Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Ở các ngân hàng nước ngoài tất cả đều thi chung chung như vậy đấy, hôm trước tớ đi thi bên Standar Chartered cũng vậy mà. Chỉ là đề thi chung chung thôi, xong đó có cả phần thi về IQ nữa. Thi xong 2 tuần rồi mà vẫn chưa thấy có kết quả gì cả.

bạn tớ thi standard charterd chỉ nộp mỗi cover letter với cv vào thôi, được gọi đi phỏng vấn và đỗ luôn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dzung23

Sơ cấp
23/6/09
28
0
0
36
Hà nội
Mọi người có ai biết vị trí chuyên viên phát triển sản phẩm tín dụng bên SHB phỏng vấn thế nào ko? Híc, mai đi phỏng vấn rồi mà chẳng biết j, nguy quá, bên này phỏng vấn hình như nhiều nghiệp vụ và tiếng anh lắm đúng ko cả nhà?:wall: :wall: :wall:

T

trangkum

Guest
3/9/09
12
0
0
37
Hà Nội
Mình chờ kq bên GP sốt ruột quá. Không biết bao h mới thông báo nhỉ? Tiện thể cho mình hỏi nộp hs bên sacom mà đo được 1,54m thì có được gọi đi thi ko các bạn?
Mình nộp hôm 28/8, bạn nào nộp cùng mình hôm đó mà được gọi đi thi thì ới 1 tiếng cho mình bít với nhé
Thanks!:015:

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
chẹp vừa đi pvấn chuyên viên hỗ trợ gd ở MSB, chả hỉu thế nào về cái vị trí này, với lại cũng ko tìm hiểu kỹ về thế mạnh của các NH,thế nên lúc cbị ra về 1 chị bảo là e nên tìm hỉu kỹ các NH-->chắc là bị loại rồi nên mới bị bảo thế :wall::wall::wall:

T

trangle1811

Guest
23/7/09
98
0
0
Hanoi
Khi nào Sacombank và GP Bank có kết quả thì ới mình một tiếng nhé. Ở nhà chưa đi làm lên facebook chơi game nhiều ảo quá rùi, hixxx

N

nhung02

Guest
23/6/09
21
0
0
Hà Nội
Có bác nào có tin j của VCB Hà Nội chưa nhỉ ?Tuần sau đi lấy tiền rùi ,hic.

B

bachcottinhz

Guest
9/7/09
1
0
0
38
HN
Mọi người cho em hỏi nộp HS vào vị trí GDV hoặc KT Ngân hàng thì hsơ cần có những cái gì, sao hsơ của em nộp từ lâu lắm rồi mà ko thấy tăm hơi gì ===> hsơ ko qua nổi vòng loại fải ko ạh ???????? huhu

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Có ai được Sacom bánh gọi đi thi đợt tới chưa, chưa thấy động tĩnh gì, nờ ản

M

meonhac309

Trung cấp
30/5/09
78
0
0
36
Hà nội
Khi nào Sacombank và GP Bank có kết quả thì ới mình một tiếng nhé. Ở nhà chưa đi làm lên facebook chơi game nhiều ảo quá rùi, hixxx

hôm nay tớ gọi lên GP hội sở
các chị bảo trong vòng 2 tuần đầu tháng 9 sẽ gọi những ai trúng
nên xác định trước he he
:dance2:

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP

Sao nàng giống mình thế :)). Nhưng nàng còn đi pvan Sacom roài, tớ vẫn chưa thấy gọi đi thi đây.
Ai nộp Sacom 28/8 đc gọi thì báo mình với nhé 8-}

Mọi người cho em hỏi nộp HS vào vị trí GDV hoặc KT Ngân hàng thì hsơ cần có những cái gì, sao hsơ của em nộp từ lâu lắm rồi mà ko thấy tăm hơi gì ===> hsơ ko qua nổi vòng loại fải ko ạh ???????? huhu
hồ sơ gồm những loại j thì các ngân hàng đều yêu cầu cụ thể rồi, bạn chỉ cần nộp đầy đủ những j họ yêu cầu thôi. Còn để đc qua vòng hồ sơ bạn nên đầu tư vào đơn xin việc và bản thông tin ứng viên của mình. Có j tốt tốt cứ khai ra hết nhé, nghiên cứu khoa học,viết báo, văn nghệ... điều này sẽ gây ấn tượng tốt cho nhà tuyển dụng đó. good luck

K

kapi

Guest
18/1/07
14
0
0
36
ha noi
có ai biết về Manpower Việt nam ko ? Nó hoạt động như thế nào nhỉ, mà sao t thấy nó tuyển lắm thế, mà lại có dính dáng đến tech, chả hiểu ji. Xem trên báo thì nói đó là tập đoàn về nhân sự? nó đóng vai trò trung gian để tuyển cho các cty ah? Ai giúp t hiểu về nó cái nhỉ

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
Mọi người có ai biết vị trí chuyên viên phát triển sản phẩm tín dụng bên SHB phỏng vấn thế nào ko? Híc, mai đi phỏng vấn rồi mà chẳng biết j, nguy quá, bên này phỏng vấn hình như nhiều nghiệp vụ và tiếng anh lắm đúng ko cả nhà?:wall: :wall: :wall:

Sáng mai tớ cũng đi nè, ấy pvấn mấy h thế, chẳng biết sẽ bị hỏi rì đây nhỉ, mông lung quá,hizhiz

T

thuytt714

Sơ cấp
11/6/08
18
0
0
Hà Nội
Đã bạn nào được gọi đi thi VRB chưa nhỉ? Hic, chờ lâu quá, hay là tớ tạch từ vòng gửi xe rùi.:wall:

H

haminh1512

Sơ cấp
11/6/09
16
0
1
hanoi
Mình chuẩn bị thi Tech , các bạn có kinh nghiệm thi Tech những lần gần đây nhất cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thi các vi trí là đề chung hết hay mỗi vị trí một đề. Mà đề thi gồm những phần nào? Tập trung ôn những mảng nào? Mình thi bộ phận Kinh doanh. Cảm ơn các bạn nhiều:mrstraetz

M

meonhac309

Trung cấp
30/5/09
78
0
0
36
Hà nội
Đã bạn nào được gọi đi thi VRB chưa nhỉ? Hic, chờ lâu quá, hay là tớ tạch từ vòng gửi xe rùi.:wall:

Hôm nay tớ vừa gọi lên
chị ở VRB bảo đang có sự cố gì đấy
lùi lại đến cuối tháng 9
hay đây là biện pháp nghệ thuật để pr ngân hàng k biết
CHỜ ĐỢI CHỜ ĐỢI VÀ ĐỢI CHỜ

M

meonhac309

Trung cấp
30/5/09
78
0
0
36
Hà nội
Mình chuẩn bị thi Tech , các bạn có kinh nghiệm thi Tech những lần gần đây nhất cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thi các vi trí là đề chung hết hay mỗi vị trí một đề. Mà đề thi gồm những phần nào? Tập trung ôn những mảng nào? Mình thi bộ phận Kinh doanh. Cảm ơn các bạn nhiều:mrstraetz

Ấy thi đợt nào?
Sao biết sắp đi thi?

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
ban nop ho so hom 24,25 ah.sao khong thi giao dich vien

B