Tình bạn trên net!

• Thread starter XIANGQIANG
  • Ngày gửi
fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Chúng ta cũng quen nhau qua Internet, và tôi yêu WKT cũng như các bạn.
:1luvu: WKT

Khóa học Quản trị dòng tiền
Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
SUNF nói:
Tình bạn trên Net à, các cô các chú buồn cười thật. Tình bạn ở đâu chả là tình bạn, trên Net hay ngoài đường. Đã là BẠN thực sự, thì khỏi nói. Các cô các chú xem lại cái các cô các chú gọi là tình bạn đó có thực là tình bạn không? Khi nó đã trở thành tình bạn thì Net hay đời cũng thế thôi.

Nhưng vấn đề là ở chỗ, việc nhận ra ai là BẠN THỰC SỰ trên net đâu có dễ như ngoài đời... Bác cứ thử tưởng tượng xem, bác sẽ thất vọng như thế nào khi mình đặt niềm tin vào người đó, chia sẻ với họ mọi suy nghĩ, tình cảm, tâm sự với họ bao điều, vậy mà bất ngờ mình lại phát hiện ra rằng... tất cả đều chỉ là lừa dối!!! Đó chỉ là một con người ảo....

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Meg à, nhận ra một người bạn thực sự đúng là một vấn đề khác rồi. Mà nói chung, nhận ra được ai là bạn tốt của mình là cực khó, dù trên Net hay trên đường đời. Mà các cụ nói không sai đâu. Chỉ có khi khó khăn mới biết đâu là bạn tốt thôi.

Tóm lại, u phải tỉnh táo, tự mình kiểm nghiệm. Không có cách nào khác.

H

hong hue

Guest
tinh ban tren web cung co cai hay rueng cua no chu nhung thi chung ta thuong phai e de truoc khi cho biet tin tuc rueng gi ve minh co

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM
:two: mình nghĩ tình bạn trên net cung hay đó chứ.qua đó mình quen đc nhieều bạn lắm.Nhưng ma ko bao giờ mở wc .chủ yếu là để tâm sự lúc vui hay buồn thôi.khi nào buồn là mình lại hay ra mạng hy vọng gặp 1 người bạn nào đó để nói chuyện hy vọng giảm bớt đc phần nào.hoặc có gì cùng nhau giao lưu học hỏi.cũng hay chứ phải ko?

V

vu thanh giang

Guest
chang biet nua, nhung toi thay tren net toi de dang tam su hon. nhung nguoi ban tren net cua toi cung thuong cho toi nhung loi khuyen hop ly. co le vi ko biet ro ve nhau nen nguoi ta de dang tam su hon, moi nguoi co thay the khong?
nhung co ban tren net cung co nhieu chuyen bat ngo lam day

T

THAONGUYENXANH

Guest
19/8/04
3
0
0
42
Ha noi
Câu hỏi nay rất hay cho em tham gia voi. Theo quan điểm của cá nhân em thì tình ban qua net có khá nhiều điểm thú vị.Đó là với người bạn trên net (là người mà ta sẽ không gặp mặt) ta có thể nói những điều mà thực tế đối với những người bạn bình thường của ta, ta không thể nói. Có thể lúc đó ta mới thật là ta, có những thói xấu, những suy nghĩ thầm kín mà nhiều khi ta muốn nổ tung vì không biết chia sẻ cùng ai.ta mở lòng mình một cách dễ dàng hơn.
Tìm được một người bạn tâm giao trên net thực là khó, nhưng nếu có thì thật là hạnh phúc. Nhưng biến cái tình bạn trên net ấy ra ngoài cuộc sống thì có khi nó thất bại thảm hại. Vậy nên đừng tham vọng quá về tình bạn ấy.
Trong cuộc sống bộn bề và nhiều nỗi bon chen, có một người để ta vẫn là ta thú vị chứ, vứt bỏ tất cả ta lại về là một người ngốc ngếch, khờ khạo, chân thật và có khi là cả những tật xấu của ta nữa.
Vấn đề bao giờ cũng có 2 mặt của nó, ta biết cái nào tốt để khai thác và cái nào xấu để tránh xa, vậy là ổn rồi.

T

tuanklkh

Trung cấp
7/1/04
123
0
16
46
Hanoi
www.webketoan.vn
hi hi. Net là ảo, con người sử dụng net là thật. Hãy từ net mà tìm đến con người thật chứ đừng tưởng tượng với nhau trên net.

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
f_k có một câu chuyện cũng về tình bạn trên net (đã gặp nhau ở ngoài rồi) cơ mà chuyện rắc rối cung đang bắt đầu từ chỗ này. Nhưng có lẽ là f_k không nên kể nốt phần còn lại ra đây vì một số lý do xin được giấu. Tuy nhiên ở địa vị của f_k thì cho dù là trên net hay ngoai đời thì đều có những người có thể trở thành bạn tốt thực sự. Nhưng nói chung thì qua net chúng ta cũng đã học được thật nhiều điều.

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
SUNF nói:
Meg à, nhận ra một người bạn thực sự đúng là một vấn đề khác rồi. Mà nói chung, nhận ra được ai là bạn tốt của mình là cực khó, dù trên Net hay trên đường đời. Mà các cụ nói không sai đâu. Chỉ có khi khó khăn mới biết đâu là bạn tốt thôi.

Tóm lại, u phải tỉnh táo, tự mình kiểm nghiệm. Không có cách nào khác.

Bác nói quả không sai, nhưng em thấy thật khó giữ được tỉnh táo khi nói chuyện qua net, đặc biệt là khi chat. Dường như mình trở thành một ai đó dễ dãi hơn, không bị gò buộc trong bất cứ khuôn khổ nào, nói ra nhiều điều thật khó nói trong thực tại... Và đến lúc nhìn lại mình, thấy mình lúc đó sao thật ngu ngốc, ngớ ngẩn.... Và thực tế, nhiều khi mình rơi vào những chuyện tình cảm mơ hồ, không đâu vào đâu...

Đó chỉ là mặt trái thôi, khi mình không làm chủ được mình. Còn em, em vẫn thây cảm ơn cái mạng internet này lắm, qua đó, em quen và chơi với nhiều người bạn thực sự làm mình cảm phục... Mặc dù hiện tại không giữ được liên lạc nữa.

To Leo: Cảm ơn Leo nhiều, vì anh không chỉ cho em 1 cái tên mà còn đã thay đổi cách suy nghĩ của em. Chúc anh, Kathy và Tommy luôn vui vẻ, hạnh phúc và thỉnh thoảng nhớ tới cô bé Meggie nhắng nhít này nhé! Meg.

To hh: Cũng cám ơn vì những giây phút vui vẻ. Duyên với nợ chắc vẫn còn nhiều nhỉ?

To XQ: Chào em nhé, kể ra, chị mà ở lại thì sẽ vào RD club với em và đi nghe các buổi chia sẻ của bác Sùn. Nhưng em hiểu chị mà... Cám ơn có một cô em gái như em. Chị sẽ quyết tâm làm chủ được mình và đạt tới cái đích đã đặt ra. Còn em, cũng nghiện Net vừa vừa thôi!
:bigok:

Sau bài này, Meggie chào WKT ra đi.. Chúc các thành viên WKT luôn có những giây phút bổ ích và lý thú với WKT. Chào tạm biệt.
(Mới tạm biệt thôi, sẽ quay lại WKT khi làm chủ được mình :1luvu: )

Sửa lần cuối:
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Chị Meggie à, sao chị lại chào tạm biệt WKT sớm thế? WKT vô tội mà...

Dù sao, em chúc chị tìm lại đúng con người mình và đạt được cái đích đã đề ra nhé.

Chị hãy luôn tin tưởng rằng, trên Net, chị vẫn có thể tìm được những người bạn thực sự chân thành với mình và sẵn sàng giúp đỡ chị khi gặp khó khăn.

Hy vọng gặp lại chị trên WKT.

PS: Hôm nay cafe club đã có người nhắc tới chị đó, chị đã khá nổi tiếng rồi!!!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Sao nổi bằng xiang qiang được, vì chim cánh cụt bơi hơi bị giỏi mà.

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
Hì, ở nhà, bố mẹ em luôn luôn dặn em một câu: Con đừng có mà chat chit, toàn nói chuyện liên thiên, vớ vẩn... Ối đứa hỏng người vì chat chit đấy con ạ!!!

Em vốn là đứa nghe lời bố mẹ, vì thế mà em chẳng dám chat chit, sợ lắm... thế mà ối đứa bạn em khen chat hay lắm, quen anh này, anh nọ, nói chuyện vui lắm.... làm em thèm cực... nhưng trong đầu vẫn văng vẳng lời nói của ba mẹ nên đành cắn răng chịu vậy...

Hi`, em vốn là đứa trẻ người non dại, chẳng biết là nên 100% nghe lời ba mẹ không, nhưng mà không tham gia chat chit như hội bạn, nghe có vẻ hơi lạc hậu thì phải, các anh chị nhỉ?

PS: anhlaanh ơi, xiangqiang là ai mà anh bảo nổi tiếng thế? mà nổi tiếng trên khía cạnh nào thế? chứ em thấy anh này có bài viết nào ra hồn đâu cơ chứ! mà cánh cụt thì không biết bay, chứ bơi thì phải giỏi rồi, quy luật tự nhiên mà...

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Kiki nói:
Hì, ở nhà, bố mẹ em luôn luôn dặn em một câu: Con đừng có mà chat chit, toàn nói chuyện liên thiên, vớ vẩn... Ối đứa hỏng người vì chat chit đấy con ạ!!!

PS: anhlaanh ơi, xiangqiang là ai mà anh bảo nổi tiếng thế? mà nổi tiếng trên khía cạnh nào thế? chứ em thấy anh này có bài viết nào ra hồn đâu cơ chứ! mà cánh cụt thì không biết bay, chứ bơi thì phải giỏi rồi, quy luật tự nhiên mà...

1. Có sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa xái nick của Kiki= 2 ki với một chuyện của nhà tớ, cái vụ này tớ thấy cực hay.
2. Cậu có màu hơi lạ, cơ mà cái càng được đấy, tớ khoái ăn cua (càng cua thì càng tuyệt).
3. Topic này nói về cái gì nhỉ hả "chú" cua "hiếm"?

:lol: :lol: :lol:

H

hangtran

Guest
"Work to learn - Don't work for money!" .you are very happy . Vậy thì tại sao người ta cứ mải mê kiếm sống quên cả sống ???

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
hangtran nói:
"Work to learn - Don't work for money!" .you are very happy . Vậy thì tại sao người ta cứ mải mê kiếm sống quên cả sống ???
Lạc đề rùi nhé, cái này là về tình bạn trên nét mà, đâu phải là bàn về "tác dụng của tiền trong cuộc sống" đâu nhỉ?

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
fooly_kid nói:
1. Có sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa xái nick của Kiki= 2 ki với một chuyện của nhà tớ, cái vụ này tớ thấy cực hay.
2. Cậu có màu hơi lạ, cơ mà cái càng được đấy, tớ khoái ăn cua (càng cua thì càng tuyệt).
3. Topic này nói về cái gì nhỉ hả "chú" cua "hiếm"?

:lol: :lol: :lol:

Em xin lỗi, spam một chút trong chủ đề này nhé:

0. ô, thế xiangqiang là chị ạ? Em nhìn cái nick cứ "xủng xoảng" nên đoán chắc con trai mới chọn thế, chứ con gái là phải chọn cái nick nào dễ thương, đáng yêu như em hay chị Meggie, hay chị retngot ý! có vẻ dịu hiền chứ!

1. Chuyện gì của nhà fooly_kid mà dính dáng tới kiki thế? kể anh em nghe cái nào!

2. ui, càng của cua màu xanh là không bổ béo gì đâu, đừng có mà sờ tay vào chứ chưa nói đưa lên mồm nhé!

3.Topic này về tình bạn trên net. Vì thế em mới đưa câu hỏi lên thế, không biết có nên chat chit, để kiếm mấy anh bạn trên net không nhỉ?

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Tình bạn trên net cũng có 2 mặt nếu may mắn ta sẽ găpj được những người bạn chân thành và không may mắn thì........do vậy nếu không thử thì làm sao mà biết được hả Kiki???
Trước đây Chị chẳng biết gì về internet, tất nhiên là chưa bao giờ quen những người bạn trên net cả, nhưng bây giờ............

T

trulies

Guest
Internet đã mang lại cho tôi cô ấy!
trước đây tôi và cô ấy học cùng cấp 3, rất hợp tính nhau nhưng vẫn có gì đó xa cách.
Nhưng khi online nói chuyện chúng tôi rất cởi mở với nhau, và cô ấy nói rằng cô ấy...rất quý tôi!
Bây giờ chúng tôi là bạn rất thân, và hi vọng một ngày nào đó tôi có thể nói với cô ấy rằng:" Anh yêu em, yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên..."

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA