Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
bao cao cac bac, em cung do roi, vua nay mai chia vui voi gia dinh nen chua len dien dan duoc
Cam on cac bac da o ben em gio fut kho khan nhat trong su nghiep,va chia se voi em su sung suong da man nay. Mong box nay se ton tai den doi con chau, de cho chugn no thay cha ong no kiem viec kho the nao.Day la lan dau tien em di fong van, nhung chang hieu sao chang run, noi nang rat hung hon, chac thay noi to nen ho cho do
Xep lich NHAU di cac dong chi oi
@TDTNH: chu la nguoi dau tien anh chia se niem vui nay day, nhất chú đấy!:dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Chào các bác!
Em là thành viên mới. Các bác cho em hỏi có ai đã từng phỏng vấn ở Hdbank ko ạ? Sau khi pv bao lâu thì có kết quả nhỉ? Em phỏng vấn ở Hdbank chi nhánh Cộng Hòa ngày 17/09, tinh đến nay cũng đc 13 ngày rồi mà chẳng thấy thông báo jì cả. Chẳng nhẽ em rớt :026:. Hôm đó thấy các anh chị pv cũng vui vẻ lắm mà

sau 1 tuần là có kết quả thôi bạn ah, mình gọi nói chuyện vs chị Hạnh phòng nhân sự chị ấy bảo thế, có gì bạn gọi 08-62915860 hỏi đi. goodluck ^^

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
ôi mọi người đỗ hết cả rồi còn mỗi mình cả vài bạn nữa thấy lẻ loi quá T___T

T

tigg

Guest
22/9/09
54
0
0
ha noi
mấy bạn đỗ sacombank out hết rôi, h forum trống vắng nhỉ, trời lại mưa nữa, chán thật đấy

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi tớ được bọn Tech gọi đi PV vị trí chuyên viên khách hàng cao cấp vào sáng mai, vị trí này cũng như là sales phai ko cả nhà?

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
mấy bạn đỗ sacombank out hết rôi, h forum trống vắng nhỉ, trời lại mưa nữa, chán thật đấy

có tui nè,đỗ rồi nên chắc cac đồng chí đi chia vui với người thân, bạn được hen luc mấy giờ?

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
@TDTNH:yahoo cua anh bi loi, ko vao duoc,mai chu send lai cho anh nhe,hehe

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Vào đây mới thấy mọi người kiên trì. Chả bù cho mình, lười thì hàng đầu, mới nộp được có 3 ngân hàng. Cứ ăn chơi tẹt ga thế này thì bao giờ mới đc đi làm nhỉ.
Chúc mừng các bạn mới đỗ SC nhé.

H

hellfan

Guest
24/8/09
12
0
0
Hà Nội
sáng nay đag ngồi tự nhiên có 1 số lạ gọi đến, chắc mẩm bên sacom gọi đến báo kết wả. Ai dè gọi đến thì đúng là bên sacom thật, cơ mà là người ở phòng Kinh doanh ngoại hối, nhưg ko phải là báo kết quả buổi phỏng vấn hum thứ 2 vừa rồi mà là thông báo chiều thứ 6 này đến 88 Lý Thường Kiệt để phỏng vấn vào vị trí Kinh doanh ngoại hối :047: Thấy lạ vì mình làm j có nộp hồ sơ vào vị trí này ở sacom mà đợt vừa rồi ngta cũng đâu có đăng tin tuyển vị trí này. Trưa onl lại thì thấy bạn TDTNH gửi mess wa yahoo thôg báo đỗ rồi, lúc này mới đoán chắc mình ko wa òi. Chiều gọi điện hỏi phòng nhân sự kết wả dư lào, nói tên xog chị ấy kiểm tra thì bảo ko có tên trog danh sách đỗ. Mình cũng hơi hụt hẫng, vì điểm thi mình cũng cao và phỏng vấn nói cũng trôi chảy, trả lời câu hỏi cũng khá khéo léo ( tất nhiên cái này là nhận xét chủ wan của mình thui :004: ) mà sao lại trượt, rồi trình bày về buổi PV, thì chị ấy bảo có thể do em học chuyên ngành nó ko liên wan mấy đến tín dụng với cả nếu em PV phải 2 anh mà có 1 anh ở miền Nam thì cách đánh já của anh ấy cũng khác so với những anh giám đốc chi nhánh ngoài HN phỏng vấn :025: Ẹc, hàng nào vừa mới đầu vào ôg ấy đã hỏi sao em học Kinh tế đối ngoại của NT mà lại thi vào vị trí Thẩm định/Tín dụng. Mình trả lời xong thì ôg ấy bảo anh nghĩ học NT thì em nên làm ở phòng TTQT với QHĐN thì sẽ tốt hơn blah blah. Híc, nếu đã nghĩ thế thì còn hỏi đến 15-20 phút làm j, lại còn đối thoại Anh Việt kết hợp, làm mình cũng hi vọng vì thấy nhiều người PV có 5-7' . Mà nếu đã vào làm NH thì mình cũng chả câu nệ vị trí nào lắm, vì đằng nào cũng lệch chuyên ngành roày, có TTQT thì còn đúng nhưg thấy bảo vị trí này hay tuyển kon gái :015: Thui, chúc mừng TDTNH với mấy cậu nữa đỗ sacom nhé :015: bây h lại phải đi ôn về Kinh doanh ngoại hối, roày mới hum nữa đi thi bên XNK nữa chứ, nếu có đc thì vẫn đi làm bên XNK vì dù sao cũng đúng chuyên ngành :015: Mà chả hiểu tại sao bên sacom lại gọi đi PV Kinh doanh ngoại hối :wall:

À trog 4rum có bạn Yenmeo j đấy am hiểu về NH với cả thấy bảo có lắm tài liệu, bạn ơi nếu có tài liệu về Kinh doanh ngoại hối thì gửi ngay cho mình vào địa chỉ TuanPham1187@yahoo.com nhé. Cảm ơn bạn trước :015:

Sửa lần cuối:
M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Vào đây mới thấy mọi người kiên trì. Chả bù cho mình, lười thì hàng đầu, mới nộp được có 3 ngân hàng. Cứ ăn chơi tẹt ga thế này thì bao giờ mới đc đi làm nhỉ.
Chúc mừng các bạn mới đỗ SC nhé.

Bạn phải viết rõ là Sacom chứ SC mọi người nhầm với Standar chartered bank đấy

B

Bongphuong

Guest
30/11/08
5
0
0
ninh binh
chi ơi truyền cho em it kinh nghiệm thi tuyển vào MB đi. Em sắp thi vào kế toán của MB, mới nộp hồ sơ thôi đã thấy run rồi. Em làm bên KTDN nên không biết gì về mảng kế toán ngân hàng cả, bài thi có hỏi về lý thuyết và nghiệp vụ ngân hàng không hay chỉ hỏi chung về kế toán thôi, có thi tiếng anh và tin học không. Help me

Sửa lần cuối:
B

Bongphuong

Guest
30/11/08
5
0
0
ninh binh
hì hì
có j đâu em. nói chung là ko có j phải noi gương đâu,cơ hội các ngân hàng tuyển nhiều lắm, nhưng chị nhận thây MB có môi trg làm việc cực ổn, và mình còn trẻ còn nhiều cơ hội, nên chị chọn MB thay vì BIDV,
có j thắc mắc mà chị có thể giúp đc em thi em cứ hỏi nha

Chị ơi truyền cho em ít kinh nghiệm thi tuyển vào MB đi, em làm bên KTDN nên không biết gì về kế toán ngân hàng cả, thế nên mới nộp đơn mà đã thấy run rồi, không tự tin chút nào cả.Bên đó thi tuyển có khó lắm không, lại còn cả tiếng anh nữa chứ. Hu...hu. Giúp em với nhé em sắp thi tuyển vào kế toán của chi nhánh MB ở Ninh Bình rồi.

B

beoluncun

Guest
5/8/09
42
0
0
ha noi
Mấy hôm nay e vào, ngó nghiêng mãi, các bác cứ chát chít đì đùm- em là em cứ ngơ ngác, chả hiểu các bác bàn chuyện quốc gia đại sự gề.
Toét hết mắt mới thấy các bác đỗ Sacom. Chúc mừng các bác nhá! (Em chắc phí hsơ vào Sacom rồi- hix- ước là boy thế ko bít).
Em hỏi các bác:
MHB và NNo có danh sách thi chưa các bác? Em chờ lâu quá, vào web chả thấy gì!
Có thông tin gì các bác tbáo cho em phát nhá!
Thankssssssssss!

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
bao cao cac bac, em cung do roi, vua nay mai chia vui voi gia dinh nen chua len dien dan duoc
Cam on cac bac da o ben em gio fut kho khan nhat trong su nghiep,va chia se voi em su sung suong da man nay. Mong box nay se ton tai den doi con chau, de cho chugn no thay cha ong no kiem viec kho the nao.Day la lan dau tien em di fong van, nhung chang hieu sao chang run, noi nang rat hung hon, chac thay noi to nen ho cho do
Xep lich NHAU di cac dong chi oi
@TDTNH: chu la nguoi dau tien anh chia se niem vui nay day, nhất chú đấy!:dance2:

Chúc mừng các bác đỗ sacom, đợt này công nhận sacom lấy nhìu thật. Uước gì những lúc này mình là man để có cơ hội. HUHU, nộp sacom mà chẳng thấy tăm hơi gì cả, đúng là sinh ra con gái đã khổ rồi, đi thi tuyển lại còn bị soi kỹ chứ. Em thề sau này em chỉ sinh con trai:wall::025:

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Lần gọi đi phỏng vấn thứ 13, SHB không quên mình gọi đi phỏng vấn vị trí Ban dự án về core banking, con bạn thân đang làm đó bảo vị trí đó cũng ngon lành lắm, nhưng lại không biết gì, biết nó là phần mềm lõi, quản lý ngân hàng thôi, đọc qua thấy lờ mờ. Chu choa, lạy trời lần phỏng vấn thứ 13 đỗ như lời anh Manly, nếu mà đõ phải khao riêng anh í mới được. Ai chưa đỗ SHB đợt trước hãy chờ nhé, có thể có nhiều vị trí chưa gọi, lần trước chờ vietin gọi vị trí khác mà cũng không được. Lạy trời, lạy phật, lạy bác Hồ, lạy thánh ala, amen, chúa phù hộ cho tất cả mọi người. Chúc mừng anh em đỗ Sacom, tớ cũng yêu diễn đàn lắm.

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Lần gọi đi phỏng vấn thứ 13, SHB không quên mình gọi đi phỏng vấn vị trí Ban dự án về core banking, con bạn thân đang làm đó bảo vị trí đó cũng ngon lành lắm, nhưng lại không biết gì, biết nó là phần mềm lõi, quản lý ngân hàng thôi, đọc qua thấy lờ mờ. Chu choa, lạy trời lần phỏng vấn thứ 13 đỗ như lời anh Manly, nếu mà đõ phải khao riêng anh í mới được. Ai chưa đỗ SHB đợt trước hãy chờ nhé, có thể có nhiều vị trí chưa gọi, lần trước chờ vietin gọi vị trí khác mà cũng không được. Lạy trời, lạy phật, lạy bác Hồ, lạy thánh ala, amen, chúa phù hộ cho tất cả mọi người. Chúc mừng anh em đỗ Sacom, tớ cũng yêu diễn đàn lắm.

Cố lên mày. Lần này ngon lành thoai :->

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Hichic mình cảm ơn các bạn đã chúc mừng mình, mình đã làm được cái gì giúp ai đâu mà nhận chúc thì cũng hơi thấy áy náy, nhất là với một số bạn gửi tin nhắn cho mình mà mình chưa reply lại :error: Nhân đây cũng chúc các bạn chưa đi làm sớm tìm được chỗ đứng, mà cũng nhanh thôi :015:
Bản thân mình cũng đã thi hàng chục nơi rồi, trượt mãi rồi bây giờ mới đỗ được 1 nơi nên chả dám nói, nhưng cũng có vài kinh nghiệm chia sẻ:

Tập 1: Thi Uni trượt vòng intial interview( Ngoại đạo nhưng vẫn mê Uni lắm)
Tập 2: Tạch Honda, pv lần 2 gặp bác Nhật nói tiếng Anh như người Malay nói tiếng Sinya ( Mà tiếng sinya là cái gì mình cũng chưa biết :004: ) nên trả lời ngắn gọn đến phát chán --->Tạch( họ cho sang Vĩnh Phúc làm vị trí khác mình ko đi)
Tập 3: Thi Techcombank, thi thì không khó đâu, chỉ khổ lúc nộp hồ sơ chen như đi xem hội, tớ thấy có Webtretho share về thi Tech hay lắm có bạn nào thi nhớ ghé qua nhé, rất hữu ích, pv lần 1 hỏi bản thân là chính, lần 2 thi Bộ KH-ĐT nên bỏ ko đi được----> Tạch chứ còn gì nữa
Tập 4: Thi GP, đề thi IQ và Nghiệp vụ không khó đâu, chỉ thấy Tiếng Anh dài. Bạn nào thích luyện IQ biết điểm nhanh lên iqtest.dk mà test hay lắm đó hoặc lên thẳng google mà type Iq test thì ra hàng đống các bác ạ, gọi pv trùng thi Bộ nên không đi được nốt, hic ---> lại 1 chữ tạch, nghe mà ngấy
Tập 5: thi Bộ kế hoạch đầu tư, chán chả buồn chết, chả muốn nói, thi hừng hực khí thế cuối cùng lại trượt mới đau chứ. Nhưng do mình đã có kinh nghiệm thi công chức nên bạn nào thi Ngân hàng nhà nước nhắn cho mình mình nói cho về thi tiếng anh, tin học và nhất là môn của nợ Hành chính nhà nước. :036:---> Thi 1 tạch 3, hichic
Tập 6: Thi Sacombank, như các bác đã biết quá trình, hichic, chờ mỏi cả cổ cuối cùng trời cũng đền lòng người, cho em một đứa con, à quên cho em một chỗ dung thân.
Ngoài ra em còn gửi CV đi khắp phương nhưng chả mấy nơi hồi âm cả, 1 đi không trở lại. Và cuối cùng sau 6 tập phim chiếu ròng dã 4 tháng trời đã kết thúc ở Tập 6, nhưng em biết trong đời mình cuốn phim mang tên ''Tìm Việc" sẽ không chỉ dừng lại ở 6 tập ít ỏi thôi đâu. Và các bạn chưa có việc làm cũng đừng có gì mà buồn vì các bạn không kém, chỉ vì số phận chưa chọn được chỗ cho bạn, ông trời còn đang phân vân đau cả đầu để tìm chỗ thích hợp cho các bạn đấy :angel:
Mình cũng rất vui không phải vì đỗ vị trí nhỏ nhoi này mà vì tự sức mình đã tìm được việc, không mất 100 triệu, không phải luồn cúi đâu cả, tại sao ư, do cái tôi mình quá cao ư, hehe sai bét nhè vì mình cũng mún luồn cúi lắm nhưng chả có chỗ nào cả, hihi :004:
Thanks các bạn và chúc các bạn luôn thành công không chỉ trên con đường vào ngân hàng mà là tất cả con đường các bạn đã chọn, đừng khi nào hết hy vọng nhé, vì tớ biết nhiều tấm gương thi chục lần mới đỗ mà bây giờ đang hoành tráng lắm :004:

Cuối cùng mình muốn nói dù có đi làm mình vẫn sẽ gắn bó với Web kế toán, có bác nào thi: Unilever, Honda, Sacombank, Techcombank, Gp bank, Công chức nhà nước nếu có gì muốn hỏi tớ sẽ share hết nhé, chỉ sợ các bác ko hỏi thôi, hơhơ. Dù chỉ là những kinh nghiệm ít ỏi và non kém nhưng hy vọng sẽ giúp ích nhiều điều cho các bạn.

Best regards,

M

meoga2109

Sơ cấp
23/7/09
16
0
0
ha noi
Nhà mình ơi chiều nay Bảo Việt gọi tớ mai 4h30 đi thi vị trí nhân viên tác nghiệp tín dụng.Cả nhà có ai mai cũng đi thi hok vậy?Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với nhé! ^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA