Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
có tớ đấy, tớ thi GDV, chả bít ôn cái j cả, ko có tí manh mối nào về việc thi môn j? có tiền bối nào chia sẻ kinh nghiệm đi ạ

ôi, tớ thì kế toán, cũng chả bít lối nào mà ôn, lại chả thông báo có thi IQ hay TA k nữa mà bít lối, mà đểu 1 cái là thi VP lại trùng với thi hết môn cao học ở trường mí nhục, chả bít thế lào:026::047::058:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
uh, khi bạn ấy nói là biết tớ trên wkt, tớ nhiệt tình trả lời luôn, nc hơn 14 ph mà. hic. nhưng mà trong khi nc thì bức xúc lắm, hỏi tớ đủ chuyện và nhiều câu nói nghe khó chịu lắm.( theo ý kiến chủ quan của tớ ). chuyện này ko to tát lắm mà tớ " bực" từ tối tới h. hic. đau khổ quá!

he2, h mới bít các bạn thi ngân hàng kiên trì thật, mình thi vài ba chỗ trượt đã nản rùi, cuối cùng lại đi làm dn. hix2, đợt này chắc lại cố gắng theo đuổi tình iu ngân hàng đây:wall::wall::wall:

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
hichc bùn nhu chấy cắn ấy , ấy làm teller thì mang quyển sổ to vào mà chép, học việc bên GDV cũng bình thường thôi ko có gì khó dâu , huhu tớ hối hận quá , tớ ko có trong danh sách thi vì bà chị kêu đợt sau cho chắc chắn , thế là mài đít ở seabank này rồi , mà nếu sau thời gian học việc 2 tháng mà ko làm là bị đền 2 tháng lương học việc , sau khi thử việc mà ko làm đền 2 tháng thử việc , hiz hiz ko bít sau khi kí hợp đồng đền bao nhiêu nữa , chán cái cảnh này lắm roài

Bạn làm ở chi nhánh nào đấy? làm việc chán làm àh? mình cũng làm ở trung tâm kinh doanh, mà tớ nghe bảo là không phải đền bù gì đâu, bạn đã đặt cọc bằng đại học chưa?

C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
Bạn làm ở chi nhánh nào đấy? làm việc chán làm àh? mình cũng làm ở trung tâm kinh doanh, mà tớ nghe bảo là không phải đền bù gì đâu, bạn đã đặt cọc bằng đại học chưa?

mọi người ơi ai đã từng thi kế toán thanh toán Vp chưa, thi cái j vậy nhể. ai có kinh nghiệm chia sẻ nha. Thanks.

V

vuonghang

Guest
1/6/08
1
0
0
40
ha noi
Bảng tính lãi xuất

Xin chào các chiến hữu!
Các bạn có thể giúp tui một việc với.
Hiện tui đang làm bảng tính lãi xuất bằng Excel với 03 biến cụ thể:
1. Số năm
2. Số tiền vay
3. Mức lãi xuất
Thì nên sử dụng hàm IF hay hàm gì cho hợp lý và nếu có thể làm file mẫu hộ tớ nhé.
Thân!

P

pthaha

Sơ cấp
5/10/09
18
0
1
ha noi
moi nguoi oi; Seabank bat dat coc bang va lam viec it nhat nhieu nam a? T tuong ngan hang nay k the chu

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
nhà mìn ai pvấn SHB cho CN Thăng Long đợt ùi đã có tin tưk j` chưa, sắp đc 1 tuần ùi, chăk phải chờ ít nhất nửa tháng í nhở! ==" ai có tin tưk j` hô hoán lên cho a e bit vs ná! =.=

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
ôi mình chờ mấy ông bà ở ACB mà thấy mệt quá, làm gì mà ngâm hồ sơ lâu vậy ta

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
nhà mìn ai pvấn SHB cho CN Thăng Long đợt ùi đã có tin tưk j` chưa, sắp đc 1 tuần ùi, chăk phải chờ ít nhất nửa tháng í nhở! ==" ai có tin tưk j` hô hoán lên cho a e bit vs ná! =.=
hình như có kết quả rồi hay sao í.Tớ thi chuyên viên hỗ trợ TD gặp 1 anh cũng pv.Anh í bảo là cháu của a dũng phó tổng giám đốc.Hôm thứ 2 vừa rôi anh í bảo là anh í đỗ rồi=>có kết quả rồi.hihí.Vị trí của tớ chỉ lấy 2 thôi. Haizzza. Trước lúc đi pv có chút hv đến lúc gặp anh này chả có hv j nữa

C

camnhungct

Sơ cấp
22/1/10
7
0
0
Can Tho
mọi người ơi! tớ đỗ vị trí GDV của Seabank Hải Dương rùi! vui quá!

Chuc mung ban nhe,

Minh cung nop ho so vi tri GDV o HCM ma seo chua thay thong bao phong van hay thi tuyen gi ca, ban chia se kinh nghiem thi tuyen cho ca nha biet voi nhe,
thanks ban nhiu!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hình như có kết quả rồi hay sao í.Tớ thi chuyên viên hỗ trợ TD gặp 1 anh cũng pv.Anh í bảo là cháu của a dũng phó tổng giám đốc.Hôm thứ 2 vừa rôi anh í bảo là anh í đỗ rồi=>có kết quả rồi.hihí.Vị trí của tớ chỉ lấy 2 thôi. Haizzza. Trước lúc đi pv có chút hv đến lúc gặp anh này chả có hv j nữa

ui, thật à, thía thì t lại hết hi vọng ùi... =.= hây da`, ngân hàng thứ 7 tạch... :069:

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@camnhungct: tớ phỏng vấn 2 lần cậu à, lần đầu thì dưới chi nhánh, lần 2 ở trên hội sở. Lần 2 thì họ hỏi về nghiệp vụ nhưng cũng đơn giản lắm, rùi vài câu tình huống nữa.
Nhưng tớ vừa nghe chia sẻ của bạn baongocxinh và một bạn bên webkinhte, seabank cũng chán lắm. Làm tớ sợ quá.\
Các tỉnh đều có kết quả phỏng vấn lần 2 rùi, giờ chắc chỉ còn Hà Nội và Hồ Chí Minh thôi. bạn cố chờ thêm ít hôm nữa rùi nó thông báo

C

camnhungct

Sơ cấp
22/1/10
7
0
0
Can Tho
@camnhungct: tớ phỏng vấn 2 lần cậu à, lần đầu thì dưới chi nhánh, lần 2 ở trên hội sở. Lần 2 thì họ hỏi về nghiệp vụ nhưng cũng đơn giản lắm, rùi vài câu tình huống nữa.
Nhưng tớ vừa nghe chia sẻ của bạn baongocxinh và một bạn bên webkinhte, seabank cũng chán lắm. Làm tớ sợ quá.\
Các tỉnh đều có kết quả phỏng vấn lần 2 rùi, giờ chắc chỉ còn Hà Nội và Hồ Chí Minh thôi. bạn cố chờ thêm ít hôm nữa rùi nó thông báo

Cám ơn bạn nhe,
Vậy họ kêu bạn chừng nào mới vào làm, chắc có lẽ là do chi nhánh mới nên chưa có khách hàng quá,
Vậy là chỉ có 2 vòng phỏng vấn thôi chứ không có thi tuyển hả bạn? Minh thấy thông báo có thi IQ, AV và nghiệp vụ nữa cơ mà.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Cám ơn bạn nhe,
Vậy họ kêu bạn chừng nào mới vào làm, chắc có lẽ là do chi nhánh mới nên chưa có khách hàng quá,
Vậy là chỉ có 2 vòng phỏng vấn thôi chứ không có thi tuyển hả bạn? Minh thấy thông báo có thi IQ, AV và nghiệp vụ nữa cơ mà.

ở HN, t thấy chị í bảo sơ tuyển xong, 16/4 nè đăng lịch và ds thi, dự kiến ngày thi là khoảng 19 đến 21, thi IQ vs GMAT, thi xong lại pvấn. seo ở các tỉnh khác lại pvấn 2 lần lun à, hay mỗi chỗ mỗi khác nhỉ?! =="

C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
ui, thật à, thía thì t lại hết hi vọng ùi... =.= hây da`, ngân hàng thứ 7 tạch... :069:

ôi trời ơi, vậy là shb thăng long có kq rùi à, hù, có hôm nào vậy, thế là t cũng tạch rùi, hu2, hu2:wall::wall::wall::wall::wall:

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
the che do dai ngo seabank thi ra sao

Bạn vào vị trí nào? nếu là giao dịch, hỗ trợ tín dụng thì lương học việc là 3 triệu 7 ( cả phụ cấp ăn trưa ), thử việc là 4,2 triệu, chính thức là 5,5 triệu. Còn nếu là tín dụng thì hơn 5 trăm. nói chung là chế độ cũng được.

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
bạn ơi! thế việc ký quỹ và giữ bằng gốc thì thế nào?

Quyết đinh mới vào tháng 3/2010 thì không giữ bằng gốc nữa, nên bạn ko phải nạp bằng gốc đâu. nếu nghỉ trong thời gian học việc, thử việc thì cũng chẳng phải bồi thường gì đâu. bạn yên tâm mà làm việc.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA