Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Em Bích quảng ninh :) cn Thăng Long mới tuyển đc 1 số để làm việc cho thời gian đầu thôi.khi đã đi vào hoạt động trơn tru sẽ phải tuyển thêm nhiều đó em.

Vâng em cảm ơn chị :015:

Em mà đỗ SHB cn Thăng Long thế nào em cũng phải mời chị đi cà phê để cảm ơn mới được :thanx:. Nhưng mờ có tuyển trong tháng 6, tháng 7 này hông chị vì em cũng đâm hồ sơ mấy chỗ òi :034:

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Vâng em cảm ơn chị :015:

Em mà đỗ SHB cn Thăng Long thế nào em cũng phải mời chị đi cà phê để cảm ơn mới được :thanx:. Nhưng mờ có tuyển trong tháng 6, tháng 7 này hông chị vì em cũng đâm hồ sơ mấy chỗ òi :034:
:D để đó chị nghe ngóng cho nhé. cn Thăng Long 20/06 mới bắt đầu khai trương.chị áng chừng sang tháng 7 mới tuyển. Hihi. mới ra trường cứ vừa chơi vừa thi cử cho có kinh nghiệm đã em à. Đi làm sớm cũng có cái dở. Thời gian căng thẳng, đi làm về chỉ muốn ngủ thôi. Với lại, đi làm nhiều chuyện linh tinh lắm => mệt mỏi và mau già :))

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
:D để đó chị nghe ngóng cho nhé. cn Thăng Long 20/06 mới bắt đầu khai trương.chị áng chừng sang tháng 7 mới tuyển. Hihi. mới ra trường cứ vừa chơi vừa thi cử cho có kinh nghiệm đã em à. Đi làm sớm cũng có cái dở. Thời gian căng thẳng, đi làm về chỉ muốn ngủ thôi. Với lại, đi làm nhiều chuyện linh tinh lắm => mệt mỏi và mau già :))

Hihi. Em còn trẻ nên nhiệt huyết lém :058:, đã chuẩn bị sẵn sàng tinh thần chịu áp lực công việc đi sớm về muộn rùi :058:. Đi làm để va vấp, học hỏi kinh nghiệm cho trưởng thành , chín chắn hơn chứ em bây giờ hiện non và xanh lắm :045: Tính em lại bon chen cứ thích lao đầu vào mấy ngân hàng mà nhìu người nộp hồ sơ mới đểu chứ miễn sao thi cử công bằng thì tạch em cũng ko hối hận :045:

Ngồi đọc gần hết cái topic hơn 1000 pages này thấy mấy anh chị nộp hồ sơ, thi tuyển những mấy chục ngân hàng với bao nhiêu cảm xúc vui buồn, trượt có đỗ có mà giúp em thêm nhìu kinh nghiệm thi tuyển với rèn thêm tính kiên nhẫn quá à :045:

Vậy nên em cũng quyết tâm thi đỗ 1 ngân hàng TMCP ngoài quốc doanh chứ hông thèm chơi suất ngoại giao vào ngân hàng nhà nước nữa :058:

Mong sớm có 1 ngày là đồng nghiệp của các anh chị trên diễn đàn wkt này :052:

Sửa lần cuối:
M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
có khi em tạch tồi cũng nên chị ạ, em có được goi đâu, huhu, chúc mừng chị, nó lại đang tuyển tiếp nữa đây, k biết hẹn hò thế có nên nộp tiếp hay không nữa

Thế nếu ký chính thức rồi mà nghỉ thì có bị đền k? Ghét nhất cái kiểu đền tiền như thế. Mà k biết sau này muốn xin chuyển công tác vào SG thì có được tiếp nhận k nhỉ?

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Bác cứ xác định cái thước của họ sẽ đo mình thụt đi 2cm. Mình 1,7m còn có 1,68m nè :))

Ôi Sacombank hỡi Sacombank hời :018:. Thế là mối duyên ngắn ngủi chấm dứt từ đây rồi. Thế là hông còn cơ hội để bày tỏ tình yêu và sự hâm mộ dành cho Sacom nữa rồi :018:

Nhưng hông sao vẫn còn SHB - tình yêu mới thẳng tiến :066:. Hic ! cầu trời cho con lọt được vào vòng tỏ tình :034:

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
Hihi. Em còn trẻ nên nhiệt huyết lém :058:, đã chuẩn bị sẵn sàng tinh thần chịu áp lực công việc đi sớm về muộn rùi :058:. Đi làm để va vấp, học hỏi kinh nghiệm cho trưởng thành , chín chắn hơn chứ em bây giờ hiện non và xanh lắm :045: Tính em lại bon chen cứ thích lao đầu vào mấy ngân hàng mà nhìu người nộp hồ sơ mới đểu chứ miễn sao thi cử công bằng thì tạch em cũng ko hối hận :045:

Ngồi đọc gần hết cái topic hơn 1000 pages này thấy mấy anh chị nộp hồ sơ, thi tuyển những mấy chục ngân hàng với bao nhiêu cảm xúc vui buồn, trượt có đỗ có mà giúp em thêm nhìu kinh nghiệm thi tuyển với rèn thêm tính kiên nhẫn quá à :045:

Vậy nên em cũng quyết tâm thi đỗ 1 ngân hàng TMCP ngoài quốc doanh chứ hông thèm chơi suất ngoại giao vào ngân hàng nhà nước nữa :058:

Mong sớm có 1 ngày là đồng nghiệp của các anh chị trên diễn đàn wkt này :052:

Ở bất kì 1 ngành nghề nào ở VN này đều có hiện tượng tiêu cực hết. Ngành ngân hàng k ngoại lệ và thậm chí còn khá nhiều. Ngân hàng thuộc nhà nước hay cổ phần cũng như nhau cả thôi em à. Vào rồi mới biết. Con em cháu cha nhiều như quân nguyên. Nhưng họ vẫn là những người làm được việc. Đừng nghĩ chạy chọt, con em là kém cỏi, họ hơn ta là có một số điều kiện thuận lợi hơn thôi. Nếu ta đc điều kiện như họ thì cũng k bao giờ ta từ chối đúng k em?Thế nên có ngân hàng nào tuyển vị trí phù hợp với mình thì mạnh dạn nộp hồ sơ thôi. Chị đảm bảo với em: cơ hội luôn đến với mình nếu k ngừng nỗ lực phấn đấu( kinh nghiệm nhìn từ bạn bè chị. Các bạn ấy tự thi đỗ vào các ngân hàng rất nhiều,ngân hàng nhà nước có, TMCP cũng có). Nếu nhà em có điều kiện có 1 suất ngoại giao mà k quá tốn kém về mặt tiền bạc để vào các ngân hàng đầu tư, ngoại thương, công thương thì cũng k nên từ chối. Vì những ngân hàng này có những ưu điểm của riêng nó :) Chúc em may mắn và sớm thành công nhé.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Ở bất kì 1 ngành nghề nào ở VN này đều có hiện tượng tiêu cực hết. Ngành ngân hàng k ngoại lệ và thậm chí còn khá nhiều. Ngân hàng thuộc nhà nước hay cổ phần cũng như nhau cả thôi em à. Vào rồi mới biết. Con em cháu cha nhiều như quân nguyên. Nhưng họ vẫn là những người làm được việc. Đừng nghĩ chạy chọt, con em là kém cỏi, họ hơn ta là có một số điều kiện thuận lợi hơn thôi. Nếu ta đc điều kiện như họ thì cũng k bao giờ ta từ chối đúng k em?Thế nên có ngân hàng nào tuyển vị trí phù hợp với mình thì mạnh dạn nộp hồ sơ thôi. Chị đảm bảo với em: cơ hội luôn đến với mình nếu k ngừng nỗ lực phấn đấu( kinh nghiệm nhìn từ bạn bè chị. Các bạn ấy tự thi đỗ vào các ngân hàng rất nhiều,ngân hàng nhà nước có, TMCP cũng có). Nếu nhà em có điều kiện có 1 suất ngoại giao mà k quá tốn kém về mặt tiền bạc để vào các ngân hàng đầu tư, ngoại thương, công thương thì cũng k nên từ chối. Vì những ngân hàng này có những ưu điểm của riêng nó :) Chúc em may mắn và sớm thành công nhé.

Hehe. Thank chị vì những advice trên. Mặc dù biết là làm NH nhà nước lương cao, thưởng lớn, lại nhàn hơn NH cổ phần nhưng hông hiểu sao em vẫn thích thi vào các NH cổ phần để tích lũy kinh nghiệm mấy năm hơn. Hihi nếu 4 tháng nữa mà em ko thi đỗ được 1 ngân hàng nào thì lúc đó em mới nhờ vả thoai vì suất ngoại giao ở trên HN này mà chi phí rẻ thì hiếm lém :045: . Khi nào có infor về SHB Thăng Long chị nhớ update nha :045:

Sửa lần cuối:
B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa
Thế nếu ký chính thức rồi mà nghỉ thì có bị đền k? Ghét nhất cái kiểu đền tiền như thế. Mà k biết sau này muốn xin chuyển công tác vào SG thì có được tiếp nhận k nhỉ?

hình như la không ý chị ạ, còn cái vụ chuyển công tác thì em k bít đâu, he, t3 chị đi xem có đông k nhé, biết đâu nó lại goi giật cục thì mình còn chút hy vọng, hi

B

buivan116

Guest
24/11/09
14
0
0
thanh hóa

hình như la không ý chị ạ, còn cái vụ chuyển công tác thì em k bít đâu, he, t3 chị đi xem có đông k nhé, biết đâu nó lại goi giật cục thì mình còn chút hy vọng, hi:wall:

V

vanpham1210

Guest
28/5/10
3
0
0
36
Hà Nội
Chào cả nhà! Mình là member mới! Mình sắp thi SCB ( ngân hàng Sài Gòn) vị trí Kế toán, có ai thi ở SCB chưa? Không biết ở đó thi trắc nghiệm hay viết luận nhỉ?
GIúp mình với nhé!

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
Cứ nộp tiếp đi e, sao họ tuyển nhiều nhỉ. Mà chị băn khoăn quá, cái Hoài hôm đi xuông thang máy cùng chi e mình ấy, nó bảo thử việc 2 tháng, học việc 6 tháng rồi mới được ký chính thức. Thế thì teo

chính xác đó bạn
vị trí nào cũng 2 tháng TV và 6t HV:D

A

AC HN

Guest
6/6/10
7
2
0
Ha noi
Hic, mai mình phỏng vấn bên Vietinbank rùi! Có bạn nào có kinh nghiệm không, chỉ giáo giúp mình với...

H

huyenvusm

Guest
1/3/10
5
0
0
HCM
Có ai ở TP HCM ko ạ? SHB HCM và Đồng Nai đang tuyển, nhà mình có ai apply ko?

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
chính xác đó bạn
vị trí nào cũng 2 tháng TV và 6t HV:D

Vậy hả? Thế là đã nhận lời thì nếu có muốn chuyển cũng fai hết thời gian học việc a? Mình bgiờ rất sợ kieur ràng buộc, giống công ty cũ trên vincom, vừa bắt phạt nếu nghỉ việc lại con giữ luôn bằng chính nữa chứ.

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Có bạn nào phỏng vấn QHKH doanh nghiệp HDbank được gọi chưa?

M

minhthai0203

Guest
2/7/09
2
0
0
Hà Nội
Ui, bọn vietinbank này chuối kinh. Chả thấy gọi điện thông báo cho người ta đi thi gì cả. Đăng mỗi trên trang web. Nên mình ko để ý. Hôm nay mới mò vào thì qua đợt thi mất rùi. Chán kinh.

M

minhthai0203

Guest
2/7/09
2
0
0
Hà Nội
Ở đây có ai thi tuyển vào PVFC đợt tháng 5 vừa rồi không? Có kết quả gì chưa nhỉ?

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hehe. Lần này GPbank lại tuyển đúng dịp sv mới ra trường roài. Hôm nay đi nộp trông hàng đống hồ sơ :034:. Hứa hẹn lại có cạnh tranh khốc liệt rùi. Chắc lại mời đi phỏng vấn hơn 100 mạng như đợt tuyển năm ngoái. Bạn nào nộp hồ sơ giấy tờ nhớ photo công chứng nhé ko là bị loại hồ sơ đấy :015:

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
ôi cái cuộc đời này, mật thì ít ruồi thì nhiều, các bạn Vietinbank phỏng vấn 52 ng để lấy 2ng T__T

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
Ui, bọn vietinbank này chuối kinh. Chả thấy gọi điện thông báo cho người ta đi thi gì cả. Đăng mỗi trên trang web. Nên mình ko để ý. Hôm nay mới mò vào thì qua đợt thi mất rùi. Chán kinh.

Hôm đi thi tớ thấy ngta bảo là 15 phỏng vấn mà, sao bạn ko chịu khó vô web của nó hàng ngày. mà lần trc đi thi viết, có 1 chị bên Vietinbank còn gọi điện báo cho tớ xong nhờ tớ báo cho 12 bạn khác cơ ý (đọc cho mình 12 cái số đt) làm ăn buồn cười ghê, chẳng lẽ mình nhận lời mà lại ko báo hộ. Làm hôm đấy mọi ng cứ ntin với gọi điện hỏi mình vì tưởng mình là ng bên Vietinbank. T__T

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA