Hỏi/đáp thắc mắc về phần mềm HTKK Thuế v1.3.0

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
R

rua_037

Guest
13/8/07
16
0
0
42
Hà Tây
Về việc không dùng chỉ tiêu 16 và 17

Các bác cho em hỏi, nếu bên em phát sinh nhập khẩu thì kê khai như thế nào trong tờ khai đây?????

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Các bác cho em hỏi, nếu bên em phát sinh nhập khẩu thì kê khai như thế nào trong tờ khai đây?????

Tôi chưa thử, vì đơn vị tôi không có ngiệp vụ nhập khẩu, bạn à. Có lẽ bạn nên vào trong Web của Tổng cục thuế để hỏi trực tiếp. Nếu TCT mà không trả lời thì chỉ có nước... hỏi Trời.

H

HoangAnhSaiGon

Guest
16/11/07
2
0
1
SaiGon
Các phụ lục ( Các bảng kê)

Mình đã nhận được CD chương trình HTKT phiên bản 1.3.0. Trong phần nhập các phụ lục (bảng kê mua vào, bán ra )có một tuỳ chon cho phép lấy thông tin từ file exel. Xin hỏi có bạn nào có file mẫu Excel này không vì file này phải là file do TCT cung cấp, nhưng không có kèm trong CD ( vì là file theo mẫu, nên mình không biết nó bao gồm những thông tin gì để mình có thể tự làm file exel này )

Nếu bạn nào có, xin Post lên cho tất cả được tham khảo và sử dụng kịp thời

Cảm ơn rất nhiều.
Hoàng Anh

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Mình đã nhận được CD chương trình HTKT phiên bản 1.3.0. Trong phần nhập các phụ lục (bảng kê mua vào, bán ra )có một tuỳ chon cho phép lấy thông tin từ file exel. Xin hỏi có bạn nào có file mẫu Excel này không vì file này phải là file do TCT cung cấp, nhưng không có kèm trong CD ( vì là file theo mẫu, nên mình không biết nó bao gồm những thông tin gì để mình có thể tự làm file exel này )

Cảm ơn rất nhiều.
Hoàng Anh

Đơn giản thôi bạn. Chỉ cần bạn chừa cột A ra. Số thứ tự hóa đơn đầu tiên (số 1) phải bắt đầu từ cell B18, nội dung các cột phải giống như phụ lục 01-2/GTGT. Phía dưới dữ liệu đừng thêm nội dung gì khác (nó sẽ mang tất cả sang phụ lục đó)

T

thanhhung

LQT
Bạn dùng từ "lung tung" là thế nào tôi không hiểu. Việc điều chỉnh là nhu cầu tất yếu của người nộp thuế khi họ lỡ kê khai sai muốn sửa lại cho đúng. Tôi chỉ muốn góp ý để TCT sửa lại Chương trình HTKK cho phù hợp với mong muốn của người dùng. Trên biểu có chỉ tiêu điều chỉnh thì phải cho người ta điều chỉnh chứ, còn nếu không người dùng biết làm sao trong trường hợp chương trình không cho điều chỉnh dữ liệu đây. Chẳng lẽ bó tay chịu nộp phạt.
Có biết vì sao bạn không hiểu không? Bởi vì không chịu đọc văn bản mà cứ chúi mũi vào cái phần mềm đó nên cứ đỗ lỗi cho phần mềm, tôi xin trích cho bạn một đoạn trong công văn 3267/TCT-CS để bạn hiểu thêm nhé!

Trường hợp điều chỉnh tăng số thuế phải nộp thì khai vào chỉ tiêu [35]; nếu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp thì khai vào chỉ tiêu [37] của Tờ khai thuế giá trị gia tăng mẫu số 01/GTGT.
Tạm thời chưa kê khai vào các chỉ tiêu: chỉ tiêu số [14], [15], [16], [17], [18], [19], [20], [21], [34], [36] và công thức tính chỉ tiêu [12], [13] của Tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT; chỉ tiêu số [13], [14], [15], [16] và công thức tính chỉ tiêu [11], [12] của Tờ khai thuế GTGT dành cho dự án đầu tư mấu số 02/GTGT

T

thanhhung

LQT

Cảm ơn rất nhiều.
Hoàng Anh
File đó nằm tại đây:(nếu cài trên C:)
C:\Program Files\HTKK\InterfaceTemplates\excel
Bangkemuavao.xls
Bangkebanra.xls

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Có biết vì sao bạn không hiểu không? Bởi vì không chịu đọc văn bản mà cứ chúi mũi vào cái phần mềm đó nên cứ đỗ lỗi cho phần mềm, tôi xin trích cho bạn một đoạn trong công văn 3267/TCT-CS để bạn hiểu thêm nhé!

Đừng nặng lời thế bạn. Tôi với bạn có cùng chung một mục đích là góp ý cho chương trình HTKK chứ tôi có chỉ trích gì bạn đâu. Đành rằng tôi chưa có đọc công văn mà bạn nói (vì là công văn mà, tôi chưa có nguồn nhận công văn nên bây giờ bạn nói mới biết), nhưng công văn không thể phủ nhận các VB quy phạm pháp luật được. Thêm nữa bạn thấy không: các chỉ tiêu 14, 15 vẫn kê khai được, đâu có tạm thời không được kê khai như công văn nói đâu

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Chao cac bac! toi dung phan mem HTTK de quyet toan thue TNDN nhưng khi toi go vao muc chuyen lo tu nam truoc may lai hien len mau do báo sai mac du cac ket qua sau do dung. may ko cho phep in du lieu vay toi phai lam nhu the nao? mong cac bac mach dum toi./.:cool2:
Bạn phải thêm phụ lục, chọn phụ lục chuyển lỗ (phụ lục 03-2A cho chuyển lỗ từ hoạt động SXKD, 03-2B cho chuyển lỗ từ chuyển quyền sử dụng đất) và khai số lỗ chuyển trong năm trên phụ lục này bằng số trên tờ khai mới in được.
Lưu ý: Nhớ khai rõ số lỗ chuyển năm nay là lỗ từ năm nào, đã chuyển các năm trước bao nhiêu... và nhấn nút "ghi" nhé.

H

HoangAnhSaiGon

Guest
16/11/07
2
0
1
SaiGon
Rất cảm các bạn đã hướng dẫn. Như vậy chúng ta phải tự phân loại các mức thuế suất trước khi đưa vào các bảng phụ lục. Hơi phiền, nhưng đành phải làm như thế mà thôi.

Hoàng Anh.

P

phuong thao 29

Guest
2/1/08
1
0
0
tp ho chi minh
phần mềm hỗ trợ kê khai thuế HTKK 1.3.0

Mình đang sd phan mem HTKK 1.3.0 nhg co mot so vuong mac sau:
PL 01-1/GTGT ko in dc (tháng 2 ko psinh). Tên người đại diên PL khi in ko đầy đủ. Mong các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều.

L

lequyen2007

Guest
19/11/07
44
0
0
40
thanh pho ho chí minh
khi sử dụng HTKK fiên bản mới về tờ khai thuế GTGT buộc fải có các phụ lục đi kèm àh??? fải nhập lại hết sao???? mình nhận dữ liệu từ file lại ko được nó báo là " đóng file template đang mở trước khi import vào chương trình" là sao vậy??? giúp mình với??????????????

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Mình đã tải HTKK về nhưng mục 18 , 19, 20, 21 không nhập được, vậy muốn điều chỉnh thuế GTGT của hàng hoá dịch vụ mua vào các kỳ trước thì phải làm thế nào?

Mấy chỉ tiêu điều chỉnh đầu vào này hiện nay không khai nữa.
Các loại khai bổ sung điều chỉnh tờ khai hiện nay (trừ một số trường hợp như CV 3267 của TCT), đều khai bằng mẫu 01/KHBS hết.
Bạn tham khảo thêm về hướng dẫn kê khai và khai bổ sung điều chỉnh trong Thông tư 60/2007 của Bộ Tài chính nhé. (tuy nhiên cũng rất khó hiểu!!!).:wall:

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Đơn giản thôi bạn. Chỉ cần bạn chừa cột A ra. Số thứ tự hóa đơn đầu tiên (số 1) phải bắt đầu từ cell B18, nội dung các cột phải giống như phụ lục 01-2/GTGT. Phía dưới dữ liệu đừng thêm nội dung gì khác (nó sẽ mang tất cả sang phụ lục đó)

To Lequen2007,

Lỗi này là do file của bạn không phải là font unicode (chuyển qua Unicode trước khi import vào phầm mềm )

Khi import file bạn lưu ý dòng hóa đơn muốn nhập vào từ cell B18 như nội dụng đề cập trong bài trích trên đây.

Thân chào

P

prettyboy8118

Guest
26/9/07
15
0
0
Hà Nội
Em đã cài phần mềm 1.3 và dùng thử. Trong T2/2008 bên em không có hàng bán ra mà chỉ có hàng mua vào. Nên em ko kê khai gì trong bảng kê Hàng hóa bán ra. Em đã lưu và Máy báo "Dữ liệu ghi thành công" nhưng khi em in ra thì ko in được Bảng kê HH bán ra.(Chỉ in được tờ khai và BKHH mua vào). Em đã thử nhiều cách mà vẫn ko in được. Anh chị nào biết chỉ giúp em với nhé.
Sáng nay em ra chi cục thuế Hai Bà Trưng nộp báo cáo (tờ khai theo phần mềm 1.3, 2 bảng kê em làm trong exel) bị Thuế trả lại vì họ chưa cập nhật phần mềm mới. Em đã trót gỡ phần mềm 1.2 mất rồi. Em ko biết phải làm thế nào để lấy lại phiên bản 1.2 để nộp thuế GTGT và báo cáo thuế (theo phiên bản 1.2)

T

TKV

Trung cấp
1/8/07
53
1
0
HN
Mình không có thuế GTGT đầu ra, nên cũng không in được tờ phụ lục kê khai thuế đầu ra có mã vạch, không biết in bằng exel có được thuế chấp nhận không nhỉ?

T

tranxuanthien

Guest
27/3/05
99
0
0
Tam Ky
Mình không có thuế GTGT đầu ra, nên cũng không in được tờ phụ lục kê khai thuế đầu ra có mã vạch, không biết in bằng exel có được thuế chấp nhận không nhỉ?

Không có thuế GTGT đầu ra thì đâu cần phải in bảng kê ra làm gì!

P

prettyboy8118

Guest
26/9/07
15
0
0
Hà Nội
ko có gì vẫn phải nộp ạ, chăc mỗi nơi một khác nhỉ

ilsuong

ilsuong

Guest
7/12/05
87
0
6
39
Trong một con hẻm ...
Hi cả nhà, xin hướng dẫn giúp ilsuong nhé.
Phần Kê khai bổ sung - KHBS đó.
Công ty ilsuong có 1 hóa đơn hủy tháng 9/2007(HĐ đó đã kê khai, sang tháng 10 mới hủy) , và đã xuất thay thế lại vào tháng 10/2007 (vẫn kê khai hóa đơn ở T10 luôn) nhưng kế toán lại không điều chỉnh giảm thuế và doanh thu của hóa đơn đã hủy. Và bây giờ mình muốn điều chỉnh, ở PM HTKK 1.2.0 thì mình biết làm, nhưng phiên bản mới này thì chưa, có anh chị nào biết xin chỉ ilsuong với, vì khi nhập kỳ kê khai ( tháng 9) thi PM báo là tờ khai ko tồn tại ...
Xin cảm ơn ạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA