Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi có ai biết ngân hàng Việt Nam Tín Nghĩa môi trường,chế độ lương thưởng như thế nào ko bảo tớ với. Nó gọi tớ mai đi làm rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
mình nộp đợt cuối cũng đang chờ sacombank gọi, hôm nộp hồ sơ thấy chị oanh có vẻ bồ kết, chả biết thế nào nữa haizzz

Sửa lần cuối:
M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Bác manly ơi thế bác có thi NHNN ko thế? Em cũng định nộp hồ sơ đây, bác chuyển hướng sang NH quoc doanh hả?

hi..hi mũi tên bắn đi rồi thì ko quay lại đc đích nữa..hi..hi anh ko nộp NHNN,cái này dành cho honey nhà anh thôi,phụ nữ mà phải có time chăm sóc sắc đẹp và gia đình chớ!khi nào có tin vui anh sẽ báo!anh cũng đỗ Sacombank ,anh làm bên thẩm định nhưng...............chập,tiếc thật!

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
híc!việc j mà phải xấu hổ. Bọn em mà đảo ngũ được như anh thì đứa nào cũng muốn. Vấn đề là mình có làm được việc không thôi. Dù sao cũng chúc mừng anh trước!:dance2:

thanks em.anh cũng cố gắng để ko phụ lòng của anh,em trong box

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi có ai biết ngân hàng Việt Nam Tín Nghĩa môi trường,chế độ lương thưởng như thế nào ko bảo tớ với. Nó gọi tớ mai đi làm rồi.

ngân hàng tín nghĩa đang phát triển ở ngoài Bắc,hình như chỉ có mỗi chi nhánh ở 68 Ngọc khánh thôi,thi hôm 13 tháng 9 đúng ko,mình bỏ thi vì chả biết gì về ngân hàng này,bạn cứ đi làm đi!môi trường càng mới càng có cơ hội cho mình phát triển!t cũng đỗ bên Sacom bên thẩm định

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
hi..hi mũi tên bắn đi rồi thì ko quay lại đc nữa..hi..hi anh ko nộp NHNN,cái này dành cho honey nhà anh thôi,phụ nữ mà phải có time chăm sóc sắc đẹp và gia đình chớ!khi nào có tin vui anh sẽ báo!anh cũng đỗ Sacombank ,anh làm bên thẩm định nhưng...............chập,tiếc thật!

M

matnau207

Sơ cấp
24/7/09
45
0
0
36
ha noi
Mấy hôm nay e vào, ngó nghiêng mãi, các bác cứ chát chít đì đùm- em là em cứ ngơ ngác, chả hiểu các bác bàn chuyện quốc gia đại sự gề.
Toét hết mắt mới thấy các bác đỗ Sacom. Chúc mừng các bác nhá! (Em chắc phí hsơ vào Sacom rồi- hix- ước là boy thế ko bít).
Em hỏi các bác:
MHB và NNo có danh sách thi chưa các bác? Em chờ lâu quá, vào web chả thấy gì!
Có thông tin gì các bác tbáo cho em phát nhá!
Thankssssssssss!

MHB gọi đi p,vấn từ hôm qua rùi mà bạn. mình được hẹn 7/10 đi phỏng vấn

I

itcrazy

Guest
18/7/09
87
0
0
HP
Nhà mình ơi chiều nay Bảo Việt gọi tớ mai 4h30 đi thi vị trí nhân viên tác nghiệp tín dụng.Cả nhà có ai mai cũng đi thi hok vậy?Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với nhé! ^^

Bảo Việt bank or Bảo Việt nhân thọ hả bạn?

B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
ngân hàng tín nghĩa đang phát triển ở ngoài Bắc,hình như chỉ có mỗi chi nhánh ở 68 Ngọc khánh thôi,thi hôm 13 tháng 9 đúng ko,mình bỏ thi vì chả biết gì về ngân hàng này,bạn cứ đi làm đi!môi trường càng mới càng có cơ hội cho mình phát triển!t cũng đỗ bên Sacom bên thẩm định

Thanks bạn.Khổ nỗi mình đang đau đầu như này này. Giờ mình có một chỗ khác là một công ty đầu tư tài chính (vốn tư nhân), chủ yếu là kinh doanh đầu tư chứng khoán. Chỗ này mình mà chuyển sang thì làm kế toán + mảng phân tích tài chính doanh nghiệp, lương khởi điểm là 7 mil, ngoài ra có thưởng theo lãi hàng tháng, và cuối năm thì thưởng lớn (Bà chị đang làm bên này giới thiệu vào). Công ty này là của một đại gia trùm chứng khoán ở HN. Nhưng công ty này nhỏ, tầm có chục người thôi, ko khí có vẻ buồn tẻ lắm. Tớ thì lại thích vào ngân hàng cho ổn định mà làm việc cũng chuyên nghiệp hơn nhưng lại cũng muốn có thu nhập một tý. Bên kia mà làm kế toán thì mình tớ bơi từ A đến Z. Hic k biết lương bên Tín Nghĩa có đc ko nhỉ? Nếu đc tầm 4 - 5tr thì theo mọi người tớ nên chọn cái nào? Tư vấn hộ tớ nhé

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
chúc mừng các bạn vừa dỗ nhé, hơi bùn vì web của mình sẽ vắng đi nh đây :p

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi tớ được bọn Tech gọi đi PV vị trí chuyên viên khách hàng cao cấp vào sáng mai, vị trí này cũng như là sales phai ko cả nhà?

cũng là sale em ạ nhưng là những khách hàng VIP,những khách hàng có quan hệ tốt với ngân hàng và nhưng khách hàng có tiềm năng,ý em mà làm cái này thì oai roài,ngày trước anh nộp bên Tech họ gạch ngay chữ cao cấp của anh ý,nếu em làm ở công ty cũ lương lậu và chế độ tốt thì vừa làm vừa thi ngân hàng khác...he..he anh có ác cảm với Tẹch mà!

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
chúc mừng các bạn vừa dỗ nhé, hơi bùn vì web của mình sẽ vắng đi nh đây :p

sao bạn lại nói thế,như bạn yenmeo ý và rất nhiều bạn khác vẫn on thường xuyên mà nhưng đi làm sẽ nhiều việc lên lấy hết time,thông cảm đi mà,nếu mình đỗ ko bít có online thường xuyên đc ko nhưng cố gắng,thông cảm cho các bạn ý mà!

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Thanks bạn.Khổ nỗi mình đang đau đầu như này này. Giờ mình có một chỗ khác là một công ty đầu tư tài chính (vốn tư nhân), chủ yếu là kinh doanh đầu tư chứng khoán. Chỗ này mình mà chuyển sang thì làm kế toán + mảng phân tích tài chính doanh nghiệp, lương khởi điểm là 7 mil, ngoài ra có thưởng theo lãi hàng tháng, và cuối năm thì thưởng lớn (Bà chị đang làm bên này giới thiệu vào). Công ty này là của một đại gia trùm chứng khoán ở HN. Nhưng công ty này nhỏ, tầm có chục người thôi, ko khí có vẻ buồn tẻ lắm. Tớ thì lại thích vào ngân hàng cho ổn định mà làm việc cũng chuyên nghiệp hơn nhưng lại cũng muốn có thu nhập một tý. Bên kia mà làm kế toán thì mình tớ bơi từ A đến Z. Hic k biết lương bên Tín Nghĩa có đc ko nhỉ? Nếu đc tầm 4 - 5tr thì theo mọi người tớ nên chọn cái nào? Tư vấn hộ tớ nhé

bạn à công việc đấy được đấy chứ,không nhất thiết phải là ngân hàng đâu,t cũng thi chứng khoán lắm nha!tín nghĩa ko hay lắm đâu!thu nhập cũng sẽ ko đc 7tr đâu!bạn vừa làm vừa thi Ngân hàng khác,ngân hàng NN đang tuyển mà,bạn thử xem,bạn gái mình làm ở Đông á rùi nhưng đợi này NHNN tuyển cũng nộp đơn mà.nhà nước hợp với chị,em hơn!

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
he..he tình hình hôm nay nhà t đỗ đông nên liên hoan hết ta
@chúc mừng TDTNH,daiuy,qchip và các bạn hôm nay nhận đc tin vui ở Sacom nha!
những bạn chưa đỗ cố gắng lên nhá

M

meoga2109

Sơ cấp
23/7/09
16
0
0
ha noi
Bảo Việt bank or Bảo Việt nhân thọ hả bạn?

Bảo việt bank bạn ạ. Hix, mà hồ sơ mình nộp từ tận hồi tháng 6 thì phải, giờ mới gọi đi thi viết. K bít diễn đàn mình có bạn nào cùng cảnh ngộ ko :015:

B

banking

Trung cấp
12/9/09
68
0
0
Hà Nội
bạn à công việc đấy được đấy chứ,không nhất thiết phải là ngân hàng đâu,t cũng thi chứng khoán lắm nha!tín nghĩa ko hay lắm đâu!thu nhập cũng sẽ ko đc 7tr đâu!bạn vừa làm vừa thi Ngân hàng khác,ngân hàng NN đang tuyển mà,bạn thử xem,bạn gái mình làm ở Đông á rùi nhưng đợi này NHNN tuyển cũng nộp đơn mà.nhà nước hợp với chị,em hơn!

Uh ngân hàng này cũng mới. Nhưng nói thật tớ kém duyên với ngân hàng lắm. Năm ngoái đỗ ngân hàng Nông nghiệp cũng bỏ rồi sau thấy cũng hơi tiếc. Năm nay thi 4 ngân hàng, 2 cái chưa có kết quả, 1cái trượt, còn đỗ cái ngân hàng này chẳng lẽ lại bỏ tiếp? Thu nhập chắc chắn là ko đc cao bằng bên cty kia rồi nhưng làm bên kia nhỏ, cty tư nhân, ở đó cũng nhiều người giỏi nhưng mà tớ thấy tiếp xúc có ít người như thế buồn tẻ lắm ko chịu đc. Với lại kế toán doanh nghiệp làm từ A đến Z tủn mủn lắm. Mà đã làm công ty đó thì ko vừa làm vừa thi ngân hàng khác đc, bà chị giới thiệu vào thì ko bỏ đc bà ấy ko chấp nhận đâu. Hic. tóm lại là đau đầu. Phải quyết định trong ngày mai và ngày kia.:wall::wall::wall:

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
bạn này nhìn nick thì chắc đang làm kiểm toán rồi nhỉ, thế còn thi ngân hàng làm gì?:015:

hic, làm kiểm toán vất lắm. vẫn cố gắng thử sức với bọn NH này xem sao. Bực quá pvan mãi mà k đc chỗ nào, huhu:025::025:

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
vào forum mới thấy thông tin, bạn TDTNH va daiuy đỗ rồi,đầu tiên xin chúc mừng các bạn,vượt qua bao gian khổ hy sinh, bi h đã thành công, 1 lần nữa chúc mừng nhé, thế là chúng ta trở thành đồng nghiệp, thế bao h các bạn tập trung??

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Cuối cùng mình muốn nói dù có đi làm mình vẫn sẽ gắn bó với Web kế toán, có bác nào thi: Unilever, Honda, Sacombank, Techcombank, Gp bank, Công chức nhà nước nếu có gì muốn hỏi tớ sẽ share hết nhé, chỉ sợ các bác ko hỏi thôi, hơhơ. Dù chỉ là những kinh nghiệm ít ỏi và non kém nhưng hy vọng sẽ giúp ích nhiều điều cho các bạn.

Best regards,

Bác tâm sự chặng đường vui quá ta, sắp tới Em định nộp hồ sơ thi NHNN nên có gì bác chỉ bảo Em với nha. Once again chúc mừng bác lần nữa nha!

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
cũng là sale em ạ nhưng là những khách hàng VIP,những khách hàng có quan hệ tốt với ngân hàng và nhưng khách hàng có tiềm năng,ý em mà làm cái này thì oai roài,ngày trước anh nộp bên Tech họ gạch ngay chữ cao cấp của anh ý,nếu em làm ở công ty cũ lương lậu và chế độ tốt thì vừa làm vừa thi ngân hàng khác...he..he anh có ác cảm với Tẹch mà!

Cảm ơn bác nhiều nha! Em cũng đang đi làm rồi nhưng mà CV cũng ko được tốt lắm mà tham vọng và ước mơ được làm trong NH thôi, sao diễn đàn mình nhiều người ko thích Tech vậy nhỉ cả yến mèo nữa, và một số web khác nữa mọi người cũng nói về Tech nhiều lắm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA