Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
ACB vừa gọi cho mình cả nhà ạ, mình được phân về PGD Liễu Giai, hic, mà NHNN vẫn chưa thấy gì. thế là đành nói với chị ấy là hẹn đầu tháng 1 em gọi lại để trả lời chính thức. hic.

trời NHNN đi!PFC bên ACB làm cũng như tín dụng cá nhân đâu!nếu chọn Habu và ACB t thấy vẫn chọn bên Habu!t thấy bên Habu toàn là nữ nên t là nam đc yêu tiên nhưng ở Bắc Ninh xa quá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
thank bạn saviola nhé!hi..hi c thik cầu thủ Saviola của Argentina à!

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Ngay truoc co' hai mo uoc': duoc lam ngan hang khi ra truong va duoc lam Bo nao do'. Bi h co' ca hai mo uoc: Dang lam co quan Bo Cong thuong và mot ben la NH Agribank chi nhanh Hung Vuong tan Linh Dam-nghe xa xoi qua'. Dang lam o Trung tam thanh pho di xa nghe ngai wa'. Biet rang Agribank luong gap doi MOIT. Theo cac ban nen lua chon the' nao?

Cái đó thì tùy cậu thôi, nếu thích nhàn thì làm Bộ còn nếu lương cao mà vất vả hơn thì làm agri. Còn cậu nói cậu toeic 670(chỉ là được thôi, không phải cao) mà miễn thi thì hơi quá. Nhiều ngân hàng tuyển nhân viên tín dụng chỉ cần thi nghiệp vụ(cái này mới quan trọng) chứ không cần tiếng Anh. Còn việc phân về đâu còn nhiều yếu tố khó nói, nhưng hội sở thì hơi khó vì tớ thấy rất đông người đăng kí đó, ngoại trừ yếu tố quen biết ra thì tớ thấy bằng giỏi và toelf còn bị phân ra đông anh như mấy bạn về cùng tớ thì cậu vẫn còn may chán.

Sửa lần cuối:
U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
Tớ đến tận lúc cuối buổi chiều mới nhận được điện thoại của NHNN nhà nước gọi đi nhận quyết định.
Yendel chắc cũng nhận được rồi phải không? :D không bít mình có được gọi đúng vị trí hem, hồi hộp quá!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Hum nay mọi người đi pv MSB thế nào??
Tớ bị quay lòng vòng hơn 30p..
Lúc về lại bị ngã xe hic hic, kỉu này đón Tết trong chăn rùi :(

Tớ thi về chỉ thấy là có quyết tâm vào MSB hơn thôi. Các chị ấy đều rất thoải mái và nhẹ nhàng. Tớ thấy thích MSB rùi đấy.Nhìn các anh các chị ấy ăn mặc giản dị, ai cũng hiền hiền, hoà nhã nhẹ nhàng. Chị nhân sự thì bảo tớ là em cố gắng theo dõi trên trang web của ngân hàng. Đợt này các chuyên gia nghỉ tết noel và dương lịch nên khoảng sau tết dương mới có kết quả các ấy ạ. Mình về thích quá đi chơi quả đầu mới luôn. Ah mà có chị còn bảo mình trông em gầy như vậy liệu có đi lại thường xuyên được 0 vì công việc này đòi hỏi vậy....Hihi.Thấy các chị ấy dễ thương ghê!

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Tớ thi về chỉ thấy là có quyết tâm vào MSB hơn thôi. Các chị ấy đều rất thoải mái và nhẹ nhàng. Tớ thấy thích MSB rùi đấy.Nhìn các anh các chị ấy ăn mặc giản dị, ai cũng hiền hiền, hoà nhã nhẹ nhàng. Chị nhân sự thì bảo tớ là em cố gắng theo dõi trên trang web của ngân hàng. Đợt này các chuyên gia nghỉ tết noel và dương lịch nên khoảng sau tết dương mới có kết quả các ấy ạ. Mình về thích quá đi chơi quả đầu mới luôn. Ah mà có chị còn bảo mình trông em gầy như vậy liệu có đi lại thường xuyên được 0 vì công việc này đòi hỏi vậy....Hihi.Thấy các chị ấy dễ thương ghê!

Hi, chắc bạn phỏng vấn cùng phòng với mình. Bạn trả lời phỏng vấn tốt phải k? Bạn đã có kinh nghiệm đi làm đâu chưa? Các chị ấy cũng bảo với tớ như vậy. Mấy bạn ra trước tớ thì tái mét mặt mũi vì bảo bị quay ác quá. Nhưng lúc mình vào phỏng vấn thì thấy cũng thoải mái. Hay là người có kinh nghiệm làm việc thì phỏng vấn khác với người chưa có kinh nghiệm nhỉ?

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Mà tớ cũng hơi lăn tăn 1chút. Thông thường các NH nếu thông báo ứng viên trúng tuyển thì đều thông báo qua điện thoại, ít khi thấy họ thông báo kết quả vòng phỏng vấn qua website (ít lắm).

L

lontonvitcon88

Guest
2/10/09
10
0
0
tn
bạn cũng thi Uỷ ban chứng khoán à, sao chẳng thấy có tin tức gì nhỉ, trong box mình cũng có vài bạn thi đấy, trước khi thi bạn tớ khuyên tớ là đừng đi, ở đó đc cơ cấu hết rồi nhưng tớ vẫn liều một phen, có lẽ là ko có kết quả gì rồi gần 2 tháng rồi còn gì:016:

hic, tớ hôm nay gọi điện thoại tới UBCKNN để hỏi xem có kết quả chưa mà khô được à. Gọi thì toàn không nghe máy hoặc tôi kô phải ở bộ phận tổ chức cán bộ, nếu muốn biết thì gọi xuống đó hỏi. Nhưng khi mình xin số điện thoại của phòng tổ chức CB thì lại bảo là không có. Huhu, chán quá à. Mất bao nhiêu công hỳ hụi ôn thi. Lại còn bò ra bàn học thuộc lòng một đống môn Hành chính nhà nước nữa chứ. Nghĩ mà thấy tiếc công tiếc sức quá.
[hic, tớ cũng đi làm ở agribank rùi. nhưng bị phân về huyện. Vẫn thik ở trong nội thành hơn, mà nghe nói làm tại UBCKNN thì sẽ được tạo cơ hội đi học nước ngoài thì phải. ;)))

K

kitocnn

Guest
11/6/08
2
0
0
no
Ma sao thu tuc nhap lam ben Agribank ruom ra the, lai nop mot bo ho so nua, roi kham suc khoe. To dang ki' hoi so ma phan to' ve chi nhanh', ghet the'. Toeic to' 670 tuy ko cao n du de dc mien thi the ma van bat' to' di thi, tuc' qua' va tuc hon khi to' nghi la ho xem ho so neu' co' cai Toeic 670 chac to' ko phai ve Hung Vuong. Chan' nhu con gian'.

Bạn cứ đùa, mình ko biết thế nào thì được miễn thi tiếng Anh của Agri chứ tớ 935 Toeic vẫn đi thi này, coi như làm lại 1 bài Toeic nữa. Thi kiểu Toeic là sướng nhất rồi, hơn làm bài trình độ C nhiều. Để được ở lại Hội sở tớ nghĩ là phải:
1. Làm ở bộ phận thanh toán quốc tế hoặc Luật
2. #$%^&*

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Hi, chắc bạn phỏng vấn cùng phòng với mình. Bạn trả lời phỏng vấn tốt phải k? Bạn đã có kinh nghiệm đi làm đâu chưa? Các chị ấy cũng bảo với tớ như vậy. Mấy bạn ra trước tớ thì tái mét mặt mũi vì bảo bị quay ác quá. Nhưng lúc mình vào phỏng vấn thì thấy cũng thoải mái. Hay là người có kinh nghiệm làm việc thì phỏng vấn khác với người chưa có kinh nghiệm nhỉ?

Mình cũng không biết nữa.Mình phỏng vấn phòng 1 ở 521 Kim Mã ấy. Chính cái chị mà hiền hiền, trông có nét rất phúc hậu hôm đi coi thi ở phòng 2 phỏng vấn mình.Còn 2 chị còn lại thỉng thoảng hỏi 1 số câu thôi.Liếc bảng nhận xét hình như mình được 1 dấu tích ở cột 1 và tất cả dấu tích còn lại ở cột thứ 2 thấy có 4 cột hay sao ấy.Không biết nữa.Chờ thôi.Hihi!

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Tớ đến tận lúc cuối buổi chiều mới nhận được điện thoại của NHNN nhà nước gọi đi nhận quyết định.
Yendel chắc cũng nhận được rồi phải không? :D không bít mình có được gọi đúng vị trí hem, hồi hộp quá!

uh. hẹn ấy t3 nhé!

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
@drogba Bạn đang làm ở ngân hàng nào rùi? Ngân hàng bạn đợt này có tuyển dụng ko? Pm cho anh em với:thanx::015:

Cứ lâu lâu mới vào web được vì thực sự không có thời gian.Tớ đang làm Ngân hàng Quân Đội chi nhánh Thăng Long chỗ 34 Láng Hạ .Ấy làm ở đâu chưa?Có gì cần tư vấn cứ hỏi tớ sẵn sàng chia sẻ?
Ah có 1 thông tin là đợt tới chi nhánh tớ sẽ tuyển thêm rất nhiều người đấy, tầm 30 người nữa.Khi nào có tớ sẽ báo cả nhà mà thi nhé.Nhưng xác định trước tâm lý là công việc rất căng đấy...:015::015::015:

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
các bạn mới đi phỏng vấn tín dụng cá nhân về tớ xin có ý kiến một chút thế này, mong mọi người đừng giận nha.
Tớ thấy các câu mà người phỏng vấn hỏi các bạn cực kỳ sát với công việc tín dụng cá nhân luôn. Đã xác định mà muốn theo tín dụng thì phải có khách hàng mà các bạn vì khách hàng đưa lại lợi nhuận cho mình. Những câu hỏi đó đều là những bài học dẫn nhập cơ bản mà mình phải được biết ấy.
Ví dụ với câu với khách hàng mà sau khi minh thuyết phục họ về sản phẩm nhưng họ ko thik sản phẩm của MSB thì mình có bỏ qua ko( tớ ko nhớ rõ lắm câu hỏi) thì bọn tớ được dạy là đã là một nhân viên thì phải luôn coi khách hàng là trên hết, dù khách hàng ko thích nhưng mình cũng ko được bỏ qua họ, kiên trì thuyết phục, tìm hiểu đúng nhu cầu họ cần những gì để có thể đáp ứng. Vì nếu bỏ qua khách hàng thì ko có cách nào kéo họ lại nữa.
CÒn nếu ngân hàng bảo trả lương 1tr có đi làm ko thì mình có thể trả lời rất nhẹ nhàng, đừng coi lương là quan trọng nhưng cũng đừng trả lời ok luôn ( vì họ biết thừa là bốc phét vì 1tr sống sao nổi, hii). Mình cứ trả lời kiểu như là em tin là MSB có chính sách lương và đãi ngộ phù hợp với nhân viên cũng như đảm bảo đời sống cho nhân viên, tạo điều kiện cho nhân viên làm việc tốt nhất nên em hoàn toàn tin tưởng vào chính sách lương và đãi ngộ cho nhân viên.
Người ta hỏi bạn các câu này để thử thui. Đừng quan niệm quan hệ khách hàng là sales hay ko sales. Hầu hết các ngân hàng bây giờ đều chuyên môn hóa hết, tách bách tín dụng thàm QHKH, hỗ trợ tín dụng ( kiểu chuẩn bị hồ sơ cho nhân viên QHKH, hạch toán liên quan đến các hồ sơ tín dụng - nếu mà tính ra như thế thì còn chán hơn QHKH đúng ko).
Và thực ra tớ thấy bên MSB có chính sách đãi ngộ là rất tốt đấy, ko ép doanh số lắm đâu. Đương nhiên là ở đâu khi mới vào làm QHKH thì cũng đưa ra một mức doanh số mà mình phải làm được, Nhưng mọi người đều rất hiểu là mới vào chưa có kinh nghiệm nên khó kiếm được khách hàng, đưa ra định mức doanh số để mình phấn đấu hết mức thôi.
Ah còn một điều nữa là hầu như các ngân hàng đều ko trả lương theo số hợp đông mình ký được với khách hàng đâu. Mình đều có một mức lương cứng ( cũng khá cao, rùi mình mà ký được nhiều hợp đồng với khách hàng thì mình sẽ được thưởng còn ko nhiều thì vẫn nhận được lương cứng như bình thường thôi, một số ngân hàng ( rất ít ) thì mình ký được hưởng hợp đồng nào thì sẽ có 1 ít phần trăm tiền của hợp đồng đấy, nhưng mà lương cứng cũng đã rất ổn và hoàn toàn cả khả năng sống thoải mái rùi ( hì mới ra trường thì chỉ cần sống thoải mái là ok đúng ko các bạn).
Điều cuối cùng tớ muốn nói là: ở Việt Nam hầu hết đều là khách hàng tự tìm đến ngân hàng mà, nên đừng lo lắng lắm nha :angel:

Vẫn nhiệt huyết như thuở đầu.Yến ko biết là ấy đã làm điều tốt cho bao nhiêu người đâu?Chúc ấy luôn gặp may mắn và 1 năm mới hạnh phúc bên gia đình và người thương/.:angel::angel::angel:

A

alaala

Guest
30/9/09
34
0
0
Ha Noi
@ yendel: Tớ vừa được ACB thông báo đi làm vị trí PFC. Một lần nữa, chân thành cảm ơn bạn yendel đã chia sẽ những thông tin khi bạn đi thi ACB, để tớ có cơ hội ôn luyện trúng tủ. hihi

Cảm ơn ấy nhiều và chúc ấy nhiều may mắn trong năm mới. :D

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
t cũng vừa nhận điện thoại báo đi làm của ACB, bạn Alaala làm ở chi nhánh nào vậy,t là số 1o Tràng Thi. t hỏi thì chị ấy bảo học việc 1 tháng, thử việc 2 tháng, nhưng tớ chưa hỏi thêm chế độ trong 3 tháng đấy:015:

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
t cũng vừa nhận điện thoại báo đi làm của ACB, bạn Alaala làm ở chi nhánh nào vậy,t là số 1o Tràng Thi. t hỏi thì chị ấy bảo học việc 1 tháng, thử việc 2 tháng, nhưng tớ chưa hỏi thêm chế độ trong 3 tháng đấy:015:

Số 10 tràng thi à. Khả năng là thầu lại New century rồi.:004:

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
à EXIMBANK bên Long Biên tuyển ,có bà con nào nộp ko?t thấy cứ nộp ở chi nhánh là ghi..ghi sao ý!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA