Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
tớ mới đc shb goi pv vtri kế toan cv19 sang mai luc 8h 15 tai hội sở
ko biết thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haminh1512

Sơ cấp
11/6/09
16
0
1
hanoi
Mình mới apply đợt cuối tháng 8 thôi, chưa biết bao giờ thi cả. Mình hỏi kinh nghiệm các bạn thi Tech rồi, để ôn thôi. Ai biết share cho mình nhé!
Tks cac ban nhieu!

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
ko biết thế nào?

tớ cũng mới dc gọi vị trí kế toán TC nhg 9h15.k biết tn nhỉ?
mai fvan tn có j cậu ra ngoài cho các bạn fvan sau ít kinh nghiệm nhé!hj

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
bạn nào fvan ở SHB rồi cho tớ hỏi ít kinh nghiệm với!
NH này fvan khoảng bao nhiu fut 1 ng?
có hỏi nhìu nghiệp vụ k hay chỉ về cái j?bạn nào biết share cho tớ với nhé.mai tớ fvan rồi!:D

T

thuytt714

Sơ cấp
11/6/08
18
0
0
Hà Nội
Hôm nay tớ vừa gọi lên
chị ở VRB bảo đang có sự cố gì đấy
lùi lại đến cuối tháng 9
hay đây là biện pháp nghệ thuật để pr ngân hàng k biết
CHỜ ĐỢI CHỜ ĐỢI VÀ ĐỢI CHỜ

VRB Hải phòng đăng tin tuyển dụng trước có 1 tuần mà đã có lịch phỏng vấn rùi kìa. Lại chờ đợi.hjx tớ sắp nản chí rùi:025:

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
bạn nào fvan ở SHB rồi cho tớ hỏi ít kinh nghiệm với!
NH này fvan khoảng bao nhiu fut 1 ng?
có hỏi nhìu nghiệp vụ k hay chỉ về cái j?bạn nào biết share cho tớ với nhé.mai tớ fvan rồi!:D

Hỏi nghiệp vụ kỹ phết đấy bạn ạ, có vài câu linh tinh nữa, dạng như kiểu vì sao em thi vào SHB. Cứ chuẩn bị kỹ nghiệp vụ vào, tớ thấy ai trả lời nghiệp vụ tốt và bài thi tốt thì chắc chắn đỗ. Khoảng 15-20 phút một người. Tự tin vào nhé, chúc bạn thành công.

S

Semina86

Guest
15/5/09
61
0
0
HN
có ai biết về Manpower Việt nam ko ? Nó hoạt động như thế nào nhỉ, mà sao t thấy nó tuyển lắm thế, mà lại có dính dáng đến tech, chả hiểu ji. Xem trên báo thì nói đó là tập đoàn về nhân sự? nó đóng vai trò trung gian để tuyển cho các cty ah? Ai giúp t hiểu về nó cái nhỉ

Có tớ biết đây: Manpower là công ty chuyên cung cấp các dịch vụ về tuyển dụng nhân sự, các bạn đã nghe đến dịch vụ headhunting chưa? công ty này cũng chuyên về dịch vụ này nữa đấy.
Hiện tại Manpower đang làm các dịch vụ tuyển dụng cho Tech ở một số vị trí (tiết kiệm thời gian cho Tech trong khâu tuyển dụng mà vẫn có thể nhận được những ứng viên tốt). Manpower sẽ làm nhiệm vụ shortlist, PV lần 1 nếu qua sẽ PV tiếp lần 2, nếu qua sẽ được gửi đi làm bài test, nếu test Ok sẽ gửi đến các chi nhánh cần tuyển PV lần cuối, Giams đốc chi nhánh nếu Ok sẽ nhận còn nếu ko OK thì vẫn bị out.

S

Semina86

Guest
15/5/09
61
0
0
HN
bạn tớ thi standard charterd chỉ nộp mỗi cover letter với cv vào thôi, được gọi đi phỏng vấn và đỗ luôn

Trời thế chắc tớ bị out rồi, ko biết bạn của ấy đõ lâu chưa vì trước đây ở SC chỉ PV thôi còn đợt này là phải thi đấy.

@ phamthu87: tớ thi vị trí Accoutant bạn ạ

T

trangkum

Guest
3/9/09
12
0
0
37
Hà Nội
Thấy bạn tớ bảo bên Gp tuyển xong hết rùi, nếu ko được gọi là out đấy
Nghe nó nói mà mình mông lung wá :026:

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi

chẳng phải là có kq hết rồi, chỉ còn chờ gọi thôi còn j

K

kapi

Guest
18/1/07
14
0
0
36
ha noi
Có tớ biết đây: Manpower là công ty chuyên cung cấp các dịch vụ về tuyển dụng nhân sự, các bạn đã nghe đến dịch vụ headhunting chưa? công ty này cũng chuyên về dịch vụ này nữa đấy.
Hiện tại Manpower đang làm các dịch vụ tuyển dụng cho Tech ở một số vị trí (tiết kiệm thời gian cho Tech trong khâu tuyển dụng mà vẫn có thể nhận được những ứng viên tốt). Manpower sẽ làm nhiệm vụ shortlist, PV lần 1 nếu qua sẽ PV tiếp lần 2, nếu qua sẽ được gửi đi làm bài test, nếu test Ok sẽ gửi đến các chi nhánh cần tuyển PV lần cuối, Giams đốc chi nhánh nếu Ok sẽ nhận còn nếu ko OK thì vẫn bị out.

Cảm ơn bạn nhé, mà t thấy MDC đăng tin tuyển dụng rất là nhiều, toàn thấy gt làm nv chăm sóc KH cá nhân và teller cho tech. chả biết thế nào. Như bạn nói thì đúng là MDC làm trung gian tuyển dụng rồi. Như thế mình nộp thẳng vào Tech khi có đợt tuyển vẫn hơn nhỉ? Mà liệu mình ko đc chọn cho tech (nếu nộp đơn cho MDC) thì liệu có đc họ gt cho việc ở nơi khác ko nhỉ? Bạn nào đã làm đơn nộp cho MDC rùi, cho mình biết với? Mình cũng nộp đơn cho STB hôm 28.8 mà chưa thấy ji, chờ đợi kiểu này ghét thật đấy

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Trời thế chắc tớ bị out rồi, ko biết bạn của ấy đõ lâu chưa vì trước đây ở SC chỉ PV thôi còn đợt này là phải thi đấy.

bạn tớ đi làm được gần 1 tháng rồi, nó ở vị trí sales admin lương khởi điểm 300usd, ấy thi vị trí gì

T

trangkum

Guest
3/9/09
12
0
0
37
Hà Nội
chẳng phải là có kq hết rồi, chỉ còn chờ gọi thôi còn j

Không, theo tớ hiểu thì ý nó là đã được gọi rồi ấy
Chẳng bít thế nào nữa, vì nó có ng quen bên đó nên thấy bảo vậy mà
Mình out rùi chăng?

T

timmaikhongthayten

Guest
15/8/09
15
0
1
Ha Noi
Mình chuẩn bị thi Tech , các bạn có kinh nghiệm thi Tech những lần gần đây nhất cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thi các vi trí là đề chung hết hay mỗi vị trí một đề. Mà đề thi gồm những phần nào? Tập trung ôn những mảng nào? Mình thi bộ phận Kinh doanh. Cảm ơn các bạn nhiều:mrstraetz

Thi Tech thì bạn xem trong tờ giấy báo thì có những môn thi rồi đấy. Nói chung đề thi cực kì đơn giản, mấy câu IQ, EQ, QTKD, QTTC. Thi hỏi chung chung thôi, ko tập chung vào chuyên ngành đâu.

Bạn chuẩn bị tinh thần đi PV là vừa, quan trọng là PV có tốt ko thôi. Bên Tech làm việc khá nhanh, kq các vòng chỉ cách nhau 1 tuần.

Chúc bạn thành công

B

beoluncun

Guest
5/8/09
42
0
0
ha noi

hix. Thế là out òi! :026:

Tớ nộp hồ sơ mãi, chẳng thấy thi thố là sao nhỉ? STB, Bắc Á, VCB HK. 3 tháng ở nhà :026:

Chờ đợi mãi cũng chán! Làm thế nào bây giờ? Đi đâu ai cũng hỏi đi làm chưa? Đứa bạn đi làm rồi hỏi mày thi ở đâu, pvẫn ở đâu? Có lẽ đâm đầu vô tường tự tử wá! :wall:

C

chiaki1987

Guest
18/8/09
7
0
0
36
ha noi
Mình chuẩn bị thi Tech , các bạn có kinh nghiệm thi Tech những lần gần đây nhất cho mình ít kinh nghiệm nhé. Thi các vi trí là đề chung hết hay mỗi vị trí một đề. Mà đề thi gồm những phần nào? Tập trung ôn những mảng nào? Mình thi bộ phận Kinh doanh. Cảm ơn các bạn nhiều:mrstraetz

Mình đã vào làm ở Tech chi nhánh Hà Nội được 2 tuần. Mình đợt cuối tháng 6 đó. Thi viết gồm 4 phần tính cách, EQ, TC NH, QT DN, IQ or Kĩ năng bán hàng tuỳ từng vị trí. Theo kinh nghiệm của mình thì thi viết ôn hay không cũng thế vì toàn trắc nghiệm tình huống, phần trắc nghiệm tính cách ( thường là 20 câu đầu) bạn cố gắng trả lời sao cho thống nhất đừng câu nọ đá câu kia là ok. Ban căng phải là vòng phòng vấn ( 2 vòng nhé) mỗi vòng lọc ra đc 1/3 ví dụ Vòng 1 PV 60 sẽ lấy khoảng 20 vào vòng 2. vòng 2 PV 20 lấy khoảng 6 chú hehe. Phỏng vấn các anh chị rất hay vặn vẹo + chê, các bạn cần tự tin và thể hiện quan điểm của mình trc những nhận xét đó. Nói chung Tech thi tuyển tương đối công minh tuy cũng có 5C nhưng ít. Bạn cố gắng nha, hi vọng sẽ được là đồng nghiệp^^

C

chiaki1987

Guest
18/8/09
7
0
0
36
ha noi
:angel:
ko biết thế nào?

Tớ cũng mới được gọi mai 9h15 đi PV CV19 Chuyên viên kế toán làm báo cáo tổng hợp. Chờ đợi mòn mỏi cả tháng mới thấy gọi PV. May mai đc nghỉ làm nên đi PV đc. Đi cho biết mùi Sài Gòn Hà Nội ra sao ( nghe giang hồ đồn đại lương cao nức tiếng :angel:). hi vọng mai sẽ có dịp làm quen với bạn hihi

Y

yohanna

Trung cấp
25/6/09
88
0
0
Hà Nội
Không, theo tớ hiểu thì ý nó là đã được gọi rồi ấy
Chẳng bít thế nào nữa, vì nó có ng quen bên đó nên thấy bảo vậy mà
Mình out rùi chăng?
Ồ, Bạn của ấy thi vị trí nào ở GP thế?
Tớ cũng có "nguời quen" nhưng "người quen" của tớ bảo là: phải hơn 1 tuần nữa mới call. HR Gp chưa gọi ai đi làm cả.
Hay là bạn ấy biết rằng mình đã có tên trong danh sách trúng tuyển nên nói vậy nhỉ?
Tớ ko tin anh em forum mình ko ai đỗ Gp, toàn anh hùng hào kiệt cả mà. ^^

Sửa lần cuối:
A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
:angel:

Tớ cũng mới được gọi mai 9h15 đi PV CV19 Chuyên viên kế toán làm báo cáo tổng hợp. Chờ đợi mòn mỏi cả tháng mới thấy gọi PV. May mai đc nghỉ làm nên đi PV đc. Đi cho biết mùi Sài Gòn Hà Nội ra sao ( nghe giang hồ đồn đại lương cao nức tiếng :angel:). hi vọng mai sẽ có dịp làm quen với bạn hihi

O the SHB k goi lai cho cau bao chieu nay di phong van lun ah?
2h goi bao 3h30 di pv lun
botay, pv 5' la out luon
huhu

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
Ồ, Bạn của ấy thi vị trí nào ở GP thế?
Tớ cũng có "nguời quen" nhưng "người quen" của tớ bảo là: phải hơn 1 tuần nữa mới call. HR Gp chưa gọi ai đi làm cả.
Hay là bạn ấy biết rằng mình đã có tên trong danh sách trúng tuyển nên nói vậy nhỉ?
Tớ ko tin anh em forum mình ko ai đỗ Gp, toàn anh hùng hào kiệt cả mà. ^^

uh.đúng rồi đấy.hnay tớ đi fvan Shb cũng gặp 1 bạn bảo GP gọi đi làm lâu rồi làm tớ giật mình.hoá ra là bạn ấy có ng quen nhờ xem điểm, bạn ấy trượt nên tưởng GP gọi đi làm lâu rồi. hj.hết cả hồn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA