Hỏi về HĐLĐ (cần gấp)!!!!!!!

• Thread starter thuyvan
  • Ngày gửi
G

girl_taichinh

Guest
24/8/05
56
0
0
42
ha noi
PHIHUNGVN nói:
Tú anh nói hơi nhầm tí thôi đâu có bị phạt gấp mấy lần mà chỉ truy thu và phạt 20 triệu thôi.
Họ không sao là do thanh tra chưa sờ đến thôi.
Phạt 20 triệu? Trời, chết mất. Anh Phihungvn có thể cho em được xem chính xác cái văn bản nào nói vậy kô? Cảm ơn anh nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LaptopRetien

Guest
10/2/06
6
0
0
Vietnam
Cũng vì cái 9, 10 đó mà đến bây giờ vẫn chưa đăng ký lương cho Nhân Viên. không biết làm thế nào để cai khoản to đùng đùng ấy trở thành chi phí hợp lý

Cty em thành lập khá lâu rồi. từ năm 2004.
Nhờ các anh các chị giúp với

N

Nguyen Tien Hien

Guest
10/1/06
15
0
1
Ha Noi
Tôi cũng nghĩ như bác Phihungvn là làm thế thì không phải đóng BHXH trên phần 700.000 đ. Có bác nào có ý kiến hay hơn thì post lên cho anh em học hỏi

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Ui da.......... cty em có nộp thang lương bảng lương cho Phòng LĐTBXH hồi tháng 8/2005 lận nhưng em không thấy đóng BH cho nhân viên, có một lần em có nhắc sếp em rằng phải đóng BH nhưng sếp bảo khi nào PHòng LĐTBXH nhắc thì mới đóng........... Vậy em phải làm như thế nào để thuyết phục sếp em và liệu từ ngày dăng ký thang lương bảng lương í đến nay CTy ko nộp BH thì bị phạt không? Mức độ như thế nào? Thank

Đ

ĐucTrung

Guest
30/1/07
2
0
0
soc son
ban bao voi sep ban song phai co tinh nguoi chu, khong rat khoat phai cu theo luat.

L

Le Thi Lan

Guest
8/1/07
23
0
0
Da Nang
PHIHUNGVN nói:
Cái này thì bác virgin hiểu nhầm rồi. BHXH chỉ tính trên 400.000đ đồng thôi, còn phần còn lại gồm: 700.000đ không tính BHXH. Vấn đề là trong hợp đồng LĐ các bác đừng để phần thêm 700.000đ vào lương được hưởng của người LĐ. Nếu đề vào hợp đồng mà ghi số lương được hưởng là 1.100.000đ thì sẽ phải đóng BHXH trên 1.100.000đ.
P/s : Nếu đứng trên góp độ người LĐ thì nếu không phải DNNN thì lương hưu được tính bình quân tiền lương đóng góp từ lúc đóng BHXH đến lúc về hưu. Các bạn nên suy nghĩ sao cho hợp lý.

Vậy theo bạn khoản 700.000đ ghi trong hợp đồng lao động dưới hình thức như thế nào để coi là hợp lý?

E

elita1983

Guest
12/1/07
32
0
6
TpHCM
EM đọc các bài của các anh chị rồi, cũng hiểu được chút chút về việc đóng BHXH & BHYT, nhưng mong các anh chị trả lời giúp em câu hỏi của ban Le Thi Lan với : khoản tiền 700.000 đ đó ghi trong hợp đồng như thế nào thì là hợp lý ???????????????

E

elita1983

Guest
12/1/07
32
0
6
TpHCM
Hic, có ai bày giúp mình không, công ty mình như thế này : trong HĐLĐ thì ghi mức lương được hưởng là 700.000d/tháng + phụ cấp ăn trưa : 10.000d/người/ngày + phụ cấp chuyên cần : 100.000d/tháng, và đóng bảo hiểm XH trên mức lương này. Nhưng bảng lương lại là 1.200.000d/tháng chưa tính phụ cấp, nghĩa là lương cơ bản trên bảng lương và HĐ là khác nhau, thế có chết không, nếu mà BHXH mà phát hiện ra thì .........
Trước đây mình không làm lương mà 1 chị khác làm, mình chỉ tổng hợp, bây giờ chị ấy nghỉ việc, nên mình làm luôn, tìm hiểu lại thì thấy như thế này.
Bây giờ phải làm sao, các anh chị, các bạn giúp với, không thì thuế và BHXH mà phát hiện và truy thu thì chắc chết. ( Nhân viên công ty mình đã đăng ký và đóng BHXH được 2 năm rồi )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA