Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
chà chà.
lâu lắm ròi không vào diễn đàn nhà mình đây. giwof vào thấy các bạn nhiều quá ta.
chúc các bạn may mắn trong con đường tìm việc nha.
các bác đâu rùi nhỉ..uhm lại chuẩn bị vác hồ sơ đi xin rùi nè

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
bác nào bên pg và mb cho mình hỏi kiểm soát viên lương lậu bên đó thía nào nhỉ? sau thời gian dài muốn bay rùi hok muốn dừng lại nữa

T

tianangnho88

Sơ cấp
13/5/10
6
0
0
36
nơi có nắng ^^
em chào cả nhà ^^ ....e là mem mới ạ .....e mới nộp hồ sơ dự tuyển vào vị trí cán bộ quỹ của ngân hàng HABUBANK...... k biết có qua được vòng loại hồ sơ hay k nữa.....nhà mình có ai đăng kí vào vị trí này và thi bao giờ chưa cho em hỏi nếu thi thì thi những j ạ.....e học chuyên ngành quản trị kinh doanh....học xong chứng chỉ kế toán doanh nghiệp nhưng chẳng bít j về kế toán ngân hàng cả.....help me :((

E

embopcom

Guest
20/10/07
19
0
1
hà nội
o day co ban nao da thi CFC chu nhat tuan trc ko the. To hoi chi ben do thi bao se gui mail goi di phong van. Nhung gan 1 tuan ruh ma cha thay j. Hay la minh truot ruh. Nhung dang nghi neu co truot ho cung phai bao minh 1 tieng chu nhi :?

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Tớ làm chi nhánh HN cậu ak! Cậu vào đợt này chắc được hưởng lương mới đó.Lương thưởng cũng được đó.Hơn 6 triệu đấy. Môi trường SHB cũng được. Nhưng làm HTTD thì cũng hơi mệt, có lúc thì cũng rảnh rỗi lắm, nhưng có lúc thì ngập đầu trong báo cáo với vô số loại báo cáo, phần mềm mới đang trong thời kỳ vận hành mà bằng tiếng anh hết nên cũng hơi vất vả. Tóm lại tớ thấy lương và môi trưởng SHB cũng ok.
@bomyeu2008:hi..hi mình học hỏi kinh nghiệm đã nhỉ...nhưng đúc kết 1 cầu làm ngân hàng cổ phần mệt...vất vả

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
Bạn nói thật sao??? Bất ngờ quá, tớ thấy bạn tớ là ở MB thăng long rất nhiều nhưng thấy mọi người đều bảo công việc rất mệt nhưng môi trường thích lắm + thần tượng chị Thủy số 1 mà.
Như mình đang làm thì thấy công việc cực kỳ vất vả. Thức đêm, thức hôm làm việc mà kết quả công việc ko dùng được là rất bình thường. Vì mình mới + ko có kinh nghiệm nên làm sai hướng phải làm lại mà.
Nếu đúng như heart nói thì tớ thấy bất ngờ thật sự. :026::026::026:

khỏe không em..công việc tốt chứ...he..he ko ngờ em nổi như cồn ở trường kinh tế thía....ai cũng biết....thật bái phục em....hi..hi

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
Hic quả thật môi trường làm việc khắc nghiệt quá , trước đây làm công ty tư nhân nhàn nhã bao nhiêu giờ làm ngân hàng ko có thời gian mà đi uống miếng nước , em mới học việc 1 tháng mà làm quần quật bác ạ , đã có lúc em nghĩ mình bỏ cuộc rồi , em thấy thân cô thế cố , việc của đứa nào đứa ấy mau chóng làm nhanh nhanh chóng chóng cuối ngày in nhật kí thu chi ko có giải ngân thì về , mình lủi thủi chả biết phải sao ...stress quá , em cũng đang cố đến lúc ko thể cố nữa đây .......đúng là ngoài thèm trong chán ..thấy chị em đi thi như đi hội ..mảnh đất màu mỡ nhưng ko hề ngọt ngào ..cảm ơn chị đã động viên em

Bạn ơi cố lên! Mấy lần tớ định viết cho cậu mấy dòng mà đang viết dở lại có việc. Cậu chỉ mới một tháng nên chưa vào guồng của công việc nên đang cảm thấy mệt mỏi, chỉ cần làm thêm một tháng nữa là sẽ điều chỉnh được thời gian và công việc, ngày mới ra trưởng tớ đã từng làm kế toán tại một ngân hàng, cũng ức chế như vậy sau một tháng thì tớ xin nghỉ làm cho một công ty tư nhân, thấy ai cũng hiền hoà thoai mái, nhưng lại làm được một thời gian thấy chán và mình không trưởng thành được lại nhảy sang thi tiếp ngân hàng, mình là nhân viên mới nếu ngân hàng không có tổ chức đào tạo thì buộc phải thế thôi cậu à, vì ai cũng nhiều việc mà công việc của ngân hàng là phải làm ngay không thể để hôm khác được nên để có được một người hướng dẫn tỷ mỷ cho mình rất khó, chủ yếu tự mình học hỏi và hoà nhập thôi và người ta cũng chỉ hướng dẫn mình một lần và thao tác ngay trên máy, NH nào cũng thế thôi, tớ đã học việc hai ngân hàng đều thấy thế. Người ta có nói gì có mắng gì cũng đừng ức chế làm gì, bơ đi, môi trường ngân hàng cũng dạy cho mình nhiều điều lắm, tớ thấy cũng không hối tiếc khi mình làm ngân hàng đâu. Làm một năm cậu sẽ trưởng thành hơn nhiều, biết đâu khi đấy cậu lại hướng dẫn một em mới vào và còn dễ nổi cáu hơn. hihi!
Chúc cậu sớm hoà nhập với môi trường ngân hàng!

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
khỏe không em..công việc tốt chứ...he..he ko ngờ em nổi như cồn ở trường kinh tế thía....ai cũng biết....thật bái phục em....hi..hi

Tình hình không biết bác hôm nay đi cổ vũ hội diễn văn nghệ toàn ngành không? Em chiều nay đi, ngân hàng em hoanh tráng quá.kaka, đội ngũ cổ động phải nói là chật kín khán đài. Mà em hôm nay nhảy sang cả quan hệ khách hàng rùi bác à! Đang rỗi học hỏi thêm, thêm kiến thức, được cái anh trưởng phòng động viên tinh thần học hỏi.hihi.:angel:

B

bomyeu2008

Guest
14/7/08
97
0
0
Dong da, ha noi
hic.phần mềm toàn bằng tiếng anh á?lo quá nhỉ?tiếng anh tớ kém lắm..nên học tiếng anh liên quan đến cái j cậu.để tớ bổ sung từ từ luôn.hic.cậu cho tớ nick yahoo có j tớ nhờ cậu hươgns dẫn với.đc k?:1luvu::1luvu:

uk thôi, tiếng anh nhưng mà làm vài hôm sẽ nhớ thuật ngữ thôi, không khó lắm đâu cậu. Cậu yên tầm. Đợt này HO tổ chức học biết đâu tớ đi học mấy buổi liên quan đến TTQT, học cho chắc kiến thức chứ vẫn lởm khởm lắm. Làm HTTD nhưng ngân hàng khác thì kô biết thế nào chứ đối với SHB cũng phải nắm được vì vẫn có liên quan mà!

T

tianangnho88

Sơ cấp
13/5/10
6
0
0
36
nơi có nắng ^^
ứng tuyển vào vị trí cán bộ quỹ ở Habubank thì thi những j cả nhà mình ơi ....help me :(

X

xirocam

Guest
25/9/09
76
0
0
vinh
uk thôi, tiếng anh nhưng mà làm vài hôm sẽ nhớ thuật ngữ thôi, không khó lắm đâu cậu. Cậu yên tầm. Đợt này HO tổ chức học biết đâu tớ đi học mấy buổi liên quan đến TTQT, học cho chắc kiến thức chứ vẫn lởm khởm lắm. Làm HTTD nhưng ngân hàng khác thì kô biết thế nào chứ đối với SHB cũng phải nắm được vì vẫn có liên quan mà!
lúc nào học thế cậu?bọn tớ đc anh thành trưởng phòng khách hàng doanh nghiệp gọi đt bảo đỗ rồi nhưng vẫn chưa thấy phòng nhân sự gọi, cũng chưa có quyết định.Huhu.lo quá.chả biết có đỗ thật k?thấp thỏm mãi

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
môi trường ngân hàng là 1 môi trường công sở làm việc văn minh, hiện đại, nhưng như thường lệ, nơi nào có khả năng phát triển, màu mỡ thì nơi đó có áp lực và những toan tính, thậm chí hãm hại nhau, việc đi làm dù là học việc hay làm kỳ cựu cũng không thể tránh được việc bị đánh giá, dưới đánh giá chê bai trên, trên kỳ thị ghết bỏ dưới, bè phái trong nội bộ ngân hàng vô cùng phức tạp, mỗi 1 lần thay đổi vị trí lãnh đạo là sau đó kéo theo cả 1 hệ lụy thay máu nhân sự, đó là 1 sự khắc nghiệt nhưng âu cũng là hợp lý, vì ... nếu là bạn bạn có làm thế không, có chứ. Nếu bạn muốn mình là ai đó trong cái hệ thống ngân hàng bạn đang làm nói riêng và toàn bộ hệ thống ngân hàng VN nói chung, bạn sẽ phải bơi, phải đấu tranh, phải nhẫn tâm 1 chút, nếu không chịu dc áp lực, bạn đành phải lui về làm back thôi ... chúng ta toàn người trẻ, mới đi làm, kn chưa nhiều, quan hệ cũng chưa phải là khủng, thành tích chưa gặt hái nhiều, tâm hồn trong sáng như giấy trắng chẳng có mưu mô gì, rõ ràng là rất bực mình và ức chế bới những lời nói của người khác, nhưng nếu chỉ vì bị tác động bởi thế mà các bạn bỏ cuộc thì bao giờ cta mới có thể đứng vững khẳng định bản thân ??? chỗ này nó áp lực bạn bỏ, thế chỗ mới bạn tới cũng áp lực và bạn lại bỏ, bạn định bao giờ mới yên ổn 1 chỗ đây, mình đọc bài bạn bảo ngọc viết thấy bạn đang trong tình trạng khá là căng thẳng, có lẽ mối trường làm việc ở đó không được thân thiện cho lắm, nhưng bạn đừng mất niềm tin nhé, nhìn chung, tất cả chúng ta - những cán bộ ngân hàng hiện tại và các cán bộ ngân hàng tương lai, cùng phải cố !!!

Sửa lần cuối:
V

venus1341987

Guest
7/9/09
7
0
0
37
ha noi
môi trường ngân hàng là 1 môi trường công sở làm việc văn minh, hiện đại, nhưng như thường lệ, nơi nào có khả năng phát triển, màu mỡ thì nơi đó có áp lực và những toan tính, thậm chí hãm hại nhau, việc đi làm dù là học việc hay làm kỳ cựu cũng không thể tránh được việc bị đánh giá, dưới đánh giá chê bai trên, trên kỳ thị ghết bỏ dưới, bè phái trong nội bộ ngân hàng vô cùng phức tạp, mỗi 1 lần thay đổi vị trí lãnh đạo là sau đó kéo theo cả 1 hệ lụy thay máu nhân sự, đó là 1 sự khắc nghiệt nhưng âu cũng là hợp lý, vì ... nếu là bạn bạn có làm thế không, có chứ. Nếu bạn muốn mình là ai đó trong cái hệ thống ngân hàng bạn đang làm nói riêng và toàn bộ hệ thống ngân hàng VN nói chung, bạn sẽ phải bơi, phải đấu tranh, phải nhẫn tâm 1 chút, nếu không chịu dc áp lực, bạn đành phải lui về làm back thôi ... chúng ta toàn người trẻ, mới đi làm, kn chưa nhiều, quan hệ cũng chưa phải là khủng, thành tích chưa gặt hái nhiều, tâm hồn trong sáng như giấy trắng chẳng có mưu mô gì, rõ ràng là rất bực mình và ức chế bới những lời nói của người khác, nhưng nếu chỉ vì bị tác động bởi thế mà các bạn bỏ cuộc thì bao giờ cta mới có thể đứng vững khẳng định bản thân ??? chỗ này nó áp lực bạn bỏ, thế chỗ mới bạn tới cũng áp lực và bạn lại bỏ, bạn định bao giờ mới yên ổn 1 chỗ đây, mình đọc bài bạn bảo ngọc viết thấy bạn đang trong tình trạng khá là căng thẳng, có lẽ mối trường làm việc ở đó không được thân thiện cho lắm, nhưng bạn đừng mất niềm tin nhé, nhìn chung, tất cả chúng ta - những cán bộ ngân hàng hiện tại và các cán bộ ngân hàng tương lai, cùng phải cố !!!

J

jinny87

Guest
10/5/09
28
0
0
hn
box mình có bạn nào hôm trc đi pvan Exim Long Biên k? Có kết quả chưa vậy?

T

tham123

Guest
8/5/10
5
0
0
hải phòng
Post mình ơi!!!bạn nào có kinh nghiệm phỏng vấn ACB đặc biệt là vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng share mình với nhé!
thanks rất nhiều!!!!!!!!!

V

venus1341987

Guest
7/9/09
7
0
0
37
ha noi
Box mình ơi đã có bạn nào thi vào CFC chủ nhật tuần trước được gọi đi pv chưa.

Sửa lần cuối:
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Oài . Techcombank lại tuyển nhân viên tháng 5 tiếp kìa :034:. Sao Tech tuyển nhìu thế nhỉ. Tháng nào cũng đăng tuyển. Mình tham khảo thông tin nhiều nguồn thấy môi trường bên Tech rất áp lực, giờ giấc chặt chẽ từng phút một. Trong khi bên GPbank, ABBank cũng lương như vậy nhưng mọi người làm việc rất thoải mái, môi trường vui vẻ.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA