Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi & đáp liên quan đến phần mềm HTKK V130.1 - ngày 16/3

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

ThuNghi

Guest
22/2/08
30
0
0
TP. HCM
em làm việc bằng HTKK 1.3.0.1 tại sao khi nhập MST thì có 1 số đơn vị có cái -1 ở đuôi nó lại báo lỗi và ko cho in nhỉ ? em thử bỏ cái dấu trừ đi, nó vẫn báo lỗi :(...em chạ hiểu thế nào cả, bác nào chỉ júp em VS với
Bạn bỏ "-1" chỉ lấy 10 ký tự thôi, trường hợp "-0021" thì lấy MST & "002" =13 ký tự.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranbinh19

Guest
16/4/08
2
0
0
huynh van banh,PN,HCM
Cột <ngày> trong bảng kê MV và BR kết xuất từ chương trình KT ra thường được format Date hoặc General nhưng trong phần mềm HTKK thì cột ngày format Text . Lam sao để chuyển được cột ngày vào HTKK mà không bị báo lỗi, nếu format lại tức là phải gõ lại hết. Ai biết vui lòng chỉ dùm

T

thanhhung

LQT
Cột <ngày> trong bảng kê MV và BR kết xuất từ chương trình KT ra thường được format Date hoặc General nhưng trong phần mềm HTKK thì cột ngày format Text . Lam sao để chuyển được cột ngày vào HTKK mà không bị báo lỗi, nếu format lại tức là phải gõ lại hết. Ai biết vui lòng chỉ dùm

Vào Start -->Settings-->Control Panel -->Chọn Language Options --> Chọn Customize... --> Chọn Date. Tại mục Short date format nhập vào: dd/MM/yyyy. -->Apply --> OK.

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Em nghe mọi người nói là in từ phần mềm ra thì ở Bảng kê mua vào, bán ra của em có 2 mã vạch. Mà em nghe mọi người nói phần nay phải có 3 mã vạch đúng ko ạ? Vậy là nó sai ở phần nào nhỉ?

T

thanhhung

LQT
Em nghe mọi người nói là in từ phần mềm ra thì ở Bảng kê mua vào, bán ra của em có 2 mã vạch. Mà em nghe mọi người nói phần nay phải có 3 mã vạch đúng ko ạ? Vậy là nó sai ở phần nào nhỉ?
Tuỳ theo số lượng của hoá đơn. Ít thì một mã vạch, nhiều hơn tý thì 2, nhiều hơn nữa thì 3.

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Làm em giật cả mình tưởng phần mềm lỗi, cám ơn anh ạ!

Anh giải đáp giúp em 1 vấn đề nữa được ko ạ? Em đang thắc mắc còn mẫu Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì mình vẫn làm ngoài phần mềm ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Anh giải đáp giúp em 1 vấn đề nữa được ko ạ? Em đang thắc mắc còn mẫu Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn thì mình vẫn làm ngoài phần mềm ạ?

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn vẫn làm mẫu BC-26 như mọi tháng, trong HTKK không có mẫu này.

T

thach_thao

Guest
28/6/07
12
0
0
em làm việc bằng HTKK 1.3.0.1 tại sao khi nhập MST thì có 1 số đơn vị có cái -1 ở đuôi nó lại báo lỗi và ko cho in nhỉ ? em thử bỏ cái dấu trừ đi, nó vẫn báo lỗi :(...em chạ hiểu thế nào cả, bác nào chỉ júp em VS với
Bạn oi, MST hiện nay chỉ gồm 10 số hoặc 13 số thôi, những MST có đến 11 số hoặc 14 số là MST cũ của ngày trước, nếu trên hóa đơn vẫn ghi MST là 11 số hoặc 14 số thì khi nhập vào bảng kê bạn bỏ hẳn 1 số sau cùng đi là phần mềm HTKK 1.3.0.1 sẽ kg báo lỗi nữa đâu.

D

dinhquangtru

Guest
19/7/07
5
0
0
Quy Nhơn, Bình ĐỊnh
Tôi có sử dụng HTKK 1.3.0,1. Khi sử dụng mẫu KHBS, gặp trở ngại:
Ở bảng KHBS: số liệu ở cột đã kê khai, không thể sửa được (mặc định một con số nào đó) đã tìm cách sửa nhưng chưa biết các bước như thế nào cho đúng quy trình khai tại bảng KHBS.
Nhờ các bạn khác hỗ trợ
Cảm ơn

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tôi có sử dụng HTKK 1.3.0,1. Khi sử dụng mẫu KHBS, gặp trở ngại:
Ở bảng KHBS: số liệu ở cột đã kê khai, không thể sửa được (mặc định một con số nào đó) đã tìm cách sửa nhưng chưa biết các bước như thế nào cho đúng quy trình khai tại bảng KHBS.
Nhờ các bạn khác hỗ trợ
Cảm ơn

Khi dùng KHBS sẽ có 2 chọn lựa : Khai Bổ sung và Khai thay thế.

Cả 2 bảng này đều dựa trên các tờ khai có sẵn, bạn chỉ có thể chọn các chỉ tiêu tương ứng - HTKK sẽ tự lấy dữ liệu tại cột "Số đã kê khai" - có nghĩa là bạn sẽ không được phép sửa số này.

Bạn chỉ có thể nhập dữ liệu vào cột "Số Điều chỉnh" mà thôi

Chính vì thế nếu muốn sửa số đã kê khai chỉ còn cách mở ngược lại các số liệu đã kê khai và nhập liệu theo mong muốn mà thôi!

Chúc vui.

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
:wall: Có cách nào giúp HTKK xử lý khi nhận dữ liệu nhanh 1 chút được không các anh chị?

Em nhận có >1700 hóa đơn mà nó nhận dữ liệu lâu quá... Sốt ruột lắm! :048:

:005: Hơn 1700 hóa đơn mà định dạng MST theo kiểu xxxxxxxxxx-xxx-x giờ ngồi chỉnh, lược bỏ đoạn sau cũng mệt ghê :005:
anh ui bây giờ phải nhập trực tiếp vàp phần mền có cách nào kết xuất từ exel vào ko ?
công ty em hoá dơn nhiều mà em nhập hết ở exel bây giờ mà nhập lại chắc đi em lun wa. giúp em với nha

D

dao thanh lan

Guest
27/2/08
21
0
1
Hà Nội
Cả nhà cho e hỏi có bác nào dùng phần mềm Fast, kết xuất ra exel rồi nhận dữ liệu vào PM HTKK ko ạ. Khi nhận dữ liệu, tất cả các phần số thì bình thường, chỉ có tên người bán và mặt hàng bị lỗi phông do PM HTKK sử dụng unicode, còn file kết xuất của fast dùng vntime. Cả nhà có ai có cách giải quyết trường hợp này mách e với, chứ ngồi mà gõ lại cả nghìn HĐ chắc chết mất

Minh cũng có câu hỏi giống bạn, còn nữa ở cột thuế GTGT ở phần mềm fast chỉ cho dữ liệu là 5 (Tức 5%) ví dụ là thuế xuất 5% khi nhận dữ liệu vào PM HTKK cũng cho 5, mình có sửa lại là 5% nhưng khi nhận dữ liệu vào phần mềm HTKKchỉ cho là 0.05 loay hoay mãi mà không tìm ra có bạn nào biết mách giùm mình với ?. Qua diễn đàn này mình học hỏi được từ các bạn rất nhiều.
:dzo:

T

thanhhung

LQT
Minh cũng có câu hỏi giống bạn, còn nữa ở cột thuế GTGT ở phần mềm fast chỉ cho dữ liệu là 5 (Tức 5%) ví dụ là thuế xuất 5% khi nhận dữ liệu vào PM HTKK cũng cho 5, mình có sửa lại là 5% nhưng khi nhận dữ liệu vào phần mềm HTKKchỉ cho là 0.05 loay hoay mãi mà không tìm ra có bạn nào biết mách giùm mình với ?. Qua diễn đàn này mình học hỏi được từ các bạn rất nhiều.
:dzo:
Dùng chương trình UConvert.exe để chuyển đổi bảng mã về Unicode sau đó mới nhận vào chương trình HTKK khi đó sẽ không bị lỗi font chữ nữa.(Cách sử dụng không khó lắm dâu, cứ mở ra xem thử như thế nào đã). Chương trình này đã có trong đĩa CD do cơ quan thuế cấp đó.
Nếu là 5% thì cứ để là 5 đừng có dấu % là được.

D

dao thanh lan

Guest
27/2/08
21
0
1
Hà Nội
Dùng chương trình UConvert.exe để chuyển đổi bảng mã về Unicode sau đó mới nhận vào chương trình HTKK khi đó sẽ không bị lỗi font chữ nữa.(Cách sử dụng không khó lắm dâu, cứ mở ra xem thử như thế nào đã). Chương trình này đã có trong đĩa CD do cơ quan thuế cấp đó.
Nếu là 5% thì cứ để là 5 đừng có dấu % là được.

Cảm ơn bạn rất nhiều, tôi đã làm đúng như bạn đã chỉ dẫn. Xong việc tôi thấy nhẹ cả người.:dzo:

A

AKIENDO

Guest
5/5/08
1
0
0
Hoàng Mai Hà Nội
Từ sáng đến giờ em loay hoay mãi trên HTKK mà không tìm được cách khai hàng hoá nhập khẩu ở ô phụ lục nào. Mong các bác chỉ giáo. Xin cảm ơn.

T

thanhhung

LQT
Từ sáng đến giờ em loay hoay mãi trên HTKK mà không tìm được cách khai hàng hoá nhập khẩu ở ô phụ lục nào. Mong các bác chỉ giáo. Xin cảm ơn.
Ô phụ lục là sao ta? Bạn down lại phiên bản 1.3.0.1 thì nhập được phần doanh số và thuế của hàng nhập khẩu. Nếu V1.3.0 thì chương trình không cho nhập vào các chỉ tiêu trên. Nếu bạn để vậy nhập cả vào mục doanh số và thuế của hàng hoá dịch vụ mua vào trong nước cũng được không sao cả.

H

HoangvietStaff

Guest
5/9/07
1
0
0
53
Hanoi
Không gõ được Tiếng Việt có dấu trong HTKK 1.3

Chào mọi người

Hiện nay em đang sử dụng phần mềm HTKK (Note: HTKK = Hỗ Trợ Kê Khai) của Bộ tài chính, dù đã làm đúng theo hướng dẫn trong phần cài đặt nhưng khi chạy chỉ có giao diện là đúng chuẩn tiếng Viêt. Còn tên công ty và cái phần đăng ký khi nhập vào toàn bị lỗi. Em đã tải và cài đặt tất cả các font trên www.eChip.com.vn nhưng mọi thứ vẫn ý nguyên, chuyển từ VietKey sang Unikey v4 nhưng vẫn lỗi. Em thử gỡ bỏ phần mềm rồi cài lại nhưng không thay đổi gì.

Xin mọi người giúp đỡ mình với nhé.

Cảm ơn mọi người nhiều!!!

phantuannam : Nếu dùng Unikey, anh vui lòng click chọn "Sử dụng Clipboard cho Unicode"

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
K

kimanh33888

Guest
Mọi người ơi giúp tôi với!
Tôi làm xong tờ khai 01/GTGT kèm phụ lục01-4A/GTGT(Bảng phân bổ thuế GTGT của hàng hóa dịch vụ mua vào được khấu trừ trong kỳ).Khi xem trước khi in thì có 3 trang ,trong đó trang1 là tờ khai 01/GTGT,trang 2 là phụ lục và trang thứ 3 chỉ thấy phần dòng kẻ của lề bên phải của phụ lục. Khi in thì chi ra có trang 1/3 và 2/3, không có chút dấu tich nào của trang 3/3 cả. Tôi đã làm đi làm lại nhiều lần nhưng đều không được. Tháng trước khi làm mẫu 01A/TNDN tôi cũng bị tương tự như vậy, đến hạn nộp đành phải chuyển sang mẫu 01B/TNDN ,thi không sao cả. Không biết là do phầm mềm, máy tính hay máy in?? Có đã bị như tôi không ,có giải quyết được không?? Giúp tôi với ,tháng nào cũng muốn nộp báo cáo sớm nhưng đều trục trặc cả, kể từ khi làm phầm mềm mới 1.3.0.
Cám ơn trước1

N

ntl251072

Guest
23/6/08
2
0
0
TP vinh
các bác cho tui hỏi tí: trước khi có phần mêm HTKK 130.1 .đơn vị tui là đơn vị trực thuộc, tui cứ việc kê khai thuế rồi nộp tờ khai lên công ty để công ty tổng hợp rrồi lên gặp bác thuế. còn bây giờ kê riêng không được nữa.các bác thuế bắt phải kê chung một tờ khai PL01 và PL02 cứ mỗi lần như vậy lại phỉa vác cả xấp HĐ lên công ty để kê thật là phiền hà. mình muốn kê riêng sau đó cho vào USB lên công ty để mấy ông trên đó nhận dữ liệu từ phai có được không.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
các bác cho tui hỏi tí: trước khi có phần mêm HTKK 130.1 .đơn vị tui là đơn vị trực thuộc, tui cứ việc kê khai thuế rồi nộp tờ khai lên công ty để công ty tổng hợp rrồi lên gặp bác thuế. còn bây giờ kê riêng không được nữa.các bác thuế bắt phải kê chung một tờ khai PL01 và PL02 cứ mỗi lần như vậy lại phỉa vác cả xấp HĐ lên công ty để kê thật là phiền hà. mình muốn kê riêng sau đó cho vào USB lên công ty để mấy ông trên đó nhận dữ liệu từ phai có được không.
:wall: Cái này là tự mình gây phiền hà cho mình chứ có phải do HTKK gây ra đâu bạn?

Trước đây bạn làm thế nào thì bây giờ cứ làm như thế đó thôi.

Nếu cty bạn có internet thì mail cho nhau cũng được cần gì phải mang USB đi đâu!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA