Tài liệu kế toán ngân hàng

• Thread starter arem
  • Ngày gửi
T

ty 3

Sơ cấp
24/4/09
3
0
0
39
tp. ho chi minh
Mình la dân kế toán doanh nghiệp nhưng lại muốn chuyển sang kế toán ngân hàng nên gặp rất nhiều khó khăn. Anh, chị nào hãy chỉ cho mình một ít kinh nghiệm trong lĩnh vượt này với nha!
Thank you very much!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huuhao1908

Guest
30/4/09
2
0
0
39
ha noi
A tim lại thấy TL của Đại Hoc Huế Rồi . Cảm ơn vạn lần ko hết .
em cần học kiểu siêu toc ma Tư chất cũng có hạn . Chủ yếu tập chung vô 2 phần ;
Nghiệp vụ huy động vốn vay và Nghiệp vụ cho vay và đầu Tư .
Mong các anh chỉ bảo cái .Muôn phần biết ơn .

H

huuhao1908

Guest
30/4/09
2
0
0
39
ha noi
TAI Liệu của thầy thịnh sao có 4 chương vậy ....
Có cách nào học bảng TK nhue bên kế toán doanh nghiệp ko bác nhỉ

B

Bichlam88

Guest
8/4/09
1
0
0
quận 9- tp HCM
Em đang theo học lớp Kế toán ngân hàng tại HVNH. Buổi đầu tiên học thày Thịnh, thày rất vui vẻ cho sinh viên slide bài giảng và còn nói buổi sau sẽ gửi slide trước qua email cho cả lớp. Nhưng buổi sau thày phải đi công tác nên 1 cô giáo khác dạy thay và cô nhất định ko cho sinh viên slide bài giảng, ai cần thì đăng ký photo.
Vậy anh/chị nào đã từng học và có slide bài giảng KTNH thì share cho em với ạ. Em cám ơn nhiều!
Bạn có thể chỉ mình cách post bài lên được hông? Cảm ơn bạn nhiều. Mình là thành viên mới. Bạn gởi giúp mình theo địa chỉ mail nhé:lelamkt88@gmail.com

O

o0tobite0o

Guest
22/4/08
3
0
0
36
Quang Ninh
alooo! chào cả nhà!! tớ là thành viên mới ,hì hì! Tớ là sinh viên chuyên ngành kế toán nhưng học thêm 1 chuyên ngành 2 là TCNH, nhưng sao thấy môn KTNH khó quá đi mất! Có ai đó làm ơn chỉ cho tớ cách làm sao để học tốt môn này hơn ko? Tớ sẽ biết ơn lắm lắm! hì hì... Bọn tớ đang học về các thể thức thanh toán qua NH, KT thanh toán liên hàng và Kt thanh toán vốn trong hệ thống các NH... Cậu nào có tài liệu (đặc biệt là các ví dụ cụ thể) về các NV trên xin được chia sẻ ah...!!!
Tớ cũng xin được cảm ơn ng đã cung cấp tài liệu của thầy Thịnh và KTNH trường ĐH Huế...!!

Đúng rồi đó! Bây giờ t đang học đến chương thanh toán liên ngân hàng và bù trừ qua hệ thống điện tử! Sao tớ thấy trong giáo trình viết hời hợt thế nhỉ! T thấy cô giáo bảo phần này quan trọng lắm.Vì ngày nào các ngân hàng cũng phải bù trừ cho nhau bằng giấy hoặc bằng điện tử! Ai có tài liệu gì không? Share cho tớ với!

T

trongnhung

Sơ cấp
11/5/09
6
0
0
hải phòng
Bạn Letran oi sao bạn post đề thì của ngân hàng thương mại mà không có đáp án à:quiet:

A

axiang

Guest
30/5/09
1
0
0
ha noi
Cảm ơn các bạn về tài liệu KTNH. hiện tại mình đang định thi vào vị trí nhân viên giao dịch, bạn nào có đề thi vào ngân hàng thì cho mình xin nhé. :two::

L

lehuyenkt3

Sơ cấp
3/6/09
3
0
1
Quảng Ngãi
Mình xin cảm ơn tất cả mọi người đã cho mình tài liệu về kế toán ngân hàng nha.Mình cung đang hoc thêm chứng chỉ ngân hàng nên rất là cần.

Q

quynhanh11788

Guest
6/6/09
1
0
0
35
hà nội
các bác ơi, e đang học kế toán hành chính sự nghiệp và kế toán ngân hàng, bác nào có tài liệu và bài tập liên quan thi share cho e với nhé, e cảm ơn các bác nhiều:biggrinda

N

NdkhanhDTSoft

Guest
19/6/09
7
0
0
37
quận 9
các bác ơi, e đang học kế toán hành chính sự nghiệp và kế toán ngân hàng, bác nào có tài liệu và bài tập liên quan thi share cho e với nhé, e cảm ơn các bác nhiều:biggrinda
Học kế toán hành chính sự nghiệp thì bạn phải tìm lấy Quyết định 19-2006-BTC để tìm hiểu các chuẩn mực quy định về phần này, kèm theo QD33-2008. Bạn cứ lên Google.com gõ vào là ra ngay. Chào ban. Nếu thích bạn cứ mail cho tôi, tôi share cho.

R

rosebdc

Guest
21/10/05
20
0
0
hanoi
Mấy file thanh toán vốn, thanh toán tiền tệ và huy động vốn mình ko xem đc. Có cách nao ko bạn ơi

B

bichtrang

Guest
19/8/09
1
0
0
tp.HCM
Letrans đã nhận được tài liệu do bạn Nguyễn Hữu Tuấn cung cấp! Cảm ơn bạn rất nhiều (cả nhà ta cùng cảm ơn bạn Tuấn nhé)

Với tôn chỉ "cộng đồng tạo nên sức mạnh", rất mong tác giả của bộ tài liệu này rộng lòng cho phép chia sẻ cùng các thành viên!

Letrans không chịu trách nhiệm về nội dung và bản quyền của tài liệu!

Cheers:020:

Mình học kế toán tài chính giờ đi làm nên bổ sung kiến thức về kế toán ngân hàng nên tài liệu này rất hữu ích. Cảm ơn các bác nhiều nha. :cool2:

P

Phuongbe

Guest
19/8/09
15
0
0
Soc Trang
xin giai de dum

Anh Letran em co bai tap nay anh co the giai dum em duoc khong cam on nhieu
Ngay 10/01/2006 Cty BT la nguoi so huu chung t mang den ngan hang N xin chiet khau
Cau 1 . Hoi phieu A :
So tien 120 trieu, ngay ky hoi phieu 8/4/2005,ngay chap nhan HP 15/4/2005, ngay thanh toan 15/7/2000, nguoi ky phat HP la Cty B, nguoi huong loi Cty BT

Cau 2.Trai phieu B :
Menh gia 200 trieu, thoi han 1 nam , lai suat 12%/1nam. Ngay dao han 30/10/2006. Nguoi mua trai phieu Cty BT.
Don vi phat hanh KBNN
Tien mua trai phieu duoc thanh toan 1 lan khi dao han

Cau 3. Ky phieu C
Mejnh gia : 100 trieu thoi han 1 nam , lai suat 10%/1nam. tra lai truoc Ngay phat hanh 01/6/2005 Ngay dao han 01/06/2006.
Biet : lai suat cho vay ngan han : 0,85%/1thang
Ty le hh chiet khau : 0,6%
Thoi han chiet khau toi thieu 15 ngay
Yeu Cau :
Tinh so tien chiet khau ngan hang N duoc huong
Xac dinh so tien con lai thanh toan cho CTy BT

L

linhhvnh

Guest
8/8/09
1
0
0
35
HN
các bác nào có công văn 7404 về hướng dẫn hạch toán nghiệp vụ phái sinh tiền tệ và công văn 7459 về hướng dẫn hạch toán nghiệp vụ kinh doanh đầu tư chứng khoán thì gửi cho em nhé, mail của em là lazycat.1088@gmail.com, thank các bác nhiều !

K

kun xinh gai

Guest
6/4/09
5
0
0
Quảng Ninh
cảm ơn bạn letrans nhé, mình cũng đang làm KTDN giờ mình cũng thích chuyển sang làm ngân hàng, thấy TLiệu của Thầy Thịnh rất hay. có thêm tào liệu gì liên quan đến NHàng bạn lại Update lên nhé.

S

su hao

Guest
11/9/09
1
0
0
Điên Biên
mình cũng đang tìm hiểu về kế toán ngân hàng, nhưng mình ko hiểu sao tài liệu kế toán ngân hàng thì hệ thống tài khoản khác với hệ thống tài khoản ở Công văn số: 1345/NHNN-KTTC của Ngân hàng nhà nước VN. VD ở giáo trình ktnh thì TK 211 Cho vay ngắn hạn VND nhưng ở CV số: 1345 lại là đầu tư vào các khoản chứng khoản nước ngoài. bạn nào biết thì giải thích cho tớ với

L
mình cũng đang tìm hiểu về kế toán ngân hàng, nhưng mình ko hiểu sao tài liệu kế toán ngân hàng thì hệ thống tài khoản khác với hệ thống tài khoản ở Công văn số: 1345/NHNN-KTTC của Ngân hàng nhà nước VN. VD ở giáo trình ktnh thì TK 211 Cho vay ngắn hạn VND nhưng ở CV số: 1345 lại là đầu tư vào các khoản chứng khoản nước ngoài. bạn nào biết thì giải thích cho tớ với

Công văn 1345 là hướng dẫn đối với công tác kế toán của Ngân hàng Nhà nước, không áp dụng với ngân hàng thương mại. Do đó, nếu bạn có ý định thi vào ngân hàng thương mại làm việc thì bạn không cần quan tâm đến công văn này!

K

kid311088

Sơ cấp
2/1/09
7
0
1
35
Tu son
Cho tớ hỏi sau quyết định 479 thì có những văn bản nào sửa đổi, điều chỉnh hệ thống tài khoản kế toán ngân hàng vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA