Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Ơ, thế ah? Sao họ lại bảo tớ là cuối tháng 4 này mới gọi nhỉ? Tại đến h vẫn không thấy gọi nên tớ mới bắt đầu thấy lo,hic, thế này thi teo rùi.... PFC thì đi làm luôn ah?

Có ai cũng thi giao dịch như tớ thì alo tớ biết với nhé! Tks nhiều nhiều.

Bạn quay lại các page trước đọc thông tin về teller ở acb nhé, hoặc sang bên webkinhte, tớ thấy nhìu bạn nói lắm. Cũng có 1 bạn (hình như tên vumy) bổ sung hồ sơ teller nhưng không thấy gọi, trong khi các bạn khác đi học rùi mà lên hỏi anh Long vẫn bảo không bít.

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Mình thi vị trí nhân viên hỗ trợ ngân hàng điện tử nhưng mình chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng, mình làm kế toán doanh nghiệp. Thế lương của nhân viên hỗ trợ thì thế nào hả cậu? Nhìn chung thì thấp hơn hay cao hơn giao dịch viên?
k
cũng bao gồm lương cơ bản với lương kinh doanh.tớ đoán chắc là cao hơn giao dịch viên. bạn tớ làm hỗ trợ tín dụng bên MB hình như đc gần 6tr tat cả các khoản

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
k
cũng bao gồm lương cơ bản với lương kinh doanh.tớ đoán chắc là cao hơn giao dịch viên. bạn tớ làm hỗ trợ tín dụng bên MB hình như đc gần 6tr tat cả các khoản

đúng rồi. hệ số và lương kd giống nhau nhưng có thêm phụ cấp

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hum qua nhà mìn ai pvấn bên Seabank hok, vị trí Teller, HTTD vs KTTC í? Seabank hok bit sau pv bao lâu có kq nhỉ, nhà mìn ai bit hok?

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
hum qua nhà mìn ai pvấn bên Seabank hok, vị trí Teller, HTTD vs KTTC í? Seabank hok bit sau pv bao lâu có kq nhỉ, nhà mìn ai bit hok?

tớ hỏi cái chị dắt mình vào phòng PV í, thì chị í bảo kết quả có trong 1, 2 ngày tới, trong DS PV là có 4 tốp, mỗi tốp là tuyển cho 1 chi nhánh khác nhau, mà hình như mỗi chi nhánh chỉ lấy 1, 2 ng thui, hic, hi vọng thật là mong manh

Sửa lần cuối:
N

nguyenthaianhtb

Guest
28/4/10
2
0
0
41
thai binh
Còn 3 ngày nữa là mình thi vào bộ phận thanh toán quốc tế của NH VP Bank, các bạn có cách gì ko giúp mình với. Mình mơ ước vào NH lâu lắm rồi, lần này chẳng biết thi ra sao. Ai có kinh nghiệm giúp mình lĩnh vực kế toán và tiếng anh với. Mình lo quá !
Có ai giúp mình ko ? hic hic. Anh letrans ơi !

N

nguyenthaianhtb

Guest
28/4/10
2
0
0
41
thai binh
Một ngày mới lạ ở thế giới mới này,hy vong sẽ co nhìu thật nhìu điều để khám phá !!!!!!!!!!!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
tớ hỏi cái chị dắt mình vào phòng PV í, thì chị í bảo kết quả có trong 1, 2 ngày tới, trong DS PV là có 4 tốp, mỗi tốp là tuyển cho 1 chi nhánh khác nhau, mà hình như mỗi chi nhánh chỉ lấy 1, 2 ng thui, hic, hi vọng thật là mong manh
ôi thật á Hằng ơi! T.T lấy có 1, 2 ng` thì hi vọng j` nữa, hix hix! ==" mà sáng hum í Hằng pv ổn hok? seo t thấy tốp buổi chiều pv nhanh dã man í, mỗi ng` có khoảng 5, 10 p thui à, ai lâu thì đc 15, 20p =.=

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
ôi thật á Hằng ơi! T.T lấy có 1, 2 ng` thì hi vọng j` nữa, hix hix! ==" mà sáng hum í Hằng pv ổn hok? seo t thấy tốp buổi chiều pv nhanh dã man í, mỗi ng` có khoảng 5, 10 p thui à, ai lâu thì đc 15, 20p =.=
mỗi tốp là 1 hội đồng PV riêng mà, nên có khi nhanh chậm tuỳ vào mỗi hội đồng, tớ buổi sáng cơ, Pv ngay gần đầu nên cũng chỉ bít 4,5 bạn cùng đợt thui, nhưng tớ có xem đồng hồ thì thấy mỗi người khoảng 15, 20', mà có vẻ ko đc thoải mái như cậu bảo đâu

D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
nhà mình có bác nào thi Eximbank láng hạ ko ạ? Hôm nay là ngày biết kết quả mà chẳng thấy họ gọi cho mình! huhu! chắc em lại tạch rồi :(

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
mỗi tốp là 1 hội đồng PV riêng mà, nên có khi nhanh chậm tuỳ vào mỗi hội đồng, tớ buổi sáng cơ, Pv ngay gần đầu nên cũng chỉ bít 4,5 bạn cùng đợt thui, nhưng tớ có xem đồng hồ thì thấy mỗi người khoảng 15, 20', mà có vẻ ko đc thoải mái như cậu bảo đâu

hix, thía à, chăk hội đồng của t cũng giăng bẫy thoải mái thía để cho mình tự do thể hiện mình hết cỡ ùi họ oánh giá cho dễ í mà, các pak tuyển dụng nì cao tay lém! T.T mà chị í bảo 1, 2 ngày là có kết quả lun à c, seo nhanh thía nhỉ? =.= hum nay là đc 2 ngày ùi còn j` nhỉ?! +.+

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
đợt tớ phỏng vấn cũng 2 ngày là có kết quả mà! báo làm việc luôn mà

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
sáng nay biết tin đỗ MB vị trí QLTD! chả biết công việc vất vả không nữa! :005:

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
nhà mìn ai đỗ Seabank lần thi vừa ùi k? t đc phân về CN Láng Hạ, có ai cùng CN vs t k? ^^ làm quen trc để tụ tập cho có bầy đàn, hihi! ^^
@baongocxinh vs hongmar: thank 2 c thật nhìu đã chia sẻ những kno vô cùng quý báu đã giúp t đc làm đồng nghịp vs 2 c! :D
Chuk cả nhà ai có ước nguyện vào NH sẽ đạt đc hết! T tin rằng khi mìn thực sự muốn cái j` đó và mìn nỗ lực hết sức vì nó thì sớm muộn j` mìn cũng đạt đc thôi, vì thế nên mọi ng` đừng mất niềm tin ná! :) như t đây nè, Seabank là con số 8 đưa t ra khỏi cuộc chiến NH gần nửa năm jời đấy, hix hix! =="
Chuk cả nhà có kỳ nghỉ lễ thật nhìu niềm vui để chuẩn bị đón chào thật nhìu niềm vui k xa sắp tới! :D

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
nhà mình có bác nào thi Eximbank láng hạ ko ạ? Hôm nay là ngày biết kết quả mà chẳng thấy họ gọi cho mình! huhu! chắc em lại tạch rồi :(

Ban thi vi tri gi vay?neu la ngan quy thi mung 4 thang 5 ra ki hop dong hay sao ay.

P

pthaha

Sơ cấp
5/10/09
18
0
1
ha noi
Mọi người ơi! vị trí hỗ trợ tín dụng có bị áp lực doanh số không? công việc nó thê nào?

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
Mọi người ơi! vị trí hỗ trợ tín dụng có bị áp lực doanh số không? công việc nó thê nào?

không có áp lực doanh số đâu, chủ yếu soản thảo văn bản thôi, theo dõi thu nợ , lãi, phạt, làm báo cáo, ngoài ra có thể thẩm định tài sản, đi công chứng hợp đồng, dăng kí thế chấp... còn tìm kiếm khách hàng là bên quan hệ khách hàng.

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Lâu lắm rùi mới vào.......tình hình các mem cũ có ai lên trưởng,phó phòng giao dịch ko nhỉ?mem nào lên giám đốc chi nhánh chưa?có ai lên nhớ thông báo để chia vui nha!

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
có bạn nào từng đi pv ở vpb chưa cho mình hỏi kng pv với :( mình thi nhìu nơi toàn fail vòng pv còn ngân hàng thì đây là lần t2 đi pv nên ko có nhìu kng :( chắc mình lại die vòng này quá :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA