Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Em đọc rồi bác ạ, có hơn 70 chỉ tiêu thì đến 60 là có suất hết rồi ấy chứ, nhưng cứ nộp cho nó vui :004:

bác nộp vào cơ quan thanh tra ấy, vị trí đó bên NHNN là ngon lắm, đi kiểm tra NHTMCP thì nó cho ối xiền :015::015::015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Em chào các anh các chị!
Em là thành viên mới của trang WEB kế toán. Mong anh chị giúp đỡ, em mới ra trường và mới bắt làm kế toán nên em còn rất nhiều bỡ ngỡ. Các anh chị nào biết số đt của đội trưởng đội quản lý thuế quận hai bà trưng thì cho em với. Em đang cần mua hóa đơn lần đầu. Em hỏi xem khi nào thuế đến kiểm tra trụ sở của công ty em. Mong được các anh chị hồi đáp. thanks anh chị nhiều nhiêu.

Hihi em ơi sao lại hỏi cái này ở đây. Em vào Google mà search số điện thoại đội quản lý thuế HBT, or gọi 1080 mà hỏi, or đến thẳng đấy mà hỏi. Mà bao giờ thuế đến kiểm tra họ thông báo lịch trc cho bên em. Mua hóa đơn lần đầu thì lên đó hỏi trực tiếp chứ gọi điện hỏi mấy bà thuế khó tính dễ bị cằn nhằn đó.:015:

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Mình là HD Hồ Chí Minh bạn ơi, đợt thi đó tụi mình điểm tương đối cao, mình cũng gọi điện cho phòng nhân sự hỏi họ sao lâu chưa gọi đi phỏng vấn, họ trả lời đang chuyển hồ sơ xuống chi nhánh. Cũng chả biết sao nữa!

thế bạn thử gọi vào số này cho bạn tớ xem, thi tháng 8 và đã pv rồi đó, hnay đi pv lần 2 0909404061

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Em vừa nhận được điện thoại Sacombank là em đỗ rồi, ôi yêu các bác quá cơ!
Chúc mừng bác, bao nhiêu tháng ngày chờ cũng đã được đền đáp. Đỗ chỗ Tây sơn à, nhà tớ ngay đấy, vẫn gửi tiền ở đấy, hôm nọ còn lấy tiền anh trai đầu tư vàng ở đấy chứ, sau 2 tuần bị đòi tiền lời được 60k, mình cũng có duyên chơi vàng đấy chứ.

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Chúc mừng bác, bao nhiêu tháng ngày chờ cũng đã được đền đáp. Đỗ chỗ Tây sơn à, nhà tớ ngay đấy, vẫn gửi tiền ở đấy, hôm nọ còn lấy tiền anh trai đầu tư vàng ở đấy chứ, sau 2 tuần bị đòi tiền lời được 60k, mình cũng có duyên chơi vàng đấy chứ.

hic..hic tối qua anh bị thủng săm ở gần Ngã tư sở tìm em mãi mà ko thấy,nên đành phải thay xăm,hết 50k,lần sau phải ghi cái biển nha!

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội

Hic cảm ơn bạn, sau khoảng 20 lần trượt vỏ chuối cuối cùng thì cũng đỗ được 1 nơi, hichic.

@ bác manly được thông báo sang làm thẩm định à, cho chết đi, em làm GDV cơ hơ, tại em đẹp zai cho lắm vào, hichic, học thì dốt được mỗi cái mã nên mới đỗ GDV đấy :004:

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Bác nào thi Bảo Việt nhân thọ ý nhỉ? Đã ai được gọi chưa? Sốt ruột quá đi T_T

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Hic cảm ơn bạn, sau khoảng 20 lần trượt vỏ chuối cuối cùng thì cũng đỗ được 1 nơi, hichic.

@ bác manly được thông báo sang làm thẩm định à, cho chết đi, em làm GDV cơ hơ, tại em đẹp zai cho lắm vào, hichic, học thì dốt được mỗi cái mã nên mới đỗ GDV đấy :004:

hí..hí làm ở giao dịch nào bảo anh để a đến gửi tiền nha!he..he đẹp zai thế à kiểu này khối khách hàng mất ăn,mất ngủ rồi!
anh có xấu dai đâu mà cho làm thẩm định nhở,làm cái này cũng sợ lắm!
nhưng có lẽ ko đc làm cùng em rồi,súng anh đã bắn đạn rồi ko lấy lại đc nữa!

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội

À, thế hử, thế để mai mốt tớ qua đó rút tiền ngó mặt đẹp trai, râu quai nón tí, mà thấy GDV ở đó toàn các chị mà, có mỗi trưởng phòng là con trai thì phải, chết, đẹp trai nhất chi nhánh rồi.

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
cho mình hỏi mai thi ACB tư vấn tài chính cá nhân ở 29 Lý thường kiệt Hà Nội đúng không nhỉ? Em mình nhận điện thoại cho mình mà nó nghe không thủng. Mình gọi lại ACB toàn máy bận thôi.

Ai thi rồi có kinh nghiệm share mình một tí

Thank nhiều

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Ai có bài tập khối nguồn vốn, dạng hoán đổi lãi suất, cân bằng lãi suất gì đó, hôm thi MB thấy cái đề bằng tiếng Anh có dạng này mà không biết gì share tớ với.

1

120887

Guest
17/7/09
13
0
0
36
Hà nội

Chúc mừng bác TDTNH nhé,thấy bác ngóng chờ bấy lâu nay đã được toại nguyện rồi. Họ gọi bảo bác lúc nào ký hợp đồng thế. Em chưa được gọi chắc out rồi, em đăng kí QHKH.
Sacombak vẫn tuyển nam làm GDV hả bác?

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
cho mình hỏi mai thi ACB tư vấn tài chính cá nhân ở 29 Lý thường kiệt Hà Nội đúng không nhỉ? Em mình nhận điện thoại cho mình mà nó nghe không thủng. Mình gọi lại ACB toàn máy bận thôi.

Ai thi rồi có kinh nghiệm share mình một tí

Thank nhiều

Bạn đọc về trước chừng chục trang, có bạn vừa thi về up đề lên đấy, không thì hỏi ban yendel í. Cố gắng tìm nhé, vào đây phải tinh mắt và kiên nhẫn tí.

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Chúc mừng bác TDTNH nhé,thấy bác ngóng chờ bấy lâu nay đã được toại nguyện rồi. Họ gọi bảo bác lúc nào ký hợp đồng thế. Em chưa được gọi chắc out rồi, em đăng kí QHKH.
Sacombak vẫn tuyển nam làm GDV hả bác?

Tớ cũng không rõ có 100% làm GDV hay không nhưng Sacom đang mở rộng thêm 3 PGD nên thiếu GDV trầm trọng luôn ấy, họ bảo thứ 6 lên Hoà Mã nộp hồ sơ để lưu sổ và ký hợp đồng luôn. Bác cứ chờ xem chứ em thấy có người 2,3 hôm sau mới được gọi mà bác.

@ Voicon: Hic tớ mà làm GDV ở phòng đấy toàn gái thì tớ đẹp trai nhì thôi, ai dám đẹp trai hơn anh Trưởng phòng cơ chứ hichic :047:

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
Ai có bài tập khối nguồn vốn, dạng hoán đổi lãi suất, cân bằng lãi suất gì đó, hôm thi MB thấy cái đề bằng tiếng Anh có dạng này mà không biết gì share tớ với.

không phải hoán đổi lãi xuất cậu ah, mà là ngang bằng lãi suất trong xác định tỷ giá kỳ hạn. trong quyển nghiệp vụ kinh doanh ngoại hối nhiều lắm, cả bài tập lẫn lý thuyết.

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
bác samtran đâu ý nhỉ? đã gọi cho bảo việt nhân thọ chưa?

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
không phải hoán đổi lãi xuất cậu ah, mà là ngang bằng lãi suất trong xác định tỷ giá kỳ hạn. trong quyển nghiệp vụ kinh doanh ngoại hối nhiều lắm, cả bài tập lẫn lý thuyết.
uh, mình cũng có quyển đó, đã nhai khá kỹ phần bài tập và lý thuyểt, nhưng mà cái ngang bằng lãi suất trong xác định tỷ giá kỳ hạn là sao, ý bạn có phải lãi suất đầu tư hoặc cho vay quy đổi từ đồng tiền yết giá sang định giá và ngược lại không? Nếu chỉ học quỷen đó tớ sợ không đủ, vì ở đó chỉ mỗi kinh doanh ngoại hối, tớ nhớ là trong đề MB có hoán đổi lẫi suất, và rất nhiều thứ linh tinh khác mà tớ không hiểu. Lạy trời bọn VRB đừng thi tiếng Anh.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA