Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
Bà con ai không đõ GP thì đừng buồn nhớ, số phận không cho ta làm chỗ này vì còn muốn ta làm chỗ khác tuyệt vời hơn đó, đừng buồn, cố lên nhé!

tớ trượt này, m' làm tín dụng mà k đc, ấy đi làm đâu chưa

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
tớ trượt này, m' làm tín dụng mà k đc, ấy đi làm đâu chưa

Chưa, thấy bạn bè đỗ gp bank tiế hùi hụi, lẽ ra có có hội phỏng vấn, nhưng trùng đúng 3 ngày thi công chức, bây h còn chưa biết kết quả thi CC thế nào cơ, 1 tháng rưỡi rồi, bó tay, chiều cao do chờ đợi tăng lên 1 cm.

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
tại sao lại thế nhỉ? thế mà suốt ngày kêu bình đẳng

Cũng tại đặc thù công việc thôi bạn, vị trí tín dung vất vả lắm. Thấy bảo các bạn nữ không trụ được lâu đâu. Làm tín dụng phải chạy suốt ngày phới mặt ra đường, lại còn thường xuyên về muộn. Mây đứa bạn tớ toàn 7h30,8h tối về thôi. Cậu có thích không, các vị trí khác như kế toán, gdv và nhiều vị trí khác thì con gái lại nhiều, sao cậu không apply vào đấy

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
à, vcb hoàn kiếm hôm nay gọi đi lấy phiếu đăng kí dự thi rồi đấy, thế là sau 1 tháng trời thẩm định hồ sơ bên đấy đã làm xong. Hì, thế lại lên phòng nhân sự lấy mọi ng nhỉ

hix, tớ k đc gọi, chả nhẽ lại bị loại từ vòng hồ sơ :|

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
Cũng tại đặc thù công việc thôi bạn, vị trí tín dung vất vả lắm. Thấy bảo các bạn nữ không trụ được lâu đâu. Làm tín dụng phải chạy suốt ngày phới mặt ra đường, lại còn thường xuyên về muộn. Mây đứa bạn tớ toàn 7h30,8h tối về thôi. Cậu có thích không, các vị trí khác như kế toán, gdv và nhiều vị trí khác thì con gái lại nhiều, sao cậu không apply vào đấy

tớ vẫn b' thế, nhưng tớ thick đi nhiều và gặp khách hàng, làm việc mà bắt tớ ngồi yên một chỗ tớ k chịu đc, hix

K

kothemlayvo

Sơ cấp
12/9/09
19
0
0
37
hatinh
hx, lúc ngồi chờ dài cổ thì ko nơi nào gọi,bi h thì cả 2 cùng gọi, điên hết cả đầu rồi nè,bán đc t bán ngay :wall: :wall: :wall:

oi suong nhi, thui lam tin dung di vat va nhung co hoi thang tien va nhiu tien
hehe:angel:

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
ah ma minh nop ho so vao mhb o ca 3 chi nhanh la thanh xuan. dong đa va thanh xuan nam khong bit co bi loai bot ho so khong nhi, co bac nao nop ca 3 noi nhu minh khong

Tớ cũng định nộp 2 chi nhánh mà chả biết có được không, nó lại gom vào thi cùng ngày thì mất công lặn lội đi nộp. Bác nào tư vấn cho chị em cái nhỉ :D

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
Bạn nào nộp Sacom ngày 28/8 được gọi đi thi chưa :(. Hik, sốt ruột quá. Hay nó cho ngày cuối out hết nhỉ :wall:

minh nop 28 ne, vua thi hom qua, co ban nao thi hom qua duoc goi phong van chua?neu ai duoc goi roi thi pm len dien dan cho moi nguoi biet nha

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
trích nguyên văn ở trang web MHB nhá:
Với kế hoạch xây dựng đội ngũ nhân viên ngân hàng chuyên nghiệp làm việc tại Chi nhánh Hà Nội, Ngân hàng MHB cần tuyển dụng các vị trí sau:

Nhân viên tín dụng (12 người).
Mô tả công việc:
- Thực hiện công tác tìm kiếm, duy trì, hỗ trợ tín dụng khách hàng, thẩm định cho vay, thu nợ, báo cáo theo quy định
Yêu cầu chuyên môn:- Tốt nghiệp Đại học loại khá trở lên các Trường Kinh tế quốc dân, Học viện ngân hàng, Học viện tài chính chuyên ngành tài chính, tín dụng ngân hàng.
Các yêu cầu chung:
- Siêng năng, trung thực, cẩn thận, có khả năng làm việc độc lập và làm việc theo nhóm;
- Có sức khỏe, chịu được áp lực công việc và sẵn sàng đi công tác xa dài ngày;
- Ưu tiên có kinh nghiệm làm việc tại các lĩnh vực cần tuyển dụng trên.Các ứng viên đủ tiêu chuẩn và mong muốn làm việc lâu dài với Ngân hàng MHB, xin vui lòng trực tiếp đến nộp hồ sơ dự tuyển bao gồm:
- Đơn xin việc có dán ảnh 3x4 hoặc 4x6 (và 01 ảnh để rời có ghi rõ họ tên, ngày sinh);
- Thông tin ứng viên download từ mẫu bên cạnh.
- Sơ yếu lý lịch theo mẫu xác nhận tại địa phương; Giấy chứng nhận sức khỏe trong vòng 03 tháng gần nhất;
- Bản sao công chứng các loại văn bằng, chứng chỉ (tin học, ngoại ngữ....), bảng điểm có liên quan, CMND, Hộ khẩu;
- Bìa hồ sơ ghi rõ họ tên, ngày sinh, địa chỉ liên lạc, số điện thoại, địa chỉ email và Vị trí dự tuyển.
Thời gian nhận hồ sơ: từ 16/09/2009 đến 18/09/2009 (từ 8h30 đến 10h30).
Địa điểm nhận hồ sơ: Tầng 2 – Ngân hàng MHB Chi nhánh Hà Nội. Địa chỉ: 56 Nguyễn Du – Quận Hai Bà Trưng - Hà Nội.

V

Violet13

Guest
28/7/09
7
0
0
Hà Nội
Chào các bạn. Mình mới đi làm ở 1 NHCP 2 tuần và mình muốn chia sẻ 1 tý chút.
1. Mình k học về ngân hàng hay nhứng thứ liên quan. Mình đang làm ở 1 công ty tài chính nhà nước lớn và cảm thấy ngày một ngu đi, lại thấy tín dụng ngân hàng sẽ biết nhiều, đại khái là cũng thích ngân hàng. nên nghỉ làm, bất đầu con đường chinh chiến
2. học thêm 1 khóa tín dụng ở hvnh, sau đó thì miệt mài ôn luyện kiến thức về luật, về tín dụng, về tài chính ...
3. Đi thi, rớt, đi thi, vào phỏng vấn. Ở vòng này phải phải thể hiện được mong muốn làm việc tại ngân hàng và khả năng mình có thể làm đc.
4. Đi làm
4.1 Ngày đầu tiên đi làm. Gần 7h tối phòng mình vấn hơn 1 nửa đang cặm cụi làm việc. Các ngày sau cũng thế.
4.2 Mình mới toanh, chưa bao giờ làm ngân hàng nên hàng đống thứ phải đọc, phải học, phải biết ...
4.3 mình cũng đc giao việc dần, và thứ 7 thứ 2 ở nh (ngày hôm quá đấy ạ) 3 h chiều mình mới rời nh.
4.3 Không ai bắt mình ở lại cả, đúng 5h là hết h làm rồi.
4.4 Nếu bạn có 2 năm kinh nghiệm trở lên, lương của bạn sẽ cao so với mặt bằng chung. Nhưng có lẽ ở đây chẳng ai có 2 năm kinh nghiệm ngân hàng cả. Nên mới tò tí te như mình lương nhìn chugn là chỉ trung bình khá so với mật bằng thôi.
5. Đấy, lúc chưa vào làm ở nh, cũng biết là nó rất căng thẳng, nhưng k ngờ nó lại kinh khủng đến thế. Bi h cạnh tranh ghê lắm, nên nhân viên phải cố gắng hết sức.
Nhưng mình thích nh, nên coi đó là đc đi học miễn phí. Các bạn đang theo đuổi giấc mơ ngân hàng, hãy thật sự cân nhắc. Nếu bạn k thật sự thích thì vào những chỗ thế nay dã man lắm. Còn gì nữa, bạn phải hi sinh cuộc sống để làm việc bạn k thích thì làm để làm gì.
6. Đây là những gì mình biết ở 1 NHCP, không biết môi trường như của VCB, BIDV .. thì thế nào.
Mong các bạn khác đã đi làm chia sẻ để mọi người cùng biết về môi trường ở ngân hàng.

Chào Ocean, hôm nay mới đọc được bài viết của bạn, cũng muốn chia sẻ một vài điều.

Mình cũng không học về khối kinh tế, tóm lại không liên quan gì đến NH, và hiện đang làm supporting staff ở một cty kiểm toán nổi tiếng. Nhưng công việc hiện tại, dù lương cao, dù môi trường cực tốt nhưng luôn làm mình cảm thấy day dứt vì ngày qua ngày đều làm những công việc tẻ nhạt, và vô nghĩa.

Từ ngày học cấp 3 mình đã thích làm NH, và bi h cũng vậy. Mình vừa quyết định từ bỏ công việc hiện tại để chuyển sang làm GDV NH và chấp nhận mức lương chưa bằng một nửa lương hiện tại. Mình biết sẽ vất vả và áp lực, nhưng ít ra mình cũng được làm công việc mà mình nghĩ mình sẽ thích : phải thử mới biết:015:Mình hiện có rất nhiều bạn bè làm NH, các bạn làm ở những NH TMCP như Tech thì đều kêu ca là cực kỳ áp lực, lương thấp, còn NH nhà nước như VCB thì lương khá cao, lại không bị ép về doanh số. Ước mơ của mình là sẽ làm ở một NH nước ngoài, ai có thông tin gì thì share nhé:)

Nhân tiện thấy nhà mình có vẻ thì Sacom nhiều: Tớ có bạn thi kế toán ở sacom, điểm thi là 75/100, được vào pv luôn và đã đi làm được khoảng 3 tuần, lương thử việc 4tr. Bạn ý không cocc gì đâu nhé, nhưng đã có kn làm kt dn được 2 năm, và cũng nói là làm việc rất vất vả, toàn 7, 8h tối mới được về:wall:

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
À tớ hỏi 1 chị bảo ai con gái mà nộp vị trí tín dụng Sacom thì 90% là không đạt bạn ạ, nên vào vị trí khác! Lấy tín dụng con trai thôi!
thật là bất công, cả sacom lẫn VCB Hk tớ đều apply tín dụng, cả 2 nơi đều ko thấy tăm hơi gọi đi thi,hức hức:wall:

tớ vẫn b' thế, nhưng tớ thick đi nhiều và gặp khách hàng, làm việc mà bắt tớ ngồi yên một chỗ tớ k chịu đc, hix

bạn nè giống tớ, ngồi 1 chỗ bùn chết

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Chào Ocean, hôm nay mới đọc được bài viết của bạn, cũng muốn chia sẻ một vài điều.

Mình cũng không học về khối kinh tế, tóm lại không liên quan gì đến NH, và hiện đang làm supporting staff ở một cty kiểm toán nổi tiếng. Nhưng công việc hiện tại, dù lương cao, dù môi trường cực tốt nhưng luôn làm mình cảm thấy day dứt vì ngày qua ngày đều làm những công việc tẻ nhạt, và vô nghĩa.

Từ ngày học cấp 3 mình đã thích làm NH, và bi h cũng vậy. Mình vừa quyết định từ bỏ công việc hiện tại để chuyển sang làm GDV NH và chấp nhận mức lương chưa bằng một nửa lương hiện tại. Mình biết sẽ vất vả và áp lực, nhưng ít ra mình cũng được làm công việc mà mình nghĩ mình sẽ thích : phải thử mới biết:015:Mình hiện có rất nhiều bạn bè làm NH, các bạn làm ở những NH TMCP như Tech thì đều kêu ca là cực kỳ áp lực, lương thấp, còn NH nhà nước như VCB thì lương khá cao, lại không bị ép về doanh số. Ước mơ của mình là sẽ làm ở một NH nước ngoài, ai có thông tin gì thì share nhé:)

Nhân tiện thấy nhà mình có vẻ thì Sacom nhiều: Tớ có bạn thi kế toán ở sacom, điểm thi là 75/100, được vào pv luôn và đã đi làm được khoảng 3 tuần, lương thử việc 4tr. Bạn ý không cocc gì đâu nhé, nhưng đã có kn làm kt dn được 2 năm, và cũng nói là làm việc rất vất vả, toàn 7, 8h tối mới được về:wall:

Đi làm ở Tech cảm giác thế nào hả ấy? Tớ vẫn chưa được gọi đây nè, chắc teo rồi :wall:

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
thật là bất công, cả sacom lẫn VCB Hk tớ đều apply tín dụng, cả 2 nơi đều ko thấy tăm hơi gọi đi thi,hức hức:wall:

bạn nè giống tớ, ngồi 1 chỗ bùn chết

tớ cũng apply tín dụng bên vcb hk mà k đc gọi, quá nản

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
minh thi sacom hom qua, duoc 64d, truoc khi ra khoi fong thi hoi co trong thi,co ay bao vay la qua tot,the nhung ra ngoai hoi may dua vua thi cung, toan hon diem minh,hichic,ko biet the nao nua.that nghiep chan lam roi

I

inzaghi

Guest
10/9/08
27
0
0
hà nội
Tớ chiều ngày kia. Hix. Đi làm rùi, k biết xin nghỉ kỉu j đây.:wall:

ấy apply vị trí nào thế, op1 hay accountant, tớ vấn chưa được gọi, buồn quá, lần trước gọi đi test tớ chỉ được báo trước có 1 hôm thôi trong khi nhiều bạn được gọi trước nhiều ngày, chắc tớ thuộc thành phần vớt hồ sơ, huhu buồn quá

T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
haiz
buồn quá mọi người ah.
giờ em đang làm ở standard chartered bank vị trí teller nhưng em chán quá.
công việc ngày nào cũng vậy làm mình cảm thấy mệt mỏi công việc thật nhiều.
mình yêu thích công việc tín dụng hơn là cứ ngồi mãi một chỗ thế này. lương cao, môi trường quốc tế??? đó là sự thật nhưng yêu quí công việc thì không.
giờ em cũng đang cày chờ ngày thi tín dụng.
cũng thử đi nộp hồ sơ bên vib, bắc á nhưng không thấy tăm hơi gì cả.. ko biết mình có được gọi ko nữa.
đi nộp sacombank thì rõ ràng đo chiều cao bình thường 1,65m mà nó dám rút xuống 1,64m/nam. bực mình cầm hồ sơ về thẳng.
giờ đang luyên chưởng chờ mong ngày ca khúc khải hoàn đây. hix hix

T

tamtrexinh

Guest
25/3/09
4
0
0
Hà Nội
minh nop 28 ne, vua thi hom qua, co ban nao thi hom qua duoc goi phong van chua?neu ai duoc goi roi thi pm len dien dan cho moi nguoi biet nha

bạn daiuy thi vị trí gì thế. Các vị trí thi chung với nhau cùng 1 đề ah?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA