Trish Filexpress - Phần mềm hệ thống hóa văn bản pháp luật

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

brian239

Guest
30/3/08
4
0
0
36
sg
hix, tác giả ơi, sao mình cài vào mà máy nó không hiện ra tiếng việt, có phải mình download thiếu file font nào không nhỉ? đọc trong file word của bác thì ok hết. Mình thấy các thông tư chuyên về kế toán có vẻ thiếu nhiều đó bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huutam

Guest
Cho mình hỏi nhe. làm sao để cập nhật dữ liệu vậy. Minh nhấp vào cập nhật dữ liệu tì nó xuất hiện file DATA mà trong đó nó không có dữ liệu.

D

dangldo

Guest
2/3/09
2
0
0
Đà Lạt
Cho mình hỏi nhe. làm sao để cập nhật dữ liệu vậy. Minh nhấp vào cập nhật dữ liệu tì nó xuất hiện file DATA mà trong đó nó không có dữ liệu.
Phải download file cập nhật về máy tính, giải nén ra chổ nào đó, trong đó có file DATA, khi nhấp vào nút cập nhật rồi chỉ đường dẫn đến file DATA đã download về thì sẽ cập nhật được thôi. Good luck

T

Trnghia

Trung cấp
29/11/08
134
1
18
40
Vung Tau
Không sử dụng được bạn ơi! khi load về. Chán

H

huycuong

Guest
6/5/08
5
0
0
tp.HCM
A ơi cho em hỏi file phần mềm nằm chổ nào vậy, chi cho em download về máy em với.

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Phần mềm tổng hợp tài liệu này ở trang 1 đó, tới đó tải đi. Good luck

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
brian239: Mình thấy các thông tư chuyên về kế toán có vẻ thiếu nhiều đó bác

Bạn cho mình biết chi tiết hơn đề mình cập nhật thêm. Cảm ơn bạn.

I

isuru129

Guest
8/6/07
62
0
0
duc trong -lam dong
Anh HaiTam oi! Cho em hỏi, sao em cài đặt rồi nhưng font chữ không đọc được. Máy tính em có cài font chữ Unikey 3.7. Vậy mà sao vẫn không đọc được chữ?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
+ Lỗi font chữ:
Nếu sau khi cài đặt và khỏi động lại máy tính, chương trình vẫn không hiển thị được tiếng Việt, các bạn tắt bộ gõ đang dùng trên máy và chạy bộ gõ Unikey cung cấp theo chương trình trước khi chạy chương trình.

T

thaithanh

Guest
30/8/07
15
0
0
Hà Nội
Pac ui,

Em thấy mọi người khen nức nở nên tò mò quá. Nhưng sao click vào đường link cũng die hết rồi vậy? Pac kiểm tra giúp được không?

Brg.,

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
thaithanh: Đường link được điều chỉnh. Bạn download được rồi đấy.

T

tungleminh1502

Guest
21/8/08
2
0
0
44
vinh long
anh ơi có thể cập nhật những văn bản liên quan đến ngân hàng không vậy tại vì em làm ơ Ngân hàng Nhà nước phòng thanh tra giám sát các TCTD nên cần h65 thống văn bản về ngân hàng lắm anh giúp em với.

J

jobe

Trung cấp
30/5/08
109
0
16
Hà Nội
Gửi các bạn:
Mình thấy tháng 03 không có văn bản mới và quan trọng nên không phát hành bản cập nhật dữ liệu 03/2009. Mình đang nghiên cứu sắp xếp lại danh mục, loại bỏ những văn bản hết hiệu lực và bổ sung thêm lĩnh vực, nhóm mục mới sẽ hoàn tất và phát hành trong tháng 04/2009.

Sang tháng 5/2009 rồi bác Hải Tâm ơi, có bản update cho tháng 4/2009 chưa vậy, cho em xin với.
Phần mềm này của bác công nhận là "xí quách" thật, rất tiện cho việc tra cứu VB trong quá trình làm việc
Cảm ơn bác rất nhiều.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Chào các bạn,

Mình xin lỗi vì đã thất hứa với các bạn. Hôm nay mình đã có gói cập nhật đến 05/2009.
Trong lần cập nhật này mình thực hiện những thay đổi sau:

1. Để giữ cho phần mềm không quá lớn khó download và danh mục quá nhiều gây khó khi tìm, mình xóa bớt những văn bản hết hiệu lực.
2. Tổ chức lại danh mục bổ sung theo nhóm mới, tách biểu mẫu, tài liệu tham khảo ra riêng.
3. Lần cập nhật này mình bổ sung 32 văn bản mới bao gồm những văn bản pháp quy mới ban hành tháng 01,02,03/2009 và nhiều nhất là nguyên mục Các khoản thu liên quan đến đất đai (nội dung này có trong chương trình khung thi CC tư vấn Thuế).

Các bạn xem bài #1 của topic này đề biết thêm chi tiết và link download hoặc vào thẳng thư viện Webketoan ở đây.

Hai Tam

To tungleminh1502: Lĩnh vực này quá đặc thù nên mình cũng không hình dung nó gồm những văn bản nào.

Sửa lần cuối:
L

LENHATMINH

Guest
4/1/08
27
0
0
ha noi
Chào anh Hải Tâm! Cảm ơn anh về phần mềm.
Anh cho em hỏi thêm là mình có thể tự cập nhật đc ko ạ? Vì sau mỗi TT ra đời còn có những công văn hỏi đáp của từng doanh nghiệp hay CV gửi các chi cục áp dụng cụ thể hơn...

H

hoet88

Guest
20/12/08
8
0
0
35
tp hcm
+ Lỗi font chữ:
Nếu sau khi cài đặt và khỏi động lại máy tính, chương trình vẫn không hiển thị được tiếng Việt, các bạn tắt bộ gõ đang dùng trên máy và chạy bộ gõ Unikey cung cấp theo chương trình trước khi chạy chương trình.

anh tâm ui, sao có nhiều file mở ra ko đọc được, ví dụ như file luật kế toán đó, nó bị mã hoá ko à :sad:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
LENHATMINH: Phiên bản quản lý văn bản hoàn chỉnh cho phép cập nhật phân nhóm và tai liệu là phần mềm thương mại. Bạn nói sếp đầu tư đi.

hoet88: File Luật Kế toán là font VNI. Máy bạn phải có font VNI để xem hoặc dùng phần mềm chuyển font về Unicode (download ở đây).

Lần sau mình sẽ cập nhật file mới cho tài liệu này. Cảm ơn bạn góp ý.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA