Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
179
0
0
45
hanoi
trang ba gia nói:
Trưa nay ko muốn về nhà, lại lang thang một mình trên Cầu Gỗ-Đinh Lễ.
Năm nay có loại len mới ra. Chết tiệt thật, cái tính cứ thấy len đẹp là ngúa mắt lại trỗi dậy rồi.
Làm luôn 2 con len mang về, thế là mấy hôm nữa khỏi đọc truyện rồi, suốt ngày cầm lên trên tay thể nào cũng bị má dành mất. Biết vậy nên đã mua 2 con để 2 mẹ con đỡ dành nhau đan.
Rút cục thì cũng làm được việc tốt.
Tối về tắc đường gần 1 tiếng đồng hồ, bon chen về tới Ngọc Khánh, trời ạ, BT đang duyệt liveshow lần cuối. Đứng lại xem 1 chút, hic, 1 tiếng đồng hồ trước đã ko định đi xem ngày 2/12 nữa, vậy mà nhìn Bt hát lại quay ngay cái đầu xe ra chỗ bán vé. Vừa lĩnh lương xong là tiêu hết.
Thôi vậy, hy sinh vì thần tượng. Mai rủ con em đi xem.
Lạnh quá...

Hư quá, mẹ dành không đưa cho mẹ mà cứ dành nhau với mẹ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Toong...12h đúng: Chúc mừng sinh nhật thu6 nhé.
Thêm 1 tuổi mới, mong rằng thu6 sẽ suy nghĩ cẩn thận hơn, mở rộng lòng mình hơn để đón nhận niềm vui mới...Và hơn ai hết, mong thu6 mãi vui vẻ, đầy sức khỏe để có thể vượt qua được chặng đường còn khá dài trước mắt.
Bây giờ thu6 cho rằng: Mình đã lớn, và phải có trách nhiệm hơn với chính những việc mà thu6 đang làm, sẽ làm.
Chúc thu6 tuổi mới thành công trong con đường mình đã chọn. Happy birthday to thu6!

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
thu6tudo nói:
Toong...12h đúng: Chúc mừng sinh nhật thu6 nhé.
Thêm 1 tuổi mới, mong rằng thu6 sẽ suy nghĩ cẩn thận hơn, mở rộng lòng mình hơn để đón nhận niềm vui mới...Và hơn ai hết, mong thu6 mãi vui vẻ, đầy sức khỏe để có thể vượt qua được chặng đường còn khá dài trước mắt.
Bây giờ thu6 cho rằng: Mình đã lớn, và phải có trách nhiệm hơn với chính những việc mà thu6 đang làm, sẽ làm.
Chúc thu6 tuổi mới thành công trong con đường mình đã chọn. Happy birthday to thu6!
Chúc mừng sinh nhật thu6tudo nhé,chúc bạn sang tuổi mới nhiều niềm vui ,
thành công hơn trong cuộc sống
Mai nhớ cho mình 1 cái kẹo sinh nhật nhé,
thusan!tanyoubi!omedeto(chúc mừng sinh nhật):drummer:

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
hocon_86 nói:
3/12 oka thi rồi, đừng online nhiều nứa, nhớ giữ gìn sức khỏe nhé!
cám ơn Hocon nhé
nhớ mọi người quá nên anh ghe quá chút thôi
khoithuocbuontrongdem nói:
Thằng em OK muốn ngất nữa à, ốm không lo nghỉ cứ thích chát chít cơ. Có lên hôm nào cho chát bù.....nhanh lên anh giới thiệu con em cho:bigok:
Lo ôn thi quá hôm nay mới vào web đc,thấy mọi người nhắc đến oka vui quá!cảm ơn mọi người đã quan tâm đến oka.
thiệt nhá anh hôm nào giới thiệu cho em đấy:cool2:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
814
6
0
43
The land of the living
Cách đây đúng 8 tiếng mình còn ở NT thế mà.... :wall:
Chuẩn bị hành lý tiếp tục lên đường cùng mọi người thôi!
Khi còn đi được thì mình cứ đi chứ nhỉ!? Nghĩ cũng thấy hay hay...!

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
85
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Biết vậy nên em mới mua tận 2 con len lận còn gì.
Nhưng hôm qua mua có mỗi 1 đôi kim đan, cứ tưởng ở nhà còn 1 đôi nhưng mà nó lại lạc ở đâu mất tiêu rôi. Chán thật, rút cục vẫn phải nhường cho mẹ đan. (tự thấy là rất có hiếu, ko hư tí nào)

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
trang ba gia nói:
Biết vậy nên em mới mua tận 2 con len lận còn gì.
Nhưng hôm qua mua có mỗi 1 đôi kim đan, cứ tưởng ở nhà còn 1 đôi nhưng mà nó lại lạc ở đâu mất tiêu rôi. Chán thật, rút cục vẫn phải nhường cho mẹ đan. (tự thấy là rất có hiếu, ko hư tí nào)

Ừ nhỉ, mình cũng có mấy cái khăn len ở ngoài kia. Mùa đông năm ngoái, mình với con bạn lon ton ra trường Kinh tế để mua len về đan. Nhớ lại câu chuyện "nàng bân đan áo cho chồng" mà thấy hài quá.

Nhớ mùa đông Hà nội...

T

tiểu_nhị_lang

Guest
Con muốn đan cho bố Mẹ muốn đan cho bồ
ý lộn Con muốn đan cho bồ, mẹ muốn đan cho bố
Thế nên mới cấu chí nhau ...
Đôi lúc tình yêu của người phụ nữ con lớn hơn tình mẫu tử

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
278
0
0
42
ha noi
tranchan79 nói:
Về rồi hả?
Anh vẫn còn phải ngồi lại đây này!
Công việc ơi là công việc, giờ thì chả biết làm được gì, chưa làm được gì nữa rồi
Nè ai anh thế hả trần chân,cái ông này chết thật,chết thôi

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
"Đồng hương là một nhúm người,
Lâu ngày không tắm có mùi giống nhau"
...
"Mùi" thì ko biết là có giống hay ko nhưng được cái dễ đồng cảm và dễ hiểu (chắc toàn những người đơn giản nên dễ hiểu được nhau :)).
Gánh nặng của mình cũng đã được san sẻ bớt, biết cách sắp xếp công việc để nó ko xáo trộn lên và hành hạ mình.
Thoải mái và thân thiết như đang ở nhà :x.
Lần đầu tiên bình tĩnh để ko xảy ra chuyện :)

T

thuyhanh2409

Guest
3/11/06
0
0
0
hanoi
Mùa đông đã đến dù rằng khá muộn.
Mình yêu Hà Nội hơn cũng bởi cái lạnh này.Tuy buôt da buốt thịt nhưng cảm giác vẫn thật lâng lâng khó tả.
Hôm nay đi học về, cả lớp tiếng anh của mình rủ nhau đi ăn lẩu.Trời này ăn lẩu đúng là không gì bằng.Ăn no rùi mà sao vẫn thèm wa'.

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
179
0
0
45
hanoi
thuyhanh2409 nói:
Mùa đông đã đến dù rằng khá muộn.
Mình yêu Hà Nội hơn cũng bởi cái lạnh này.Tuy buôt da buốt thịt nhưng cảm giác vẫn thật lâng lâng khó tả.
Hôm nay đi học về, cả lớp tiếng anh của mình rủ nhau đi ăn lẩu.Trời này ăn lẩu đúng là không gì bằng.Ăn no rùi mà sao vẫn thèm wa'.

Nghe nói thèm quá, nhưng mà mấy ngày nay họp xong toàn lẩu. Hôm nay nghỉ sớm không có được ăn, thấy nói thèm quá.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Có cái gì đó thiếu thiếu..không đầy đủ...Mình chờ cái gì nhỉ, mình muốn cái gì nhỉ?
Mộng mơ thì ai cũng có, nhưng hiện thực lại ko như mộng mơ, điều đó là chắc chắn. Vậy mình còn chờ đợi gì ở cái mơ ước vớ vẩn và không thực đó chứ.Quên đi, và chỉ mới 21 tuổi, cái tuổi còn cả 1 con đường dài...
Mình là người lạc quan mà, vượt qua khó khăn này, sẽ khó lắm đấy, sẽ vất vả lắm đấy, sẽ khổ lắm đấy...nhưng mình đã làm được rồi mà, cái sinh nhật năm ngoái, vật vã...
Thuốc đắng thì giã tật, nhưng không phải là chữa được mọi tật, có khi phải tự mình vượt qua...mình thế nào ấy nhỉ?
Nói ra được rồi, nhưng có ích gì không, có giải tỏa được không, có nhất thiết phải thế không, có cần không?...Cười là một chuyện, nói là 1 chuyện, nhưng buồn là cả vấn đề, và vấn đề hơn nữa là cái buồn ấy cứ len lỏi trong niềm vui mà mình có được, ko dứt ra được...
Có cần phải thế không? Có làm gì được không...
Ai giúp tôi với...

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
ngày mai thi rồi mà vẫn ngồi chát với ông bà người Nhật,quyển sách còn một nửa chưa đọc, bây giờ là 12h đêm còn 7 tiếng nữa là bắt đầu thi rồi,năm nay chắc trượt 2kyu rồi!buồn quá làm tí cho phong độ heeeeeeeeee

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
okanemochi.jp nói:
ngày mai thi rồi mà vẫn ngồi chát với ông bà người Nhật,quyển sách còn một nửa chưa đọc, bây giờ là 12h đêm còn 7 tiếng nữa là bắt đầu thi rồi,năm nay chắc trượt 2kyu rồi!buồn quá làm tí cho phong độ heeeeeeeeee

lạy hồn! Chúc hồn mai thi tốt nhá! :inlove:

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
thu6tudo nói:
Có cái gì đó thiếu thiếu..không đầy đủ...Mình chờ cái gì nhỉ, mình muốn cái gì nhỉ?
Nói ra được rồi, nhưng có ích gì không, có giải tỏa được không, có nhất thiết phải thế không, có cần không?...Cười là một chuyện, nói là 1 chuyện, nhưng buồn là cả vấn đề, và vấn đề hơn nữa là cái buồn ấy cứ len lỏi trong niềm vui mà mình có được, ko dứt ra được...
Có cần phải thế không? Có làm gì được không...
Ai giúp tôi với...
Em ạ, nếu cái buồn ấy mà có niềm vui để nó len lõi vào cũng là 1 niềm hạnh phúc lắm rồi đấy em! Nhiều khi cuộc sống chúng ta có nhũng nỗi buồn mà chẳng thể nói ra, nhu vậy có lẻ nó càng làm cho ta day dứt, mệt mỏi em ạ. Đôi khi nó có thể trở nên 1 con người trầm cảm luôn ấy! Nên nếu nói ra được có lẻ sẽ tốt hơn cho dù vẫn tồn tại nỗi buồn trong sâu thẩm tâm hồn ấy em ạ!

Chị cũng ước gì những nỗi buồn, nỗi lo của mình có thể nói ra đuợc, thì lúc ấy chắc có lẻ sẽ giải tỏa đựoc phần nào nỗi nhọc nhằn trong cuộc sống mà bấy lâu nay fải đương đầu, nhưng rồi có lẻ chẳng bao giờ có thể bởi 1 điều là mình không biết fải làm gì?không biết nói những gì?Cũng không biết mình muốn gì nữa....

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,014
11
0
44
Làng Cà
Hôm nay mình đi làm, mà chả biết làm cái gì đây?
Còn 1 núi việc, ụp xuống hướng nào cũng chết, đứng im cũng chết, chạy cũng chết...... kiểu gì cũng chết!
Khổ nỗi mình chưa muốn chết mới đau chứ!

okanemochi.jp

okanemochi.jp

Guest
tranchan79 nói:
Hôm nay mình đi làm, mà chả biết làm cái gì đây?
Còn 1 núi việc, ụp xuống hướng nào cũng chết, đứng im cũng chết, chạy cũng chết...... kiểu gì cũng chết!
Khổ nỗi mình chưa muốn chết mới đau chứ!
Vậy thì tự tử đi bác ơi!ko thì chui xuống đất chắc ko ai tìm được đâu:wall:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
814
6
0
43
The land of the living
Hạnh phúc là gì???
Phải chăng là có việc gì đó để làm?