Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
ak akkkkkkkkkkk
bó tay,
bạn ơi doanh số đó cho một tháng đầu tiên thôi.ko đủ thì out đó.
hix

Hic . Sorry bác em nhìn nhầm . Type nhanh qué ra là 80000/ tháng .Hơn 1,5 tỷ tháng đầu tiên khi mà lượng khách hàng cá nhân còn ít thì ko ham hố thi thố gì roài :060:

Mà bên đấy Teller có bị doanh số huy động hông bác ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
bạn làm bộ phận nào thế?bên shb lương thế nào?chế độ tốt ko bạn?ngoài bảo hiểm ra thì còn bảo hiểm gì nữa ko?

Ngày trc SHB gọi tớ tín dụng, nhưng tớ từ chối. Ko biết bên đó ntn. Hội sở chắc là lương cao lắm.

Hic các bác đúng là phí của giời thế. Bạn em làm Hỗ trợ tín dụng ở HO SHB 77 Trần Hưng Đạo mới vào đợt tuyển vừa roài thôi lương trên 6tr òi. Tín dụng được trên 6,5tr à :058:. Đợt đấy mình lại hông biết mới đau chớ :wall:

SCB( TMCP Sài Gòn) với SHB là 2 ngân hàng trả lương cao nhất cho người mới vào so với mặt bằng chung đó :058: Còn thưởng cuối năm thì hông biết thế nào :034:

Chắc đợi cuối năm nay bác xirocam chia sẻ thông tin thưởng cho ae biết quá à :045:

Sửa lần cuối:
P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
hi chị.
Chị tên gì để em tiện hỏi ạ.
Vâng em đang làm hội sở ở hà nội phòng giao dịch chị ạ.
Chị vào vị trí nào thế?teller hay là pfc hả chị? Chúc mừng chị nha em mong sớm gặp chị nha

Hội sở chỉ có một ở TP. HCM. Em làm hội sở ở HN là như thế nào đó, mình không hiểu. Có phải làm ở Hồ Xuân Hương ko?

T

tranhoangmaianh

Sơ cấp
16/10/08
36
0
0
37
Ha Noi
Chào chị phuongkimca!
Chị làm ở SCB ạ! Chị ơi cho em hỏi kinh nghiệm phỏng vấn vào đó với ạ? Em ứng tuyển vào vị trí nhân viên kế toán. Chị cho em hỏi thường thì SCB phỏng vấn những gì ạ? Em cảm ơn chị rất nhiều!

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Hic các bác đúng là phí của giời thế. Bạn em làm Hỗ trợ tín dụng ở HO SHB 77 Trần Hưng Đạo mới vào đợt tuyển vừa roài thôi lương trên 6tr òi. Tín dụng được trên 6,5tr à :058:. Đợt đấy mình lại hông biết mới đau chớ :wall:

SCB( TMCP Sài Gòn) với SHB là 2 ngân hàng trả lương cao nhất cho người mới vào so với mặt bằng chung đó :058: Còn thưởng cuối năm thì hông biết thế nào :034:

Chắc đợi cuối năm nay bác xirocam chia sẻ thông tin thưởng cho ae biết quá à :045:

bạn của ấy vào đợt nào đấy?tên gì?tớ cũng mới vào thôi. Bên SHB lương các vị trí hầu hết là giống nhau,kế cả hội sở hay là cn. Các vị trí mới vào là đc 6,5tr (cộng hết tất cả các khoản nhé), tín dụng sẽ là 7,2tr, quản lý tín dụng hình như cao hơn nữa.Nếu chi nhánh hoàn thành chỉ tiêu sẽ đc thưởng 6 tháng lương(thưởng dàn trải chứ k tập trung vào tết âm đâu nhé). Sau 1 năm sẽ đc tăng 1 bậc lương tương đương với 600k.Với vị trí tín dụng nếu có kn rồi có thể thoả thuận lương khi đi pv( nếu khéo léo và có năng lực sẽ đc khoảng 8tr, 1 chị mà tớ biết là như thế).Nói chung lương khá cao so với mặt bằng chung của các ngân hàng, nhất là đối với sv mới ra trường chưa có kn :) lúc vào tớ biết mức lương có hơi choáng và bất ngờ. Theo thông tin tớ nghe ngóng thì cn Thăng Long đang thiếu rất nhiều người khi chính thức đi vào hoạt động, cộng thêm việc tổ hỗ trợ tín dụng và tổ tín dung trên HO sắp tách thành 2 phòng riêng nên nhu cầu tuyển thêm cũng khá nhiều. Mọi người chú ý thông tin tuyển dụng nhé.

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
thế bây giờ ấy làm ở đâu?có ổn k? theo tớ nghĩ cậu k sang bên SHB thì hơi phí :)Hội sở lương cũng như cn thôi cậu ạ

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Tớ làm hỗ trợ. Nói chung lương thì tớ thấy ổn. Tớ k hiểu câu hỏi cuối cùng của cậu. VỊ trí của tớ đc khoảng 6,5tr (các khoản bào hiểm, thuế thu nhập....ngân hàng nộp hết rồi; 6,5tr mình đc cầm hết :)

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
Chào chị phuongkimca!
Chị làm ở SCB ạ! Chị ơi cho em hỏi kinh nghiệm phỏng vấn vào đó với ạ? Em ứng tuyển vào vị trí nhân viên kế toán. Chị cho em hỏi thường thì SCB phỏng vấn những gì ạ? Em cảm ơn chị rất nhiều!

Mình chưa, mới được báo đỗ thôi, đang hoàn thiện hồ sơ. SCB phỏng vấn khá chuyên nghiệp, hầu hết toàn nghiệp vụ. Nhưng đó là mình thi vị trí tín dụng còn kế toán thì mình ko rõ. Chúc bạn thi đỗ.

T

tranhoangmaianh

Sơ cấp
16/10/08
36
0
0
37
Ha Noi
Mình chưa, mới được báo đỗ thôi, đang hoàn thiện hồ sơ. SCB phỏng vấn khá chuyên nghiệp, hầu hết toàn nghiệp vụ. Nhưng đó là mình thi vị trí tín dụng còn kế toán thì mình ko rõ. Chúc bạn thi đỗ.

Chúc mừng chị nhé! Ôi phỏng vấn toàn nghiệp vụ thì em chết chắc rồi. Em làm kế toán DN chứ chưa qua kế toán ngân hàng ngày nào cả. Tuy nhiên đọc sách thì mới biết biết chút ít. Hic...Chị có thể pm cho em số đt của chị để em được nói chuyện trực tiếp ko ạ? thanks chị nhiều nhé!

N

nthanhnhan88

Guest
21/5/10
5
0
0
35
đống đa - hà nội
Các bác ơi, em hỏi tý ạ. Lúc mình nộp hồ sơ qua email thì phải attach hồ sơ phải ko ạ? tức là mình nén toàn bộ hồ sơ thành file nén (.rar) Vậy phần Subject nên ghi là gì ạ? Trong nội dung email có nên ghi gì ko ? hic hic. gửi email mà để trống phần nội dung, e cứ thấy thế nào ấy ...
Các anh chị có share kinh nghiệm e với nhé.

M

myly1302

Sơ cấp
21/10/08
5
0
0
TPHCM
Bạn Mai Anh mua sách kế toán ngân hàng (bìa xanh lá cây) của trường ĐHNH ấy, ôn cuốn đó kỹ vào vì lý thuyết hay bài tập thì chỉ xoay quanh mấy nội dung cốt lõi đó thôi. Về lý thuyết bạn tập trung vào mấy câu nguyên lý kế toán.. Từng phần nhớ để ý kỹ những quy định NHNN đang áp dụng. Nếu có thời gian thì search trên mạng xem luôn nội dung văn bản. Mình nghĩ bạn tập trung cho mấy thứ ấy là được rồi. Chúc bạn thi tốt nhé.

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
thank bạn, nghe bạn khuyên thế này, đỡ tiếc vì đã quyết định thế,hi

Mình được gọi đi vị trí GDV của GPbank rồi. Họ hẹn thứ 3 lên nhân thư mời. Có bạn nào đang làm GPbank k? Lương thưởng mỗi tháng thế nào. Nghe nói phải thử việc 2 tháng, học việc 6 tháng. Thế thì chết ah?

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
bạn của ấy vào đợt nào đấy?tên gì?tớ cũng mới vào thôi. Bên SHB lương các vị trí hầu hết là giống nhau,kế cả hội sở hay là cn. Các vị trí mới vào là đc 6,5tr (cộng hết tất cả các khoản nhé), tín dụng sẽ là 7,2tr, quản lý tín dụng hình như cao hơn nữa.Nếu chi nhánh hoàn thành chỉ tiêu sẽ đc thưởng 6 tháng lương(thưởng dàn trải chứ k tập trung vào tết âm đâu nhé). Sau 1 năm sẽ đc tăng 1 bậc lương tương đương với 600k.Với vị trí tín dụng nếu có kn rồi có thể thoả thuận lương khi đi pv( nếu khéo léo và có năng lực sẽ đc khoảng 8tr, 1 chị mà tớ biết là như thế).Nói chung lương khá cao so với mặt bằng chung của các ngân hàng, nhất là đối với sv mới ra trường chưa có kn :) lúc vào tớ biết mức lương có hơi choáng và bất ngờ. Theo thông tin tớ nghe ngóng thì cn Thăng Long đang thiếu rất nhiều người khi chính thức đi vào hoạt động, cộng thêm việc tổ hỗ trợ tín dụng và tổ tín dung trên HO sắp tách thành 2 phòng riêng nên nhu cầu tuyển thêm cũng khá nhiều. Mọi người chú ý thông tin tuyển dụng nhé.

Bạn tớ tên là Bích nhé :015:

Nếu sắp tới SHB tuyển dụng và tớ thi đỗ thì chắc chắn tớ sẽ mời bạn này đi uống cà phê nè :thanx:

Nhưng tớ nhớ là SHB hồi tháng 3 - tháng 5 có tuyển nhân sự cho cn Thăng Long rồi mà . Sao giờ vẫn thiếu à. Hay hồi bạn nghe được thông tin đó là lúc SHB đang tuyển nhân sự cho cn Thăng Long rùi?

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
Mình được gọi đi vị trí GDV của GPbank rồi. Họ hẹn thứ 3 lên nhân thư mời. Có bạn nào đang làm GPbank k? Lương thưởng mỗi tháng thế nào. Nghe nói phải thử việc 2 tháng, học việc 6 tháng. Thế thì chết ah?
có khi em tạch tồi cũng nên chị ạ, em có được goi đâu, huhu, chúc mừng chị, nó lại đang tuyển tiếp nữa đây, k biết hẹn hò thế có nên nộp tiếp hay không nữa

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
Cứ nộp tiếp đi e, sao họ tuyển nhiều nhỉ. Mà chị băn khoăn quá, cái Hoài hôm đi xuông thang máy cùng chi e mình ấy, nó bảo thử việc 2 tháng, học việc 6 tháng rồi mới được ký chính thức. Thế thì teo

T

tranhoangmaianh

Sơ cấp
16/10/08
36
0
0
37
Ha Noi
Bạn Mai Anh mua sách kế toán ngân hàng (bìa xanh lá cây) của trường ĐHNH ấy, ôn cuốn đó kỹ vào vì lý thuyết hay bài tập thì chỉ xoay quanh mấy nội dung cốt lõi đó thôi. Về lý thuyết bạn tập trung vào mấy câu nguyên lý kế toán.. Từng phần nhớ để ý kỹ những quy định NHNN đang áp dụng. Nếu có thời gian thì search trên mạng xem luôn nội dung văn bản. Mình nghĩ bạn tập trung cho mấy thứ ấy là được rồi. Chúc bạn thi tốt nhé.

Cảm ơn myly1302 nhiều! Tớ quan tâm đến vòng phỏng vấn. Thi vào SCB có phần thi nghiệp vụ rồi vậy thì phỏng vấn họ sẽ hỏi những gì. Bạn biết chỉ giùm mình với nhé!

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
Cứ nộp tiếp đi e, sao họ tuyển nhiều nhỉ. Mà chị băn khoăn quá, cái Hoài hôm đi xuông thang máy cùng chi e mình ấy, nó bảo thử việc 2 tháng, học việc 6 tháng rồi mới được ký chính thức. Thế thì teo
ờ, thì đúng là thế, nhưng mà 6 tháng học việc vẫn hưởng lương chính thức mà, nhưng mà nếu mình bỏ pahir đền 5, hay 10% tông số lương đã nhận thôi, he

T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
Hic . Sorry bác em nhìn nhầm . Type nhanh qué ra là 80000/ tháng .Hơn 1,5 tỷ tháng đầu tiên khi mà lượng khách hàng cá nhân còn ít thì ko ham hố thi thố gì roài

Mà bên đấy Teller có bị doanh số huy động hông bác ?
teller ko bị áp lực gì cả bạn ạ.

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Bạn tớ tên là Bích nhé :015:

Nếu sắp tới SHB tuyển dụng và tớ thi đỗ thì chắc chắn tớ sẽ mời bạn này đi uống cà phê nè :thanx:

Nhưng tớ nhớ là SHB hồi tháng 3 - tháng 5 có tuyển nhân sự cho cn Thăng Long rồi mà . Sao giờ vẫn thiếu à. Hay hồi bạn nghe được thông tin đó là lúc SHB đang tuyển nhân sự cho cn Thăng Long rùi?
Em Bích quảng ninh :) cn Thăng Long mới tuyển đc 1 số để làm việc cho thời gian đầu thôi.khi đã đi vào hoạt động trơn tru sẽ phải tuyển thêm nhiều đó em.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA