Tình bạn trên net!

• Thread starter XIANGQIANG
  • Ngày gửi
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Chuyện là thế này, hôm qua, đang ngồi ngắm thư viện của WKT, tự nhiên có một mem mới của WKT nhảy vào hỏi em:

"Bạn nghĩ gì về tình bạn trên net?"

Hì, hồi mới chập chững mày mò internet, em cũng đã có câu hỏi tương tự:
http://diendan.vietnamnet.vn/message_view.asp?forumid=24&msgid=20040211105541485887&page=1

Hy vọng bạn sẽ tìm được câu trả lời từ đó!!

(Chị Meggie giúp em vụ này chứ nhỉ? Thôi, đi làm thôi)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochb

Sơ cấp
1/10/04
20
0
0
42
Về đâu !
diendanquantri.com
Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Điều này cũng đáng để quan tâm chứ nhỉ???
Tình bạn trên net cũng như tình bạn mà ta thường gặp thôi mà

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Nếu nói là giống tình bạn mà ta thường gặp thì còn nói làm gì, phải có cái khác chứ!!

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, tình bạn trên net cũng vậy: mặt lợi và mặt hại...
(Dạo này Meg hơi bận, bác nào có thời gian chỉ ra hộ cái!!!)

nang

nang

Guest
Nang cũng nhận được câu hỏi tương tự?! Không hiểu mem nào nhỉ???!!!

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Có lẽ kẻ hỏi Nang và Xiang là một gã nào đó. Chắc lại muốn... quấy rối rồi. :)

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
đang căng thẳng đây này, ầy dà....
nghẫm lại cũng tại mình, đang tiến thoái lưỡng nan vì cái vụ này đây, bà con cứu em cái.
:wall:

Meggie

Meggie

Guest
4/8/04
45
2
0
on the earth
Sao thế hả chú fooly_kid? Bị "fall in love" với cô nàng nào trên Web hả? Có cần chị Meg này giúp một tay giải quyết không thế?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Tớ có thể khẳng định chắc chắn rằng, qua net,tớ đã có những người bạn cực tốt. Tình bạn trên net có 2 mặt, thứ nhất, khi quen họ, mình thậm chí chẳng biết họ là ai, hoàn toàn không biết họ là ai, có thể là người lớn, có khi là trẻ con, có thể là 1 chàng có nick rất... tiểu thư, nhưng cũng có khi là 1 nàng cực kì.. nam tính, và chính tớ đây, cái ngày còn ..."nhỏ dại", đã từng ngồi chat rất hào hứng đến 30 phút với 1 cái nick lạ, để rồi sau đó phát hiện ra "nó" ngồi ngay cạnh máy mình. Đau ơi là đau.
Bi giờ thì khôn ra rồi, nick lạ thì không chat. Nhưng...
- Có những người bạn qua net mình có thể kể thuyên huyên vời người ta đủ thứ mà không thấy ngại.
- Thỉnh thoảng nếu hội tụ đủ dũng khí để gặp mặt, thì sẽ rất vui, rất thoải mái ( biết đâu gặp 1 lần rồi...thôi)
- Trên net tìm được người hợp cạ rất dễ, và hình như người ta vô tư hơn, cởi mở hơn...
- Ý thức cộng đồng ở trên net cũng cao lắm nhé, không tin, vào room thì bít ngay
Cơ bản nhất là, khi ta tìm được một người bạn đích thực, thì dù có quen qua net, hay qua giao lưu hay... bằng cách gì đi nữa, họ vẫn là BẠN ĐÍCH THỰC của ta.
Và em với các bác ở CFC cũng là quen qua net mờ. Thế mà vui cực nhé, đáng yêu cực nhé!!!

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Meggie nói:
Sao thế hả chú fooly_kid? Bị "fall in love" với cô nàng nào trên Web hả? Có cần chị Meg này giúp một tay giải quyết không thế?
Khỉ thật, đã nói là fell với fall gì đâu chứ??? Chuyện này chẳng biết nên nói thế nào nữa vì chinh f**k cũng đã giới thiệu người đó làm mem của WKT rùi, hic, cho nên... không thể nói ra được, đôi khi tự hỏi "Liệu minh có tưởng bở không nhỉ?" Cơ mà đến ngần này tuổi rồi mà vẫn còn dại khờ đến thế sao?
Còn cái bà Meggie kia nhé, đừng có mà nói linh tinh đấy bà thì đợi đấy dám luận tội vắng mặt người ta hả?

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Bố và con gái 5 tuổi đang vui đùa với nhau thật vui vẻ, đứa bé nghịch ngợm trèo lên nóc tủ chơi sau đó cứ đòi bố phải bế mình xuống giường. Ông bố nằm dưới giường nhìn đứa bé với đôi mắt thật trìu mến và bao dung, người cha nói :
- Con cứ nhẩy xuống đây rồi bố sẽ đỡ ! Con gái yêu của bố ạ
- Nhưng cao lắm, con lại sợ !
- Có việc gì mà con lại sợ thế ? Có bố ở dưới này cơ mà, con cứ nhẩy xuống đây bố sẽ đón con cục cưng của bố ạ !
- Thế con nhẩy xuống bố phải đỡ con đấy nhé
- Uh được rồi bố hứa mà !
Đứa con gái từ trên nóc tủ nhẩy về hướng cha nó đang nằm, nhưng đánh bịch một cái đứa con rơi xuống giường mà ông Bố không hề phản ứng. Đứa con gái nhỏ vừa khóc vừa nói với bố :
- Bố ác lắm ! Bố đã hứa là sẽ đỡ con vậy mà .....
- Đấy con nhớ nhé ! Ta là bố còn mà còn lừa con vậy sau này ..... !!!

vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
Ở đây vui nhỉ, nhưng tại sao cam_to tự dưng vô kể chuyện làm gì, chú đang ở bên thư giãn Thơ tự làm cơ mà

Sửa lần cuối:
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
TO anh cam to: chuyện này em cũng nghe ở đâu rồi thì phải.Đúng là nếu lúc chat nếu ta ko cẩn thận sẽ bị lừa thật.
Nhưng phải nói thật qua chat em cũng quen được nhiều bạn lắm, và bây giờ em có một người bạn rất thân đấy.Tuy chỉ chat với nhau được 1 thời gian ngắn thôi.Nhưng bây giờ em với bạn ấy chơi rât vui vẻ.
Nên qua chat chung ta vẫn có những người bạn với đầy đủ ý nghĩa của từ bạn đấy ạ.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Hì, lúc đầu tưởng bác Cam_to vào đây spam bài, đến lúc nghĩ lại, anhlaanh còn thông minh hơn mình... đúng là dốt!! :wall:

Em mở cái thread này, cũng có một vài suy nghĩ chia sẻ với mọi người về tình bạn trên net. Những gì em nói chỉ giới hạn với những cặp bạn quen nhau 100% qua internet. Lúc nào rảnh, mọi người hãy nêu một vài suy nghĩ của mình nhé!

Đúng là quen bạn trên net dễ hơn làm kết bạn ngoài đời, mọi người nhỉ? ít nhất là đúng trong giai đoạn làm quen. (VD: ngoài đời, làm sao mà một đứa trẻ con học cấp 2, cấp 3 thôi sao có thể làm bạn với một ông bác đáng tuổi bố mình, mà vẫn nói chuyện vô tư được nhỉ? thế nhưng đời sống trên net, mọi chuyện đều có thể xảy ra ...)

Bởi trên net, con người ta dường như sống cởi mở hơn, thoải mái hơn, dễ tính hơn... Họ có thể thể hiện mình là bất kỳ ai mà họ thích (VD: Ở ngoài đời, chẳng ai có thể cậy miệng họ được 1 câu nói đùa nào, vậy mà trên net, họ lại vui tính thế không biết!!!!)

Trong giai đoạn này, cả 2 người đều cảm thấy thật vui vẻ với người bạn mới quen. Bạn cảm thấy thật dễ dàng chia sẻ những tâm sự, băn khoăn lo lắng của mình cho người bên kia, bạn cảm thấy những lời khuyên mà người đó đưa ra thật "trí lý" (nhưng thực ra :talk: họ có hiểu hết hoàn cảnh, môi trường sống của bạn đâu mà họ có thể đưa ra được lời khuyên đáng giá!!!!)

Bạn cảm thấy ít nhất thì mình cũng có một chỗ để dốc bầu tâm sự, một chỗ để xả khi buồn, khi bực mình... và bạn cảm thấy cái đó đáng giá hơn mọi thứ.... Bạn tin tưởng người bạn đó. Cái thời gian 2 người quen nhau rồi thấy nói chuyện "hợp cạ" diễn ra rất nhanh, có khi chỉ là 1h cũng nên, hay chỉ qua khoảng 3 bức mails thôi. (một tốc độ chóng mặt... mà ở ngoài đời, bạn khó có thể tìm bạn tâm tình :friend: nhanh kiểu đó)

Túm lại, giai đoạn này đem lại cho 2 người thời gian rất vui vẻ, và 2 người có trở thành bạn thân của nhau hay không, tình bạn phát triển đến mức độ nào, phải xem xét đến giai đoạn sau nhỉ? (không biết đặt tên là gì?)
:two:

(bài số 99)

Sửa lần cuối:
T

thuytienxanh

Guest
Em đồng ý với anh cam_to80 trên đời này chỉ có thể tin được 1 mình mình thôi.
Còn tình bạn qua chat thì có lẽ cũng ko tốt lắm đâu.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Hì, cô bé Thuytienxanh này nói cũng đúng, tình bạn qua chat có lẽ không tốt lắm thật... bởi có lẽ không phải ai cũng biết cân bằng giữa cuộc sống thật ngoài đờicuộc sống ảo trên net!

Hôm qua anh Sunf đã nói một câu rất chí lý: Nói dối dễ nhất: thông qua viết thư và chat, sau đó là qua điện thoại. Còn nhìn mặt nhau mà nói chuyện thì việc nói dối nhau khó hơn nhiều.

Do đó, để tình bạn trên net được bền chặt, nếu có cơ hội, hãy tìm gặp họ và nói chuyện ở ngoài đời thường... có phải không vậy bà con ơi?

ToiyeuVN_2004

ToiyeuVN_2004

Guest
15/9/04
108
0
0
Ha noi
Tình bạn on line có điểm hay là có khi không bao giờ thấy mặt được mà vẫn cứ OK, hơn nữa không biết bạn là boy hay girl nữa, trẻ hay già, thế mà vẫn cứ vi vu với nhau thấy zung zướng .Đúng là bạn online dễ nói, dễ dốc bụng tâm tư song khó thấy bản mặt " đáng ghét"

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Hi hi, nói chung CNN không thích thú việc kết bạn trên net cho lắm. Nhưng thật ra thì CNN có một vài người bạn quen qua net mà không thể phủ nhận rằng, họ đối với CNN cũng có ý nghĩa như là những người bạn quen từ hồi đi học vậy.

T

tuylipden

Guest
1/10/04
12
0
0
43
Ha noi
Tình bạn trên net rất khó gần gũi. Người ta cảm thấy xa lạ với hiện thực tại vì trên net khi nói ban dê dàng nói dối mà không phải ân hận . Va khi ta nói thật tình thì chưa chắc người nghe đã biết đấy là sự thật.
Hic chẳng biết nói gì nua xingiang ạ

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Tình bạn trên Net à, các cô các chú buồn cười thật. Tình bạn ở đâu chả là tình bạn, trên Net hay ngoài đường. Đã là BẠN thực sự, thì khỏi nói. Các cô các chú xem lại cái các cô các chú gọi là tình bạn đó có thực là tình bạn không? Khi nó đã trở thành tình bạn thì Net hay đời cũng thế thôi.

Vấn đề chính là cái cách chúng ta nhìn vấn đề (Stephen Covey).

SUNF

SUNF

Trung cấp
2/10/03
176
4
0
52
Hà Nội
Tình bạn là mãi mãi

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy được một người bạn thân... (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Là người làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Đó chính là người bạn mãi mãi... (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Khi bạn ngã qụy và thế giới quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối, trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí. Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp. (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc... (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng ...những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ....Bạn làm tôi mỉm cười những khi tôi buồn bã nhất...Bạn là người bạn thân nhất mà tôi đã có ....Cảm ơn vì đã là bạn của tôi (Dù đó là người bạn tìm được qua... Net)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA