Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoanglien1459

Guest
8/4/10
4
0
0
Hà nam
Kế toán tài chính tại Seabank

tớ hỏi cái chị dắt mình vào phòng PV í, thì chị í bảo kết quả có trong 1, 2 ngày tới, trong DS PV là có 4 tốp, mỗi tốp là tuyển cho 1 chi nhánh khác nhau, mà hình như mỗi chi nhánh chỉ lấy 1, 2 ng thui, hic, hi vọng thật là mong manh

Tớ vừa được gọi mai đi đến SeaBank. Có bạn nào mai đi ko thế? tớ hồi nộp hồ sơ thì đăng kí vào vị trí Kế toán chi tiêu nội bộ/ lương thưởng. nhưng mà hôm đi pv với họ gọi đi thì thấy nói vào vị trí Kế toán tài chính. mà k bit được làm việc ở đâu nhỉ? Hội sở or chi nhánh? Tớ thấy địa điểm làm việc ở tin tuyển dụng ghi là làm tại hội sở mừ...Mà có bác nào đang làm kế toán tài chính cho seabank k ạ? lương bao nhiu vậy bác?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanglien1459

Guest
8/4/10
4
0
0
Hà nam
Các bác ơi! cho em hỏi lương của chuyên viên kế toán tài chính trong ngân hàng giao động trong khoảng nào thế ạ? trong Seabank thì thế nào? Đa tạ cả nhà nhìu...!

hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
Các bác ơi! cho em hỏi lương của chuyên viên kế toán tài chính trong ngân hàng giao động trong khoảng nào thế ạ? trong Seabank thì thế nào? Đa tạ cả nhà nhìu...!

hi, mình cũng được gọi vị trí KTTC. Ngày mai đi hy vọng gặp :005:

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
có ngân hàng nào như SHB k nhỉ?thi 1 lần và phỏng vấn 3 lần. Và bây giờ vẫn ngồi đợi kết quả :))

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội

các bạn KTTC ngày mai mới gặp mặt à, GDV vs HTTD bọn t hum nay gặp mặt hết ùi seo í! ^^ GDV bọn t hum nay tụ họp luk 10h ở HO Seabank, tình hình thì chỉ là nghe chị phó phòng nsự ở HO phổ biến về quy chế nè, chế độ đãi ngộ nè ùi phân chi nhánh và hỏi từng ng` ngày tip nhận cviệc thui. hix, mỗi mìn t phân về CN Láng Hạ, đơn thương độc mã, vừa bùn vừa lo vừa sợ! :046: còn chế độ lương thì cũng giống như bạn Khánh j` đó nói trên box mìn 1 lần ùi seo í, bọn t học việc 2th, lương khoảng 3tr7 tính cả phụ cấp, thử việc 2th là 4tr2, chính thức khoảng tầm 5tr5 hoặc hơn kém tí, còn tùy thuộc sau giai đoạn thử việc mìn đc chấm điểm thía nèo nữa cơ! =.= hix hix, thứ 5 nè bắt đầu tip nhận công việc ùi, lo quá đi mất! T.T eo, mà Seabank đồng phục có vẻ ngặt ngèo lém mọi ng` ạ, chị í bảo trong vòng 20 ngày đầu sẽ đc may đồng phục, trong time chờ đợi đồng phục phải mặc áo sơ mi trắng dài tay, quần âu công sở hoặc váy côg sở sẫm màu, k đc mặc sơ mi ngắn tay hay màu mè; tóc dài phải búi, hok đc thả, sau khi có đồng phục sẽ đc phát cả cặp búi tóc nữa! +.+ nghe sợ thiệt đấy! >.<

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
các bạn KTTC ngày mai mới gặp mặt à, GDV vs HTTD bọn t hum nay gặp mặt hết ùi seo í! ^^ GDV bọn t hum nay tụ họp luk 10h ở HO Seabank, tình hình thì chỉ là nghe chị phó phòng nsự ở HO phổ biến về quy chế nè, chế độ đãi ngộ nè ùi phân chi nhánh và hỏi từng ng` ngày tip nhận cviệc thui. hix, mỗi mìn t phân về CN Láng Hạ, đơn thương độc mã, vừa bùn vừa lo vừa sợ! :046: còn chế độ lương thì cũng giống như bạn Khánh j` đó nói trên box mìn 1 lần ùi seo í, bọn t học việc 2th, lương khoảng 3tr7 tính cả phụ cấp, thử việc 2th là 4tr2, chính thức khoảng tầm 5tr5 hoặc hơn kém tí, còn tùy thuộc sau giai đoạn thử việc mìn đc chấm điểm thía nèo nữa cơ! =.= hix hix, thứ 5 nè bắt đầu tip nhận công việc ùi, lo quá đi mất! T.T eo, mà Seabank đồng phục có vẻ ngặt ngèo lém mọi ng` ạ, chị í bảo trong vòng 20 ngày đầu sẽ đc may đồng phục, trong time chờ đợi đồng phục phải mặc áo sơ mi trắng dài tay, quần âu công sở hoặc váy côg sở sẫm màu, k đc mặc sơ mi ngắn tay hay màu mè; tóc dài phải búi, hok đc thả, sau khi có đồng phục sẽ đc phát cả cặp búi tóc nữa! +.+ nghe sợ thiệt đấy! >.<

Hải Linh cho mình hỏi, bạn thấy ở Hà Nội đợt này GDV lấy bao nhiêu người đấy? Mình thi ở HCM mà vẫn chưa thấy thời gian pv sơ tuyển gì cả.
Tự tin lên Linh ah. Bỏ bao nhiêu công sức mới đạt được thành công này vì vậy hãy cố gắng lên Linh nhé!

Sửa lần cuối:
H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Hải Linh cho mình hỏi, bạn thấy ở Hà Nội đợt này GDV lấy bao nhiêu người đấy? Mình thi ở HCM mà vẫn chưa thấy thời gian pv sơ tuyển gí cả.
Tự tin lên Linh ah. Bỏ bao nhiêu công sức mới đạt được thành công này vì vậy hãy cố gắng lên Linh nhé!

đợt nì GDV HN t thấy chị í đọc ds có 18 ng`, thấy phân ra 5 về CN Hai Bà Trưng, 5 ở HO, 1 về CN Hà Nội, 1 mìn t về CN Láng Hạ, 1 bạn nữa về CN Hà Đông, 2 bạn về CN Cầu Giấy vs hình như 3 bạn nữa về CN Đống Đa nữa seo í, t cũng chẳng nhớ hết nữa! ==" c cứ cố gắng chờ đi, Seabank lên lịch hơi lâu, nhưg từ luk sơ tuyển, thi đến pvấn thì có kết quả nhanh lém, đây là NH đầu tiên t thấy pv sau 2 ngày có kết quả đấy! :) cảm ơn c nhìu ná, t sẽ cố gắng hết sức để giữ đc thành công nè, bao h cũng thía, có đc đã khó và để giữ đc càng khó hơn mà! :) c cũng cố gắng lên ná! chuk cho may mắn sẽ sớm mỉm cười vs c! :D

H

huyen87ftu

Guest
24/4/10
5
0
0
Hà nội
[/QUOTE]Tớ thấy phòng nhân sự gọi điện rồi phân bổ vào các phòng giao dịch khác nhau, mình làm ở PGD linh đàm, trông có vẻ ảm đạm.hôm trước lên hỏi thì họ bảo là thử việc 2 tháng, nếu qua được thì họ mới cho đi đào tạo. nghe bảo bên ACB áp doanh số ghê lắm. hic. bạn cũng vị trí PFC ah ?[/QUOTE]

Hn di nhan viec roi. Minh o PGD Huynh Thuc Khang. Chac sang nay nhin thay mat nhau roi day. hii. PGD cua minh it nguoi qua. PFC thi cung chi co mot chi van dang thoi gian thu viec. Minh fai tu hoc hoi la chu yeu, cai gi ko hiu moi hoi cac a chi. Hic, nhung luong co ve thap qua. lai ko duoc tro cap ji nua.

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
bên đó họ áp doanh số như thế nào hả bạn? phòng có mấy người vậy? mình đang băn khoăn xem có nên đi làm bên ACB không nữa, mình được phân về PGD linh đàm nghe có vẻ chán lắm. Có bạn nào làm PFC tại ACB thì xin được chỉ Giáo ? làm ngân hàng ko hề thích

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
có bạn nào đã đi phỏng vấn msb rùi hok? fv khó ko nhỉ, mình fv hỗ trợ tín dụng, lo wa đi mất

D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
Ban thi vi tri gi vay?neu la ngan quy thi mung 4 thang 5 ra ki hop dong hay sao ay.

Mình thi Dịch vụ Khách Hàng. hjc hjc. Họ bảo là thứ 5 tuần trước sẽ có kết quả. Mình gọi điện đến hỏi thì họ bảo chưa có. Chẳng hiểu thế nào nữa. :((

D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
Mà không biết là phỏng vấn vị trí này như thế nào các bác nhỉ :( em lo quá. lần đầu đi thi nên cũng chẳng có kinh nghiệm gì hết :(

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
Có ai được gọi vị trí GDV của GPbank chưa vậy? Lâu thế nhỉ? Từ hôm 19/3 đấy. Mà lương lậu bên đó thế nào hả mọi người?

H

hoanglien1459

Guest
8/4/10
4
0
0
Hà nam

HI. hum nay bọn tớ đi cũng thế.lương học việc là 3tr150k chưa tính phụ cấp gì đó...rùi mấy cái khác tương tự...hic.Mà kế toán bọn tớ làm tất ở HO thui, k có đi chi nhanh nào cả

H

hoanglien1459

Guest
8/4/10
4
0
0
Hà nam

Mình thành đồng nghiệp rùi c nhỉ?Hi vọng công việc mới tại một nơi mới sẽ thuận lợi...Cố lên nha mọi người!

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Hn di nhan viec roi. Minh o PGD Huynh Thuc Khang. Chac sang nay nhin thay mat nhau roi day. hii. PGD cua minh it nguoi qua. PFC thi cung chi co mot chi van dang thoi gian thu viec. Minh fai tu hoc hoi la chu yeu, cai gi ko hiu moi hoi cac a chi. Hic, nhung luong co ve thap qua. lai ko duoc tro cap ji nua.

Tính cả trợ cấp thì cũng được hơn 6tr mà bạn, cao thì ko phải nhưng cũng đâu có thấp lắm.
Chỉ có điều môi trường có vẻ cạnh tranh, mới thử việc mà đã phải tự tìm KH rùi mệt quá :(
Mà bỏ nửa chừng không biết phải đền 50% hay 100% hả mọi người?

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
Tính cả trợ cấp thì cũng được hơn 6tr mà bạn, cao thì ko phải nhưng cũng đâu có thấp lắm.
Chỉ có điều môi trường có vẻ cạnh tranh, mới thử việc mà đã phải tự tìm KH rùi mệt quá :(
Mà bỏ nửa chừng không biết phải đền 50% hay 100% hả mọi người?

mailinh27 làm việc ở PGD nào vậy? có nhiều người ko? tình hình là nhảy vào tìm kiếm khách hàng luôn àh. áp chỉ tiêu tín dụng và huy động cho mỗi người bao nhiêu vậy?

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
Tớ thấy phòng nhân sự gọi điện rồi phân bổ vào các phòng giao dịch khác nhau, mình làm ở PGD linh đàm, trông có vẻ ảm đạm.hôm trước lên hỏi thì họ bảo là thử việc 2 tháng, nếu qua được thì họ mới cho đi đào tạo. nghe bảo bên ACB áp doanh số ghê lắm. hic. bạn cũng vị trí PFC ah ?[/QUOTE]

Hn di nhan viec roi. Minh o PGD Huynh Thuc Khang. Chac sang nay nhin thay mat nhau roi day. hii. PGD cua minh it nguoi qua. PFC thi cung chi co mot chi van dang thoi gian thu viec. Minh fai tu hoc hoi la chu yeu, cai gi ko hiu moi hoi cac a chi. Hic, nhung luong co ve thap qua. lai ko duoc tro cap ji nua.[/QUOTE]

áp doanh số 1 người là bao nhiêu vậy bạn? đạt như thế nào thì qua học việc?

E

embopcom

Guest
20/10/07
19
0
1
hà nội
Ban nao dot vua roh nop ben CFC ko ! to thay deadline la 30/04 ma sao den hom nay van chua goi j ?

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Cho mình hỏi đã ai được gọi đỗ GDV tại MB đợt vừa rồi chưa?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA