Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Híc, trời nóng mà ăn ốc ( cái món mình ứ thích) , lại còn cay nữa ... nghe đã thấy ... nóng rồi. Mình mà đi chắc chỉ ngồi ngắm ... Có lẽ ứ xuống cho đỡ ... thiệt thòi :banana:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
Hôm qua xem phim muộn quá. Sáng nay đi làm đến đúng giờ thế là chẳng kịp ăn sáng. Cả buổi bụng nó cứ réo lên. Hôm nay chưa thấy sếp đến.
8h15 mọi người mới lục đục đến. Thi nhau chào sếp. Sếp hớn hở (chắc lại trúng quả gì). Có người tận 10h đến chào sếp. Sếp chẳng buồn trả lời (đến muộn ghét cái mặt:peace: )
Đang làm việc sếp tự nhiên lại sai mình đi ra ngoài với đồng nghiệp khác ( công việc chẳng liên quan) đáng ghét thật,trời thì nắng gay gắt. Đôi lúc tự hỏi công việc của mình là kế toán tại sao lại phải làm những việc linh tinh khác. Mình không ngại giúp người khác. Nhưng lại ghét khi cứ bị lợi dụng sức lao động vào những việc linh tinh.
Lúc này sếp ra ngoài.Mọi người thoải mái ngồi chát chít..hiii. Mình tranh thủ ghé qua diễn đàn viết vài dòng nhật ký cho đỡ buồn.
Ai buồn hay có gì muốn viết thì cứ viết nhé....

Phải cười thật to dù đời lắm chuyện phải lo
:cool2: :xyxwave:
hay quá ta! nhân viên lười biếng kìa, nhưng mình thi thoảng vẫn vậy mà! Mệt mỏi và cũng chán.... Mình hay bị sếp sai đi làm việc khác lém nè!

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Dưng mà còn món nem chua rán!
Mà mình nhớ là mỗi lần hắn xuống, Hà Nội không ngập thì cũng mưa to nên thời tiết sẽ mát, ăn ốc cay là chuẩn rồi... :now:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Mình đang cố tình bẩu không xuống để ... đánh lừa ông Giời, hôm í khỏi mưa. Thía mà còn lôi ra. Đã thế nhé, công bố luôn: Hôm í sẽ xuống cho HN ... ngập lun :banana:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
băn khoăn - lưỡng lự thì phải?!.haizzzzzzzz!

N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
Nè! xuống đó làm gì! Ngập lụt khổ lém, bà con chết đói.... Mà sao phải khổ zậy ta..

N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
Ăn, ngủ, chơi và làm việc... Bạn đâu cần phải cố quên, vì cố quên là cố nhớ... Công việc, bạn bè sẽ giúp bạn quên đi tất cả

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Hôm nay thật bất ngờ, mới ngủ dậy mắt nhắm mắt mở mà ai tặng mình 25 bông hoa vậy ta? nghĩ mãi mà không biết ai tặng mình. Cảm ơn ai đó đã nhớ đến ngày hôm nay của mình.

N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
Hôm nay thật bất ngờ, mới ngủ dậy mắt nhắm mắt mở mà ai tặng mình 25 bông hoa vậy ta? nghĩ mãi mà không biết ai tặng mình. Cảm ơn ai đó đã nhớ đến ngày hôm nay của mình.
Ngày hôm qua của bạn chính là ngày mai của tương lai!
Đừng ngạc nhiên khi có người tặng bạn hoa!
Đừng suy nghĩ vì đó là lẽ dĩ nhiên!
Làm bạn nghen!
Đó là kết luận cuối cùng

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Ngày hôm qua của bạn chính là ngày mai của tương lai!
Đừng ngạc nhiên khi có người tặng bạn hoa!
Đừng suy nghĩ vì đó là lẽ dĩ nhiên!
Làm bạn nghen!
Đó là kết luận cuối cùng

Cảm ơn bạn. Nghe bạn nói vậy nên mình không truy tìm " thủ phạm" tăng hoa ch0 mình sáng nay nữa. Hình như mọi mệt mỏi, căng thẳng đã đi đâu hết. Cảm ơn bạn rất nhiều!!!

N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
Cảm ơn bạn. Nghe bạn nói vậy nên mình không truy tìm " thủ phạm" tăng hoa ch0 mình sáng nay nữa. Hình như mọi mệt mỏi, căng thẳng đã đi đâu hết. Cảm ơn bạn rất nhiều!!!
Không có chi!
Mong rằng chúng ta sẽ làm bạn của nhau!
Chúc bạn một ngày làm việc tốt lành!
Hải Hậu
0934511266
Có gì liên lạc nhé!
Mong được bạn chỉ giáo nhiều

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Không có chi!
Mong rằng chúng ta sẽ làm bạn của nhau!
Chúc bạn một ngày làm việc tốt lành!
Hải Hậu
0934511266
Có gì liên lạc nhé!
Mong được bạn chỉ giáo nhiều

Cảm ơn bạn. Mình rất vui! Chúng ta sẽ là bạn của nhau.:beernow::two::beer:

N

nguyenhaihaulaocai

Guest
14/5/09
25
0
0
37
Lào Cai
2/9: Lần đầu tiên ngủ dậy muộn...may mà có lễ nên đường bớt xe, bớt bụi, bớt được mấy chú cảnh sát, phóng xe dzọt lẹ, hình như vượt mấy cái đèn đỏ luôn thì phải ?:leapfroga
Cả ngày hôm qua dằn vặt mình ghê gớm, tự nhiên ko chịu về quê, bạn mình tối qua nhắn tin gọi điện hú về, lòng đau như cắt, nước mắt mấy giọt vì tủi quá, ngu quá...:wall:
Cả ngày vùi đấu vào đọc sách, gì chứ, kiểm toán,IAS...chán quá, nước mắt nước mũi lại chảy ra, mắt nhắm lại, hình như sắp ngủ...
Hoảng quá, lễ gì mà 1 mình vậy nè, vút 1 cái, thu6 đã ngoài đường, vút cái nữa, thu6 toạ lạc tại nhà sách, theo bà chị yêu quý của thu6 thì: " Mày có thể dọn đồ tới cái nhà sách đó mà ở được rồi đó, còn cái nhà này cứ như nhà trọ của mày vậy, đêm mới mò về, bận quá mà, tao mà thấy mày đeo kiếng là dẹp hết sách siếc gì đó, nghe chưa..ưa...ưa...?".
Lễ mà, mình ên thì lễ cũng vào nhà sách...Phải chi ở đó có cho ở lại thì thu6 cũng ráng kiếm 1 suất...:0sleep:
hix! ham học zậy mà sao lại bị mắng à! có chi đâu, còn hơn mình bị mắng suốt ngày lười chẳng chịu làm gì trong khi làm vất vả từ sáng đến tối.... Hix! Vừa bị mắng vì tội đi mấy ngày liền hok thèm về kìa! Đừng buồn à nha. Hehe! Hãy cười cho đời bớt nước mắt hãy vui cho mặt trời chói lọi! Chúc bạn luôn thành công

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
Dưng mà còn món nem chua rán!
Mà mình nhớ là mỗi lần hắn xuống, Hà Nội không ngập thì cũng mưa to nên thời tiết sẽ mát, ăn ốc cay là chuẩn rồi... :now:

Oh, Cóc hạ sơn là trời lại mưa, ăn ốc cay thì thật là tuyệt, lại còn nem chua rán nữa. chẹp...chẹp... Thèm quá đi mất!
Tình hình là các bác tổ chức ParaTamdao đi, em tham gia với, vụ Tam Đảo chắc em ứ đi đc. Tiếc quá!:018:
@ Cóc: chị xuống núi đi, để bảo toàn 1000 ly, ko cứ bị trừ hoài, em thấy tiếc thay. hờ hờ :018:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Hôm nay là ngày Tết diệt sâu bọ, thế mà từ sáng giờ mình chưa được diệt ... quả mận Tam hoa nào :wall::wall::wall:

P/S: Mới chọc tức thành công một đồng chí ... Cừoi khoái chí từ nãy giờ :banana::banana::banana:

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
ơ ...giò mí biết nha...ku coc bằng tuổi mình he he he ....ku cóc nhẻ

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
ơ ...giò mí biết nha...ku coc bằng tuổi mình he he he ....ku cóc nhẻ
:010::010::010: Ở đó mà tưởng bở nhá Ku em. Đến tháng 11/2009 này bà chị của Ku em leo lên con số 27 ròai nhá ... :dance2::dance2::dance2:

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
:010::010::010: Ở đó mà tưởng bở nhá Ku em. Đến tháng 11/2009 này bà chị của Ku em leo lên con số 27 ròai nhá ... :dance2::dance2::dance2:

chị Cóc nhìn thấy mặt trời trước anh Thumper 1tháng 7ngày thôi. hehe.
Dưng mà dù sao cũng vẫn là chị. :banana:

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
37
Hai Phong
Hôm qua xem phim muộn quá. Sáng nay đi làm đến đúng giờ thế là chẳng kịp ăn sáng. Cả buổi bụng nó cứ réo lên. Hôm nay chưa thấy sếp đến.
8h15 mọi người mới lục đục đến. Thi nhau chào sếp. Sếp hớn hở (chắc lại trúng quả gì). Có người tận 10h đến chào sếp. Sếp chẳng buồn trả lời (đến muộn ghét cái mặt:peace: )
Đang làm việc sếp tự nhiên lại sai mình đi ra ngoài với đồng nghiệp khác ( công việc chẳng liên quan) đáng ghét thật,trời thì nắng gay gắt. Đôi lúc tự hỏi công việc của mình là kế toán tại sao lại phải làm những việc linh tinh khác. Mình không ngại giúp người khác. Nhưng lại ghét khi cứ bị lợi dụng sức lao động vào những việc linh tinh.
Lúc này sếp ra ngoài.Mọi người thoải mái ngồi chát chít..hiii. Mình tranh thủ ghé qua diễn đàn viết vài dòng nhật ký cho đỡ buồn.
Ai buồn hay có gì muốn viết thì cứ viết nhé....

Phải cười thật to dù đời lắm chuyện phải lo
:cool2: :xyxwave:
Hi, cuộc đời này là 1 chuỗi những tháng ngày bon chen vất vả nhưng nếu chúng ta biết khắc phục và tự tạo niềm vui cho bản thân chẳng hạn như than phiền,tâm sự với nhau tren webketoan .Đó cũng là 1 điều thú vị đấy chứ,hiii.Làm nghề như chúng ta thi thoảng bị lôi đi làm việc khác cũng là chuyện thường tình thôi, mà mấy khi được ra ngoài thả sức ngắm nhìn đường phố,hiiiiiiiiiiiiiiiiii

L

luongha

Guest
13/5/08
105
0
0
39
Ha Noi
Tháng rùi là tháng hạn của mình, hix...Ngã gãy cả chân vừa ở viện về nhà chẳng đi đâu được thì lại bị trộm vào nhà ăn trộm sạch điện thoại. Trời ơi sao mà con lại xui xẻo vậy ta???????????

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA