Trai miền Tây chất phát, thật thà, chỉ biết nhậu và ....

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
L

luckyluck866

Guest
28/8/07
552
0
0
Đồ nhà quê!
Đã là con người dù Nam hay Nữ thì cũng có người thế này người thế kia, nếu làm được điều ra ngoài nhiệt tình với bạn bè mà về gia đình biết quan tâm chăm sóc cho gia đình chu đáo thì thật là tuyệt vời. Còn gia trưởng, sỉ diện, bắt bẻ Cha Mẹ, vợ con...thì đó còn tùy thuộc vào cách cư xử của mỗi con người không riêng gì miền tây.
Nói tóm lại là không nên đem một miền, vùng nào đó ra mà bàn luận như thế không hay chút nào.
-----
Cha này có tính cục bộ ghê quá!
thui tôi mời tất cả anh chị em trong Web nói xấu bọn tui ngoài này 1 tý để chúng tôi biết trân trọng và chăm sóc cho vợ con nhiều hơn..
Trân trọng!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Đề nghị mọi người cho một tràng vỗ tay vì bài copy and paste của bạn Thien Thanh nào
:a_ok_u::a_ok_u::a_ok_u::a_ok_u::a_ok_u::a_ok_u:

Đồng ý với HT - TT sưu tầm được một bài rất hay.

Mình thì chẳng may sinh ở HN - tuổi thiếu niên và thanh niên ở miền Trung - Già thì vào miền Nam - Thấy miền nào cũng hay cả nếu như mình sống với nhau bằng cái tâm và tình người.

ở đâu theo pat cũng không nên ủng hộ văn hóa nhậu quên cả thời gian và gia đình. Một là nhậu nhiều ảnh hưởng trực tiếp đến thế hệ tương lai, hai là tổn hại kinh tế cho vợ con. Ba là hại cho sức khỏe của chính mình

Còn thì Lâu lâu nhậu vô tư đầy chất sông nước miền Tây thì thật tuyệt với

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM

Híc, Bác ko nên.. nhạo báng ng khác trên diễn đàn. :p

Mình thì chẳng may sinh ở HN - tuổi thiếu niên và thanh niên ở miền Trung - Già thì vào miền Nam - Thấy miền nào cũng hay cả nếu như mình sống với nhau bằng cái tâm và tình người.
Bác lại bắt đầu tự hào mình sống ở cả 3 miền rồi đây.

ở đâu theo pat cũng không nên ủng hộ văn hóa nhậu quên cả thời gian và gia đình. Một là nhậu nhiều ảnh hưởng trực tiếp đến thế hệ tương lai, hai là tổn hại kinh tế cho vợ con. Ba là hại cho sức khỏe của chính mình

Thế mà bác lại là trùm nhậu, thậm chí nhậu khi chưa ăn gì, tới trung thu cũng một chai nước khoáng có men.
Chỉ nói, ko làm. Ko thiêng bác nhé.

Nói tóm lại là không nên đem một miền, vùng nào đó ra mà bàn luận như thế không hay chút nào.

Híc, NAA đang muốn tìm hiểu về ng miền Tây. A thế này ko minh bạch chút nào :)

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đã là con người dù Nam hay Nữ thì cũng có người thế này người thế kia, nếu làm được điều ra ngoài nhiệt tình với bạn bè mà về gia đình biết quan tâm chăm sóc cho gia đình chu đáo thì thật là tuyệt vời. Còn gia trưởng, sỉ diện, bắt bẻ Cha Mẹ, vợ con...thì đó còn tùy thuộc vào cách cư xử của mỗi con người không riêng gì miền tây.

Pó tay! Thế mà cũng mang danh dân miền Tây! Dân miền Tây có óc tiếu lâm, chuyện gì cũng có thể cười. Thế thì xin lổi. Chị sẽ không bao giờ dùa với em nữa.

Đúng là mình là dân miền Tây còn không hiểu được tsinh dân miền Tây :wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

H

HienMQ

Guest
11/5/06
19
1
3
Tp HCM
Pó tay! Thế mà cũng mang danh dân miền Tây! Dân miền Tây có óc tiếu lâm, chuyện gì cũng có thể cười. Thế thì xin lổi. Chị sẽ không bao giờ dùa với em nữa.

Đúng là mình là dân miền Tây còn không hiểu được tsinh dân miền Tây :wall::wall::wall::wall::wall::wall::wall:

Khổ thế đấy chị ạ! Muốn xả xì trét bằng cách kiếm chỗ nào đó nói đùa chút cho vui cũng không xong. Không lẽ cứ muốn hài hước bằng câu chữ nào đó cũng phải mở móc đơn ra ghi chú là "tớ nói đùa đấy"?!

Cứ cái đà này, không khéo từ giờ muốn nói đùa thì phải vào WC đóng kín cửa lại để nói một mình!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội

Còn thì Lâu lâu nhậu vô tư đầy chất sông nước miền Tây thì thật tuyệt với
Ôi giời bác PAT dùng từ chẳng may nghe khiếp quá, có thể lại mang tính cục bộ rồi đấy hihihi
Cứ cái đà này, không khéo từ giờ muốn nói đùa thì phải vào WC đóng kín cửa lại để nói một mình!
Bác này còn ghê hơn, ai lại vào WC mà đùa, vào ấy thì chỉ tự đùa mà thôi.
Thôi các bác nào có muốn đùa thì cứ đến khai phong phủ gặp tôi. heheheh
Tôi hoan nghênh các bác đấy Queo căm tu các bác nào :bigok::bigok:

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Ôi giời bác PAT dùng từ chẳng may nghe khiếp quá, có thể lại mang tính cục bộ rồi đấy hihihi

Bác này còn ghê hơn, ai lại vào WC mà đùa, vào ấy thì chỉ tự đùa mà thôi.
Thôi các bác nào có muốn đùa thì cứ đến khai phong phủ gặp tôi. heheheh
Tôi hoan nghênh các bác đấy Queo căm tu các bác nào :bigok::bigok:

Bác Trường có fải người miền Tây ko nhở? Theo cách bác Cà Mau nói thì "trai miền Tây chất phác, thật thà". Chứ em thấy bác nì chẳng có chất phác, thật thà tí nào cả đâu. Bác nì chỉ giỏi múa mồm, múa miệng thôi. :alcon::alcon: Vì thế cái câu "Các bác nào có muốn đùa thì cứ đến KHai Phong Phủ gặp tôi" chắc còn đang nằm trong nghi vấn wá.

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Bác Trường có fải người miền Tây ko nhở? Theo cách bác Cà Mau nói thì "trai miền Tây chất phác, thật thà". Chứ em thấy bác nì chẳng có chất phác, thật thà tí nào cả đâu. Bác nì chỉ giỏi múa mồm, múa miệng thôi. :alcon::alcon: Vì thế cái câu "Các bác nào có muốn đùa thì cứ đến KHai Phong Phủ gặp tôi" chắc còn đang nằm trong nghi vấn wá.

AAAAAA, siêu nhân ni tổng hợp tùm lum, đá nhiều sân thế???? định tung hỏa mù bắt cóc hongtruong nhà chị chứ gì,........
về mau về mau! anh hongtruong ơi!11

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
AAAAAA, siêu nhân ni tổng hợp tùm lum, đá nhiều sân thế???? định tung hỏa mù bắt cóc hongtruong nhà chị chứ gì,........
về mau về mau! anh hongtruong ơi!11

Siêu nhân là gái miền Tây chính gốc nên ưu thế hơi bị hay nhé, đá bao sân lun đấy bác Mèo ạ.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Siêu nhân là gái miền Tây chính gốc nên ưu thế hơi bị hay nhé, đá bao sân lun đấy bác Mèo ạ.

Hay cái gì ???????????? bay lượn linh tinh coi chừng vướng dây điện đen sì bây giờ :wall: Về Lạng Sơn làm siêu nhân sơn cước đeeeeeeeeeeeeê

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Hay cái gì ???????????? bay lượn linh tinh coi chừng vướng dây điện đen sì bây giờ :wall: Về Lạng Sơn làm siêu nhân sơn cước đeeeeeeeeeeeeê

ặc... ặc.... gái miền Tây về ao nhà tắm, chẳng tắm ao hàng xóm đâu bác Trường ui! :dance2:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
ặc... ặc.... gái miền Tây về ao nhà tắm, chẳng tắm ao hàng xóm đâu bác Trường ui! :dance2:

Tắm chung đeeeeeeeeeeeeê hồi xưa là tớ chuyên gia qua ao nhà hàng xóm tắm chung với mấy cô bé xinh xinh nhá. Lúc ấy công nhận gan thiệt, mới có vài tuổi heheheh , đến giờ tự nhiên sợ heheheh

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
siêu nhân:ặc... ặc.... gái miền Tây về ao nhà tắm, chẳng tắm ao hàng xóm đâu bác Trường ui!

hongtruong: Tắm chung đeeeeeeeeeeeeê hồi xưa là tớ chuyên gia qua ao nhà hàng xóm tắm chung với mấy cô bé xinh xinh nhá. Lúc ấy công nhận gan thiệt, mới có vài tuổi heheheh , đến giờ tự nhiên sợ heheheh

Tóm lại ý hai người này là sao? nói rõ trắng đen xem nào???? rồi ta giải quyết luôn một thể? Trai Miền tây về với gái Mtây ha?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tặng mọi người nè

Tặng mọi người bài hát này hì hì :1luvu:

Con Trai Miền Tây - ca sĩ Sơn Ca
Sáng tác: Vũ Quốc Bình

Nghe nói miền Tây con trai thật dễ thương
Khi đã yêu ai là yêu là yêu hết mình
Người miền Tây ấm áp tấm lòng quê
Mai về miền Tây mong tìm được người thương người mến
Nghe nói miền Tây con trai thật đảm đang
Sáng xuống vuông tôm chiều ra chiều ra cấy cày
Trời miền Tây trắng xóa cánh cò bay
Trai làng miền tây anh cũng là công tử Bạc Liêu
Hò ơi... ai về miền Tây cho em hỏi vài câu
Trai làng miền Tây còn say xỉn suốt đêm ngày
Nhậu vô tiêu hết mấy chai nghiêng ngã đất trời
Bước cao mà bước thấp ớ ơ là hò, không ai là ai cấy cày
Không ai cấy cày ơ hò là hò ơ
Chặn sóng ngăn đê dựng xây dựng xây xóm làng :1luvu:
Gặp người thương vẫn cứ đứng ngẫn ngơ
Thương tui đứt ruột sao giả đò ngó lơ

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Tặng mọi người bài hát này hì hì :1luvu:

Con Trai Miền Tây - ca sĩ Sơn Ca
Sáng tác: Vũ Quốc Bình

Khi đã yêu ai là yêu là yêu hết mình
Người miền Tây ấm áp tấm lòng quê
Mai về miền Tây mong tìm được người thương người mến
Nghe nói miền Tây con trai thật đảm đang
Sáng xuống vuông tôm chiều ra chiều ra cấy cày
Trời miền Tây trắng xóa cánh cò bay
Trai làng miền tây anh cũng là công tử Bạc Liêu
Hò ơi... ai về miền Tây cho em hỏi vài câu
Trai làng miền Tây còn say xỉn suốt đêm ngày
Nhậu vô tiêu hết mấy chai nghiêng ngã đất trời
Bước cao mà bước thấp ớ ơ là hò, không ai là ai cấy cày
Không ai cấy cày ơ hò là hò ơ
Chặn sóng ngăn đê dựng xây dựng xây xóm làng :1luvu:
Gặp người thương vẫn cứ đứng ngẫn ngơ
Thương tui đứt ruột sao giả đò ngó lơ

Bác Nam ui, thế ko có bài hát nào về Gái miền Tây hết hả bác?? Bùn wá...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Nếu chị đùa thì cho em xin lỗi chị vậy :wall::wall::wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA