Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
Sacombank not SCB
Hic . Cố lên bạn manly7984. Bạn mới vào kế toán gd cho GP đó hả. Các anh chị ở GP biểu mới tăng lương 20% kia mà. Nhưng mờ 6 tháng thử việc thì vãi đạn quá :047:

Tăng 20% ah? Tớ chả biết trước lương bao nhiêu, thấy có bạn đỗ đợt thi tháng7 năm ngoaái bảo tổng thu nhập cũng gần 5tr...thế mà hôm vừa rồi tớ đi nhận quyết định thấy lương bèo lắm, được nhận chính thức rồi lương cơ ban là 3tr + 600k tiền ăn ca thôi. 1 năm mới tăng lương 1 lần (tăng 10%) hix. Hình như giữa các đợt tuyển dụng có mức lương khác nhau thì phải

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

silverbell

Sơ cấp
16/7/09
43
0
0
hà nội
Bạn tớ đi nộp BIDV vào hôm 8/6 thì thấy anh thu hồ sơ nói là lần này BIDV chỉ chọn những người có bằng giỏi đi thi (có lẽ do có nhiều hồ sơ nộp quá). Thất vọng tràn trề vì mình bằng khá.

:wall:không rõ đến bao h được nwax . Hôm t nộp thì thấy bảo khoảng 20-6 là có kết quả vòng hồ sơ
ai có thông tin gì mới ko =.=

C

championstar

Guest
15/6/10
9
0
0
Sài Gòn
hich hich, mình đọc tới khi hết cái topic này có mà ... tiu đó ...
có ai bít trả lời giùm mình với.

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Cả nhà có ai thi ACB không , thi 3 bài test trên 50% thì có được gọi Pvấn không nhỉ, anh chị nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo
Thanks nhiều nhiều

E

embopcom

Guest
20/10/07
19
0
1
hà nội
Da ai tung lam o HBB ko nhi. Moi nguoi thay moi truong ben do the nao, luong thuong, che do sao ?Tai vi ben do nhieu rang buoc wa nen to cung cam thay hoi ngai.hic.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Tăng 20% ah? Tớ chả biết trước lương bao nhiêu, thấy có bạn đỗ đợt thi tháng7 năm ngoaái bảo tổng thu nhập cũng gần 5tr...thế mà hôm vừa rồi tớ đi nhận quyết định thấy lương bèo lắm, được nhận chính thức rồi lương cơ ban là 3tr + 600k tiền ăn ca thôi. 1 năm mới tăng lương 1 lần (tăng 10%) hix. Hình như giữa các đợt tuyển dụng có mức lương khác nhau thì phải

Èo, thế thì lương tín dụng ở GP cao hơn lương kế toán roài. Theo tớ biết thì lương nhân viên QHKH ở GP là tầm trên 4tr,thử việc nhận 80% lương, làm mấy năm lên mức chuyên viên QHKH là tầm trên 5tr. Còn theo bạn nghĩ đợt tuyển dụng này mức lương thấp hơn đợt tuyển năm ngoái thì hi vọng là hông phải vậy :047: Nhưng mờ GP cuối năm nay phải tăng VĐL lên thêm 1000 tỷ nữa mới đủ 3000 tỷ theo quy định của NHNN :047: Hic, hi vọng ko phải vì vậy mà cắt giảm chi phí lương đợt tuyển mới nầy :047:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hehe. Có bác nào apply vào vị trí Chuyên viên thị trường hiệp hội/Chuyên viên thị trường doanh nghiệp mà Seabank đang tuyển ko :036:

Cái này có na ná như chuyên viên QHKH ko nhỉ :confused:. Bác nào thâm niên trả lời em phát :015:

T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
mẹ cha ơi
lương gì mà thấp dữ quá ta.
hix ko lẽ ngân hàng gp này thấp quá.
bèo như đại á lương tín dụng thử việc đã 4,8tr rùi

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
mẹ cha ơi
lương gì mà thấp dữ quá ta.
hix ko lẽ ngân hàng gp này thấp quá.
bèo như đại á lương tín dụng thử việc đã 4,8tr rùi

T vào vị trí kế toán giao dịch. T cũng k hiểu sao lại có thể thấp như thế, đã vậy còn k có thưởng quý nữa. Hix, t đang làm kế toán Dn mà lương cũng cao hơn GPbank khi được nhận chính thức. Mọi khoản trợ cấp như TC đắt đỏ, TC độc hại ....họ tính hết vào lương cơ bản rồi. Ngoài lương cơ bản ra thì chỉ được thêm 600k tiền ăn ca thôi. Chân ướt chân ráo thi NH thì đỗ, mừng ơi là mừng. Vậy mà lương thưởng chán chết. Đã thế deadline để trả lời có làm hay k đến tận cuối tháng 7 cơ. NH này thiếu ng trầm trọng....

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cả nhà ơi cho em hỏi:
- Đi phỏng vấn thì trang phục, tác phong, tư thế nên thế nào là tốt nhât?
- Xưng hô thế nào cho hợp lý nhât? "em" hay "tôi"?
giúp em với mai em đi PV rồi và về mấy thứ đó lại chưa chuẩn bị được tốt lắm!
Em xin cảm ơn!

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
cả nhà ơi cho em hỏi:
- Đi phỏng vấn thì trang phục, tác phong, tư thế nên thế nào là tốt nhât?
- Xưng hô thế nào cho hợp lý nhât? "em" hay "tôi"?
giúp em với mai em đi PV rồi và về mấy thứ đó lại chưa chuẩn bị được tốt lắm!
Em xin cảm ơn!

- Trang phục công sở, gọn gàng, lịch sự . Mặc váy công sở, áo sơ mi là ổn :036:
- Cứ xưng em với anh,chị thoai. Gặp bác nào pv U50 cũng anh, chị xưng em hết :045: Ko phải ngại :015:

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
cảm ơn bạn nhiều nhé!
nếu váy liền đi Phỏng vấn có gặp phải vấn đề gì không bạn? (vẫn đảm bảo tính lịch sự)

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
cảm ơn bạn nhiều nhé!
nếu váy liền đi Phỏng vấn có gặp phải vấn đề gì không bạn? (vẫn đảm bảo tính lịch sự)

Chẳng sao cả, miễn là khi mặc nó bạn cảm thấy thoải mái, tự tin khi đi lại, giao tiếp là được :015: Nhưng váy ý đừng có quá cute, xì tin đó nha :045: Chụp ảnh up lên đây cho bà con xem nèo :thumbsup:

K

kimanhcva

Guest
17/7/09
9
0
0
ha
thứ 7 thi Liên Viêt rùi. bạn nào có đề thanh toán quốc tế không. mình tham khảo với. nghiệp vụ hình như thi viết mới chết chứ

K

kimanhcva

Guest
17/7/09
9
0
0
ha
thứ 7 thi Liên Viêt rùi. bạn nào có đề thanh toán quốc tế không. mình tham khảo với. nghiệp vụ hình như thi viết mới chết chứ. ah. có bạn nào có kinh nghiệm thi Liên Việt trước rùi. cho mình hỏi luôn về thi tin thì thi cái j nhé

K

kimanhcva

Guest
17/7/09
9
0
0
ha
chuẩn đấy. mình cũng đi nộp. thấy kêu là chỉ bằng giỏi thôi. đi về luôn. ko thì phí bộ hồ sơ. chẹp. mất công và bất công quá

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Có bạn nào thi ACB ko vậy, mai mình đi pvấn ,ai có kinh nghiệm chia sẻ đi ,hồi hộp quá . Giao Dich Viên hỏi những gì nhỉ

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Chẳng sao cả, miễn là khi mặc nó bạn cảm thấy thoải mái, tự tin khi đi lại, giao tiếp là được :015: Nhưng váy ý đừng có quá cute, xì tin đó nha :045: Chụp ảnh up lên đây cho bà con xem nèo :thumbsup:

cảm ơn bạn nhiều nha!
hic mình rất tiếc là hiện tại mình chưa có ảnh up lên đây, nhưng sẽ có trong 1 ngày gần nhất :015:
lẽ ra hôm nay phỏng vấn nhưng vì lí do sức khoẻ của một thành viên quan trọng trong hội đồng phỏng vấn nên hoán đến Cn mới phỏng vấn.
Lại có thêm 2 ngày để chuẩn bị!:dance2:

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
thứ 7 thi Liên Viêt rùi. bạn nào có đề thanh toán quốc tế không. mình tham khảo với. nghiệp vụ hình như thi viết mới chết chứ. ah. có bạn nào có kinh nghiệm thi Liên Việt trước rùi. cho mình hỏi luôn về thi tin thì thi cái j nhé

chào bạn. Mình cũng thi Liên Việt đây.
cách đây 1 tháng mình thi viết và hiện tại mình đã lọt qua vòng thi viết và chuẩn bị phỏng vấn (ngày chủ nhật)
Không biết bạn muốn hỏi về vị trí nào nữa, mình thi vào giao dịch viên thì thấy đề cũng đơn giản thôi.
bạn phải làm 2 bài thi viết: thi IQ và tin học, nghiệp vụ.
phần IQ thì cũng ko khó lắm, nhưng đòi hỏi phải tư duy nhanh vì hỏi toàn bằng tiếng Anh và bạn phải tìm ra đáp án đúng nhất.
Phần tin học cũng đơn giản, chủ yếu là xoay quanh word, excel và powerpoint. (làm abif trên giấy chứ ko thực hành trên máy)
bài nghiệp vụ thì với thang điểm là 100, trong đó 10 cho kiến thức xã hội, 40 điểm cho lý thuyết, 40 điểm cho bài tập.

banghuyen2003 là nick của mình, bạn có thể pm.
chúc bạn thành công

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Úi, thế này thì quy trình tuyển dụng của Liên Việt là 1 tháng sau hạn nộp hồ sơ mới thi , 1 tháng sau khi thi gọi đi pv, hic thêm 1 tháng nữa có kết quả thì em nhận làm xừ cho ngân hàng khác rùi :023:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA