Trai miền Tây chất phát, thật thà, chỉ biết nhậu và ....

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hum nay mơi thấy chữ ký của Cả Mẫu ( Ca Mau)
Phải thêm vào 1 đoạn thì mới mô tả được trai Miền Tây:
" Trai miền Tây chất phát, thật thà, chỉ biết nhậu và ra lệnh.
Đẹp chai và gia trưởng, chịu chơi và sỉ diện... hảo"

AI là dân Miền Tây thấy có đúng không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Đụng chạm nhiều nha

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Em chỉ biết trai miền tây đẹp trai và nhậu nhiều thôi. Còn mấy cái kia thì không biết.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Người Miền Tây nói chung có một đức tính ít ở đâu có được đó là: SỰ CHÂN THẬT TỰ ĐÁY LÒNG.

Khách đến nhà dù chỉ là người lỡ độ đường, gia chủ vẫn có gì đãi nấy, đã uống thì chia đôi, say cùng say mồi có bi nhiêu đem đãi cho hết, gia đình còn gì ăn nấy,uống hết rượu vợ tự bit xách chai đi mua dù ko có tiền, kêu mua 1/2 chai thì mua nguyên luôn, mọi người say vợ con càng thích. Ko bao giờ bit cái từ đãi bôi là cái từ chi...

NAA 07

NAA 07

Guest
24/8/07
72
0
0
39
HN-HCM
Đoàn Minh DZÔ nói:
... kêu mua 1/2 chai thì mua nguyên luôn...

Hồi nhỏ e là con gái rượu của Bố, mỗi lần bố nói mua một chai thì e mua nửa chai, xin chủ quán nửa chai nước lạnh đổ vào...

maitrinh

maitrinh

Cao cấp
14/11/06
313
0
16
TPHCM
Chàng trai miền nào cũng có người này người kia thôi chị ah?chẳng có ai hoàn hảo cả.
Nhưng em thấy chàng trai Ca mau này rất hiền, thật thà, ít nói đó chị.

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Híc híc...Hôm qua giờ mới vào, đọc được câu nhận xét của chị buồn ghê!
Chị Xuantham ơi, nguyên đoạn sau là em không có (chắc cũng tùy người thôi chị ơi)

Uhm, e thấy trai miền tây hiền, thật thà và chất phát, a Camau nhà e là bằng chứng, a nhỉ!

Chàng trai miền nào cũng có người này người kia thôi chị ah?chẳng có ai hoàn hảo cả.
Nhưng em thấy chàng trai Ca mau này rất hiền, thật thà, ít nói đó chị.

Cám ơn bé đã có nhận xét về anh :1luvu:

Em chỉ biết trai miền tây đẹp trai và nhậu nhiều thôi. Còn mấy cái kia thì không biết.

Cái này cũng tùy thôi ông anh ơi, như ca mau đây đâu có nhậu nhiều đâu và cũng o đẹp "chai" :1luvu:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Chúng ta đang nói về người miền tây hay Trai miền Tây đây.
Mình mới chỉ ở đó mấy tháng ko đủ để nhận xét về họ. nhưng mình cảm nhận được một điều rằng: con người ở đây sống rất khoáng đạt, chân thành nhưng lại ko có tính chuyên cần..nhất là đàn ông..suốt ngày chỉ nhậu tối ngày..say rùi về...thực sự chị em trong đó rất chịu khó ko phàn nàn kêu ca..họ bảo: công việc của đàn ông là đi nhậu mà...nhưng cũng có 1 số chi em (số ít) ko chịu nổi đã bỏ nhà đi phiêu dạt các nơi chỉ vì ông xã ko lo đc cho vợ con...thật hổ thẹn! (Báo sự thật của lucky)

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!

-----------
Hồi mới vào em ko biết thấy chữ ký của Taoxanh hay quá lên cũng có ý ủng hộ theo ý đó rùi cuối cũng bài viết bị cho vào Vi phạm nội quy (còn doạ bắn nick)..rùi Taoxanh mắng em 1 trận qua yahoo chẳng ra gì cả... có lẽ mọi người..cả các MOD cũng cần xem xét lại! :wall:

H

HVUNG

Guest
7/1/04
56
0
6

Chị Thắm đâu rùi. Không biết chị có kinh nghiệm thực tế gì không? Kể ra cho mọi người nghe đi chị. Chứ chị nhận xét chung chung. Tội nghiệp con trai Miền Tây muh.

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Mình mới chỉ ở đó mấy tháng ko đủ để nhận xét về họ. nhưng mình cảm nhận được một điều rằng: con người ở đây sống rất khoáng đạt, chân thành nhưng lại ko có tính chuyên cần..nhất là đàn ông..suốt ngày chỉ nhậu tối ngày..say rùi về...thực sự chị em trong đó rất chịu khó ko phàn nàn kêu ca..họ bảo: công việc của đàn ông là đi nhậu mà...nhưng cũng có 1 số chi em (số ít) ko chịu nổi đã bỏ nhà đi phiêu dạt các nơi chỉ vì ông xã ko lo đc cho vợ con...thật hổ thẹn! (Báo sự thật của lucky)

Nhưng đây chỉ là số ít thôi luck ơi.
Anh cũng từng có thời gian sống ở Cần thơ. Cảm nhận về con người vùng đất này nói chung là phóng khoáng thật, thoải mái và vô tư. Có lẽ trời phú cho vùng đất đồng bằng sông cửu long này trù phú nên con người ở đây cũng không cần lo nghĩ nhiều đến ngày mai chăng???
Người miền tây rất hay nhậu. Đây là sự thật, mỗi lần xuống miền tây là mỗi lần nhớ đến già. hihihi Người miền tây rủ nhau đi nhậu cứ như là người SG rủ nhau đi cà phê vậy.
Nhưng thật sự là gần đây cùng với sự phát triển của Xã Hội thì người miền tây cũng đã thay đổi theo nhưng cái tính phóng khoáng thì thật sự không lẫn vào đâu được. Phải nói đây là điểm rất hay của người miền tây và trong một số trường hợp nó lại là điểm yếu của chính người miền tây.
Dù sao thì vẫn thích người miền tây và thích cả chú Ca mau nữa heheh hôm nào bia bọt nhé Ca mau :bigok:

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
em cũng rất khoái về miền tây nhậu..nhưng khổ nỗi dân Bắc bọn em ko ngồi dai được nếu cứ nốc ao + ko dùng nước đá chữa cháy thì em cũng chả ngàn gì...đằng này uống bằng cái ly bé bằng mắt trâu...uông xong làm ngụm nước dá gấp 3 lần ngụm rượu..nhưng mà...nhậu ở đó đã thật đấy! em còn suýt ngã xuống nước vì ngồi trên chòi...uống rượu mà...cắt cá + vịt xiêm...híc..nghì đến lại mún vào roài..anh Trường bố trí cái Trực thăng đi! ..

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập

Ông lucky này lại nhìn phiến diện nửa rồi, ở đâu cũng vậy hết, có người thế này, người thế nọ.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Ông lucky này lại nhìn phiến diện nửa rồi, ở đâu cũng vậy hết, có người thế này, người thế nọ.
-------
em ko nói phiến diện đâu anh ah. mà ở đây em nói về tỷ lệ % nhiều hay ít so với các vùng miền khác. anh có conng nhận với em là đàn ông trong đó tối ngày chỉ biết nhậu ko thôi ?(tất nhiên tỷ lệ giữa các đô thị và nông thôn khác nhau)....cái này đâu phải 1 mình em nói..rất nhiều ng nói về cái ..nhậu suốt ngày này..ko lo đc cho vợ cho con thì đáng mặt đàn ông lắm sao...luyện công nhiều để trở thành Tiên Tửu hay sao?

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
-------
em ko nói phiến diện đâu anh ah. mà ở đây em nói về tỷ lệ % nhiều hay ít so với các vùng miền khác. anh có conng nhận với em là đàn ông trong đó tối ngày chỉ biết nhậu ko thôi ?(tất nhiên tỷ lệ giữa các đô thị và nông thôn khác nhau)....cái này đâu phải 1 mình em nói..rất nhiều ng nói về cái ..nhậu suốt ngày này..ko lo đc cho vợ cho con thì đáng mặt đàn ông lắm sao...luyện công nhiều để trở thành Tiên Tửu hay sao?

Thế có ai đưa ra được thống kê này hay không vậy bạn???

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
Nhưng đây chỉ là số ít thôi luck ơi.
Anh cũng từng có thời gian sống ở Cần thơ. Cảm nhận về con người vùng đất này nói chung là phóng khoáng thật, thoải mái và vô tư. Có lẽ trời phú cho vùng đất đồng bằng sông cửu long này trù phú nên con người ở đây cũng không cần lo nghĩ nhiều đến ngày mai chăng???
Người miền tây rất hay nhậu. Đây là sự thật, mỗi lần xuống miền tây là mỗi lần nhớ đến già. hihihi Người miền tây rủ nhau đi nhậu cứ như là người SG rủ nhau đi cà phê vậy.
Nhưng thật sự là gần đây cùng với sự phát triển của Xã Hội thì người miền tây cũng đã thay đổi theo nhưng cái tính phóng khoáng thì thật sự không lẫn vào đâu được. Phải nói đây là điểm rất hay của người miền tây và trong một số trường hợp nó lại là điểm yếu của chính người miền tây.
Dù sao thì vẫn thích người miền tây và thích cả chú Ca mau nữa heheh hôm nào bia bọt nhé Ca mau :bigok:

OK! hôm nào Ca mau lên, anh em mình làm vài ly :pepsi::pepsi:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
He he vấn đề đang hay tự nhiên chuyển sang tranh luận gay gắt quá. heheh
Không tranh luận vấn đề nhậu nhẹt này nữa.
Đề nghị Chị Thắm cho ý kiến về vấn đề chị đã nêu cho anh em học hỏi và mở rộng tầm mắt, chứ không thì cứ thế này mất tinh thần đoàn kết quá.

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Thế có ai đưa ra được thống kê này hay không vậy bạn???
--------
Anh lên Bộ LĐTB & XH + Cục phòng chống tệ nạn XH mà xin danh sách!
---
Đồng ý với anh Trường là ko nói về vấn đề này nữa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA