Mỗi tuần một chuyên đề

Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

TRẦN TRANG

Guest
Hôm nay mình muốn với một người. Xin lỗi nhen.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CungBíchNguyệt

Guest
18/5/07
13
0
0
Đông cung long hải
Chủ nhật rùi ..... mấy nhỏ bạn kiu đi chơi, sinh nhật muộn Bác Hồ ..... nhưng tự dưng buồn .... chả muốn đi ..... cảm thấy có lỗi với một người vì tối qua lỗi hẹn ..... nhưng mình thật không cố ý ...... công việc lại là công việc ..... có quá tham không nhỉ? ......

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Nổi khổ không biết nói với ai.

Sáng nay làm việc với mấy thằng dốt, bực ơi là bực, thế mà nó đựơc làm cán bộ nhà nước,bực đến độ trưa về không ngủ được tuy rất buồn ngủ.Khổ nổi không ai đủ thông minh đứng ra là trọng tài.rõ khổ.

L

levy

Guest
ságng nay vào web, trưa mình cũng vào web.====> Nghiện nặng rồi. Cả ngày nằm trên web.

phuong168

phuong168

Guest
Mới đầu tuần mà đã thấy ức chế rồi, kiểu này chắc chẳng làm được gì cho nên hồn trong cả tuần này quá ?

*****winer

*****winer

Bushido
tội nghiệp các bác quá, em thì vừa làm một giấc "đau hết cả người nè. Cứ bình tĩnh bạc ạ, rồi cũng sẽ có ngày bác được làm "cán bộ" lúc ấy thì "mày biết tay ông"

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sáng nay làm việc với mấy thằng dốt, bực ơi là bực, thế mà nó đựơc làm cán bộ nhà nước,bực đến độ trưa về không ngủ được tuy rất buồn ngủ.Khổ nổi không ai đủ thông minh đứng ra là trọng tài.rõ khổ.

Nhìn cái avatar là biết rồi!
Ức chế quá cơ!!!

L

lcd.tư

Guest
10/2/07
3
0
0
55
saigon

Bực làm gì cho nó mệt! Rút kinh nghiệm lần sau, khi làm việc với họ, bác nhớ bảo họ nới bớt dây giầy ra!!!

N

ngoclin

Guest
14/10/06
8
0
0
46
Đồng Nai
Dạo này đọc báo, thấy một số người thầy đánh mất nhân cách của mình, vứt đi cái chữ tâm cao cả của người giáo viên. Thật đau xót trước tình cảnh này.
Mong rằng đây chỉ là số ít, và tui vẫn tin rằng, một con sâu không thể làm rầu cả nồi canh được.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Sao ai cũng xin chữ Nhẫn nhỉ?
Nhẫn đi kèm với Nhục
Nhẫn thì Nhục nên tốt nhất đừng có Nhẫn. Mà nếu xác định phải Nhẫn thì tốt nhất là phải biết chịu Nhục.
Chữ Xả của Bác Thiện cũng có vẻ không ổn lắm!
Cái gì cũng cần Điều Độ, Bác Xả nhiều quá thì làm sao Điều Độ được? mà cái gì không điều độ được là không tốt.
Iem là iem thích chữ "Ngạo". Đếch sợ bố con thằng nào hết, đếch cần Nhẫn Nhục, đếch quan tâm tới Từ - Bi - Hỷ - Xả. Thích gì làm đó, coi trời bằng cái vung, hề hề..... Ngạo Mạn! (cũng may sau chữ Ngạo còn có chữ Mạn)
...

N

ngoclin

Guest
14/10/06
8
0
0
46
Đồng Nai
Sao ai cũng xin chữ Nhẫn nhỉ?
Nhẫn đi kèm với Nhục
Nhẫn thì Nhục nên tốt nhất đừng có Nhẫn. Mà nếu xác định phải Nhẫn thì tốt nhất là phải biết chịu Nhục.
Chữ Xả của Bác Thiện cũng có vẻ không ổn lắm!
Cái gì cũng cần Điều Độ, Bác Xả nhiều quá thì làm sao Điều Độ được? mà cái gì không điều độ được là không tốt.
Iem là iem thích chữ "Ngạo". Đếch sợ bố con thằng nào hết, đếch cần Nhẫn Nhục, đếch quan tâm tới Từ - Bi - Hỷ - Xả. Thích gì làm đó, coi trời bằng cái vung, hề hề..... Ngạo Mạn! (cũng may sau chữ Ngạo còn có chữ Mạn)
...

Biết chú nói hay, nhưng chú dùng từ thiếu thẩm mỹ quá. Chữ đếch" của chú là từ đường phố nói thoáng ra, chú đem từ ấy vào nơi thế này thì không được.
Không ai nói chú không sợ này nọ kia, hay chú đang bực mình, nhưng nói phải biết trông chỗ mà nói chú ạ.
Lời nói thẳng, chú tiếp thu hay không là tùy chú.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em chấp nhận anh iu ạ...:inlove:

Tiếng Việt có nhiều cách dùng, có nhiều cách hiểu mà!
Văn hóa đầu đường xó chợ hay Văn hóa thượng tầng chẳng qua chỉ là cách phân biệt nhất thời thôi.
Đi với Bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy!
Chỉ nhìn nhận ở 1 phía thì e rằng hơi bị chủ quan và thiếu công bằng.
Dù sao thì cũng xin ghi nhận ý kiến của bác!

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
HÔm nay sếp đi vắng hết rồi.chỉ còn mình ta và máy tính...:dzo: lộc cộc..lộc cộc..khô khan và vô vị....

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
hôm qua là một ngày rất vui của mình...! được đi ăn kem sinh nhật cùng bé con và tranchan79... sau đó về nhà lại nhận được file về dịch số của bạn thân... trông cũng hay lắm...(phải thuyết phục mất 2/5 ngày...mới được). Thanks:mrstraetz

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
Lần đầu tiên vào Wkt thấy tình cảm của mọi người dành cho nhau thật là thân thiện.
Mình đang ko biết suy nghĩ của mình đang trôi về đâu, chắc là nó đang trôi về phía không anh, không có những chuyện buồn của 2 đứa mình.
Chúng mình đã sai nhiều quá phải không anh, mình đã như 2 con dê qua cầu,cố bảo vệ ý kiến của mình mà chẳng thèm quá tâm đến suy nghĩ của người khác.
Em rất muốn chúng ta có thời gian nhìn lại mình, sửa chữa và bỏ qua những điều mà mình đã làm đau lòng nhau.
Em luôn muốn được nghe câu anh đã nói với em " anh sẽ luôn ở bên cạnh em ". Em yêu và nhớ anh nhiều lắm.
Tb: Cảm ơn Thaohp đã giới thiệu cho mình một trang Web rất hay và cũng xin lỗi vì đã dùng nick của bạn vào chuyện riêng của mình.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Lần đầu tiên vào Wkt thấy tình cảm của mọi người dành cho nhau thật là thân thiện.
Mình đang ko biết suy nghĩ của mình đang trôi về đâu, chắc là nó đang trôi về phía không anh, không có những chuyện buồn của 2 đứa mình.
Chúng mình đã sai nhiều quá phải không anh, mình đã như 2 con dê qua cầu,cố bảo vệ ý kiến của mình mà chẳng thèm quá tâm đến suy nghĩ của người khác.
Em rất muốn chúng ta có thời gian nhìn lại mình, sửa chữa và bỏ qua những điều mà mình đã làm đau lòng nhau.
Em luôn muốn được nghe câu anh đã nói với em " anh sẽ luôn ở bên cạnh em ". Em yêu và nhớ anh nhiều lắm.
Tb: Cảm ơn Thaohp đã giới thiệu cho mình một trang Web rất hay và cũng xin lỗi vì đã dùng nick của bạn vào chuyện riêng của mình.

Lâu lắm rồi mới thấy nick Thaohp post bài. Đọc kỹ hóa ra lại không phải. Ở đời không biết đâu mà lần...
:dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2: :dance2:

phuong168

phuong168

Guest
Cuộc đời ?

Đời là một bát bún riêu
Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu cái lằng nhằng
:2008:

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Lâu lắm cũng không vào (ko on cũng ko off được). Ngồi nghe "Giếng làng", tâm đắc mãi cái câu "ngẩn ngơ". Ngẩn ngơ thật, làm gì cũng quên, rối tung hết cả lên!
Sắp đáo hạn rùi, làm thế nào nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA