Hỏi & đáp liên quan đến phần mềm HTKK V130.1 - ngày 16/3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

Tran Kieu

Sơ cấp
5/7/08
35
0
6
38
TP Vinh- Nghe An
Mọi người cho mình hỏi: Trong TH tháng này cty mình vừa điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào, vừa điều chỉnh giảm thuế GTGTđầu ra do các tháng trước kê khai. Trong khi đó chỉ tiêu 19,21 thì HTKK không cho vào thì chẳng lẽ lại nhập thành 1 chỉ tiêu 35 hay sao?????

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Mọi người cho mình hỏi: Trong TH tháng này cty mình vừa điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào, vừa điều chỉnh giảm thuế GTGTđầu ra do các tháng trước kê khai. Trong khi đó chỉ tiêu 19,21 thì HTKK không cho vào thì chẳng lẽ lại nhập thành 1 chỉ tiêu 35 hay sao?????

1. Giảm thuế GTGT đầu vào thì làm 01/KHBS + Nộp tiền + Nộp phạt là xong.

2. Giảm thuế GTGT đầu ra thì làm 01/KHBS => tổng hợp số liệu vào mẫu 01-3/GTGT => điều chỉnh vào chỉ tiêu [37], xong.

W

water6680

Guest
28/2/08
11
0
0
Hoàng Mai - Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi 1 vấn đề là: Mình phải điều chỉnh tờ khai tháng 4 nhưng khi vào phần bổ xung điều chỉnh thì nó có thông báo là "Ngày khai bổ xung không được lớn hơn ngày hiện tại". Mình loay hoay mãi khong biết làm thế nào để bỏ được thông báo đó. Bạn nào biết giúp mình với.

Mình cũng bị như thế mà không biết phải làm sao

H

huongpc

Guest
1/8/08
2
0
0
43
da nang
mình có hoá đơn bán hàng thông thường ,bây giờ phải kê khai thuế GTGT tháng 7 này như thế nào . Có phải mình kê vào hàng hoá dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT không

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
mình có hoá đơn bán hàng thông thường ,bây giờ phải kê khai thuế GTGT tháng 7 này như thế nào . Có phải mình kê vào hàng hoá dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT không

Hoá đơn bán hàng thông thường không có thuế GTGT trên đó bạn tính trực tiếp vào chi phí không phải kê khai trên tờ khai thuế GTGT

T

thuychinguyen

Guest
7/7/08
42
0
0
TP HCM
Giúp e với ạ: Các tháng trước cty e chưa phát sinh nhập khẩu, tháng 7 này mới có. Khi e nhập đầy đủ thông tin trên giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước trên PL 01-2/GTGT (công ty e nộp thuế GTGT hàng NK) thì không sao cả nhưng khi nhập tới tờ khai thì chỉ tiêu [16] [17] không vào được. E phải làm sao ạ?

P

phamdinhquynh

Guest
12/5/08
18
0
0
Ha Long-Quang Ninh
Mình làm chẳng có chút lỗi nào cả.
Trước tiên nhập trên EXCEL (số hoá đơn, số thứ tự thì phải nhập phẩy trước sau đó bôi đen 2 cái rồi dùng chuột di nên đỡ phải nhập số hoá đơn.
Doanh số chưa thuế nhập còn dòng thuế nhập công thức tự nhân (Nếu chẵn tiền) còn không nhập trực tiếp. Nhớ khi cân chỉnh xong phần nhập doanh thu và thuế phải copy và dán đặc biệt thì ap file lên Hỗ trợ kê khai mới không mất số liệu.

Mình làm nhanh dã man, hiện mình đang phụ trách cho 25 cty hàng tháng nhập khoảng 60 quyển hoá đơn đầu ra và khoảng 1000 số hoá đơn đầu vào mà vẫn hoàn thành sớm trước ngày 10 hàng tháng. Mục đích của việc lập bảng kê bán mua trên cel là để làm các phần hành lập các chứng từ khác rất nhanh.

P

phamdinhquynh

Guest
12/5/08
18
0
0
Ha Long-Quang Ninh
In bình thường sau khi đã kết xuất tại Exe gửi thuế OK vì mình làm nhiều tháng rồi chuẩn đấy

H

hohuy

Guest
25/3/08
14
0
1
43
HoChiMinh
Mình tải dữ liệu từ phần mềm ra excel sau đó đưa vào phần mềm kê khai thuế nhưng phần nhập số hóa đơn lại có dấu chấm và thêm bốn số 0 phía sau, cho mình hỏi cách khắc phục tình trạng này. Mình cám ơn nhiều, hôm nay là 18 rùi các bạn ơi, giúp mình với.

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Mình tải dữ liệu từ phần mềm ra excel sau đó đưa vào phần mềm kê khai thuế nhưng phần nhập số hóa đơn lại có dấu chấm và thêm bốn số 0 phía sau, cho mình hỏi cách khắc phục tình trạng này. Mình cám ơn nhiều, hôm nay là 18 rùi các bạn ơi, giúp mình với.

Bạn chọn toàn bộ cột Số hoá đơn sau đó vào Formart-Cells-Text để chuyển định dạng số hoá đơn về dạng Text sau đó nhận lại sẽ hết thôi

K

KHong

Guest
20/4/07
37
0
0
38
Bac Giang
Hỏi đáp phần mềm hỗ trợ kê khai thuế

Chào Anh (Chị).

E không hiểu sao khi E kê khai hoá đơn đầu vào và hoá đơn đầu ra trên phần mềm 1.3.0.1, khi E in ra lại không có mã vạch nhưng E in báo cáo thuế GTGT thì lại có mã vạch. Hic! Hic!
Mong Anh (chỊ) giúp E a.

E cảm ơn A(Ch) rất nhiều.

from hai2hai: lần sau bạn chú ý ko tạo topic mới tương tự topic này nhé. Tôi đã move topic của bạn vào topic này vì cùng 1 chủ đề

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Em cũng bị trường hợp như bạn nhưng không phải mã vạch, hỏi bên cục thuế nó cũng chẳng trả lời sao luôn hu hu, preview thì thấy có số liệu nhưng in ra thì không thấy

T

toxuan78

Guest
23/2/07
36
1
0
46
TPHCM
Các bạn giúp mình với nha.
Cột thuế suất trong excel mình đánh là 10% nhưng khi đưa vào phụ lục thì nó biến thành 0.1 . Mình không biết phải làm sao để cột thuế suất trong phụ lục vẫn là 10% ? Các bạn giúp mình với nhé. Mình cảm ơn.

P

popkiller

Guest
8/12/04
19
0
1
46
HCMC
www.cis.vn
Gưi Toxuan78

Các bạn giúp mình với nha.
Cột thuế suất trong excel mình đánh là 10% nhưng khi đưa vào phụ lục thì nó biến thành 0.1 . Mình không biết phải làm sao để cột thuế suất trong phụ lục vẫn là 10% ? Các bạn giúp mình với nhé. Mình cảm ơn.

Bạn gõ thêm dâ1u nháy ( ' ) vào truớc của tỷ lê % là xong thui. Ví dụ : '10%

K

KHong

Guest
20/4/07
37
0
0
38
Bac Giang
E chào Anh (Chị), mong A (C) giúp E với ạ, E đang cần gấp quá, chẳng hiểu sao phần mềm của Công ty E khi E in tờ khai thuế GTGT lại thành 2 trang,E phải làm như nào khi in ra chỉ trong 1 trang thôi ạ.
:063::063:

P

popkiller

Guest
8/12/04
19
0
1
46
HCMC
www.cis.vn
To: KHong

E chào Anh (Chị), mong A (C) giúp E với ạ, E đang cần gấp quá, chẳng hiểu sao phần mềm của Công ty E khi E in tờ khai thuế GTGT lại thành 2 trang,E phải làm như nào khi in ra chỉ trong 1 trang thôi ạ.
:063::063:

Đầu tiên bạn phải đóng HTKK lại, sau đó vô Start\setting\printer and fax\ nhắp phải chuột vào máy in bạn cần in, chọn printing preferences, tìm trong đó và chỉnh lại khổ giấy in A4. APPLY rồi OK là xong. Bây giờ bạn mở HTKK lên mà xem " Ngạc Nhiên Chưa " ( đùa chút cho vui!!! ) còn có 01 trang thui à.

ut xinh

ut xinh

Trung cấp
13/5/08
61
0
6
Ha Noi
Cho e hỏi chút các pác ơi.Bình thường e vẫn kê khai thuế đầu vào ở mục 3(HH,DV dùng chung cho sxkd chịu thuế và không chịu thuế GTGT" Em đi nộp tờ khai các tháng trước thì bên thuế vẫn nhận bình thường.Tháng này e đi nộp thì họ lại bắt chuyển hết lên mục 1.Công ty em có đăng kí mặt hàng sản xuất phần mềm( cái này không chịu thuế), nhưng hiện nay chưa thực hiện sx phần mềm mà làm một số dịc vụ khác chịu thuế.Cả nhà giúp em đưa ra cách kê khai chính xác nhất với ạ.ah` pacs nào có mẫu báo cáo tình hình sd GNT thì tiện thể giúp e lun với ạ.Mail của e là rosesign_hnvn@yahoo.com
Chúc cả nhà tuần mới zui ze

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Cho e hỏi chút các pác ơi.Bình thường e vẫn kê khai thuế đầu vào ở mục 3(HH,DV dùng chung cho sxkd chịu thuế và không chịu thuế GTGT" Em đi nộp tờ khai các tháng trước thì bên thuế vẫn nhận bình thường.Tháng này e đi nộp thì họ lại bắt chuyển hết lên mục 1.Công ty em có đăng kí mặt hàng sản xuất phần mềm( cái này không chịu thuế), nhưng hiện nay chưa thực hiện sx phần mềm mà làm một số dịc vụ khác chịu thuế.Cả nhà giúp em đưa ra cách kê khai chính xác nhất với ạ.ah` pacs nào có mẫu báo cáo tình hình sd GNT thì tiện thể giúp e lun với ạ.Mail của e là rosesign_hnvn@yahoo.com
Chúc cả nhà tuần mới zui ze

Bạn bảo tháng trươc thuế chấp nhận, tháng này thì không? bạn có hỏi lý do tại sao không? nếu trước sau bất nhật bạn nên gọi điện đến bọ phận "Hỗ trợ đối tượng nộp thuế" nơi bạn nộp tờ khai để phỏi cho rõ. Còn chỗ mình thì họ bảo tờ khai thuế thì chỉ khai những hoá đơn dịch vụ phát sinh thuế mà thôi, nên mình chỉ khai ở mục 3 "HH,DV dùng chung cho SXKD chịu thuế và không chịu thuế GTGT", còn báo cáo tình hình sử dụng giấy nộp tiền thì nó nằm cùng với báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn hàng tháng rồi còn gì. Hàng tháng bạn nộp tờ khai bạn có nộp báo cáo sử dụng hoá đơn không?

Thân chào!

T

toxuan78

Guest
23/2/07
36
1
0
46
TPHCM
Bạn gõ thêm dâ1u nháy ( ' ) vào truớc của tỷ lê % là xong thui. Ví dụ : '10%

Ái cha. Sao ngộ quá hà. Mình đã làm theo cách bạn chỉ nhưng chỉ làm được trong bảng kê bán ra thôi, còn trong bảng kê mua vào khi mình gõ 10% thì nó biến thành 10,00 khi đưa vào HTKK .???. Không biết sao nữa.
Các bạn chỉ giúp mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều

T

toxuan78

Guest
23/2/07
36
1
0
46
TPHCM
Bạn chọn toàn bộ cột Số hoá đơn sau đó vào Formart-Cells-Text để chuyển định dạng số hoá đơn về dạng Text sau đó nhận lại sẽ hết thôi

Ừ , mình cũng làm như bạn chỉ nhưng chỉ được một số thôi, còn một số khác thì không còn những số 0 theo sau nhưng lại còn dấu chấm ở số cuối cùng . VD : 192209. mình phải phải gõ dấu '' cho từng số hóa đơn đó thì mới được , Không biết sao nữa , oải quá hà.
Các bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với nhé. Mình cảm ơn các bạn

Với lại , trong excel khi gõ 10% lúc đưa vào HTKK thì thành 10,00 . Các bạn chỉ mình cách gõ để khi đưa vào HTKK vẫn là 10% nhé.

Cám ơn các bạn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA