Hệ thống thang lương, bảng lương

• Thread starter Acc242
  • Ngày gửi
T

txthu

Guest
21/3/07
1
0
1
Hồ Chí Minh
Bác kế toán già gân cho cháu hỏi 1 chút.
1. Các hệ số tính phụ cấp ở công ty TNHH có bị giới hạn mức tối đa không?
2. Cái hợp đồng mẫu của bác là OK rồi phải không? Có bắt buộc phải mua mẫu của Phòng lao động không (cái mẫu màu xanh 1000 đồng 1 tờ đó)
3. Cháu nghe nói có 6 loại phụ cấp bắt buộc phải đóng BHXH. Bác có thể cho cháu biết là loại nào không?
Cám ơn bác nhiều lắm!!!
(Công ty của cháu là công ty TNHH ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hannguyen

Guest
27/4/07
11
0
1
tan binh
Chào bạn,

Vui lòng gửi cho mình công văn này nhé :

công văn đề nghị xây dựng thang lương,bảng lương

Cảm ơn bạn.

C

cmm

Guest
25/3/08
1
0
0
hà nội
anh chị nào có quy chế trả lương cho doanh nghiêp nhà nước vui lòng post lên cho em tham khảo. thanks anh chị nhiều

H

huimei

Guest
Cám ơn Bác Kế Toán Già Gân rất nhiều về những tài liệu Bác đã cung cấp. Cũng xin cho Nhóc hỏi thêm, trong vấn đề đăng ký kế hoạch lao động tiền lương có "hệ số điều chỉnh". Vậy Bác có thể cho biết thêm về cái gọi là hệ số điều chỉnh đó hay không? và hệ số đó được áp dụng như thế nào. Nhóc nhớ có cái TT 04/2002 của Bộ LĐ-TBXH có hướng dẫn và TT đã hết hiệu lực. nhưng Nhóc vẫn chưa tìm được cái TT nào khác để thay thế cái TT 04/2002 này. Nếu được mong Bác chỉ dẫn thêm. Rất là Cám ơn Bác.

T

thienthanh277

Guest
16/4/08
1
0
0
TP.HCM
lương , phụ cấp lương

Bác kế toán già cân cho em hỏi là: trong thang bảng lương của bác có hệ số phụ cấp sinh họat, vậy đây là hệ số gì vậy? tính thế nào? doanh nghiệp thế nào mới được áp dụng?
phụ cấp thì bao gồm phụ cấp gì? và tỉ lệ nó như thế nào ?

V

vuthithunga

Guest
28/4/08
3
0
0
37
hai dương
bà con cho hỏi chút công ty mà sx theo đơn đặt hàng thì bảng phân bổ lương và BHXH thì phân bổ cho các phân xưởng hay cho từng đơn đặt hàng. Cảm ơn nhiêu`!

O

octieu85

Guest
7/5/08
15
0
0
Tp.HCM
Mọi người ơi cho ốctiêu85 hỏi chút nha. Giám đốc là chủ DN(người sử dụng lao động) cũng phải tham gia BHXH, BHYT cho mình nữa hả?nếu có thì chẳng lẽ tự làm Hợp đồng lao động cho mình.còn không làm hợp đồng thì căn cứ vào đâu để tính BHXH,BHYT.có phải căn cứ vào hệ thống thang lương không?thanks.

T

Tip

Guest
Chào các bạn,

Mình cũng đang xây dựng thang bảng lương cho công ty. Xin hỏi có bạn nào có điều tra thị trường về lương (salary survey) của năm 2007. Cho mình xin một bản copy. Công ty mình qui mô nhỏ thôi nên nếu bỏ tiền ra mua cả bảng điều tra đó thì tốn kém quá.

Có ai có cho xin nhé. Địa chỉ email của mình là: h_thu75@yahoo.com.vn

Cám ơn nhiều nhé

K

kasmico

Guest
7/4/08
10
0
0
Đông Anh, Hà Nội
Em ko down được 2 file Qui định hệ thống ...204 và 205, Bác nào biết chỉ giúp em với. Cảm ơn rất nhiều.

V

Vu Thi Thu

Guest
Bác Già Gân ơi! Cho cháu hỏi lương trên sổ sách kế toán cao hơn mức đóng BHXH thì làm như thế nào? (Cty cháu chuyên về thiết kế nên lương rất cao nhưng Giám đốc chỉ duyệt đóng BHXH ở mức trung bình thôi)

D

denbien88

Guest
30/5/08
1
0
0
35
dong nai
cách tính lương

bác cho cháu hỏi nếu như là một doanh nghiệp kinh doanh bất động sàn thì cách tình lương cũng như công tác tổ chức của kế toán lương có gì thay đổi không ạ. tại vì cháu định xin vô một doanh nghiệp như thế. cảm ơn bác rất nhiều

K

Khanh Ha

Guest
14/3/08
27
0
0
Ha Noi
2.- Các files Nhân sự - thang lương
(Mẫu đăng ký,hệ thống thang lương, bảng lương, mẫu hợp đồng lao động)

Bác ơi. Cháu đang xem hệ thống thang lương và bảng lương nhưng cháu không hiểu nhưng cột I,II,III,IV,V,VI... là gì hả bác. và hệ số lương mà bác gửi là tự công ty bác quy định hay là theo quy định chung nào? hệ số lương đó có phải đăng ký không ? tại năm họ bảo không phải đăng ký bảng lương nên đến bây giờ cháu vấn chưa đăng ký cho công ty? mong bác giúp cháu. Cảm ơn bác nhiều.

L

letluan

Guest
10/5/08
2
0
0
Binh Duong
Chào các Bác

Công ty em đang có 02 nhân viên kinh doanh làm việc dưới hình thức freelancer (hai người này đã làm việc ở một công ty khác và đã tham gia đầy đủ các khoản như BHXH, BHYT... đầy đủ). 02 người này làm việc tự do và chỉ hưởng hoa hồng chứ không hưởng lương. Làm thế nào để hợp thức hóa trong việc thu chi thi và ký hợp đồng. Vì ký hợp đồng thỏa thuận và giữ lại 10% của thuế thu nhập không thường xuyên thì họ không đồng ý!? Vậy phải làm thế nào, mong các bác giúp với.

Chân thành cảm ơn

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Đây là mẫu thang bảng lương của bạn buithuyha

from hai2hai: Sorry, vì xóa nhầm bài nên hai2hai phải upload file mới bù cho file của bạn buithuyha :biggthump

Đính kèm

• XaydungHeThong ThangBangLuong.zip
    1.3 MB · Lượt xem: 2,870
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

nguyenthenam

Guest
27/8/07
27
0
0
47
Hạ long _ Quảng Ninh
Chào các Bác

Công ty em đang có 02 nhân viên kinh doanh làm việc dưới hình thức freelancer (hai người này đã làm việc ở một công ty khác và đã tham gia đầy đủ các khoản như BHXH, BHYT... đầy đủ). 02 người này làm việc tự do và chỉ hưởng hoa hồng chứ không hưởng lương. Làm thế nào để hợp thức hóa trong việc thu chi thi và ký hợp đồng. Vì ký hợp đồng thỏa thuận và giữ lại 10% của thuế thu nhập không thường xuyên thì họ không đồng ý!? Vậy phải làm thế nào, mong các bác giúp với.

Chân thành cảm ơn

Sao ko làm hợp đồng đại lý nhỉ ? Khoản chi phí này hạch toán dễ hơn ko ?

L

letluan

Guest
10/5/08
2
0
0
Binh Duong
Sao ko làm hợp đồng đại lý nhỉ ? Khoản chi phí này hạch toán dễ hơn ko ?

Thanks pác Nguyenthenam nhiều, nhưng hợp đồng đại lý thì về vấn đề pháp nhân viên thế nào? vì L không biết về khoản này, mong pác tư vấn thêm cho. Thanks: :wall:

D

dcquocxhd

Trung cấp
22/5/08
102
0
16
Binh Duong
Tôi thấy trong hồ sơ cá nhân có các files attachement (đính kèm) do tôi gởi lên báo đọng tràn nên tôi vào hủy tất cả chức năng này.
Nay tôi xin gởi lại để các bạn cùng tham khảo nhe. (Vô cùng xin lỗi)
1.- Các văn bản qui định của pháp luật
Bác nên thêm 3 cái nghị định 166.167.168 nữa thì hay quá

Đính kèm

• Nghidinh166-2007-ND-CP.doc
    55 KB · Lượt xem: 444
  • Nghidinh167-2007-ND-CP.doc
    51 KB · Lượt xem: 349
  • Nghidinh168-2007-ND-CP.doc
    47 KB · Lượt xem: 354
M

miluxe

Guest
25/6/08
1
0
0
49
41 Ba Vì - P4 - TB
Mình là thành viên mới.... ai có bảng dang ký phụ cập cho phòng lao động thì cho mình nhé... tks

M

mai261079

Guest
23/6/08
4
0
0
44
Hà Nội
kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương

2.- Các files Nhân sự - thang lương
(Mẫu đăng ký,hệ thống thang lương, bảng lương, mẫu hợp đồng lao động)
Cám ơn bài viết của bác nhiều nhiều.
Bác Già Gân ơi! cho em hỏi thêm chút nhé!Công ty em đã đóng BHXH cho riêng nhân viên văn phòng từ tháng 10/2006 nhưng chưa có sổ, bây giờ xin cấp sổ thì BH họ nói phải làm hệ thống thang bảng lương của công ty theo quy định mới với mức lương tối thiểu 540 đó.e không biết phải xây dựng thế nào? mức đóng BH cũ của cty em là 480000*hệ số 2,34 áp dụng cho tất cả mọi người cả đại học và cao đẳng.Bác giúp em với thứ hai tuần tới em phải nộp rồi. cảm ơn bác truớc nhé!!!!!

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Cám ơn bài viết của bác nhiều nhiều.
Bác Già Gân ơi! cho em hỏi thêm chút nhé!Công ty em đã đóng BHXH cho riêng nhân viên văn phòng từ tháng 10/2006 nhưng chưa có sổ, bây giờ xin cấp sổ thì BH họ nói phải làm hệ thống thang bảng lương của công ty theo quy định mới với mức lương tối thiểu 540 đó.e không biết phải xây dựng thế nào? mức đóng BH cũ của cty em là 480000*hệ số 2,34 áp dụng cho tất cả mọi người cả đại học và cao đẳng.Bác giúp em với thứ hai tuần tới em phải nộp rồi. cảm ơn bác truớc nhé!!!!!
Bạn làm lại hệ thống thang bản lương áp dụng từ 01/01/2008, có sự thay đổi về mức lương tối thiểu là 540.000VND. Các nội dung khác trên thang bản lương tạm thời không thay đổi (ngọai trừ đơn vị có xây dựng thêm chế độ cho nhân viên). Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA