Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngameo

Guest
11/9/09
8
0
0
quảng ninh
Mọi người cho mình hỏi,
1. Khi nhân viên viết sổ tiết kiệm sai kỳ hạn cho khách hàng thì nhân viên phải nộp lại sổ hỏng cho lãnh đạo phòng và làm lại sổ mới cho khách.
2. Khi ngày đến lĩnh lãi của khách hàng trùng vào ngày nghỉ, lễ, chủ nhật thì sẽ cho khách lĩnh tiền vào ngày làm việc đầu tiên tiếp theo
Mình làm thế có đúng không? Mọi người giúp mình với nhé!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Mọi người cho mình hỏi,
1. Khi nhân viên viết sổ tiết kiệm sai kỳ hạn cho khách hàng thì nhân viên phải nộp lại sổ hỏng cho lãnh đạo phòng và làm lại sổ mới cho khách.
2. Khi ngày đến lĩnh lãi của khách hàng trùng vào ngày nghỉ, lễ, chủ nhật thì sẽ cho khách lĩnh tiền vào ngày làm việc đầu tiên tiếp theo
Mình làm thế có đúng không? Mọi người giúp mình với nhé!

theo mình thì :
1. Khi bạn làm sai sổ cho khách hàng, sổ đó bạn phải hủy và lưu làm chứng từ, kèm theo chứng từ hạch toán và hạch toán hủy sổ đó, chẳng phải nộp cho lãnh đạo phòng làm gì.
2. Khi ngày đến lĩnh lãi của KH trùng vào ngày lễ tết, tùy chế độ chính sách của từng ngân hàng, với ngân hàng mình thì trong trường hợp trên, bạn hoàn toàn có thể cho khách hàng lĩnh tiền vào ngày trước ngày lễ tết.

C

camnhungct

Sơ cấp
22/1/10
7
0
0
Can Tho
Bạn thi vị trí gì đó, tớ thi tín dụng. Có điểm thi rùi mà chờ mãi thời gian pvan ma ko thay chi thay lich của kế toán và giao dịch viên. Đợi lâu quá.:015:

Minh thi giao dich vien o TP HCM ma ko thay tin tuc gi ca, ba con nao co thong tin gi cho minh biet voi nhe

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hichc bùn nhu chấy cắn ấy , ấy làm teller thì mang quyển sổ to vào mà chép, học việc bên GDV cũng bình thường thôi ko có gì khó dâu , huhu tớ hối hận quá , tớ ko có trong danh sách thi vì bà chị kêu đợt sau cho chắc chắn , thế là mài đít ở seabank này rồi , mà nếu sau thời gian học việc 2 tháng mà ko làm là bị đền 2 tháng lương học việc , sau khi thử việc mà ko làm đền 2 tháng thử việc , hiz hiz ko bít sau khi kí hợp đồng đền bao nhiêu nữa , chán cái cảnh này lắm roài

baongocxinh làm teller Seabank CN nèo đấy? :) hồi c thi, cũng phải sơ tuyển, thi ùi pvấn à? có kno j` về thi vs pvấn chia sẻ bọn t vs. thank nhìu nhìu ná! ^^

P

pthaha

Sơ cấp
5/10/09
18
0
1
ha noi
tớ thi ở Hà Nội vị trí nhân viên tín dụng. Scb lâu quá. Đã có kết quả tín dụng rồi sao? xem ở đâu vậy? t không thấy

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
chỉ có kết quả thi viết, vào trang web rùi vào mục kết quả tuyển dụng

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
baongocxinh làm teller Seabank CN nèo đấy? :) hồi c thi, cũng phải sơ tuyển, thi ùi pvấn à? có kno j` về thi vs pvấn chia sẻ bọn t vs. thank nhìu nhìu ná! ^^

giai đoạn đầu là học việc, sau 2 tháng thì thử việc, rùi mới đến chính thức.Học việc bên đó mấy hôm đầu toàn ngồi đọc tài liệu. Còn có gì các chị ấy chỉ bảo cho nghiệp vụ. Hôm qua mình ở bên chi nhánh, hôm nay chuyển sang giao dịch, ở phòng giao dịch có vẻ đỡ căng thẳng hơn.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
giai đoạn đầu là học việc, sau 2 tháng thì thử việc, rùi mới đến chính thức.Học việc bên đó mấy hôm đầu toàn ngồi đọc tài liệu. Còn có gì các chị ấy chỉ bảo cho nghiệp vụ. Hôm qua mình ở bên chi nhánh, hôm nay chuyển sang giao dịch, ở phòng giao dịch có vẻ đỡ căng thẳng hơn.

hix, thank c nhìu na, nhưg t mún hỏi về kno pvấn cơ, chứ đã đỗ đâu mà ngâm cưú mấy vụ học việc vs thử việc cơ chứ! =="

M

msxinhxinh

Guest
26/1/10
7
0
0
36
Tp.HCM
Có ai đi phỏng vấn ACB thứ 5 ngày 23/4 này không? sao lại phỏng vấn trước mà không phải test trước nhỉ?
Ai có thông tin và kinh nghiệm về ACB giúp mình với

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội
Thi vào MB ở Đan Phượng

Nhà mình ơi có ai nộp MB ở Đan Phượng hôm vừa rồi không? Mình nộp mà chờ mãi không thấy có danh sách trên mạng. Hay là họ gọi điện nhỉ? Hix. Bao nhiêu là hy vọng.

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
Có ai đi phỏng vấn ACB thứ 5 ngày 23/4 này không? sao lại phỏng vấn trước mà không phải test trước nhỉ?

Mình đã từng dự thi vào ACB ở HCM. Nhưng lần đó mình thi không pv trước mà vào thi viết trước và thi trắc nghiệm IQ,AV, nghiệp vụ. Nhưng trước khi bắt đầu thi họ có yêu cầu mỗi người đứng lên cầm micro giới thiệu về bản thân nên mình nghĩ có khả năng họ pv trước muốn tìm hiểu xem bạn giao tiếp thế nào. Nhưng dù sao bạn cũng nên chuẩn bị kĩ để pv cho tốt. Goodluck!

R

royalboyvnn

Guest
20/1/10
2
0
0
35
Sơn La

bạn nộp vị trí j thế. tớ cũng nộp ACB hết hạn 16/4 mà ko thấy tăm hơi j cả ấy!

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
thông báo: đã có kết quả vị trí FPC bên ngân hàng ACB rồi đấy.hôm nay là được 35 ngày rồi,từ ngày 18/3/2010 chắc là bạn nào cũng được gọi thôi. Mình đã được gọi rồi. gặp lại anh em vào khóa đào tạo

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
@hailinh87: lanh chanh trả lời rùi lại trả lời sai. Bọn tớ phỏng vấn có 2 lần, nên lần 2 toàn hỏi nghiệp vụ và tình huống thui chứ k có câu hỏi ngoài lề nhiều. Chắc baongocxinh cũng thế! nhưng bạn ý tự tin lắm! hì

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
@pthaha: tớ ko gửi tin nhắn đc cho bạn. Tớ đc gọi rùi bạn ạ

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
thông báo: đã có kết quả vị trí FPC bên ngân hàng ACB rồi đấy.hôm nay là được 35 ngày rồi,từ ngày 18/3/2010 chắc là bạn nào cũng được gọi thôi. Mình đã được gọi rồi. gặp lại anh em vào khóa đào tạo

Bạn được phân về chi nhánh hay PGD nào vậy?

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
Mình được phân về phòng giao dịch linh đàm. còn bạn ( mailinh27) ? không biết mỗi chi nhánh được phân mấy người. bạn nào hoàn thiệ hồ sơ chắc được gọi hết thôi. bạn có lên 184, 186 bà triệu hỏi về chế độ của mình thế nào không ? sáng nay tớ qua bên đấy

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA