Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
Hehe. Lần này GPbank lại tuyển đúng dịp sv mới ra trường roài. Hôm nay đi nộp trông hàng đống hồ sơ :034:. Hứa hẹn lại có cạnh tranh khốc liệt rùi. Chắc lại mời đi phỏng vấn hơn 100 mạng như đợt tuyển năm ngoái. Bạn nào nộp hồ sơ giấy tờ nhớ photo công chứng nhé ko là bị loại hồ sơ đấy :015:

Ờ, sáng nay lên nhận quyết định thấy đông thật. Nhưng mà GPbank lần này chơi k đẹp nha, lương j mà thấp tẹt. Thử việc 2 tháng lương 2,4tr. Học việc 6 tháng cộng cả phụ cấp ăn trưa có 3,1tr. Sau đó mới được nhận chính thức tổng thu nhập cũng chỉ 3,6tr chưa kể trừ các khoản giảm trừ đóng bảo hiểm. Mình vào vị trí kế toán giao dịch, sao lại thấp thế nhỉ? K hiểu. Chắc khối người bỏ.....Các ngân hàng khác thì thu nhập của GDV thế nào? Đã thế ở đây lại k có thưởng quý, may ra thì được thưởng 6 tháng, 1 năm xét tăng lương 1 lần....Chán như con gián :((

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Ờ, sáng nay lên nhận quyết định thấy đông thật. Nhưng mà GPbank lần này chơi k đẹp nha, lương j mà thấp tẹt. Thử việc 2 tháng lương 2,4tr. Học việc 6 tháng cộng cả phụ cấp ăn trưa có 3,1tr. Sau đó mới được nhận chính thức tổng thu nhập cũng chỉ 3,6tr chưa kể trừ các khoản giảm trừ đóng bảo hiểm. Mình vào vị trí kế toán giao dịch, sao lại thấp thế nhỉ? K hiểu. Chắc khối người bỏ.....Các ngân hàng khác thì thu nhập của GDV thế nào? Đã thế ở đây lại k có thưởng quý, may ra thì được thưởng 6 tháng, 1 năm xét tăng lương 1 lần....Chán như con gián :((

Nhưng mờ làm nhàn hơn bạn ạ. Áp lực hông nhiều lắm. Môi trường làm việc thoải mái.Nhìu người trẻ. Còn thử việc 2 tháng, học việc những 6 tháng là nét đặc trưng riêng của GP roài . Hic còn NH nèo có chế độ học việc lâu như thế này hông nhỉ :044:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
À mà có bạn nào , bác nào trên này được ngân hàng gửi thư gọi đi thi tuyển, phỏng vấn mà thư ý lại gửi vào đúng mục spam mà ko phải là vào hòm thư ko nhỉ ? :023:

J

jinny87

Guest
10/5/09
28
0
0
hn
Có bạn nào nộp BIDV đợt này k? không bít bao giờ thi nhỉ? :S

P

pthaha

Sơ cấp
5/10/09
18
0
1
ha noi
có ai thi vào scb phỏng vấn vị trí tín dụng tại chi nhánh hà nội k? có ai đỗ chưa hả cả nhà

E

embopcom

Guest
20/10/07
19
0
1
hà nội
có, t đây , hic ko rõ bao h thông báo thi nhỉ, bạn nộp vị trí j vậy

The chac la chua goi di thi dau ban a. to nop ben thanh toan quoc te ne. Cung chua thay goi j. Ban to bao la ben BIDV nay lam an cung cham lam. Cac ban cu tu tu ma on thi di nhe !

C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
HD chưa gọi nhỉ? Biết chắc mình out nhưng vẫn muốn biết thông tin chính thức. Thấy hôm pv chị ấy bảo 7-10 ngày sẽ gọi điện mà.

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
Hehe. Lần này GPbank lại tuyển đúng dịp sv mới ra trường roài. Hôm nay đi nộp trông hàng đống hồ sơ :034:. Hứa hẹn lại có cạnh tranh khốc liệt rùi. Chắc lại mời đi phỏng vấn hơn 100 mạng như đợt tuyển năm ngoái. Bạn nào nộp hồ sơ giấy tờ nhớ photo công chứng nhé ko là bị loại hồ sơ đấy :015:

hso ycau nhu năm ngoái hả bạn hay có thêm cái j nữa ko ví dụ như sơ yếu lý lịc chẳng hạn????

H

Hpooh

Guest
14/6/10
16
0
0
37
Thái Bình
The chac la chua goi di thi dau ban a. to nop ben thanh toan quoc te ne. Cung chua thay goi j. Ban to bao la ben BIDV nay lam an cung cham lam. Cac ban cu tu tu ma on thi di nhe !

Bạn tớ đi nộp BIDV vào hôm 8/6 thì thấy anh thu hồ sơ nói là lần này BIDV chỉ chọn những người có bằng giỏi đi thi (có lẽ do có nhiều hồ sơ nộp quá). Thất vọng tràn trề vì mình bằng khá.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
hso ycau nhu năm ngoái hả bạn hay có thêm cái j nữa ko ví dụ như sơ yếu lý lịc chẳng hạn????

- Bản sao có công chứng các văn bằng, chứng chỉ, Bảng điểm.
- Sơ yếu lý lịch có xác nhận của chính quyền địa phương hoặc cơ quan nơi làm việc có giá trị trong vòng 6 tháng;
- Bản sao có công chứng Giấy khai sinh
- Bản photo Chứng minh thư nhân dân
- Bản sao Hộ khẩu thường trú
- Giấy khám sức khỏe (có dấu xác nhận của BV, TTYT cấp Quận, Huyện trở lên, có giá trị trong vòng 6 tháng)
- 2 ảnh 4cm x 6cm (ghi rõ Họ và tên, ngày tháng năm sinh sau ảnh)
- Văn bản xác nhận kinh nghiệm công tác (Quyết định tiếp nhận, Bổ nhiệm, Quyết định tăng lương, Hợp đồng lao động… (nếu có).

Tất cả giấy tờ chị nhận hồ sơ biểu phải photo công chứng hết ko thì họ loại hồ sơ đấy :015:

Hic công tác thi tuyển yêu cầu nhìu giấy tờ thế quá bằng hồ sơ đi xuất khẩu lao động mất rùi :wall:

P/S : Bác trả lời em câu hỏi em vừa PM bác nhé.

Sửa lần cuối:
H

hatrang55899

Guest
8/5/09
9
0
0
36
Hà Nội
Cả nhà ơi, cho t hỏi chút. Hộp mail tuyển dụng của GPbank có vấn đề j hok vậy? Có bác nào gửi được hok? Tớ gửi 3 lần (đã nhận đc thông báo đã gửi thư), nhưng cuối cùng thì toàn nhận được báo lỗi của hòm thư gửi tới ( Coi như là thư chưa tới nơi ấy). Mà h, t hok ở Hnội nên hok nộp hsơ trực tiếp được. hix. Cả nhà jup t với!!!!!!!!!

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Cả nhà ơi, cho t hỏi chút. Hộp mail tuyển dụng của GPbank có vấn đề j hok vậy? Có bác nào gửi được hok? Tớ gửi 3 lần (đã nhận đc thông báo đã gửi thư), nhưng cuối cùng thì toàn nhận được báo lỗi của hòm thư gửi tới ( Coi như là thư chưa tới nơi ấy). Mà h, t hok ở Hnội nên hok nộp hsơ trực tiếp được. hix. Cả nhà jup t với!!!!!!!!!

Gửi hồ sơ qua đường bưu điện đi bạn. Nộp qua mail xác suất được gọi là ko cao đâu :034:

J

justdance

Guest
6/5/09
11
0
0
hcm
có ai đc gọi phỏng vấn lần 2 vị trí chuyên viên hỗ trợ tín dụng của SHB chi nhánh shb k?hic.bt ngân hàng này pv 1 lần, mà bạn tớ bảo có kết quả từ 2 tuần trước rôi mà nhỉ?ai biết lên tiếng hộ tớ với

bạn thi rồi cho tới hỏi với, hỗ trợ tín dụng ở SHB thi có chung đề với CVKH không vậy? Lý thuyết hay hay trắc nghiệm vậy bạn? Cám ơn bạn nhiều.

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi

Mình theo dõi thấy bạn này đang làm SCB thì phải, ngon thế sao cậu lại chuyển? Mà tớ nghĩ cậu mà chuyển SCB thì cậu cũng k làm GPbank đâu, lương thấp dã man

C

championstar

Guest
15/6/10
9
0
0
Sài Gòn
Thi exim...

chào diễn đàn! lần đầu tham gia diễn đàn, cho mình hỏi cái này tí, :dance2:Bạn nào thi Exim đợt này ko vậy? Thi Exim thì có được mang tà liệu vào không các bạn? có anh chị nào từng thi vào vị trí nhân viên quan hệ khách hàng không? đề có giồng tín dụng không hem? ai biết gì thìhararhare cho mình với ha. thanks nhìu nhìu..lâfn đầu thi nên chẳng bít gì hết ah

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Mình theo dõi thấy bạn này đang làm SCB thì phải, ngon thế sao cậu lại chuyển? Mà tớ nghĩ cậu mà chuyển SCB thì cậu cũng k làm GPbank đâu, lương thấp dã man

Sacombank not SCB
Hic . Cố lên bạn manly7984. Bạn mới vào kế toán gd cho GP đó hả. Các anh chị ở GP biểu mới tăng lương 20% kia mà. Nhưng mờ 6 tháng thử việc thì vãi đạn quá :047:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
chào diễn đàn! lần đầu tham gia diễn đàn, cho mình hỏi cái này tí, :dance2:Bạn nào thi Exim đợt này ko vậy? Thi Exim thì có được mang tà liệu vào không các bạn? có anh chị nào từng thi vào vị trí nhân viên quan hệ khách hàng không? đề có giồng tín dụng không hem? ai biết gì thìhararhare cho mình với ha. thanks nhìu nhìu..lâfn đầu thi nên chẳng bít gì hết ah

Bạn đọc lại hơn 1000 pages topic này đi nhé. Đọc xong chắc chắn có câu trả lời đóa

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA