Nghề giao dịch viên

• Thread starter phuongphuong23
  • Ngày gửi
P

phuongphuong23

Guest
11/10/07
29
0
0
38
Hải phòng
Mình đã thi hai lần vào giao dịch viên, nhưng chưa được... Mình rất buồn! Và mông lung nữa. Mình chưa đi làm, nên chưa có thực tế. Nhưng mình lại có khá nhiều bạn bè làm trong NH ( mẹ mình làm tín dụng hơn 20 năm rồi, bạn bè mình đều vào NH làm hết). Mình thấy mọi người đi làm rồi đều khuyên ko nên vào Giao dịch viên, vì nghiệp vụ ko có gì, đơn giản thôi(mình học kế toán NH thấy dễ hơn KT doanh nghiệp nhiều), mà toàn phải làm tối thôi, nếu làm ở hội sở chính hoặc chi nhánh cấp 1 thì còn được vì nhiều khách, chứ làm ở phòng giao dịch thì buồn lắm...!
Mình hoang mang quá, chẳng biết nên theo con đường nào nữa??? Đi thi tiếp GDV hay thi vào kế toán DN???
Mọi người hay giúp mình với, cho mình lời khuyên với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

baybong

Guest
22/5/07
91
0
0
TPHCM
Nhưng quan trọng là ý thích và khả năng của chị mà
Em nói thiệt chị đừng buồn nghe, đứng núi này m2 trông núi nọ khổ lắm
Nếu chị thi 2 lần ko đậu thì chuyển qua học kế toánđi, bây giờ kế toán dễ xin việc lắm, đây chỉ là ý kiến của riêng em thui, với lại chị còn trẻ mà lo gì, thất bại là mẹ thành công. Chúc chị vui vẻ gặt hái nhiều thanh công

H

hamy294

Guest
26/9/07
4
0
0
HCM
GDV NH la nguoi tiep xuc voi khach hang nen chi lam gio hanh chanh thoi, it khi phai lam ngoai gio lam. tre lam la 5h30 la ban duoc ve roi. Neu ban phan van giua chon lam GDV NH va KTDN thi minh khuyen ban vay nghen. Neu lam GDV NH thi cong viec cua ban on dinh hon, thoai mai hon ko phai lo nghi gi nhieu va ...... luong va thuong cao hon, con KTDN thi ban hoc hoi duoc nhieu hon, nang dong hon, nhung cong viec vat va hon nhieu. Ban muon lua chon nhu the nao thi hay quyet dinh nhu vay? thi GDV NH quan trong la ban phai nang dong, tu tin, co kha nang giao tiep, thuyet phuc .... Chuc ban se thanh cong.

P

phuongphuong23

Guest
11/10/07
29
0
0
38
Hải phòng
Cám ơn bạn nhiều về những lời khuyên!
Mình vừa nộp hồ sơ vào NH, vừa nộp vào DN. Có ôm đồm nhiều quá ko nhi??? Tính mình hơi nhát, hơi e dè thế nên 2 lần phỏng vấn vào NH, mình đều tạch...!!!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Mình vừa nộp hồ sơ vào NH, vừa nộp vào DN. Có ôm đồm nhiều quá ko nhi??? Tính mình hơi nhát, hơi e dè thế nên 2 lần phỏng vấn vào NH, mình đều tạch...!!!

Thế thì chắc lần 3 này cũng ...tạch... tạch... luôn quá heheheh
Nói thế thôi ..tạch.. tạch .. chưa chắc là chấm hết đâu. Ngày xưa cụ Tú Xương đi thi cũng hỏng liên tục đấy thôi. Quan trọng là em rút ra được kinh nghiệm gì sau những lần ấy và đặc biệt là đừng nản chí.
Cố gắng lên em nhé. Chúc em thành công

hơ hơ Khuyên thì hay lắm nhưng nhìn lại mình giờ này vẫn chưa có việc hehehheheh

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Thế thì chắc lần 3 này cũng ...tạch... tạch... luôn quá heheheh
Nói thế thôi ..tạch.. tạch .. chưa chắc là chấm hết đâu. Ngày xưa cụ Tú Xương đi thi cũng hỏng liên tục đấy thôi. Quan trọng là em rút ra được kinh nghiệm gì sau những lần ấy và đặc biệt là đừng nản chí.
Cố gắng lên em nhé. Chúc em thành công

hơ hơ Khuyên thì hay lắm nhưng nhìn lại mình giờ này vẫn chưa có việc hehehheheh
Ô thế hả? "Lao động là vinh quang lang thang là chết đói" đó. hihi
phuongphuong23
Theo mình khi bạn đi xin việc thì mình nên chú trọng vào những công việc mà mình có khả năng vững nhất, Kn nhất. Và mình chuẩn bị thật kỹ càng các kỹ năng cũng như kiến thức về lĩnh vực đó, tránh nộp hồ sơ nhiều nơi mà loãng hết kiến thức, cái gì cũng hình như biết là "tạch" hết thẩy đó.
Chúc bạn sớm tìm được công việc như ý!
Thân!

quynhbee

quynhbee

Guest
18/1/08
5
0
0
Hà Nội
mình cũng đang chuẩn bị cho buổi phỏng vấn ở Techcombank, vị trí Giao dịch viên. Đọc bài của bạn Phuongphuong23 mừ lo quá. Bạn cho mình hỏi chút nha. Thường trong buổi phỏng vấn ấy, ngta hay hỏi bnaj nhwngx câu hỏi dạng như thế nào? Giúp mình nhé. 23 này mình phỏng vấn rồi mà. Cảm ơn bạn nha.

T

Thùy Hương

Guest
Tớ thì hy vọng bạn không từ bỏ những thứ bạn thích một cách dễ dàng như thế! Đối với tớ, lần đầu tiên thi vào G-Bank, đến phỏng vấn trượt. Lần thứ 2 thi VP Hà Nội trượt từ vòng gửi xe, lần thứ 3 thi VP Ngô Quyền trượt vòng phỏng vấn, lần thứ 4 thi VP Thăng Long và đã đỗ, hiện đang tập nghề và cố gắng để trở thành một GDV. Mỗi nghề đều có cái hay cái dở riêng, hy vọng bạn giữ được lập trường của mình và cố gắng nhiều hơn nữa. Chẳng có thành công nào đến với người không chịu cố gắng và nỗ lực cả đâu. hi hi

Chúc bạn may mắn nhé! Và chắc chắn phải may mắn hơn tớ đấy!

Mình vào chi nhánh NH ở gần nhà cũng thấy ít khách lắm. thỉnh thoảng mới có khách. còn tùy vào vị trí chi nhánh nữa bạn ah. cái hay ở chi nhanh ít khách là bạn có thể đầu tư thời gian vào thị trường CK. TTCK là cái đích mình nhắm đến cuối cùng. mình nói thế hơi lạc đề. :D

thanhkien78

thanhkien78

Trung cấp
10/8/06
141
4
0
45
Maritime Bank - Ninh Bình
Nghe các bạn bàn luận về nghề giao dịch viên là mình biết các bạn chưa thực sự hiểu về vị trí này.

Đây là 1 vị trí đòi hỏi các tiêu chí nhiều nhất trong các vị trí tuyển dụng nhân viên của ngân hàng. Đây thực sự là một công việc mang tính nghệ thuật cao, ngoài trình độ nghiệp vụ bản thân, tiếng Anh, vi tính bạn còn phải biết rất nhiều về các kiến thức xã hội khác như: tư vấn, giao tiếp, tâm lý ... . Thậm chí hơi quá là phải có duyên với nghề này.

Hiện tại chúng ta mới chỉ quan tâm tới việc tìm 1 việc làm chứ chưa thực sự yêu, thích cái nghề mà chúng ta đang chuẩn bị thi tuyển.

Tôi tin rằng câu hỏi với các bạn khi được phỏng vấn sẽ có câu "bạn hiểu về vị trí Giao Dịch Viên như thế nào" hay "vì sao bạn lại chọn vị trí này" còn các câu hỏi khác chỉ là đánh trống lảng. Ai trả lời thật hay câu hỏi này sẽ trúng tuyển 80% cho dù bài thi nghiệp vụ của bạn có hơi kém. Chúc thành công!

D

DoThuy33

Guest
1/8/08
6
0
0
Thai binh
ôi các bạn ơi mình cũng đang làm hồ sơ nộp bên Tech vị trí GDV nhưng mà mình học kế toán trong khi ra trường từ tháng 7/2007 đến nay mới chỉ làm kế tóan đc 4 tháng còn lại làm NV kinh doanh hết...liệu có bị out ko nhỉ

dddd

dddd

Trung cấp
ôi các bạn ơi mình cũng đang làm hồ sơ nộp bên Tech vị trí GDV nhưng mà mình học kế toán trong khi ra trường từ tháng 7/2007 đến nay mới chỉ làm kế tóan đc 4 tháng còn lại làm NV kinh doanh hết...liệu có bị out ko nhỉ

bạn hãy tự tin vào bản thân mình thì việc gì bạn cũng hoàn thành tốt thội. Bản thân mình trước cũng là hướng dẫn viên và mình đã chuyển sang làm kế toán và bây giờ mình đang vẫn đang làm tốt công việc của mình. Mình tin rằng bạn cũng làm được điều đó thôi. Hãy cố lên nhé!:015:

H

HoangvaViet86

Guest
2/3/09
32
0
0
37
Hà Nội
các bạn cho mình hỏi là nếu mình dự tuyển vào ngân hàng nhưng không trúng tuyển, nếu lần sau lại muốn thi tuyển vào ngân hàng đó thì phải sau 1 năm đúng ko, nếu sớm hơn thì kiểu gì họ cũng loại hồ sơ của mình ra phải ko.

L
các bạn cho mình hỏi là nếu mình dự tuyển vào ngân hàng nhưng không trúng tuyển, nếu lần sau lại muốn thi tuyển vào ngân hàng đó thì phải sau 1 năm đúng ko, nếu sớm hơn thì kiểu gì họ cũng loại hồ sơ của mình ra phải ko.

Không có quy định và thực tế cũng không phải thế đâu bạn!

H

HuyenYB

Guest
8/5/08
51
0
0
39
Ha Noi
Bạn cũng nộp HS bên Tech à? Ko bít kỳ này thi đông ko nhỉ? Bạn có Knghiệm j ko? Share cho bà con bít với/ Hình như là thi IQ, EQ, và nghiệp vụ và Tiếng anh nữa à? Mà ko hỉu NV của GDV thì có thi rộng ko nhỉ? Hỏi mấy cái luật với văn bản luật là mình sợ lắm!!!

D

DoThuy33

Guest
1/8/08
6
0
0
Thai binh
oắc mình ko biết đâu, TIếng Anh mình chỉ bập bẹ nói đc một , hai câu thôi nên ko biết thế nào nữa, nếu thi tiếng anh chắc mình nghẻo thui,,,, mà kinh nghiệm mình có đâu, lần đầu tiên mà. Thanks anh em đã động viên tinh thần tui...

T

thanh20

Guest
14/8/08
28
0
0
37
hanoi
thi tuyển vào techcombank họ yêu cầu phải có chứng chỉ Toeic phaỉ ko ban. thế mình chỉ co cchỉ C thôi có dc phép nộp HS ko nhỉ.

I

intercoop

Guest
18/3/09
32
1
0
HCMC
Mình đã thi hai lần vào giao dịch viên, nhưng chưa được... Mình rất buồn! Và mông lung nữa. Mình chưa đi làm, nên chưa có thực tế. Nhưng mình lại có khá nhiều bạn bè làm trong NH ( mẹ mình làm tín dụng hơn 20 năm rồi, bạn bè mình đều vào NH làm hết). Mình thấy mọi người đi làm rồi đều khuyên ko nên vào Giao dịch viên, vì nghiệp vụ ko có gì, đơn giản thôi(mình học kế toán NH thấy dễ hơn KT doanh nghiệp nhiều), mà toàn phải làm tối thôi, nếu làm ở hội sở chính hoặc chi nhánh cấp 1 thì còn được vì nhiều khách, chứ làm ở phòng giao dịch thì buồn lắm...!
Mình hoang mang quá, chẳng biết nên theo con đường nào nữa??? Đi thi tiếp GDV hay thi vào kế toán DN???
Mọi người hay giúp mình với, cho mình lời khuyên với!

Có chí thì nên mà bạn, bạn cứ cố gắng hơn nữa.Đúng là kế toán NH đơn giản hơn KTDN và dễ học hơn, nhưng vấn đề là bạn thích ngành nào thôi.Nếu như bạn suy nghĩ sâu một tí thì ngành NH không chỉ đơn thuần là giao dịch viên, nó liên quan đến tất cả các kênh thị trường tài chính. Nếu bạn thấy làm GDV đơn giản thì bạn thi vào làm Kế toán NH cũng ok mà.Chúc bạn may mắn

D

DoThuy33

Guest
1/8/08
6
0
0
Thai binh
Bạn cũng nộp HS bên Tech à? Ko bít kỳ này thi đông ko nhỉ? Bạn có Knghiệm j ko? Share cho bà con bít với/ Hình như là thi IQ, EQ, và nghiệp vụ và Tiếng anh nữa à? Mà ko hỉu NV của GDV thì có thi rộng ko nhỉ? Hỏi mấy cái luật với văn bản luật là mình sợ lắm!!!

Bạn ơi mai hết hạn rồi, ko biét rồi thế nào nhỉ? có đông gười dự tuyển ko nữa
hehe
Mình và bạn sẽ cố gắng nha

B

bivebive

Guest
25/3/09
21
0
0
36
Hà nội
Bạn ơi mai hết hạn rồi, ko biét rồi thế nào nhỉ? có đông gười dự tuyển ko nữa
hehe
Mình và bạn sẽ cố gắng nha
mình cũng nộp đơn thi bên techcombank nè! hix, ko biết thế nào vì mình ko có kinh nghiệm lắm! chỉ biết cố gắng hết sức thôi.
Có thông tin gì bạn share mình với nhá!:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA