức lương công chức chính xác với nhé - PAT này chỉ tạm tính thôi :angel:

Anh PAT đúng là sếp có khác. 1 hoặc 2 năm đầu đi làm thì họ nhận mức thu nhập đúng là thế thật (khi đó thu nhập = lương). Các sếp bên nhà em ngoài việc đang đầu tư 3 hay 4 công ty còn có mấy cái nhà cho thuê, 1 vài cửa hàng to ở ngoài đường cái, có nhà như cái khách sạn 3 sao, con cái thì đang học ở Anh, Pháp, Úc, Mỹ, ... nhưng vẫn đang là chức trách của 1 cơ quan cấp chính phủ. Dĩ nhiên không phải ai cũng được như vậy nhưng ... đại đa số là như vậy (chả mấy ai đi làm bằng xe máy cả, kể cả một số người thời 7x). (7x trong nhà nước là thuộc dạng trẻ rồi, thời hiện nay chủ yếu là 6x). Chưa kể gần đây còn có cơn sốt buôn "trứng" bán "cổ" nữa chứ.

@OldNTV: Vụ đánh bắt xa bờ nổi tiếng đấy :bigok:

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nếu mà chui vào làm KTT cho 1 cty của PMU18. CHắc bây giờ cũng tiếc.
Có khi thế cũng nên chị nhỉ! Hì hì Giờ thì cố gắng bon chen bên ngoài đợi đến khi về già em lại chui vào NN để kiếm chút ô, dù che nắng che mưa khi trái gió trở trời. Có thế thì đời mới lên hương chị nhỉ! :)

T

thinguyen82

Guest
3/6/07
6
0
0
41
Bạc Liêu Hoài Cổ
buồn quá mình đi xin việc mãi mà chưa có việc làm .......... sự lựa chọn của mình có đúng không ? thời gian trôi nhanh quá sắp hết một tuần nữa rồi ôi chán ghê !!!

K

khang

Guest
15/11/07
0
0
0
49
Quận 9
Mình hiện tại đang làm bao quát tất cả : kế toán trưởng ,báo cáo thuế ,tiền lương ,tài sản cố định ,ngân hàng, tổng hợp, giá thành
Lương mình hiện nay 4.000.000 . Vậy theo các bạn mức lương như vậy có thấp quá không ?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mình hiện tại đang làm bao quát tất cả : kế toán trưởng ,báo cáo thuế ,tiền lương ,tài sản cố định ,ngân hàng, tổng hợp, giá thành
Lương mình hiện nay 4.000.000 . Vậy theo các bạn mức lương như vậy có thấp quá không ?

Không biết được! Thấp hay cao lại còn tuỳ thuộc vào qui mô, mức độ và điều kiện làm việc của cty. Và quan trọng là còn tuỳ thuộc vào trình độ của ban nữa. Chỉ có ban mới đánh giá được mình đươc trả lương có xứng đáng hay không, chứ nói chung chung như vậy không biết được vì mọi người không biết rõ về bạn, nhận định không khéo có khi là không giúp mà còn làm hại ban thêm.

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA