Cần chuẩn bị "tinh thần" như thế nào khi "Sắp Cưới Vợ"

• Thread starter PhongNhịTrung
  • Ngày gửi
P

PhongNhịTrung

Guest
27/11/06
27
1
0
TPHCM
Kính thưa Các bác,
Em sắp có vợ. Điều này làm em lo lắng không biết sắp tới khi có vợ có thể có vấn đề gì xãy ra. Nghe các anh đi trước thường cưới vợ xong thì hay than nào là bị bó giò, nào là không được ăn nhậu, làm gì cũng bị kiểm soát....
Không biết có bác nào mới cưới vợ hoặc còn ghi đậm cảm giác lúc mới cưới chia sẻ nhé.
Many thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Kính thưa Các bác,
Em sắp có vợ. Điều này làm em lo lắng không biết sắp tới khi có vợ có thể có vấn đề gì xãy ra. Nghe các anh đi trước thường cưới vợ xong thì hay than nào là bị bó giò, nào là không được ăn nhậu, làm gì cũng bị kiểm soát....
Không biết có bác nào mới cưới vợ hoặc còn ghi đậm cảm giác lúc mới cưới chia sẻ nhé.
Many thanks.
Để những điều vừa nêu trên không xảy ra thì... trước khi cưới, cả 2 nên làm 1 tờ giấy thỏa thuận... sao cho thỏa tất cả các điều mà mình mong muốn. Ha ha ha ha

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Kinh nghiệm quý báu nhất là: Bể khổ mênh mông, quay đầu là bờ

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Kinh nghiệm quý báu nhất là: Bể khổ mênh mông, quay đầu là bờ
Xúi bậy! Cô dâu vào đây mà nghe anh xúi bậy thế này thì... có khi anh... hỏng có bờ để mà quay vào đâu đấy!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Xúi bậy! Cô dâu vào đây mà nghe anh xúi bậy thế này thì... có khi anh... hỏng có bờ để mà quay vào đâu đấy!

Người ta so sánh giữa phụ nữ và Quỷ satăng cấm có sai....
Chỉ trực ăn tươi nuốt sống....

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
Để những điều vừa nêu trên không xảy ra thì... trước khi cưới, cả 2 nên làm 1 tờ giấy thỏa thuận... sao cho thỏa tất cả các điều mà mình mong muốn. Ha ha ha ha
khi làm đám cưới, cả 2 cùng làm hợp đồng hôn nhân là được rồi
:angel:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Người ta so sánh giữa phụ nữ và Quỷ satăng cấm có sai....
Chỉ trực ăn tươi nuốt sống....
Không đến độ phải thía đâu anh! Tội lỗi nào cũng đáng yêu cả, phải không anh?! :angel:

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Thế bạn đã chuẩn bị đám cưới đến đâu rồi mà đã lo sợ chuyện sau này thế!? Chuyện sau này thế nào từ từ rồi tính... Cưới được vợ là vui rồi :1luvu:

Cứ như anh TAT hóa ra lại hay!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hê hê
cái này thì đúng, vì có một câu ngạn ngữ thế này:
"Thà đau khổ vì người mình yêu còn hơn là không có ai để yêu"
Thôi thì cứ nhảy thử xuống bể khổ xem mình có đủ sức bơi vào bờ không chứ nhi?

P

PhongNhịTrung

Guest
27/11/06
27
1
0
TPHCM
@TAT: không quay vào bờ được rồi gạo sắp nấu thành cơm rồi. (Bếp điện sắp bật nút)
@PhanTuanNam: Ngày Cưới đã gần kề còn hơn tháng, mấy hôm nay không đi nhậu với bạn được (lo chuyện cưới hỏi) nên đâm lo. Có vẻ như mọi chuyện bận rộn chỉ mới bắt đầu. Mà bác đã có vợ chưa vậy? hình như chưa đúng không?

phong2v

phong2v

Guest
Con gì vừa xấu lại vừa xa
Sống thì lâu chết
Miệng kêu "tiền tiền"
Theo bạn con gì????????????
Hôn nhân như là một cái....
Người ở trong thì muốn chui ra
Còn người ở ngoài thì cứ muốn chui vào
heeeeeeeee
Hổ thì chỉ muốn lấy mạng sống của ta
Cướp thì chỉ muốn lấy tiền của ta
Còn vợ thì muốn cả 2 thứ
hiiiiiiiiiiiiii
Hầu như tất cả những người đàn ông đã lấy vợ
Đều có suy nghĩ quyết định lấy vợ là một sai lầm lớn nhất trong đời
Mà quyết định đó khó có cơ hội sửa chữa
Tuỳ bạn kết hợp các câu trên mà quyết định

P/S; Tuy nhiên cái gì đến cứ để nó đến, coi như chấp nhận đó là thử thách đi

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Kính thưa Các bác,
Many thanks.

Không có gì phải căng thẳng cả đâu Trung àh. Cứ hỏi trường hợp của Tiger2774 với Cothant, TuanNam, Let.... xem, đi chơi vô tư luôn, làm gì mà có bó giò, bó cẵng chứ....thậm chí còn vui nữa là đàng khác.:friend:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Không có gì phải căng thẳng cả đâu Trung àh. Cứ hỏi trường hợp của Tiger2774 với Cothant, TuanNam, Let.... xem, đi chơi vô tư luôn, làm gì mà có bó giò, bó cẵng chứ....thậm chí còn vui nữa là đàng khác.:friend:
Không được dung túng cho cái gọi là... thiếu... thiếu... (ba chấm!) anh ạh! Em nghĩ rằng mìng cũng rất biết tôn trọng quỹ thời gian riêng của đối phương cũng như cũng rất biết dành cho họ những khoảng không gian riêng biệt để họ có thể tự do, tự tại và thấy thoải mái trong khoảng riêng ấy. Nhưng... hic, cái gì cũng có giới hạn và điểm dừng của nó. Nếu ai không biết, không chịu hiểu hoặc cố tình không biết, không hiểu mà lạm dụng nó thì... tức nước sẽ vỡ bờ thôi anh nhỉ! :p

Đang gom gạo để cố theo chị tiger học hỏi đây!

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Yêu cầu mấy người như phantuannam, letmyha, TAT, Quangteo là mấy người chưa có gia đình thì không được xúi bậy người ta, để đó cho mấy ông già có vợ rồi có kinh nghiệm rồi mới được quyền ... xúi bậy hơn.

Trước khi cứi zợ, bạn cần một thoài gian ... dài để suy nghĩ kỹ nên chọn vợ hay chọn bia và bạn hữu.

Nếu lấy vợ mà phải làm hợp đồng hôn nhân thì thà lấy ... con sen cho xong :bigok:

Lấy vợ là khởi đầu cho một hành trình dài khám phá những điều kỳ thú mà ta chưa biết, trong chặng đường ấy dĩ nhiên có gian lao vất vả, có hạnh phúc sung sướng, có thất bại có thành công và tất nhiên phải chấp nhận mất đi cái thời gian bù khú với bạn bè.

Nếu bạn chinh phục (thuần dưỡng) được vợ thì xem như bạn đã đội được vòng nguyệt quế và bước lên đỉnh Olympia, ngược lại (bạn bị vợ thuần dưỡng) thì xem như "khi đi trai tráng khi về bủng beo".

Nếu vừa muốn được vợ vừa muốn được thoải mái nhậu nhẹt thì bạn nên lấy cô nào biết nhậu để sẵn sàng cụng ly với bạn mọi lúc mọi nơi. :dzo:

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Mình cũng mới cưới vợ, kinh nghiệm ư?
- Còn 6 tháng- bắt đầu chuẩn bị: Đặt nhà hàng, đặt thiệp, chuẩn bị áo cưới,...chuẩn bị từ xa.
- Còn 4 tháng - Lên kế hoạch cho lễ cưới nội dung thế nào ( kịch bản)
- Còn 2 tháng - Kiểm tra, hội họp bạn bè,... mấy thứ linh tinh và mời những người ở xa
- Còn 15 ngày: Đi mời tất tần tật. Chuẩn bị công tác Hậu Cần và bắt đầu run...hôi hộp

Bây giờ cưới đã 6 tháng, đừng hỏi tại sao em lại như thế.

Bởi vậy hãy vô tư

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Nếu vừa muốn được vợ vừa muốn được thoải mái nhậu nhẹt thì bạn nên lấy cô nào biết nhậu để sẵn sàng cụng ly với bạn mọi lúc mọi nơi. :dzo:
Nếu như anh trai nào cũng muốn bạn bè, bia bọt như chú Vũ nói, thì hóa ra thu6 ế dài cổ vì em chả biết uống 1 giọt bia rượu nào cả:wall::wall:
Chết thật, thế là em phải tập uống bia bọt à:alcon::freddy:

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Bây giờ cưới đã 6 tháng, đừng hỏi tại sao em lại như thế.
6 tháng rồi àh, thế hàng tháng bác có yêu cầu bà xã nộp Báo cáo tình hình sử dụng ..., Bảng kê dịch vụ đầu ra đầu vào không? :angel:

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
6 tháng rồi àh, thế hàng tháng bác có yêu cầu bà xã nộp Báo cáo tình hình sử dụng ..., Bảng kê dịch vụ đầu ra đầu vào không? :angel:

Trời ạ! Thàng nào bà cũng đòi em NỘP VÀ KHẤU TRỪ.......
1. Lương đưa đủ, tối ngủ ở nhà, sáng ra phát cho em 20.000 cho tiêu cả ngày.
2. Đi thưa về trình, luôn luôn phải mở di động trừ ngủ với bà
3. Đang xem xét để........ngủ riêng
4. Chán.........

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:dance2: haha, anh Tiger, và anh OldNTV nói rất chuẩn - quá kinh nghiệm!

Trong thực tế, nếu bạn chịu khó để ý sẽ thấy có nhiều vấn đề mà cả 2 anh đang che dấu! Cái tài của 2 anh là diễn đạt quá bay bướm để chiêu dụ nhiều người rơi vào hoàn cảnh .... "giống như tôi" :dance2:

Chúc PNT nhiều sức khỏe để chuẩn bị tốt đám cưới... (Hix cho gửi lời hỏi thăm đến vợ sắp cưới của PNT nhé :freddy:)

T

THỊ NỞ

Guest
Trước khi cứi zợ, bạn cần một thoài gian ... dài để suy nghĩ kỹ nên chọn vợ hay chọn bia và bạn hữu.
Phải nên thế, bạn đang ở giữa ngã ba đường, nên phải suy nghĩ cho kỹ.

Nếu bạn chinh phục (thuần dưỡng) được vợ thì xem như bạn đã đội được vòng nguyệt quế và bước lên đỉnh Olympia, ngược lại (bạn bị vợ thuần dưỡng) thì xem như "khi đi trai tráng khi về bủng beo".
khi quyết định cưới vợ thì chỉ có 1tý hy vọng đi tới Olympia, đa số còn lại là :"tự biến mình thành 1 người nô lệ" heheheh:bigok:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA